ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

kung's indicatorสุดยอดครับ ใครไม่เชื่อก็อยู่เฉย ห้ามสวนนะครับผมเตือนแล้วนะห้ามสวน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

kung's indicatorสุดยอดครับ ใครไม่เชื่อก็อยู่เฉย ห้ามสวนนะครับผมเตือนแล้วนะห้ามสวน

GF วันนี้ฝรั่งกับกองทุน L คนละพันกว่าสัญญา สงสัยมองขึ้น มีแต่พี่เม่ามองลง S กันสนุกเลย

post-3250-062023000 1312199889.jpg

GF ต้องทำตามระบบเคร่งครัดนะคะ มีอะไรทะแม่งๆ อยู่ในกราฟราคาทองนิดหน่อยให้รู้สึกแปลกๆ wave 3 ค่า RSI สูงมาก 80 กว่าๆ แต่ wave 5 ตอนนี้ ราคาขึ้นมาสูง แต่ RSI ยังไม่ทำจุดสูงใหม่ (ไม่ได้บอกให้ panic นะ) เพียงแต่ตั้งข้อสังเกตและอยากเตือนให้ระวังนิด ว่าอย่าไปรีบเข้าไปรับเวลาทองลง 1-2 วัน ต้องรอรอบใหม่เท่านั้นค่ะ ทองแท่งไม่น่าห่วง บางคนเพิ่มจำนวนสัญญา future เวลาเจอปรับฐานที จากกำไรกลายเป็นขาดทุน ถึงแม้จะมาถูกทาง :(

ถ้าราคาทองไม่ลาก RSI ขึ้นไปทำจุดสูงใหม่ ภาพอาจจะเปลี่ยนไปเป็นอีกแบบ คืออาจจะเป็นตามรูปด้านล่าง นั่นคือ ครบ 5 wave สมบูรณ์ ไม่ต้องรีบขายตอนนี้นะ ยังไม่มีสัญญาณขายค่ะ โดยปกติถ้ามันจะจบรอบจริง มันมักจะวกกลับขึ้นไป test high เดิมอีกครั้ง ก่อนจะลงต่อ ค่อยไปขายตอนนั้นก็ยังทัน

แต่ถ้ามันสามารถลาก RSI ขึ้นไปทำจุดสูงใหม่ได้ก็ OK ถือยาวได้สบายๆๆๆ ค่ะ ก็ระวังๆ หน่อยละกัน (ถ้าไม่เตือนก็กังวลใจอีก เฮ้อ... :( ) ขอย้ำว่าให้ทำตามระบบค่ะ ทองแท่งรอนิดก็ดีนะ

ที่เขียนแบบนี้ เพียงแค่อยากจะบอกว่าให้มองภาพไว้หลายๆ ทาง ไม่ฟันธงด้านใดด้านหนึ่ง แล้วชะล่าใจเกินไป ตอนนี้ทองยังไม่มีสัญญาณขาย ก็ถือต่อ

อย่า short ทองนะเพราะมันอาจเป็น Wave 3 ของ wave 5 ใหญ่ที่ยังขาดอีก 1 new high ซึ่งอาจไปได้ไกลถึง 1700+/- ต้องรอภาพชัดก่อนถึงจะบอกได้ว่ามันจบรอบหรือยังค่ะ ถ้ามีสัญญาณขายออกมาเมื่อไร ก็แสดงว่าจบรอบแล้ว ขอย้ำว่า ตอนนี้ยังไม่มีสัญญาณขายนะคะ เดี๋ยวจะ panic ปล่อยหมูกันหมด ถ้ามีสัญญาณขายเมื่อไร จะบอกค่ะ:lol:

สุดยอดเลย แล้วอย่าลืมมาบอกน๊ะครับ สัญญากันแล้ว ถึงจะผิดก็ไม่ว่าครับ ตามระบบมันบอกมานิ :lol:

