ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ccczaa

การสร้างกราฟวิเคราะห์ราคาทองคำจากโปรแกรม MT4

โพสต์แนะนำ

แบบนี้พอใด้มั้ยครับท่าน ป้า นัท แล้วดูแนวต้านแบบใหนครับ

post-1950-097909100 1297225345.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

การลบ templates ออกไปแบบถาวร

คือต้องใช้คำสั่ง remove templates ตรงตำแหน่งๆใกล้ๆกะ save template หรือ เข้าไปลบที่ที่มันอยู่ ใน C:\Program Files\FxPro - MetaTrader\templates

ที่คุณ oreo ถามมานั้นน่าจะเป็นการปิดมันหรือเปล่าคะ ปิดไปก็สามารถเปิดใหม่ได้ค่ะ

ใช้คำสั่ง remove template ตัวนี้เลยคะ มันเป็นการลบถาวรรึป่าวคะ เพราะเข้าไป load template ก็ไม่มีให้ load เลยคะคุณมดแดง !_09

การลบ templates ออกไปแบบถาวร

คือต้องใช้คำสั่ง remove templates ตรงตำแหน่งๆใกล้ๆกะ save template หรือ เข้าไปลบที่ที่มันอยู่ ใน C:\Program Files\FxPro - MetaTrader\templates

ที่คุณ oreo ถามมานั้นน่าจะเป็นการปิดมันหรือเปล่าคะ ปิดไปก็สามารถเปิดใหม่ได้ค่ะ

ใช้คำสั่ง remove template ตัวนี้เลยคะ มันเป็นการลบถาวรรึป่าวคะ เพราะเข้าไป load template ก็ไม่มีให้ load เลยคะคุณมดแดง !_09

ขอบคุณป้านัทมากค่ะ !thk และเห็นด้วยกับคุณมดแดงนะคะ เพราะเห็นกระทู้นี้ 2-3 วันก่อน วันนี้ถ้าไม่มีใครดันก็จะไม่เห็นอีก อยากให้กระทู้นี้อยู่ใน Blog เพราะเป็นกระทู้ที่ดีมากๆสำหรับผู้ที่ต้องการเริ่มศึกษาด้วยตนเองค่ะ ขอชื่นชมอาจาร์ยทุกท่านในที่นี้นะคะ

คุณoreo

http://files.siamcafe.net/download.php?file=71Dinapoli.tpl

โหลดแล้วเอาไปลง โฟลเดอร์ Templates ใน C:\Program Files\FxPro MetaTrader

ถูกแก้ไข โดย ป้านัท

ขอบคุณท่านอาจารย์ที่เสียสละทุกท่านค่ะ มดตะนอยได้ความรู้จากที่นี่เยอะมากค่ะ ขอบคุณค่ะ

คุณกัมพลว่าจะย้ายให้นะคะ น่าจะอยู่ด้านบนตรงบทเรียนค่ะ

แบบนี้พอใด้มั้ยครับท่าน ป้า นัท แล้วดูแนวต้านแบบใหนครับ

ดีแล้วค่ะทดลองไปเรื่อยๆ เพิ่มประสบการณ์ไปตามกราฟไป จนกว่าจะลงตัว เป็นระบบของเราเอง ตอนนี้ลากได้แบบนี้เก่งมากแล้วค่ะ ระยะสั้นก็ใช้zigzagสั้น ที่เพิ่งเกิดได้ค่ะ

macd ปกติมาตราฐานใช้ 12 26 9 อันนี้ที่คุณลงจะเร็วขึ้นหน่อย ลองดูว่าชอบค่าไหน ปรับเปลี่ยนได้ตามจังหวะการเล่นของแต่ละคน

ใช่แล้วค่ะคิดว่าถาวร เพราะมดแดงไม่เคยไปตามดูมันนะคะ

ถ้ามดแดงลบ และมดแดงอยากได้มัน ก็คิดว่าจะไปหาในถังขยะแต่ไม่รู้นะคะ ว่าจะเจอใหม เพราะไม่เคยค้นแบบนี้ มะกี้ไปทดลอง แย่เลยพลาดลบหมด เลยเอามาตอบไม่ได้ค่ะ ยังไม่เคยงมหาเลยอ่ะ

