ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อาทิตย์นี้แบงค์ที่เมกาถูกปิดไปอีก 3 ครับtongue.gif

Integra Bank, National Association, Evansville, IN

BankMeridian, N.A., Columbia, SC

Virginia Business Bank, Richmond, VA

http://www.fdic.gov/

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

SATURDAY, JULY 30, 2011

Bob Chapman : This Fall is going to be incredible for Gold and Silver

Bob Chapman : ...buy gold and silver coins bullion and shares because no matter what they do (on August the second ) it is going to be good for Gold , they will cut the social security , they are bound to kill everyone of the retirees . August is going to be an unusually good month for gold and silver , usually it is slow either flat slightly lower or much higher and the Fall is going to be incredible I think we can see $2200 on gold easy , and we can see $80 in silver easy , this is not going to stop , You got gold acting as the only real currency in the world and it is reflecting all the inflation not just in America , I mean Great Britain is 12 percent right now Europe is around 8 percent , who is kidding who ?, some dealers are having trouble now , so what happens in the fall ? the premiums on silver are as high as 8 dollars an ounce

http://goldbasics.blogspot.com/

งงๆแปลมาได้แบบนี้ครับ cool.gif

ไม่ว่าเมกาจะทำยังไงในวันที่ 2 สค.ล้วนแต่ดีสำหรับทอง พวกเขาจะหั่นประกันสังคม ,ฆ่าคนแก่(ที่เกษียณแล้ว)เพราะถังแตก

สิงหานี้ทองจะดีผิดปกติจากที่เคย Bob Chapman คิดว่าจะเห็นราคาทองที่ 2200 เงินที่ 80 อย่างสบายๆในฤดูใบไม้ร่วงนี้ แถมยังไม่หยุดอีกต่างหาก

(ว่าเข้าไปนั่น 555 ชอบจังเลยbiggrin.gif)

ทองจะแสดงบทบาทของเงินตราที่แท้จริง ที่สะท้อนให้เห็นถึงภาวะเงินเฟ้อที่ไม่ได้เกิดขึ้นแต่ในเมกาเท่านั้น อังกฤษเฟ้อปาเข้าไปแล้ว 12 ยุโรปราวๆ 8 %

ดีลเล่อร์กำลังมีปัญหาจากการหาเงินส่งมอบเพราะค่าพรีเมี่ยมของเงินล่อเข้าไป 8 ดอลล์ต่อออนซ์แล้วววววววววจ้า smile.gif

ยักษ์ใหญ่อย่างเจพีมอร์แกนกดราคาเงินไว้ ยักษ์หมดแรงกด ยักษ์รู้ตัวแล้วยอมหยุดก่อนจะเสียหายมากๆ ยักษ์ล้ม เมื่อนั้นราคาโลหะเงินทยานฟ้าแน่

แต่ถ้าเหล่าฝูงมดยอมแพ้ราคาเงินก็ยังไปไหนไม่ได้ นึกถึงเวลาคนโดนรังมดแดงหล่นใส่ ใหญ่แค่ไหนก็แพ้ สู้ๆหน่อยเหล่ากองทัพมด

อาทิตย์นี้แบงค์ที่เมกาถูกปิดไปอีก 3 ครับtongue.gif

Integra Bank, National Association, Evansville, IN

BankMeridian, N.A., Columbia, SC

Virginia Business Bank, Richmond, VA

http://www.fdic.gov/

เมกากำลังพื้นจริงๆด้วยครับพี่หมอ !_08

เนื้อร้ายค่อยๆร่วงมาทีละชิ้นแล้ว !_08

ส่วนชิ้นต่อไปที่จะร่วงต่อคงเป็นมะเร็งตับที่ลามไป 70% อย่างสวัสดิการสังคมที่ต้องร่วมตามมาสินะครับ ลุงแซมรอดแน่ๆ โป้งเหน่งเค้าบอกมา (ฮ่า) !hh

ผมกำลังฝันอยู่

สัปดาหน้าลุ้นรถมารับคนตกรถกันดีมั้ยครับ เห็นขาใหญ่ปิด L ไปเพียบ แต่จะลงมาได้ซักเท่าไหร่กันเชียว

1339952964a3e06c67bdc9c30f0c551b1bed20fd.png ibcbet

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

เมกากำลังพื้นจริงๆด้วยครับพี่หมอ !_08

เนื้อร้ายค่อยๆร่วงมาทีละชิ้นแล้ว !_08

ส่วนชิ้นต่อไปที่จะร่วงต่อคงเป็นมะเร็งตับที่ลามไป 70% อย่างสวัสดิการสังคมที่ต้องร่วมตามมาสินะครับ ลุงแซมรอดแน่ๆ โป้งเหน่งเค้าบอกมา (ฮ่า) !hh

