ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ่านจบไปแล้วอะครับ ในใจคิดว่าเป็นการซื้อทองแบบทองแท่งที่จับต้องได้เลยอะครับ แต่ก็อ่านในหลายๆคำตอบก็พบว่า มีหลายคนที่เล่น Gold Future น่ะครับ :unsure:

ที่เล่น GF(Gold Future) กันเพราะมันได้ผลตอบแทนที่มากกว่าจากต้นทุนเท่ากันครับแต่ก็มีโอกาศเสียมากพอๆ กันครับ

ที่หลายคนเล่น GF กันบางท่านก็เล่นกันพอแก้กระสัยครับ ต้องเข้าเร็วออกเร็ว แต่สำหรับมือใหม่(แบบผม :D :D ) คนที่ใจไม่แข็งพอ(แบบผม :lol: :lol: ) หรือไม่ค่อยมีเวลา(ขี้เกียจ :huh:) มานั่งดูกราฟให้ชำนาญ(แบบผม :wacko: ) ซื้อทองแท่งดีกว่าครับ ต่อให้ราคาลงก็ยังถือนานเท่าไหร่ก็ได้ แต่ถ้าเป็น GF หมดสัญญาเมื่อไหร่ ไม่ได้ตังก็เสียตังครับ น่าจะประมาณนี้มั้งครบ ท่านอื่นว่าไวดีครับ

ขอยืืมคำพูด "คุณใหญ่" ครับ หมูตัวนี้บูด ไม่เน่า ไม่ร้องงอแง ไม่ต้องให้อาหาร กอดนานๆ ไม่เคยผอมลงเกิน 6 เดือน หรือ 1 ปี อ้วนเอาๆ ครับ

ไม่ 23000 ไม่ขาย !54 !54 !54

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ที่เล่น GF(Gold Future) กันเพราะมันได้ผลตอบแทนที่มากกว่าจากต้นทุนเท่ากันครับแต่ก็มีโอกาศเสียมากพอๆ กันครับ

ที่หลายคนเล่น GF กันบางท่านก็เล่นกันพอแก้กระสัยครับ ต้องเข้าเร็วออกเร็ว แต่สำหรับมือใหม่(แบบผม :D :D ) คนที่ใจไม่แข็งพอ(แบบผม :lol: :lol: ) หรือไม่ค่อยมีเวลา(ขี้เกียจ :huh:) มานั่งดูกราฟให้ชำนาญ(แบบผม :wacko: ) ซื้อทองแท่งดีกว่าครับ ต่อให้ราคาลงก็ยังถือนานเท่าไหร่ก็ได้ แต่ถ้าเป็น GF หมดสัญญาเมื่อไหร่ ไม่ได้ตังก็เสียตังครับ น่าจะประมาณนี้มั้งครบ ท่านอื่นว่าไวดีครับ

ถูกต้องเลยค่ะ ไม่มีประสบการณ์ อ่านกราฟ technical ไม่เป็น เวลาเสียตังค์ 1000-2000 บาทต่อวัน มักกลัวและยอม cut loss ออกไป แต่พอเห็นราคาวิ่งขึ้นมา ก็จะเข้าไปซื้ออีก ก็ได้ราคาสูงเข้าไปอีก พอซื้อเสร็จเวลามันลงก็ใจเสีย ยอม cut ออกไปอีก (สรุปคือ ไม่เคยได้ตัง เพราะคอย cut ตลอด)

ในตลาดหลักทรัพย์ ความโลภกับความกลัวมักจะมาบังตาทำให้ตัดสินใจผิดๆ เสมอ ขอแนะนำว่า อย่ายุ่งเด็ดขาด ดาบมีสองคมค่ะ ได้เยอะ แต่เสียเยอะเช่นเดียวกัน (เผลอๆ อาจเสียมากกว่าได้ค่ะ) ไม่คุ้มหรอกค่ะ เชื่อเถอะ :wub:

ถูกต้องเลยค่ะ ไม่มีประสบการณ์ อ่านกราฟ technical ไม่เป็น เวลาเสียตังค์ 1000-2000 บาทต่อวัน มักกลัวและยอม cut loss ออกไป แต่พอเห็นราคาวิ่งขึ้นมา ก็จะเข้าไปซื้ออีก ก็ได้ราคาสูงเข้าไปอีก พอซื้อเสร็จเวลามันลงก็ใจเสีย ยอม cut ออกไปอีก (สรุปคือ ไม่เคยได้ตัง เพราะคอย cut ตลอด)

ในตลาดหลักทรัพย์ ความโลภกับความกลัวมักจะมาบังตาทำให้ตัดสินใจผิดๆ เสมอ ขอแนะนำว่า อย่ายุ่งเด็ดขาด ดาบมีสองคมค่ะ ได้เยอะ แต่เสียเยอะเช่นเดียวกัน (เผลอๆ อาจเสียมากกว่าได้ค่ะ) ไม่คุ้มหรอกค่ะ เชื่อเถอะ :wub:

ขอบพระคุณมากๆเลยคับ งั้นผมคงมาถูกทางละ เก็บเงินซื้อทองสะสมไว้ดีกว่า :D

อยากหัวใจเต้นสูบฉีด นอนหลับบ้างไม่หลับบ้าง ก็ต้อง GF เลยคร้าบ HighRisk HighGain ครับผม