แต่ตัว templates ที่มากับเครื่องไม่ต้องไปซีเรียสก็ได้ค่ะ มันไม่ได้สำคัญ เพียงให้ดูรู็ว่าในกราฟมีอะไรบ้าง มีกราฟแสดง แท่งเทียน ,เส้น ma 3 เส้น ในระยะต่างกัน, macd 8 17 9 และ stochatic8 3 3 ซึ่งส่วนมากเราไม่ใช้กันค่ะในค่าต่างๆที่ติดมา เราจะเปลี่ยนค่ะ อย่าเพิ่งถามนะคะ เพราะมดแดงเคยถามและพยายามจะหาเหตุผล ไม่มีประโยชน์ เสียเวลา เอาว่าใช้ที่เขานิยมใช้กันนะคะ คือ macd 12 26 9 : stochatic 14 3 3 ค่อยๆดูและสังเกต อ่านตามที่ป้านัทบอก เดี๋ยวก็เข้าใจค่ะ เพราะมดแดงทำแบบนั้น แล้วเมื่อคุณเก่งขึ้นค่อยปรับเปลี่ยนไปค่ะ ซึ่งจริงๆไม่ต้อง

โพสเสร็จ พบข้อความของป้านัท ขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณคุณมดแดงนะคะ ดีค่ะช่วยๆกันแชร์ เพราะคุณมดแดงเป็นตัวอย่างที่ดีในความพยายามค่ะ ป้าตามอ่านที่คุณมดแดงโพสมาตลอดนะคะ พัฒนาไวมาก สู้ต่อไปค่ะ :D

ดีแล้วค่ะทดลองไปเรื่อยๆ เพิ่มประสบการณ์ไปตามกราฟไป จนกว่าจะลงตัว เป็นระบบของเราเอง ตอนนี้ลากได้แบบนี้เก่งมากแล้วค่ะ ระยะสั้นก็ใช้zigzagสั้น ที่เพิ่งเกิดได้ค่ะ

macd ปกติมาตราฐานใช้ 12 26 9 อันนี้ที่คุณลงจะเร็วขึ้นหน่อย ลองดูว่าชอบค่าไหน ปรับเปลี่ยนได้ตามจังหวะการเล่นของแต่ละคน

thank you หลาย ท่าน ป้า !01

เขินจังเลยค่ะ... คุณป้านัท ..ขอบคุณมากๆค่ะ......ก็เพราะได้คุณครูดีงัยคะ :D

มดแดงยังจำได้ว่า วันที่คุณป้านัทบอกว่า เหนื่อยเลยหลังจากทำกราฟพื้นฐานมาให้ดูไม่แน่ใจว่าใช้เวลาทำกี่ชั่วโมง แต่ใช้เวลาดูไม่กี่นาที ในกราฟรายวันที่มีรายละเอียดมากมาย

แต่วันนี้มดแดงอยากเอารูปนี้ที่คุณป้านัททำไว้ มาลงให้ดูค่ะ

!thk อ.ป้า และคุณมดแดง มากๆนะคะ เดี๋ยวดึกๆจะมาทดลองใหม่คะ ไม่รู้จะพลาดอะไรอีก :P

ปรากฏว่าลงปุ๊บคนอ่านน้อยกว่าเดิม 7f5341cc.gif

ได้ผลยังไงบอกป้านัทบ้างก็ได้นะคับ ทำรูป 40+ รูปในหนึ่งคืนผมว่ามีไม่กี่คนที่ทำได้(พร้อมคำบรรยายอย่างละเอียดยิบ)

อยากรู้จริง ๆ ว่าลงกันเป็นมั๊ย เวอร์ชั่นนี้ละเอียดกว่าทุกครั้งที่ผ่านมา ขอบคุณป้านัทมากนะคับ em0009.gif

ปล...แอบ Save ไว้เรียบร้อยแล้ว ใครจะเอาไปเผยแผ่ที่อื่นอย่าลืมให้เครดิตด้วยนะ ฮึ่ม 215ad82f.gif

สวัสดีครับ...เจ้าเห็ดพิษ

คำนี้ผมเข้าใจครับว่าเมื่อลงแล้วจะเป็นแบบไหนครับ

ตอนนี้ เมื่อลงแล้ว คนที่รู้แล้วก็จะหยุดอ่าน คนที่ไม่รู้ก็จะอ่าน

แต่สำหรับผม ผมอ่านหมดใหม่ทุกข้อความเพื่อเป็นการทบทวนความรู้

และเก็บเกี่ยวสิ่งที่ผมไม่รู้ครับ

และถือว่าเริ่มต้นเรียนใหม่พร้อมๆกับเพื่อนๆครับ 555+