ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

สุดซึ้งในน้ำใจของคุณ..ย่า และขอขอบคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียย่าขา...พี่ๆ น้องเล็กเค้ามาลุมกอดขาแบบนี้ . น้องฉุดแขนพาหนีเลยละกัน (จาได้วิ่งทัน อิอิ)

ถ้าลงอีกก้อรอเก็บอีก (งั้นแขนเฮียย่า น้องเล็ก กะ พี่ระตี ขอจองแล้วกันนะคะ) จะได้ตามเฮียย่าไปถูก... !10

แหมน้องเล็กใจร้อน พี่รอให้ใครเกาะสองแขนก่อน แล้วเราสองคนจะได้เกาะคนละใบ ว้่าย xไม้เนี่ย อิอิ ติดตามต่อปาย.

ขอบคุณครับท่านจอมยุทธ์ ขอให้ท่องเที่ยวพักผ่อนในวันสงการนต์ อย่างสุขสำราญนะครับ

เฮียขา กลับมาก็ได้กรี๊ดจริงๆ แต่ดันโลภไปหน่อย มัวแต่รอ 1480 เลยไม่ได้ขาย ไม่เป็นไร ทำใจร่มๆรอ 1500แล้วกันนะเฮีย เที่ยวสงกรานต์ให้สนุกนะคะ

ผู้เขียนคาดว่าหลายท่านอาจจะกำลังคิดหนักว่าในเมื่อตลาดหยุดทำการตลอด 3 วันข้างหน้าแล้วจะทำอะไรกับทองคำในวันนี้ดี จะทิ้งทองออกก่อนไปเที่ยวก็กลัวว่ากลับมาแล้วราคาขึ้นไปต่อแล้วตามของกลับไม่ได้ ครั้นจะถือต่อหรือเข้าไปเก็บใหม่ก็อาจจะกลัวว่าราคาจะลงเอาๆตลอด 3 วันที่ไปเที่ยวอีก เห็นมั้ยครับว่าชีวิตมักมีเรื่องให้ขบคิดและตัดสินใจอยู่เรื่อย

555+ เหมือนเข้าไปนั่งกลางใจหลายๆคนเลยค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ohani

สวัสดีเฮียปิรันย่า และเพื่อนๆทุกคนครับ :lol:

ขอให้มีความสุขในวันปีใหม่ไทยครับ :lol:

สวัสดีคุณผู้อ่านทุกท่านเนื่องในเทศกาลสงกรานต์ครับ

ผู้เขียนเข้ามาให้ความเห็นก่อนหนีเที่ยวยาวครับ ขืนอยู่ในเวปตลอดช่วงสงกรานต์นี้มีโอกาสโดนบรรดาสาวค่อนข้างน้อยโปะเอ๊ย..ปะแป้งเต็มหน้ากันพอดี

ผู้เขียนคาดว่าหลายท่านอาจจะกำลังคิดหนักว่าในเมื่อตลาดหยุดทำการตลอด 3 วันข้างหน้าแล้วจะทำอะไรกับทองคำในวันนี้ดี จะทิ้งทองออกก่อนไปเที่ยวก็กลัวว่ากลับมาแล้วราคาขึ้นไปต่อแล้วตามของกลับไม่ได้ ครั้นจะถือต่อหรือเข้าไปเก็บใหม่ก็อาจจะกลัวว่าราคาจะลงเอาๆตลอด 3 วันที่ไปเที่ยวอีก เห็นมั้ยครับว่าชีวิตมักมีเรื่องให้ขบคิดและตัดสินใจอยู่เรื่อย

ราคาทองคำปรับฐานเมื่อวานตามที่คาดไว้โดยขึ้นไปทำยอดสูงสุดที่บริเวณ 1476$ แล้วปรับฐานลงมา โดยเช้านี้ลงมาได้ถึงบริเวณ 1456$ เปรียบเสมือนการเดินขึ้นบันไดแล้วลงลิฟท์อีกที นับว่าความเร็วต่างกันจริงๆ