เน้น..ว่าต้องมีเวลาเทรดครับ เพราะพอร์ตโตได้ด้วยการมีเวลา และก็เก็บพี่แท่งไว้ด้วยยามเงินเหลือๆครับผม :lol:

อยากหัวใจเต้นสูบฉีด นอนหลับบ้างไม่หลับบ้าง ก็ต้อง GF เลยคร้าบ HighRisk HighGain ครับผม

เน้น..ว่าต้องมีเวลาเทรดครับ เพราะพอร์ตโตได้ด้วยการมีเวลา และก็เก็บพี่แท่งไว้ด้วยยามเงินเหลือๆครับผม :lol:

555+ หัวใจเต้นสูบฉีด นอนหลับบ้างไม่หลับบ้าง......ชอบจังคำนี้

ถือแท่งนานๆ บางทีมันก็เบื่อต้องเพิ่มสีสรรคให้ัชีัวิตบ้าง :lol: :lol:

อะไรเอ๋ย

ขึ้นได้ขึ้นดี เวลาลงก็แสนยาก

ไหนๆ จะขึ้น ก็พุ่งให้เป็น 1500 US เลยไป

โอกาสทองจริงๆ

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

น้องเงินทำ new high ไปซะแล้ว อย่างที่ อ. ว่าจริงๆว่ามาแรง !gd

ตอนแรกคิดอยู่ว่าจะรอซื้อแบบเป็นแท่งที่จะทำมารองรับการเปิดเทรด silver future กลางปีนี้ จะรอไหวมั้ยเนี่ยเรา :0eeeff42:

ผมรอเหมือนคุณท็อฟฟี่เลยครับ

ร่ำๆ จะไปซื้อเงินที่ร้านแล้ว มาอ่านเจอเรื่องรับ-ไม่รับซื้อคืน ชักลังเล

ขอบทความคุณเน็กซ์หน่อยค่ะ คิดถึง :wub: ไม่ได้อ่านหลายวันแล้วค่ะ :D

อยากหัวใจเต้นสูบฉีด นอนหลับบ้างไม่หลับบ้าง ก็ต้อง GF เลยคร้าบ :lol:

555+ GFหรือกาแฟคับนั่นถึงมีฤทธิ์หลอนประสาทได้เยี่ยงนั้น

ผมรอเหมือนคุณท็อฟฟี่เลยครับ

ร่ำๆ จะไปซื้อเงินที่ร้านแล้ว มาอ่านเจอเรื่องรับ-ไม่รับซื้อคืน ชักลังเล

ตอนแรกก็คิดแบบนั้นรอเงินแท่งที่ว่าโกลเบล็กจะทำออกมาขาย แต่รอมะไหวเลยซื้อไว้บ้างเล็กๆน้อยๆ แต่ถ้าย้อนเวลาไปได้จะซื้อมากกว่านี้คับ อิอิ(โลภ) ไม่คิดเรยว่าจะขึ้นมาแรงขนาดนี้

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

Mr. Roger Wiegand ออกบทความใหม่ที่ Kitco แล้วครับ

http://www.kitco.com/ind/Wieg_cor/roger_mar232011.html

เขาบอกว่าเราอยู่ในระยะประชิดจริงๆ แล้วครับ

Trading on this day of March 23, 2011, signals a calm before the storm.

Traders and investors have been mostly watching and inactive for the past three days waiting to see what happens next. We got hit with several negative news events this morning and this day could yet turn into a trading adventure. If not today, we certainly expect the storm very soon. Key signals are showing hard rallies in gold, silver, and crude oil; all with some real power and new recent highs.

Silver is especially sensitive as it represents commercial demand as well as a higher demand on the hard money “Fear and Security” markets for precious metals traders. For now, Gold is hot but Silver is even hotter. Highs today were April gold futures at $1,441.20 and May silver futures at $36.98. Next resistance points for gold are $1,448.50 and $38.48 for silver.

Time is growing short when traders and investors can purchase gold and silver coins at lower, today’s prices. We think by this fall (ประมาณตุลา-ธันวา), many will wish they had jumped in now and bought even more metal at the March 23, 2011 prices.

Meanwhile, you can never go wrong buying physical precious metals and holding them for security. We’ve had a constant run of nearly eleven years in gold rising +15% per year or more, so this remains a good trade. In the last twelve months, gold rallied over 34% and is going ever faster. As outstanding as those numbers are, silver is doing even better. Inflation adjusted gold should be about $2,350. Charts are telling us the top is no where near for now.

It’s not going to stop any time soon. In fact, we predict those annual percentages will rise even more and this offers a chance, arriving only once in 25 years on the historical commodity cycles.

เหตุผลทำไมทองและเงิน จะวิ่ง มีในบทความฉบับเต็มนะครับ ตามลิงค์ไปได้เลย

อะไรเอ๋ย

ขึ้นได้ขึ้นดี เวลาลงก็แสนยาก

ไหนๆ จะขึ้น ก็พุ่งให้เป็น 1500 US เลยไป

โอกาสทองจริงๆ

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

จัดไป หุหุ ... :wub: