ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ควรจะคิดหนัก ถ้าท่านมีภรรยา 6 อาชีพนี้ … 1. พวกนักกีฬา เพราะว่าพวกนี้วันๆมัวจ้องจะทำลายสถิติ อยู่บ้านเฉยๆก็สะกิดแล้ว หมู่นี้สถิติตกไปนะคะคุณพี่ขา มาทำลายสถิติกันเถอะค่ะ … 2. พวกครู พวกนี้ช๊อบชอบสอน สอนเสร็จก็ถามว่า เข้าใจไหม ถ้าตอบว่าเข้าใจ ก็ให้การบ้านไปทำ ทั้งที่เหนื่อยจะแย่ โดยเฉพาะอย่างยิ่งครูอนุบาล หล่อนชอบพูดว่า เก่งมากกกกค่าาาา เอาาาอีกกกก…. 3.พวกพยาบาลทั้งหลาย พวกนี้วิกลจริต รักความสะอาด ชอบถามว่าล้างแล้วหรือยัง ถ้าบอกว่าล้างแล้ว ก็จะถามต่อว่า แล้วลวกน้ำร้อนหรือยัง เช็ดแอลกอฮอล์หรือยัง .. แล้วใครจะไปเช็ดล่ะ … 4.พวกพนักงานโอเปอร์เรเตอร์ เพราะเวลาเราต้องการ มักจะบอกว่า ” กรุณารอสักครู่ ” 5. พนักงานแคชเชียร์ เพราะชอบติดป้ายว่า ” กรุณาใช้ช่องถัดไป ” 6 อาชีพที่หกที่ควรหลีกเลี่ยงเอามาเป็นเมียก็คือเทรนเนอร์มวย เพราะให้เราซ้อมชกลมเป็นเดือนเป็นปีกว่าจะให้ชกจริงซักครั้ง 6 อาชีพ ที่ไม่ควรเลือกเป็นภรรยา

55555 จิงเหรอคะ?

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนถามแบบคนไม่รู้เรื่อง future นะครับ สมมุติว่าผมซื้อฝั่ง short ไว้ยิ่งราคาลงมากเท่าไหร่ผมยิ่งได้กำไรมากเท่านั้น ใช่มั้ยครับ

55555 จิงเหรอคะ?

แสดงว่าคุณ atuka มีอาชีพ 1ในนั้นอะดิ :57

รบกวนถามแบบคนไม่รู้เรื่อง future นะครับ สมมุติว่าผมซื้อฝั่ง short ไว้ยิ่งราคาลงมากเท่าไหร่ผมยิ่งได้กำไรมากเท่านั้น ใช่มั้ยครับ

ตอบแบบคนไม่ค่อยรู้เรื่องว่าใช่ครับ :53

ใช่ครับ แต่ช่วงนี้ตลาดมันแรงมากนะครับ ถ้าเพิ่มศึกศาอย่าพึ่งไปลงตลาดฟิวเจอร์เลยครับเดี๊ยวจะพาล ทุนหายกำไรหดเอาง่ายๆ ถึงขึ้นติดลบก็มี เดี๋ยวนี้ราคามันแรงไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วละครับ

ถ้าคิดในแง่ดีแปลว่าจะมีโอกาศได้ของถูกมากกกกกกกกกกกกกกกกก(ถ้าไม่มีการเล่นตุกติกทีหลังและมีตังเหลือที่จะช้อน)

ในแง่ร้ายคนที่ถือไว้ก็ดอยสูงลิ่วกันตามระเบียบ (หวังว่าคงไม่นาน)

ซึ่งถ้าเป็นอย่างงั้นปลายเดือน มกรา ก็รอช๊อบของถูกได้เลยซิครับ :_Rd

ใช่ครับ แต่ช่วงนี้ตลาดมันแรงมากนะครับ ถ้าเพิ่มศึกศาอย่าพึ่งไปลงตลาดฟิวเจอร์เลยครับเดี๊ยวจะพาล ทุนหายกำไรหดเอาง่ายๆ ถึงขึ้นติดลบก็มี เดี๋ยวนี้ราคามันแรงไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วละครับ

ขอบคุณครับที่กรุณาเตือน แต่ผมคงไม่เล่นหรอกครับ แค่เอาไว้เป็นข้อมูลอ้างอิงเพื่อตัดสินใจ ซื้อของจริงมากกว่าครับ :10

ดีๆๆๆๆ ค่ะ คุณ promin เพราะตอนนี้ สมาชิกหลายๆๆคนคง เคียดดดดดดดดดติดดอย .....เหมือนเราเรยยยง่ะค่ะ :Hot

ไม่รกหรอกค่ะ ปีใหม่ไม่ได้ไปไหน รออ่านเรื่องคลายเครียดจากเพื่อนๆค่ะ

เอาขำขันมาขอบคุณทุกท่านละกันเนอะ

อ่อน..เค็ม

ผัวเมียคู่นึง นัดเพื่อนมากินเหล้าที่บ้าน (จะอวดเพื่อนว่าเมียทำกับข้าวอร่อย)