ผมกำลังฝันอยู่ !_01

สัปดาหน้าลุ้นรถมารับคนตกรถกันดีมั้ยครับ เห็นขาใหญ่ปิด L ไปเพียบ แต่จะลงมาได้ซักเท่าไหร่กันเชียว !30

!01 !01 !01

ถ้าต่อไปมีใครมาจาบจ้วงอีก เพื่อนคนไหนเห็นไม่ว่ากระทู้ไหนช่วยสะกิดบอกผมด้วย จะลุยสักหน่อย ครั้งที่แล้วเห็นตอนผ่านมานานแล้วเลยต้องเงียบ เกลียดจริงๆพวกแอบแฝง คนทำดีถ้าไม่ชมก็เงียบไป ไม่ใช่มาต่อว่าเสียดสีต่างๆ

ขอบคุณมากค่ะคุณส้มโอมือ ที่ช่วยดูแลให้ board เป็น board ที่สร้างสรร ไม่ใช่เอาไปล้อเลียนเสียดสี แถมยังพยายามเอาไปแนะนำให้คนเข้าใจผิดในการลงทุน กรรมน่ะมีจริงนะ สมัยนี้กรรมติดจรวดอีกต่างหาก ใครทำกรรมอะไรไว้ ผลก็จะสนองตอบกลับไปเอง

ทำไปด้วยความหวังดี หรือประสงค์ร้าย คนที่ทำรู้อยู่แก่ใจ คำพูดไม่สำคัญเท่าการกระทำ ถ้า "ใคร" ที่ทำ ทำด้วยความหวังดีจริงและบริสุทธิ์ใจ ก็ขอขอบคุณแทนทุกๆคน แต่ถ้าปรารถนาที่จะเข้ามาป่วนและทำให้ผู้อื่นเสียหาย ก็ขอให้หยุดซะเถอะนะคะ อย่าก่อความเสียหายให้ผู้อื่นหรือสร้างกรรมให้ตัวคุณเองอีกเลย

คุณ kunghdy ทำดีและโดนพูดจาส่อเสียด ยังไงก็ต้องเป็นกำลังใจให้ครับ

ชัดเจนจริง เลวระยำต่ำทรามมากๆ :angry:

พฤติกรรมเหมือน หมาบ้าล่าเนื้อชัดๆ

ดูจากคำพูดแบบนี้ไปแล้ว คุณปุยเมฆไม่เหมาะมาเป็น Admin อย่างมากเลยครับ

เชื่อได้หรือเปล่าไม่รู้ แล้วแต่จะเชื่อ : สัญญาน Kung's Indicator ปรากฎ แล้วกล่าวว่า

จันทร์หน้า ราคาทองตลาดโลก ไม่ทะลุ High เดิม ยังไง อย่าพึ่งซื้อของแพง

หาอ่านดูหลายหน้า แต่ก็หาไม่เจอ เลยขอรบกวนถามว่า Kung's Indicator คืออะไรคะ :unsure:

โปรดอ่านที่กระทู้ลำดับที่ 12277

ราคาทองลงมาอีก 50 บาท แต่สถานการณ์ไม่น่าไว้วางใจ เพราะเมื่อวานจบประชุมยูโรตอนตลาดปิดไปแล้ว

น่าจะมีอะไรเกิดขึ้นบ้าง และสัญญาน Kung's Indicator. ก็ยังไม่ปรากฎ เลย นิ่งๆก่อนดีกว่า

ชักติดใจ สัญญาณนี้จัง เป็นคนหายใจได้ หรือเป็นสัญญาณทางเทคนิค อิอิ...

เป็นคนหายใจได้ วันนี้ไม่มา ก็เลยไม่เกิดสัญญาน เขียนอะไรออกมาต้องดูว่า เน้นที่ตรงไหน

นั้นแหละ ทิศทางตรงกันข้าม ถ้าถามว่า เขาเล่นทองไหม? เขาจะ เขาจะ เขาคิด เขาคิด เขาคาด เขาคาด

เขาหวัง เขาหวัง เขารอ เขารอ แล้วก็ เฮ้อ ! ไม่ได้ซื้อสักที.

