ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคุณผู้อ่านทุกท่านเนื่องในเทศกาลสงกรานต์ครับ

ผู้เขียนเข้ามาให้ความเห็นก่อนหนีเที่ยวยาวครับ ขืนอยู่ในเวปตลอดช่วงสงกรานต์นี้มีโอกาสโดนบรรดาสาวค่อนข้างน้อยโปะเอ๊ย..ปะแป้งเต็มหน้ากันพอดี

ผู้เขียนคาดว่าหลายท่านอาจจะกำลังคิดหนักว่าในเมื่อตลาดหยุดทำการตลอด 3 วันข้างหน้าแล้วจะทำอะไรกับทองคำในวันนี้ดี จะทิ้งทองออกก่อนไปเที่ยวก็กลัวว่ากลับมาแล้วราคาขึ้นไปต่อแล้วตามของกลับไม่ได้ ครั้นจะถือต่อหรือเข้าไปเก็บใหม่ก็อาจจะกลัวว่าราคาจะลงเอาๆตลอด 3 วันที่ไปเที่ยวอีก เห็นมั้ยครับว่าชีวิตมักมีเรื่องให้ขบคิดและตัดสินใจอยู่เรื่อย

ราคาทองคำปรับฐานเมื่อวานตามที่คาดไว้โดยขึ้นไปทำยอดสูงสุดที่บริเวณ 1476$ แล้วปรับฐานลงมา โดยเช้านี้ลงมาได้ถึงบริเวณ 1456$ เปรียบเสมือนการเดินขึ้นบันไดแล้วลงลิฟท์อีกที นับว่าความเร็วต่างกันจริงๆ

แต่ในเมื่อทองคำยังคงเคลื่อนที่ตามแผนทางเดินที่คาดไว้ แผนของผู้เขียนต่อจากนี้คือคาดว่ายังเหลือคลื่นขาขึ้นอีกลูกนึงขนาด 60$-70$ หลังการปรับฐานย่อยครั้งนี้เพื่อที่จะขึ้นไปเหนือ 1500$ ตามที่เริ่มกระทู้เอาไว้ ส่วนการปรับฐานย่อยลูกนี้คาดว่าอาจลงได้ไม่ลึกเกินไปกว่าบริเวณ 1448$-1451$ แล้วฟื้นตัวขึ้นต่อเพื่อเดินทางไปให้ถึงปลายคลื่นสุดท้ายของคลื่นขาขึ้นที่ 3 ของวัฎจักรนี้ครับ ดังนั้นการดองยาวข้ามช่วงวันหยุดยาวอาจจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าการทิ้งของก็เป็นได้ครับ

สรุปความหวัง เอ๊ย.. ความเห็นสั้นๆว่า 1500$ รออยู่ปลายสัปดาห์หน้าครับ !

มันลงไปได้ 1444 ถ้าบวกขาขึ้นอีกลูกนึง ถึงปลายคลื่นสุดท้ายของคลื่นขาขึ้นที่ 3 ของวัฎจักรนี้

1444+60$ - 70$ = 1504-1514

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณเฮียปิรันยา และคุณปุยเมฆ ค่ะ รอ 1500 ใกล้เข้ามาแล้ว

ขอบคุณเฮียปิรันยา และคุณปุยเมฆ ค่ะ รอ 1500 ใกล้เข้ามาแล้ว

ช่วย ๆ กันค่ะ ไม่อยากให้ใครติดดอย ต้องเฝ้าระวัง biggrin.gif

!thk ขอบคุณคุณปิรันย่าที่ช่วยวิเคราะห์แนวทางให้ทราบค่ะ

!thk ขอบคุณคุณปุยเมฆเช่นกันค่ะ !57 !_01

สุขสันต์วันปีใหม่ไทย เที่ยวให้สนุกและเดินทางปลอดภัยนะคะคุณปิรันย่า !Announce

ขอบคุณ เฮียปิรันย่า ครับ

ทำให้ผมตัดสินใจซื้อก่อนวันหยุดในชั่วโมงสุดท้าย

ไม่ผิดหวังครับ

อยากขอความเห็นหน่อยค่ะ คือซื้อทองแท่งมา 20900 ตอนนี้ควรเล่นระยะสั้นก่อนไหมค่ะ เพราะถ้าขึ้นมาถึง 1500 แล้วต้องมีการเทขาย แล้วค่อยซื้อกลับมาใหม่ดีำกว่าไหมค่ะ เพราะอาจจะซื้อได้ถูกกว่านี้

แล้วจะขึ้นวัฎจักร 3 ประมาณราคาทองเท่าไหร่ค่ะขอบคุณค่ะ

ช่วย ๆ กันค่ะ ไม่อยากให้ใครติดดอย ต้องเฝ้าระวัง biggrin.gif

:wub: ขอบคุณมากๆค่ะ ที่มีน้ำใจ กับเพื่อนทุกคน คอยชี้แนะ และให้คำแนะนำที่ดี ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยคนนะคะ มีสัญญานช่วยเตือนด้วยนะคะ ติดตามอ่านตลอดค่ะ !thk !thk

ขายแล้วค่อยเก็บ ระวังดอยไว้ ติดสูงนักจะไม่สนุก

อย่าหวังแต่กำไร

ขอบคุณเฮีย และคุณปุยเฆฆ ^_^