ผัว : ...ต้มยำ 1 ถ้วยจ๊ะ

เมีย : จ้า ได้จ้า....สักพัก เมียยกถ้วยต้มยำเดินออกมา ลองชิมสิพี่ ฉันทำสุดฝีมือเลยนะ

ผัว : อืม.. อ่อน...เค็ม

เมีย : ได้ยินดังนั้น เมียก็ใส่น้ำปลาเข้าไปอีก

ผัว : อ่อน เค็ม

เมีย : ยังไม่เค็มอีกเหรอ ใส่น้ำปลาอีกนะ

ผัว : อีอ่อน กูบอกว่า เค็ม

หาข่าวไม่เก่ง วิเคราะห์ไม่เป็นเลยมาช่วยแบ่งความเครียดแทนนะครับ :uu

ถ่ายเทความเครียด

มีเรื่องเล่าว่า.. มีนักธุรกิจใหญ่คนหนึ่งชื่อสมศักดิ์

ในช่วง IMF เครียดมากเพราะเกิดอาการจนเฉียบพลัน

คุณสมศักดิ์ แกจะต้องเอาเงินไปใช้หนี้ธนาคารในวันพรุ่งนี้ 200 ล้านบาท

แต่ไม่มีเงิน แกกลัวเสียเครดิต ไม่รู้จะทำยังไง

นอนไม่หลับทั้งคืน เดินไปเดินมางุ่นง่าน

เมียซิเก่งมาก.. ถามว่า

คุณ ทำไมไม่นอนเสียทีล่ะ นี่มันดึกป่านนี้แล้ว

นอนได้ยังไงล่ะ?? คุณรู้หรือเปล่า

พรุ่งนี้ตอนเช้าต้องเอาเงินไปให้ ผู้จัดการธนาคารตั้ง 200 ล้านแน่ะ.. ฉันไม่มีเงินจะทำอย่างไรดีล่ะ

ไม่เห็นยากเย็นอะไรเลยนี่ ผู้จัดการโทรศัพท์เบอร์อะไร บอกมาซิ

พอบอกเมียก็หมุนโทรศัพท์ไปหาผู้จัดการ

Hello นั่นผู้จัดการธนาคารใช่ไหมคะ???

พรุ่งนี้เช้าที่คุณสมศักดิ์เขา บอกว่าเขา จะเอาเงินไปให้ 200 ล้านน่ะ เขาไม่มีให้หรอก แล้ววางหูเลย

คุณสมศักดิ์นอนหลับได้ คนที่นอนไม่หลับคือผู้จัดการธนาคาร..

ผู้จัดการงุ่นง่านเลยครับ ไม่รู้จะทำยังไง???.. เดินหงุดหงิดทั้งคืน

เดินไป เดินมาทั้งคืน

พอตีสองผู้จัดการนึกออก หมุนโทรศัพท์มาบ้านคุณสมศักดิ์

Hello นั่นบ้านคุณสมศักดิ์เหรอครับ? ขอสายเมียคุณสมศักดิ์หน่อย..

Hello นั่นเมียคุณสมศักดิ์เหรอครับ?? คุณทราบไหมว่าที่คุณสมศักดิ์เขา

ไม่สามารถจะเอาเงิน 200 ล้านมาใช้หนี้ผมได้น่ะ?? เขาเอาไปให้เมียน้อย

แล้ววางหูเลย

คราวนี้ทั้งคู่เลย ไม่ต้องหลับต้องนอนแล้ว..ทะเลาะกันทั้งคืน

นี่แหละ.... เวลามีความเครียดเขาบอกว่าต้องถ่ายเทออกไป

บอกให้คนอื่นเขารับรู้เรื่องที่เราเครียดบ้าง

แล้วใจเราก็จะสบายขึ้นนะ

มีอะไรอย่าไปเก็บไว้คนเดียว แบ่งๆ กันเครียดดีกว่า ic08.gif ic08.gif ic08.gif

ด่วน! ลิงเครียดจัดจับช้างกิน เรื่องจริงที่เกาะสมุย

เย็นๆเอารูปมาให้ดู

แม่นกว่าทุกสำนักวิเคราะห์ ไปหาตัวให้เจอละกัน

:_ee

สมศักดิ์และสมศรี สองสามีภรรยา

พากันไปไหว้พระปฐมเจดีย์ ที่นครปฐม

หลังจากที่ไหว้องค์พระเสร็จแล้ว

กำลังจะลงมาหาข้าวหมูแดงกินกัน

...

ทันใดนั้น ก็มีขอทานคนหนึ่ง เข้ามาสะกิดสมศักดิ์

เจ้านายครับ ผมหิวข้าว ทำบุญทำทานด้วยเถิดครับ

สมศรี เป็นคนใจบุญ เธอควักเงินจะให้ขอทานในทันที

แต่สมศักดิ์รีบห้ามไว้ เพราะเขาต้องการรู้ว่า

ขอทานคนนี้หิวข้าวจริง หรือต้องการเอาเงินไปกินเหล้า

จึงเอ่ยปากชวนขอทานไปกินข้าวด้วยกันแทน

...

