ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เจอข่าวดีๆ หลายๆ ข่าว เลยรีบเอามาบอกค่ะ

Iran bought gold to cut dollar exposure

CIGA Eric

Don’t forget about China. Their purchases will be disclosed long after the fact.

Iran has bought large amounts of gold in the international market, according to a senior Bank of England official, in a sign of how growing political pressure has driven Tehran to reduce its exposure to the US dollar.

ทิศทางของ dollar index ซึ่งโดยปกติจะแปรผกผันกับราคาทอง (US index วิ่งลง ทองจะวิ่งขึ้น อะไรทำนองนี้) ดูกราฟข้างล่าง ถ้าหลุดแนว support ได้เฮกันล่ะค่ะ !La

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สำนวนคุณkunghdyอ่านแล้วงง :blink: แต่ดีค่ะ

ถูกแก้ไข โดย new star

สังเกตแมงมุมชอบทำอะไรแปลก ๆ เหมือนจะช่วยทุบราคามากกว่าจะให้ราคาทองขึ้นนะครับ

ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนพี่ๆ ทุกท่านระวังรักษาสุขภาพด้วยนะคะ... !031

โลกนี้วุ่นวายหนอจริงๆๆ ทำบุญ ทำทาน รักษาศีลกันเยอะๆ นะคะ พระจะคุ้มครองค่ะ :wub:

สาธุค่ะ...แล้วอย่าลืมนั่งสมาธิกันบ้างนะคะ (อันนี้มีพี่ๆ เค้าบอกน้องเล็กมาเหมือนกัน)

สาธุค่ะ...แล้วอย่าลืมนั่งสมาธิกันบ้างนะคะ (อันนี้มีพี่ๆ เค้าบอกน้องเล็กมาเหมือนกัน)

นั่งค่ะ แต่จิตฟุ้งซ่านตลอด มันฟุ้งของมันตามปกติ ตามประสาคนกิเลสหนา ตัณหาเพียบค่ะ พยายามลดกิเลสและละความชั่วอยู่ค่ะ สาธุ สาธุ

กราฟข้างล่างเป็นกราฟความสัมพันธ์ระหว่างทอง $US index และราคาน้ำมันค่ะ ทองขึ้นแต่ผลที่ตามมา (ที่เราๆ คงไม่อยากได้) คือราคาน้ำมันก็จะแพงตามไปด้วย เมื่อน้ำมันแพง สิ่งที่จะตามมาก็คือเราต้องพกตังค์มากขึ้นเวลาไปจ่ายตลาดหรือเดิน supermarket ค่ะ

สิ่งที่กำลังเกิดขึ้น กับ EU และ US ค่ะ !dd

ไม่ทราบว่าคุณkunghdy ใช่คนเดียวกับ คุณsuwanna90112 ในชมรมโฉลกไหม ผมว่าคล้ายกันมากครับ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยครับ

:rolleyes: ขอถามอะไรนิดนะคับ โอกาสทองที่พูดๆกัน พี่ Next แนะนำให้ใช้การลงทุนแบบไหนเหรอครับ

เช่น ซื้อทองแท่งไว้ หรือ Gold Future

ขอบคุณคุณ Next มากๆครับ ได้รับหนังสือทั้งหมดเรียบร้อยแล้วตั้งแต่วันเกิดคุณ Next เลยครับ ขอคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิทั้งหลายคุ้มครองคุณ Next ให้มีความสุขและสุขภาพแข็งแรงครับ

:rolleyes: ขอถามอะไรนิดนะคับ โอกาสทองที่พูดๆกัน พี่ Next แนะนำให้ใช้การลงทุนแบบไหนเหรอครับ

เช่น ซื้อทองแท่งไว้ หรือ Gold Future

ลองใจเย็นๆค่อยๆอ่านบทความตั้งแต่หน้าแรกที่อธิบายพื้นฐานของทองคำมาก่อนดีใหมครับ จะได้มีความมันในการที่จะซื้อทอง

ลองใจเย็นๆค่อยๆอ่านบทความตั้งแต่หน้าแรกที่อธิบายพื้นฐานของทองคำมาก่อนดีใหมครับ จะได้มีความมันในการที่จะซื้อทอง

อ่านจบไปแล้วอะครับ ในใจคิดว่าเป็นการซื้อทองแบบทองแท่งที่จับต้องได้เลยอะครับ แต่ก็อ่านในหลายๆคำตอบก็พบว่า มีหลายคนที่เล่น Gold Future น่ะครับ :unsure:

อ่านจบไปแล้วอะครับ ในใจคิดว่าเป็นการซื้อทองแบบทองแท่งที่จับต้องได้เลยอะครับ แต่ก็อ่านในหลายๆคำตอบก็พบว่า มีหลายคนที่เล่น Gold Future น่ะครับ :unsure:

ทองแท่ง ค่ะ ไม่ใช่ future คุณ next คงเน้นที่ทองแท่งมากกว่า gold future อันตรายเกินไป ซื้อทองแท่งเลยค่ะ คนที่ทนต่อความเสี่ยงได้สูง มีประสบการณ์อาจเล่น future แต่ถ้ามือใหม่ รายได้ไม่มั่นคง ลงทุนโดยซื้อทองแท่งดีกว่าค่ะ (ความเห็นส่วนตัวนะคะ) เกิดเหตุการณ์อะไรขึ้นมากระดาษที่อยู่ในตลาดหลักทรัพย์ ซื้ออะไรไม่ได้ ถอนเป็นเงินไม่ได้นะคะ แต่ทองแท่งเอาไปใช้เมื่อไรก็ได้