GF ต้องทำตามระบบเคร่งครัดนะคะ มีอะไรทะแม่งๆ อยู่ในกราฟราคาทองนิดหน่อยให้รู้สึกแปลกๆ wave 3 ค่า RSI สูงมาก 80 กว่าๆ แต่ wave 5 ตอนนี้ ราคาขึ้นมาสูง แต่ RSI ยังไม่ทำจุดสูงใหม่ (ไม่ได้บอกให้ panic นะ) เพียงแต่ตั้งข้อสังเกตและอยากเตือนให้ระวังนิด ว่าอย่าไปรีบเข้าไปรับเวลาทองลง 1-2 วัน ต้องรอรอบใหม่เท่านั้นค่ะ ทองแท่งไม่น่าห่วง บางคนเพิ่มจำนวนสัญญา future เวลาเจอปรับฐานที จากกำไรกลายเป็นขาดทุน ถึงแม้จะมาถูกทาง :(

ถ้าราคาทองไม่ลาก RSI ขึ้นไปทำจุดสูงใหม่ ภาพอาจจะเปลี่ยนไปเป็นอีกแบบ คืออาจจะเป็นตามรูปด้านล่าง นั่นคือ ครบ 5 wave สมบูรณ์ ไม่ต้องรีบขายตอนนี้นะ ยังไม่มีสัญญาณขายค่ะ โดยปกติถ้ามันจะจบรอบจริง มันมักจะวกกลับขึ้นไป test high เดิมอีกครั้ง ก่อนจะลงต่อ ค่อยไปขายตอนนั้นก็ยังทัน

แต่ถ้ามันสามารถลาก RSI ขึ้นไปทำจุดสูงใหม่ได้ก็ OK ถือยาวได้สบายๆๆๆ ค่ะ ก็ระวังๆ หน่อยละกัน (ถ้าไม่เตือนก็กังวลใจอีก เฮ้อ... :( ) ขอย้ำว่าให้ทำตามระบบค่ะ ทองแท่งรอนิดก็ดีนะ

ที่เขียนแบบนี้ เพียงแค่อยากจะบอกว่าให้มองภาพไว้หลายๆ ทาง ไม่ฟันธงด้านใดด้านหนึ่ง แล้วชะล่าใจเกินไป ตอนนี้ทองยังไม่มีสัญญาณขาย ก็ถือต่อ

อย่า short ทองนะเพราะมันอาจเป็น Wave 3 ของ wave 5 ใหญ่ที่ยังขาดอีก 1 new high ซึ่งอาจไปได้ไกลถึง 1700+/- ต้องรอภาพชัดก่อนถึงจะบอกได้ว่ามันจบรอบหรือยังค่ะ ถ้ามีสัญญาณขายออกมาเมื่อไร ก็แสดงว่าจบรอบแล้ว ขอย้ำว่า ตอนนี้ยังไม่มีสัญญาณขายนะคะ เดี๋ยวจะ panic ปล่อยหมูกันหมด ถ้ามีสัญญาณขายเมื่อไร จะบอกค่ะ:lol:

ขอบคุณมากครับ

gold spot return อย่างรวดเร็วจาก 1612 มา 1626$ จากข่าวการประกาศดัชนี ISM ภาคการผลิตใน ก.ค. ออกมาเน่าอีกแล้วครับ จากที่คาดว่าจะดีขึ้นกันครับผม

ถูกแก้ไข โดย paeman

gold spot return อย่างรวดเร็วจาก 1612 มา 1626$ จากข่าวการประกาศดัชนี ISM ภาคการผลิตใน ก.ค. ออกมาเน่าอีกแล้วครับ จากที่คาดว่าจะดีขึ้นกันครับผม

ขอบคุณมากๆครับ ข่าวเร็วดีกำลังสงสัยอยู่เลยว่าอะไรลากขึ้นมา

ตอนนี้พุ่งกลับ test high เดิม ตามที่คุณ kunghdy วิเคราะห์ไว้

ถ้าฝ่าไปไม่ได้ ก็จะกลายเป็นครบ 5 wave จบ

แต่ถ้าทะลุไปได้ ก็จะกลายเป็น wave 3 ย่อย ของ wave 5 ใหญ่ ซึ่งอาจมีโอกาสทะลุถึง 1700

ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ?