สมศรี ทำท่าพะอืดพะอมเล็กน้อย

เพราะดูสภาพขอทานคนนี้แล้ว คงไม่ได้อาบน้ำมาหลายวัน

แต่สมศักดิ์ ได้กระซิบบอกเธอว่า

คนเรานั้นเหมือนกันหมด ไม่ว่าจะรวยหรือจน

ไม่ว่าจะอาบน้ำหรือไม่ได้อาบน้ำ ไม่มีใครวิเศษกว่าใคร

เท่านั้นเอง สมศรีก็พยักหน้า เธอปรับตัวปรับใจได้อย่างรวดเร็ว

....

หลังจากขอทาน ได้กินข้าวหมูแดงไปหนึ่งจาน กระเพาะปลาหนึ่งจาน

ก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นอีก 1 ชาม เขาก็มีท่าทางที่แจ่มใสขึ้นมาก

สมศักดิ์สั่งน้ำแข็งเปล่ามาให้ขอทาน แต่ไม่เห็นเขากิน

จึงถามขอทานว่า ไม่ชอบกินน้ำหรือ เดี๋ยวก็ติดคอตายหรอก

ขอทานทำท่าเกรงอกเกรงใจ ในขณะที่พูดว่า

อยากกินโค้กซีโร่น่ะครับ มันดีต่อสุขภาพครับเจ้านาย

สมศรี ได้ยินก็หัวเราะชอบใจ และสั่งโค้กมาเพื่อสุขภาพของขอทาน

....

หลังจากอิ่มหนำสำราญกันเรียบร้อยแล้ว

สมศักดิ์ ได้ให้เงินขอทานอีก 100 บาท

ขอทานซาบซึ้งใจมาก ก้มลงกราบแสดงความรู้คุณ

ขอให้คุณทั้งสองมีความสุขความเจริญนะครับ

เพื่อเป็นการตอบแทนพระคุณ ผมจะใบ้หวยเลขเด็ดให้

ฟังให้ดีนะครับ สองห้าแปด อย่าลืมเลขข้างเคียง

และอย่าทิ้งศูนย์ ขอให้โชคดี ผมลาก่อนนะครับ

....

ว่าแล้วขอทานก็รีบออกจากร้านไปอย่างรวดเร็ว

สมศักด์หัวเราะลั่น สมศรีหันมามองค้อน ต่อว่า

ว่าสมศักดิ์ขำอะไรนักหนา ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะ

เธอยังบอกว่า งวดนี้จะแทง 258 ให้จั๋งหนับเลยเชียว

สมศรีคิดว่า เมื่อเธอทั้งทำบุญและทำทาน

บุญทานก็ย่อมตอบสนองให้เธอได้ร่ำรวยกับเขาบ้าง

.....

สมศักดิ์ รีบอธิบายก่อนที่สมศรีจะเข้าใจผิดมากกว่านี้

เธอฟังให้ดีสิ ขอทานคนนั้นบอกเลข 258

แต่ไม่ให้ทิ้งเลขข้างเคียง มันหมายความว่ายังงัย

สมศรีรีบตอบ เขาคงเตือนให้เราลดและเพิ่มไปด้วยน่ะสิ

เหมือนอย่างเราฝันว่า หวยจะออก 79 เราก็ต้องแทงดัก

ตั้งแต่ 78 79 และ 80 งัยล่ะ

ไม่ใช่อย่างนั้นน่ะสิ เมียจ๋า เธอลองตอบหน่อยสิว่า

เลขข้างเคียงของ 2 คืออะไร

1 กับ 3 น่ะสิ ถามได้ สมศรีตอบ

แล้วเลขข้างเคียง ของ 5 ล่สมศักดิ์ถามต่อ

ก็ 4 กับ 6 งัยล่ะ คราวนี้สมศรีชักเห็นเค้าแล้ว

เธอพูดต่อเองว่า ข้างเคียงของ 8 ก็คือ 7 กับ 9

แถมไม่ให้ทิ้ง 0 อีก นี่มันใบ้หวยยังงัยของมัน

มีทุกเลขตั้งแต่เลข 1 ถึง เลข 0 เลย

แบบนี้ไม่ถูกก็ไม่รู้จะว่ายังงัยแล้ว หมอนี่สำคัญนัก

....

สมศักดิ์หัวเราะ และบอกกับภรรยาว่า

เอาน่าเธอ ผมว่าก็ขำขำดีนะ เห็นไหมล่ะว่า

คนเราดูถูกกันไม่ได้ ถึงเขาจะเป็นแค่ขอทาน

แต่ก็มีภูมิปัญญาเหมือนกันนะ

สมศรีพยักหน้าอย่างเห็นด้วย เธอไม่ได้โกรธเคืองขอทานเลย

ตรงกันข้าม เธอกลับรู้สึกว่า

เธอมีความสุขที่ได้ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน…….

ด่วน! ลิงเครียดจัดจับช้างกิน เรื่องจริงที่เกาะสมุย

http://pic.free.in.th/id/b534b9e135a58b800eec234bf6c7158b

ถูกแก้ไข โดย promin

http://pic.free.in.t...eec234bf6c7158b

555 กินช้างไปกี่ตัวเนี่ย สงสัยฉลองปีใหม่