ฝากคุณพี่ปุยเมฆ ประกาศตามหาให้มาโพสต์หน่อยครับ 5555555555

เจอพวกนี้ไม่ต้องมีมารยาท กับพวกเถื่อนๆดิบๆอย่างมันหรอกครับ

หมาบ้าเยี่ยงนี้ ต้องเจอ ตีนเหมียวตบปากสั่งสอน !19

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

ให้กำลังใจคุณ kunghdy เช่นกัน

ปล่อยมันผ่านไปเถอะครับ เจตนาดีของเรา ยังไงคนส่วนใหญ่ก็เห็นครับ

สร้างกุศล มักมีมารผจญ ครับ

ฝากเพลงนี้ให้ทุกคน อย่าถือความโกรธไว้ ทั้งหนัก ทั้งเจ็บ ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=d9D2y-CF1Xo&feature=player_detailpage

ที่จริงมันมีมากกว่านี้เอาแค่เฉพาะบางส่วนมาแฉสักหน่อย <_<

ใครที่เคยจำได้ว่ามีคนมาป่วนๆ สร้างความรำคาญคนๆนี้ได้บ้างที่เอา คลิปแขกขายกล้วยแขกมาพูดเพ้อเจอว่า ทองคำไม่มีค่า เงินกระดาษเช็ดตรูดมีค่า

อาชีพพวกนี้มัน เป็นพวกนักล่าเหยื่อนี่เอง :mad:

ส่วนตัวผมทำงานอยู่โบรกเกอร์หุ้นแห่งหนึง แต่ไม่ขอบอกว่าอยู่โบรกไหนแล้วกันน่ะครับ ผมดูกราฟอยู่ทุกวัน ตอนนี้กราฟดอลล่าลงมามากพอสมควรแล้ว ซึ่งมันจะตรงข้ามกับกราฟราคาทอง ซึ่งขึ้นมาสูงเกินไปมาก!!!!!!!!!แล้ว ดังนั้นถ้าทองมีรีบาวน์ขึ้นมา ความเห็นส่วนตัวผม ขาย!!!!!!! อย่างเดียวครับ

ปล. กาลเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์คำพูดของผมครับ

ผมยังย้ำในสิ่งที่ผมพูดที่ผ่านมาครับ คือ "นี่แหล่ะครับ ความคิดเห็นต่างกัน การซื้อขายจึงเกิด ถ้าคนเราคิดเหมือนกัน การแมทชิ่งคงไม่เกิดขึ้นอย่างแน่นอน ใช้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ดีกว่าครับ"

ปล. ผมใช้ประสบการณ์ที่ผมคลุกคลีในวงการหุ้น ทอง น้ำมัน มาพอสมควร และแค่มาบอกเล่าเพื่อนในบอร์ดแห่งนี้ครับ (((((ย้ำน่ะครับผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรด้วยเลย)))) และไม่เคยบังคับเพื่อนๆในที่นี้ให้เชื่อตามผมด้วยน่ะครับ คุณ thon อาจจะพูดแรงเกินไปรึปล่าวครับ

ผมได้อธิบายกับคำพูดที่ผมได้เขียนไว้ทั้งหมดแล้วว่าการลงทุนนั้นประกอบไปด้วยศาสตร์(พื้นฐาน+เทคนิค)และศิลป์(จิตวิทยา)ครับ ซึ่งคุณจะบอกว่าผมลอกเค้ามาหรือผมคิดเองนั้น ผมมองว่าแล้วแต่คุณจะคิดแล้วกัน แต่ที่ผมเค้ามาโพสในที่นี้ผมแค่อยากให้เพื่อนๆระวัง อย่าประมาท ส่วนตัวผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรเลย ผมได้เข้ามาเตือนด้วยความหวังดี และที่สำคัญที่เราต้องคำนึงถึงกันด้วยคือจิตวิทยาจะสำคัญมากในตลาดเก็งกำไรในสมัยนี้ เพราะทุกอย่างในโลกใบนี้ถูกจับเข้ามาปั่นทำราคากันหมดแล้วซึ่งถ้าไม่มีการเก็งกำไรกันในตลาดทองคำนั้นโดยส่วนตัวคิดว่าราคาทองน่าจะอยู่ไม่เกิน900-1000 ไม่ใช่ถูกปั่นราคามาจนถึง1500 แบบนี้ครับและผมเคยบอกว่าทองนั่นน่าลงทุนครับแต่ไม่ใช่ราคาตอนนี้ ตอนนี้มันสูงเกินไปแล้ว แล้วคอยดูกันต่อไปล่ะกันน่ะครับว่าจะเป็นไปตามที่ผมบอกไว้รึปล่าว คงไม่นานเกินรอครับ

