ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

ชอบสำนวนเฮียจริงๆ

สรุปว่าเราต้องกัดหมอน และมองสูงกันต่อไป ด้วยใจระทึก :lol: :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มิใช่ท่านม้วยก็เป็นเราสิ้น

นับถือ นับถือ แต่สุดยอดเคล็ดวิชาจริงๆ น่าจะเป็น "มิใช่ท่านสิ้นก็เป็นเรารอด" 5555

ชอบมากครับบบ ถ้าถึง"จุดที่จำต้องสอดกระบี่คืนฝักชั่วคราว"เมื่อไร รบกวนตะโกนบอกบ้างนะครับ :P

นับถือ นับถือ แต่สุดยอดเคล็ดวิชาจริงๆ น่าจะเป็น "มิใช่ท่านสิ้นก็เป็นเรารอด" 5555

นั่นน่ะซิครับ หากท่านใดใคร่จะม้วยหรือเจียะม้วยก็ม้วยไป แต่ผู้น้อยมิอาจไม่ขอเอาตัวรอดเอาไว้ก่อน เป็นเคล็ดอวิชา เอ๊ย.. เคล็ดวิชาสุดยอดนับว่าถูกต้องที่สุดครับ :lol:

สวัสดีครับคุณผู้อ่าน

สำหรับผู้อ่านที่คิดจะติดตามผู้เขียนขึ้นไปที่สูงอีกมีกฎว่าให้มองขึ้นไปอย่างเดียว ห้ามมองลงไปข้างล่าง เดี๋ยวใจสั่นมือสั่นแล้วจะไม่กล้าปีนครับ

เฮียขา...งั้นน้องเล็กขอกอดขาเฮีย แล้ว มองหน้าเฮียไปด้วยได้มั้ยคะ...

ขาจะได้ไม่สั่น...แต่ใจสั่นแทน อิอิ (ขำขำนะคะเฮียย่า) :wub:

สวัสดีครับคุณผู้อ่าน

วันนี้เตือนกันสั้นๆก็แล้วกันเนื่องจากผู้เขียนมีเวลาจำกัดครับ

ตอนนี้ Indicator ต่างๆอยู่ในสภาพ Overbought ค่อนข้างสูงมากไม่ว่าจะเป็นทั้งทองคำ Silver น้ำมัน และค่าเงินยูโร ถึงแม้จะคาดว่าราคาจะยังขึ้นต่อได้แต่ก็คาดว่าน่าจะต้องมีการปรับฐานย่อยอีกสักครั้งจึงจะไปต่อได้ครับ คาดว่าครั้งนี้เป็นเพียงการปรับฐานย่อย มิใช่การปรับฐานให้ย่อย(ยับ) เนื่องจากปัจจัยพื้นฐานที่สนับสนุนทองคำให้ขึ้นได้ต่อยังคงไม่หมดไป เทศกาลอินเดียยังมาไม่ถึงด้วยซ้ำไปครับ

อย่างไรก็ดี เท่าที่ติดตามคลื่นย่อยของทองคำและดัชนีเหมืองทองคำมาผู้เขียนคาดว่าทองคำกำลังเดินทางใกล้จุดปรับฐานย่อยเต็มทีแล้ว คาดว่าจะสุดคลื่นย่อยในวันนี้ที่บริเวณ 148X$ แล้วปรับฐานย่อยลงมา สาเหตุของการปรับฐานครั้งนี้อาจมาจากการที่สภาคองเกรสของสหรัฐอนุมัติตัดงบประมาณลง 38,000 ล้านดอลลาร์เพื่อจะได้ไม่ต้องยุบหน่วยราชการลงก็เป็นได้ ดอลลาร์อาจจะแข็งค่าขึ้นได้ชั่วคราวครับ

การปรับฐานย่อยครั้งนี้คาดว่าจะกินเวลาราวๆ 3-4 วันซึ่งคงสิ้นสุดในช่วงวันหยุดสงกรานต์พอดี ซึ่งยังไม่ทราบว่าหลังสงกรานต์จะต้องเปลืองสบู่ล้างมือหรือไม่ ยอมรับว่าคาดคะเนได้ยากจริงๆ

แต่สุดท้ายเนื่องจากผู้เขียนไม่ต้องการขยุ้มผ้าปูเตียงในคืนนี้ กลยุทธ์สุดท้ายในตำรา 36 กลยุทธ์แห่งชัยชนะคงต้องถูกนำมาใช้ นั่นก็คือ...

หนีคือสุดยอดกลยุทธ์ !

ถูกแก้ไข โดย ปิรันย่า

!01 !01 ขอบคุณท่าจอมยุทธ์ สั้น ๆ แต่ได้ใจจริง ๆ