ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้ได้รับหนังสือแล้วครับ รูปเล่มสวยงามน่าอ่านเป็นอย่างยิ่ง :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ได้รับหนังสือแล้วครับ รูปเล่มสวยงามน่าอ่านเป็นอย่างยิ่ง :)

หนังสืออะไรครับ อยากได้บ้างครับสนใจ เกี่ยวกับเทคนิคป่าวครับ ติดต่อซื้อได้ที่ใหนครับ

สนใจมากครับ

จอบคุณครับ

หนังสืออะไรครับ อยากได้บ้างครับสนใจ เกี่ยวกับเทคนิคป่าวครับ ติดต่อซื้อได้ที่ใหนครับ

สนใจมากครับ

จอบคุณครับ

หนังสือ โอกาสทอง(จริงๆ) ของ อ. Nexttonothing น่ะครับ

วิธีซื้อก็หลังไมค์ไปหาอาจารย์ได้เลยครับ :)

ไปธุระเพิ่งกลับมา ไม่ได้เข้ามาอ่านซะหลายวัน ขอถือโอกาสอวยพรย้อนหลังน่ะครับ

ขอให้ชีวิตคุณ Next จงมีแต่ความสงบ ร่มเย็น เป็นสุข ไม่ทุกข์ ไม่ร้อน ไม่กระวนกระวาย

มีดวงตาอันสดใส สามารถมองเห็นแสงธรรม และช่วยชี้ทางสว่าง+ขจัดทุกข์แก่ผู้ลงทุน ตลอดไป

โอ้ว ไม่ได้เข้าเวปมา3วัน ขออนุญาตอวยพรย้อนหลังละกันนะคับคุณเน๊ก

ขอให้สมปรารถนาทุกอย่าง อะไรที่อยากได้ก็ขอให้ได้ อะไรที่ไม่อยากได้ขอให้ไม่ได้ครับ !01

ปล.ขอนอกเรื่องนิด เมื่อวันอาทิตแวะไปร้านแม่โจ้แถววงเวียนใหญ่ เจ้าของร้านบอกว่ามีลูกค้าที่อุดหนุนเงินเม็ดเขา40โล(ขับบีเอ็มไปซื้อ)ลูกค้าคนนั้นบอกว่ารุ้จักร้านนี้จากในเวป ไม่ทราบว่าเป็นสมาชิกเวปนี้รึป่าวถ้าใช่ยกมือทีคับ อยากมีเพื่อนที่ไปซื้อร้านเดียวกันบ้าง !_08

ลิเบียเดือด-น้ำมันจ่อพุ่ง

21 มีนาคม 2554 เวลา 19:30 น. | เปิดอ่าน 335 | ความคิดเห็น 0 ประเด็น: เกาะติดสถานการณ์ในลิเบีย ,

ราคาน้ำมันดิบในตลาดโลกมีแนวโน้มเพิ่มขึ้นหลังสถานการณ์สู้รบในลิเบีย ขณะที่พลังงานเชื่อราคาผันผวนแรง ด้าน ม.หอการค้าเผยหากยืดเยื้อไม่เกิน 1เดือนราคาจะไม่เกิน150เหรียญสหรัฐ/บาร์เรล

สถานการณ์ราคาน้ำมันดิบตลาดโลกมีแนวโน้มเพิ่มขึ้นอีก จากเหตุการณ์ความรุนแรงในลิเบียและตะวันออกกลาง โดยราคาน้ำมันดิบเบรนท์อยู่ที่ 113.93 ดอลลาร์สหรัฐฯต่อบาร์เรล ส่วนราคาน้ำมันดิบเวสต์เท็กซัส อยู่ที่ 101.07 ดอลลาร์สหรัฐฯ ต่อบาร์เรล

