ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ccczaa

การสร้างกราฟวิเคราะห์ราคาทองคำจากโปรแกรม MT4

โพสต์แนะนำ

ยังทำรูปกราฟไม่เสร็จเลย ขอเวลาหน่อยนะ ละเอียดกว่าที่เคยทำอันเก่ามากค่ะ แต่ตอนนี้ไม่ไหวละ ขอนอนก่อน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ เพื่อนๆ ทุกคนครับhuh.gif

หลังจากที่ ได้ปรึกษากับหลายๆท่านที่จะเข้ามาแชร์ความรู้ ( เท่าที่มี )

ในเรื่องการสร้างกราฟและอ่านกราฟตลอดจนการปรับแต่งการตั้งค่าต่างๆในตัวกราฟ

เพื่อหาแนวทางการลงทุนทองโดยใช้เครื่องมือที่มีในโปรแกรม MT4 เป็นตัวหลัก

และวางแนวทางวิเคราะห์ปัจจัยพื้นฐานที่อาจจะส่งผลต่อการขึ้นลงของราคาทอง เป็นตัวเสริม sleep.gif

เพื่อให้กระทู้เป็นไปตามวัตถุประสงค์หลักของการเปิดกระทู้ และเพื่อนๆ ได้รับประโยชน์สูงสุดจากกระทู้

โดยสามารถสร้างกราฟวิเคราะห์ราคาทองคำจากเครื่องมือที่มากับโปรแกรม MT4

และสามารถวิเคราะห์ปัจจัยพื้นฐานที่เกิดขึ้นในช่วงนั้นๆ ประกอบการตัดสินใจในการลงทุนbiggrin.gif

คำถามต่างๆที่เพื่อนๆ สงสัยตรงไหน และได้เข้ามาตั้งคำถามไว้

ส่วนใดที่เป็นการตอบเป็นการส่วนตัวเพื่อเป็นการแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้า

ที่ไม่มีผลต่อการใช้ในการวิเคราะห์ระยะยาว

คำถามเหล่านี้ จะถูกลบออกไปครับ tongue.gif

ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าหลังจากกระทู้นี้เขียนจบสมบูรณ์

เพื่อนๆคงสามารถนำสิ่งต่างๆที่ได้รับจากกระทู้นี้

ไปใช้เป็นส่วนหนึ่งในการพิจารณาเพื่อประกอบการตัดสินใจ

ในการลงทุนในรูปแบบต่างๆ ได้ตามวัตถุประสงค์ ที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ครับ biggrin.gif

ที่ใช้อยู่ทั้งหมดเป็นอันนี้คับ รออ่านอยู่เหมือนกันคับ

post-2467-048576600 1297112892.jpg

ถูกแก้ไข โดย termsak_28

รูปที่หก Fibo DiNapoli levels

Fibo DiNapoli levels : นิยมตั้งค่า 0.382, 0.618, 1.618

การอ่านค่าจาก Fibo DiNapoli levels จากกราฟรูปนี้

การตั้งค่าของ Fibo DiNapoli levels จะเป็นการตั้งค่า

โดยคิดผลรวมของ Fibonacci ของราคาที่ลงมา

เมื่อราคามีการกลับตัวขึ้นจะนับจาก Fibonacci ที่ 38.2 เป็นจุดที่ราคาเริ่มกลับตัวขึ้น(ให้เข้าซื้อ)

และถือว่าราคากลับตัวขึ้นจริงที่ 61.8 โดยมีเป้าหมายการขึ้นจะอยู่ทีึ่ 161.8 จากจุดที่เริ่มวัด

เป็นการใช้ Fibonacci เป็นจุดเป้าหมายในการเข้าซื้อ ที่ราคาลง 100%(32.8) และขายเมื่อราคาขึ้นไปได้ 100%(161.8)

กระทุ้นี้รอคอยมานาน..ขอเป็นศิษย์ อ.ซี สักคน...มือใหม่หัดขับจริงๆครับ..จาก เจียงใหม่.. ขอบคุณจาดนักที่ให้ความรู้ดีๆ..

เรียนให้ชนะผมนะครับ ศิษย์พี่tongue.gif

ขึ้นหัวข้อแรกไว้รออาจารย์ป้าเลย wink.gif

หัวข้อแรก

การโหลดโปรแกรม MT4

และขั้นตอนการลง เพื่อนำมาใช้งาน

ขอ mt 4 ที่มี ทอง เซ็ท 50 เงินบาท/ดอลล่าร์ ยูโรอินเด็ก ดอลล่าร์อินเด็ก น้ำมัน ยูโร/ดอลล่าร์ นะครับ !01 !gd

1.กลุ่มที่ไม่มีพื้นฐานเลย

!_00 อุ๊ย !! อาจารย์เรียกแล้ว

นักเรียน(โข่ง)กลุ่มที่ 1 มารายงานตัวค่ะอาจารย์ !32 !32 ขอรบกวนด้วยนะคะ !_087

ขอเป็นลูกศิษย์ด้วยคนนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขอ mt 4 ที่มี ทอง เซ็ท 50 เงินบาท/ดอลล่าร์ ยูโรอินเด็ก ดอลล่าร์อินเด็ก น้ำมัน ยูโร/ดอลล่าร์ นะครับ !01 !gd

คุณ BMW มีรึป่าวคับ MT4 ที่ว่าแนะนำด้วยนะคับ อยากได้เหมือนกัน เอาแค่มี Gold กับ เงินบาทก็พอคับ ขอบคุณคับ !01

คุณlittle devil มาโพสไว้ให้ mt4 มี set 50

http://m-goldenlink....id=66&Itemid=78 ให้คลิก Single Client Terminal

มันอยู่ในหัวข้อ substitutes อันล่างสุด นะจ๊ะ เป็น usdthbx (us dollar vs thailand)

:D ถูกแก้ไข โดย ohani