แต่ในเมื่อทองคำยังคงเคลื่อนที่ตามแผนทางเดินที่คาดไว้ แผนของผู้เขียนต่อจากนี้คือคาดว่ายังเหลือคลื่นขาขึ้นอีกลูกนึงขนาด 60$-70$ หลังการปรับฐานย่อยครั้งนี้เพื่อที่จะขึ้นไปเหนือ 1500$ ตามที่เริ่มกระทู้เอาไว้ ส่วนการปรับฐานย่อยลูกนี้คาดว่าอาจลงได้ไม่ลึกเกินไปกว่าบริเวณ 1448$-1451$ แล้วฟื้นตัวขึ้นต่อเพื่อเดินทางไปให้ถึงปลายคลื่นสุดท้ายของคลื่นขาขึ้นที่ 3 ของวัฎจักรนี้ครับ ดังนั้นการดองยาวข้ามช่วงวันหยุดยาวอาจจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าการทิ้งของก็เป็นได้ครับ

สรุปความหวัง เอ๊ย.. ความเห็นสั้นๆว่า 1500$ รออยู่ปลายสัปดาห์หน้าครับ !

ขอบคุณค่ะเฮียปิรันย่า กอดทองเอาไว้ แล้วรอเก็บเพิ่มช่วงวันหยุด (พอดีเค้าเปิดอยู่ค่ะ โชคดีจริงๆ)หลังจากนั้นมุ่งหน้าสู่ 1500 ตามเฮียค่ะ สุขสันต์วันสงกรานต์นะคะทุกๆท่าน

แล้วรอเก็บเพิ่มช่วงวันหยุด (พอดีเค้าเปิดอยู่ค่ะ โชคดีจริงๆ)หลังจากนั้นมุ่งหน้าสู่ 1500 ตามเฮียค่ะ สุขสันต์วันสงกรานต์นะคะทุกๆท่าน

ร้านไหนเปิดบ้างครับ

เฮียและครอบครัวมีความสุขนะ สาวๆรุมบ้างก็มีชีวิตชีวาดีออกนะ

เพื่อนๆด้วย

ถูกแก้ไข โดย ginger

!thk เฮียปิรัยย่าคะ เที่ยวสงกรานต์ให้มีความสุขนะคะ ปีนี้มีสาวๆห้อมล้อมเกาะแขนเกาะขา สงสัยเฮียจะไม่ค่อยเปียกแน่เลยคะ :lol:

สวัสดีคุณผู้อ่านทุกท่านเนื่องในเทศกาลสงกรานต์ครับ

ผู้เขียนเข้ามาให้ความเห็นก่อนหนีเที่ยวยาวครับ ขืนอยู่ในเวปตลอดช่วงสงกรานต์นี้มีโอกาสโดนบรรดาสาวค่อนข้างน้อยโปะเอ๊ย..ปะแป้งเต็มหน้ากันพอดี

ตรงนี้สะเทือนไปทั่วเวปนะคะ ไม่ใช่เจ๊แว่นคนเดียว กร๊ากกกกก!uu

ความจริง สาวเยอะก็มีนะคะคุณย่า ครั้งสุดท้ายคุณย่าไม่มาสัมนาหนิคะ

คนรุ่นใหม่เยอะนะคะขอบอก หุหุ

อาทิตย์หน้าทองไปถึง 1500 หนูเลยไปซื้อทองแท่งมา 15 บาท ราคา 20900 ค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยว่าหนูควรเล่นระยะสั้นถึง 1500 แล้วตัดขายก่อนดี หรือควรเก็บไว้สัก 22000 แล้วค่อยขายค่ะ

/ 1500 ประมาณ 21300 ปะค่ะ

เนื่องในวันปีใหม่ไทย ...

ขออวยพร ให้ทุก ๆ ท่าน คิดเงินได้เงิน คิดทองได้ทอง สุขสมหวังทุกประการ