ทั้งนี้ราคาน้ำมันยังแกว่งตัวค่อนข้างผันผวนมีการปรับตัวสูงขึ้นกว่า 2% ไปแตะระดับสูงสุดของวันก่อนจะอ่อนค่าลง หลังลิเบียออกมาเรียกร้องให้มีการหยุดยิงใหม่อีกครั้ง

กลุ่มต่อต้านพ.อ.โมอัมมาร์ กัดดาฟี ผู้ลิเบียเข้าตรวจสอบซากรถถังที่ถูกกองกำลังนานาชาติโจมตี

ด้าน สำนักงานพลังงานสากล (ไออีเอ) คาดการณ์ว่า ปัญหาขาดแคลนกระแสไฟฟ้าจากปัญหาโรงไฟฟ้าพลังงานนิวเคลียร์ฟูกุชิมา ทำให้ญี่ปุ่นต้องหันมาผลิตไฟฟ้าด้วยน้ำมันเชื้อเพลิง ส่งผลให้มีความต้องการใช้น้ำมันเพิ่มขึ้นประมาณ 200,000 บาร์เรลต่อวัน ซึ่งขณะนี้ญี่ปุ่นเองก็กำลังประสบปัญหาน้ำมันขาดแคลนเช่นกัน ล่าสุดโรงกลั่นแห่งหนึ่งได้เพิ่มกำลังการผลิตและเดินเครื่องโรงกลั่นทั้ง 4 แห่งอย่างเต็มที่

ด้าน นายธนวรรธน์ พลวิชัย ผอ.ศูนย์พยากรณ์เศรษฐกิจและธุรกิจ มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย กล่าวว่า หากสหประชาชาติควบคุมสถานการณ์ในลิเบียได้ภายใน 2 สัปดาห์หรืออย่างช้าสุด 1 เดือน คาดว่าราคาน้ำมันดิบตลาดโลกจะไม่เกิน 150 เหรียญสหรัฐ/บาร์เรล ในระยะสั้นนี้ และเชื่อว่าทั้งปีระดับราคาน้ำมันดิบตลาดโลกจะเคลื่อนไหวในระดับ 100-120 เหรียญสหรัฐ/บาร์เรล สอดคล้องกับการที่รัฐบาลไทยแทรกแซงราคาน้ำมันดีเซลที่จะสิ้นสุดในช่วงเม.ย. ซึ่งจะไม่กระทบต่อเศรษฐกิจไทยมากเกินไป

ขณะที่ นายศิริศักดิ์ วิทยอุดม รองอธิบดีกรมธุรกิจพลังงาน (ธพ.) กล่าวว่า สถานการณ์ในลิเบียและการประท้วงในหลายประเทศของตะวันออกกลาง อาจส่งผลกระทบต่อราคาน้ำมันดิบในตลาดโลกปรับตัวผันผวนรุนแรง ในส่วนของกระทรวงพลังงาน มีความกังวลว่าหากเหตุการณ์ความรุนแรงต่างๆขยายไปถึงประเทศซาอุดีอาระเบียที่เป็นผู้ผลิตน้ำมันรายใหญ่ของโลก อาจทำให้ราคาน้ำมันดิบตลาดโลกอาจพุ่งขึ้นไปแตะระดับ 140 ดอลลาร์สหรัฐฯ ต่อบาร์เรลได้

อย่างไรก็ตามในวันที่ 22 มี.ค.นี้ รมว.พลังงานจะเรียกประชุมคณะกรรมการบริหารนโยบายพลังงาน (กบง.) พิจารณาอุดหนุนราคาดีเซลเพิ่มเติมอีกประมาณ 30 – 50 สตางค์ต่อลิตร เนื่องจากค่าการตลาดของผู้ค้าน้ำมันอยู่ในระดับที่ต่ำกว่า 1 บาทต่อลิตร