The U.S. Senate debate on the debt-ceiling bill is due to start at 12:30 p.m., with a vote not until 2 p.m.

...มาหลังตลาดGF เราปิดอีกแล้วครับพี่น้อง เซ็งเลย ขึ้นตอนสี่ทุ่ม แต่ลงตอนตี2นี่ก็จบข่าวกันได้เหมือนกันนะครับ

...ราคาตีไฮเดิม แต่ถ้า rsi ไม่ขึ้นตาม (ที่คุณ Kunghdy ให้ข้อสังเกตไว้นะครับ) แหะๆผมลองดูตามนะครับ คือตกรถอยู่เหมือนกัน อยากขึ้นรถตอน 1610 - 1600, 1590 - 1585 :)

โดยปกติถ้ามันจะจบรอบจริง มันมักจะวกกลับขึ้นไป test high เดิมอีกครั้ง ก่อนจะลงต่อ ค่อยไปขายตอนนั้นก็ยังทัน

ตอนนี้ขึ้นไปเทสhighเดิมแล้ว เป็นการลงต่อแล้วใช่ม้้ยค่ะ คิดว่าจะลงถึงเท่าไหร่ค่ะ :o

MONDAY, AUGUST 1, 2011

Tom Cloud : Gold goes up 13 percent up each time the Dollar goes down 1 percent

Tom Cloud : If you look at going back from end of July 2001 to July 2011 Gold is going up 13 percent for every one percent the dollar is gone down , when the dollar goes back to 72 where it was in 2008 , Gold will be $2030 , if it drops to 70 Gold will be $2060 if the dollar drops to 68 it will be $3079 an ounce if it drops to 65 which a lot of economists are predicting by the end of next year Gold will be $4126 an ounce , I do not see why this relationship won't continues ....

http://goldbasics.blogspot.com/

ตั้งแต่07/01จนถึง07/11 ทองขึ้น 13%ในแต่ละครั้งที่ดอลล์ร่วง 1%

ถ้าดอลล์ร่วงลงไปถึง 72เท่าปี 08 ราคาทองควรจะเป็น 2030

แต่ถ้าร่วงไปถึง70 ทองควรเป็น 2060 ถ้าถึง 68 ทองจะเป็น 3079

ในปลายปีที่นักเศรษฐศาสตร์หลายคนคาดว่าดอลล์จะร่วงไปถึง 65 ทองควรจะเป็น 4126

เขาคิดว่าไม่มีเหตุผลใดๆที่สัมพันธ์สวาทนี้จะหยุดลง 555

หมอหื่นอะ 555+ :lol:

ถ้าดอลล่าไปถึง 4000 เหรียญ ต่อให้ดอลล่าร่วงลงไปถึง 15 บาทต่อเหรี่ยญทองราคาก็ยัง 28,000 อยู่ดี และถ้าเหรียญอ่อนลงไปแค่ดอลล่าละ 20 บาท ราคาทองก็ตกบาทละ 37,800

การอ่อนค่าของดอลล่าลงไป 10 บาทเดิมก็ใช้เวลาร่วม 10 ปี แต่ตอนนี้วิฤตก็น่าจะเร็วกว่านั้นนะ และทองตอนนี้ก็น่าจะขึ้นเร็วกว่าการอ่อนค่าของดอลล่าและการแข็งค่าของบาท

บาทละ 30,000 อยู่ไม่ไกลแว้ว :wub:

เฟ้อฝันไปมั้ยอะ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ตอนนี้ขึ้นไปเทสhighเดิมแล้ว เป็นการลงต่อแล้วใช่ม้้ยค่ะ คิดว่าจะลงถึงเท่าไหร่ค่ะ :o