ทั้งหมดนี้แล้วแต่พิจารณญาณของเพื่อนๆล่ะกันน่ะครับ อย่าเชื่อผม

เค้ายังดีเนอะ ยังเตือนตัวมันเองว่า มันไม่น่าเชื่อถือพอ แถมเป็นคนของเบื๊อกเกอร์บ๊องส์ๆ ใครเจอคนห่วยๆแบบนี้ปิดพอร์ททิ้งๆไปเลย ขยะสังคม <_<

ขอบคุณค่ะที่เป็นกำลังใจให้ จริงๆ ต้องเป็นกำลังใจให้หลายๆ คนใน board นี้ที่โดนเอาไปเสียดสี เหน็บแนม (ยังสงสัยว่าเราไปเหยียบโดน "หาง" ของเค้าตั้งแต่เมื่อไร ถึงได้ยุ่งกะเราจริง ถ้าใครรูัจักก็ฝากถามและฝากขอโทษด้วยนะคะ ถ้าบังเอิญเหยียบโดนจริง....ก็ไม่ได้ตั้งใจค่ะ 555+++)

สำหรับตัวเองไม่มีอะไรหรอกค่ะ สบายๆๆ จิตที่ถูกฝึกมาบ้าง โง่ไม่นาน โมหะ โทสะเกิด ก็เพียงแวบเดียว !thk พอสติเกิด ออกจะขำๆ ซะด้วยซ้ำ 555+++

วันหลังจะเอา Kung's indicator มา post ให้ดูใหม่นะ ไหนๆ ก็มี indicator เป็นของตัวเอง จะทำในทิศตรงข้ามก็ตามสบายนะคะ จะช่วยเชียร์ค่ะ

ตัวเองลงทุนในทองคำและเงิน ไม่เคยลังเลที่จะตอบนะ ทองคำและเงินที่เป็น physical ถือยาวไม่คิดจะเอามาเล่นรอบ ถ้าเป็น GF หรือ SV จะเข้า-ออกตามระบบเท่านั้นค่ะ !Hi

ปกติผมจะอ่านประจํานะครับ แต่ไม่ค่อยได้ log in กะ post

เป็นกําลังใจให้คุณ kunghdy ด้วยอีกคนครับ

ส่วนตัวคิดเสมอว่าคุณ kunghdy มีหลักการ ความรู้ทางการลงทุนสูง ที่สําคัญกว่าคือ มาให้คำแนะนำด้วยใจ

แต่พอเริ่มเกิดเรื่อง kung's indy ก็ตะหงิดๆใจเหมือนกัน กลัวว่าคุณ kunghdy จะเสียกําลังใจ

แต่คุณ kunghdy นิ่งมากมีุวุฒิภาวะสูง เจริญสติตลอด คุมอารมณ์ได้ เป็นผู้ใหญ่มากมาย

ขอชื่นชมจากใจจริงครับ :lol:

ปล ตัวจริงคงเปนสาวเก่งและน่ารักมักๆ

เกิดอะไรขึ้นครับเนี่ย

อ๋อ ตามไล่อ่าน พอเข้าใจแล้วครับ

น่าเสียดาย (เด็กคะนองจนเกินเลยไป เป็นเรื่องเลยครับ) เครดิตที่บ่น ๆ ไว้ เลย พาลเสียเครดิตไปด้วย ไม่น่าเลยนะครับเนี่ย)

เป็นกำลังใจให้ คุณ Kung นะครับ

เอาเป็นว่ามองกันแต่ส่วนดี ๆ กัน ก็แล้วกันครับ สังคมไทยโกลด์ จะได้มีแต่สิ่งดี ๆ ครับ พี่น้อง

ถูกแก้ไข โดย GoldofCourse

Deal Framework Reached on Raising U.S. Debt Ceiling

ภาษาอังกฤษไม่ค่อยแข็งแรง แต่อ่าน ๆ ดูแล้ว น่าจะมีโอกาส ปรองดองกันได้

แต่ ข้อสงสัยครับ : วันอาทิตย์ พวก สส สว เค้า ทำงานเป็นกรณีพิเศษ หรือเปล่าครับ หรือ ว่า เป็นเพียงการเจรจา ของกลุ่มผู้นำ ของแต่ละฝ่าย ว่าจะตกลงกันได้ใหม แล้วค่อยรอลงมติวันจันทร์เวลาอเมริกาว่าจะเอาไง

อย่างนี้ วันจันทร์เช้าบ้านเรา ราคาคงผันผวนสิครับ

post-442-041607300 1312108695.gifกาลเวลาพิสูจน์คุณค่าของตัวมันเอง จนถึงปัจจุบัน ผมเชื่อว่าทองไม่มีวันตายครับ