ตอนนี้ ตำรวจเริ่มมีความเห็นขัดแย้งกันเอง ถ้าจำกันได้เคยเขียนอธิบายสถานการณ์ที่ UN เข้าไปวุ่นวายกับเรื่องในบ้านของคนอื่น ที่บอกว่าสามี-ภรรยาทะเลาะกันในบ้าน (ลิเบีย) แต่ตำรวจ (UN)แทนที่จะทำหน้าที่เป็นคนกลางช่วยไกล่เกลี่ย กลับยิงปืนยิงจรวดถล่มเข้าไปในบ้านคนอื่น เพื่อให้คนในบ้านเลิกทะเลาะกัน ตอนนี้จีนและรัสเซียเริ่มออกมาประนามสหรัฐว่าทำเกินกว่าเหตุ แถม Qaddafi ยังออกมาประกาศเป็นศัตรูและจะแก้แค้น สิ่งที่เกิดขึ้นคืออเมริกาทำให้คนในบ้านตัวเองอยู่อย่างไม่เป็นสุข ดันชักศึกเข้าบ้านซะเอง ปีนี้ก็จะมีเลือกตั้งของอเมริกา ถ้าจำไม่ผิด อาจจะได้เห็นเหตุการณ์แบบ 911 อีกหรือป่าว

โลกนี้วุ่นวายหนอจริงๆๆ ทำบุญ ทำทาน รักษาศีลกันเยอะๆ นะคะ พระจะคุ้มครองค่ะ :wub:

ตอนนี้นักเปียนโนถูกปล่อยตัวออกมาแล้ว หลังจากถูกจับขังรวมกับพวกที่ party ยาเสพติด พวกเราก็เตรียมตัวขึ้นจรวด นั่งรัดเข็มขัดให้เรียบร้อยและศึกษาคู่มือการขี่จรวดให้ละเอียดก่อนออกเดินทางนะคะ !Announce

ใครที่ยังไม่มีตั๋ว รีบตีตั๋วนะคะ ไม่งั้นพลาดเที่ยวบินแน่นอนค่ะ ครั้งนี้คงไปได้ไกลกว่า 1444 แล้วล่ะค่ะ น่าจะไม่มี tsunami หรือประเทศไหนขายทองออกมาเพื่อแลกกระดาษกลับบ้านอีกนะ คิคิคิ

ตอนนี้นักเปียนโนถูกปล่อยตัวออกมาแล้ว หลังจากถูกจับขังรวมกับพวกที่ party ยาเสพติด พวกเราก็เตรียมตัวขึ้นจรวด นั่งรัดเข็มขัดให้เรียบร้อยและศึกษาคู่มือการขี่จรวดให้ละเอียดก่อนออกเดินทางนะคะ !Announce

ใครที่ยังไม่มีตั๋ว รีบตีตั๋วนะคะ ไม่งั้นพลาดเที่ยวบินแน่นอนค่ะ ครั้งนี้คงไปได้ไกลกว่า 1444 แล้วล่ะค่ะ น่าจะไม่มี tsunami หรือประเทศไหนขายทองออกมาเพื่อแลกกระดาษกลับบ้านอีกนะ คิคิคิ

นักเปี่ยนโนที่ว่านี่คือสิ่งใดหรอครับ !38 !38 !38

^_^ ...ถ้าไม่ได้ตามอ่านมาก่อนนี่ ไม่get กันเลยทีเดียว ...ชอบๆๆๆนะครับ ^, ^ :D

ปล่อยออกมาทั้งพี่และน้องค่ะ ไม่ใช่พี่คนเดียว น้องคงก้าวกระโดด เพราะโดนทุบลงมาต่ำสุดแค่ 33.64 ตอนนี้ดีดไปนู่นเลย 36 กว่าๆ แล้ว จรวดลำเล็กคล่องตัวกว่าจริงๆ เวลาเลี่้ยวกลับหลังหัน แวบเดียว แต่ลำโตจะอุ้ยอ้ายหน่อยนะ รอนิด ไม่นานคงตามกันไป โชคดีนะคะ !30