อย่า panic ค่ะ ถือต่อ สบายๆ รอระบบค่ะ ยังไม่มีสัญญาณขายออกมา ที่บอกว่าถ้ามันพักลงมาแล้วมักจะขึ้นไป test high เดิม มันต้องลงระดับ 30-40 $ ลงแค่นี้ ก็ sideway ธรรมดา ไม่มีอะไร ยังเขียวสดใส ดูกราฟสิ ออกจะสวยงาม :P

ที่เตือนคือพวกที่มองภาพว่าทองต้องไป 1700 ม้วนเดียว แล้วเข้าไป L GF แบบน่ามืดตามัว เดี๋ยวจะหมดตัว และเตือนคนที่ "ปล้ำ" (ใช้กำลังบังคับฝืนใจ 555+++) จะไป short ทอง เพราะมองว่ามันแพงมากแล้ว ว่าไม่ควร short รอจังหวะซื้อเท่านั้นน่าจะปลอดภัยกว่า ใครที่ไม่ได้เข้าตามรอบพร้อมเพื่อน ต้องนั่งดูอย่างเดียวค่ะ ห้ามเข้าไปยุ่งเด็ดขาด (ตัวเองยังนั่งมองเลย เพราะปล่อยน้องหมูไปแล้ว 555+++) รอได้ ไม่รีบ :P

และถ้าจะมีสัญญาณขายจริง จะบอกให้ค่ะ

ถ้ามีสัญญาณขายรอบนี้ น่าจะลงเยอะนะ เพราะครบ 5 wave จะเป็นหลัก $100 หรืออาจไม่ถึงก็ได้ อันนี้เดายากค่ะ เพราะปีนี้เศรษฐกิจมันแย่มาก คงโดนเหวี่ยงแบบแรงๆ เกือบทุกตลาดค่ะ ถามว่าเยอะมั๊ย 10 หรืออาจ 20% (?) ไม่แปลกนะ สำหรับทองคำ แต่ภาพระยะยาวยังเป็นขาขึ้นค่ะ :wub: ทองแท่งถือไปเถอะ อย่างมากก็เสียโอกาสที่ได้ของถูกถ้าเป็น future หรือหุ้น ต้องมี stop loss ค่ะ ไม่งั้นแย่เหมือนกัน โชคดีนะคะ

(ว่าจะไม่เขียนแล้วเชียวเดี๋ยว panic แต่ถ้าไม่เขียนเตือนก็จะหมดตัวกันซะป่าวๆ :( )

หมอหื่นอะ 555+ :lol:

ถ้าดอลล่าไปถึง 4000 เหรียญ ต่อให้ดอลล่าร่วงลงไปถึง 15 บาทต่อเหรี่ยญทองราคาก็ยัง 28,000 อยู่ดี และถ้าเหรียญอ่อนลงไปแค่ดอลล่าละ 20 บาท ราคาทองก็ตกบาทละ 37,800

การอ่อนค่าของดอลล่าลงไป 10 บาทเดิมก็ใช้เวลาร่วม 10 ปี แต่ตอนนี้วิฤตก็น่าจะเร็วกว่านั้นนะ และทองตอนนี้ก็น่าจะขึ้นเร็วกว่าการอ่อนค่าของดอลล่าและการแข็งค่าของบาท

บาทละ 30,000 อยู่ไม่ไกลแว้ว :wub:

เฟ้อฝันไปมั้ยอะ

วันที่ผมซื้อทองแท่งก้อนแรกที่ราคา 5500บาท/บาท ผมก็ไม่ได้คิดว่าราคา4เท่ากว่าๆมันจะมาเร็วขนาดนี้หร็อกครับ

ดังนั้น 30000 ที่ว่า ไม่ใช่ความเพ้อฝัน แต่เป็น โปรแกรมหน้าต่างหาก อิอิlaugh.gif