ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียปิรันย่าครับ วันนี้ปล่อยไปหน่อยแล้ว เมื่อตอนบ่าย เฮียที่ร้านฮ. เค้าว่ามีทั้งซื้อ และขาย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ในการทิ้งทองแท่งออกเพื่อเก็บใหม่นั้นควรประมาณว่าจะสามารถเข้าเก็บใหม่ได้ต่ำกว่าจุดที่ทิ้งสัก 15$ เป็นอย่างน้อยจึงจะคุ้มค่า ไม่งั้นเข้าเก็บใหม่อาจต้องซื้อในราคาเดียวกันกับที่ทิ้งหรืออาจต้องเติมเงินครับ

น่าจดจำ ขอบคุณที่ชี้แนะให้ข้อคิดค่ะ

ถ้า 148X$ ยังไม่ได้เห็นตามแผน ไม่ต้องรีบร้อนทิ้งก็ได้ครับ ทิ้งตรง 146X$ อาจจะเร็วเกินไปและไม่คุ้มค่ากั๊กครับแถมมีวันหยุดคั่นยาวอีก ยังไงคาดว่าถ้าจะตื๊อให้สุดคลื่น 3 ของวัฎจักรนี้ 15XX$ ก็สมควรได้เห็นครับ สำหรับคลื่นขาขึ้นที่ 3 ของ 3 อีกทีนี้ ถ้าทิ้งได้ที่ 148X$ ยังถือว่าได้ติดเนื้อมาเยอะหน่อย แต่ตรง 146X$ ถือว่าเร็วกว่าแผนไปสักหน่อยครับ

ว้าว รู้สึกเป็นเกียรติมากคับที่เฮียอ้างอิงคห.ของผม(รู้สึกเหมือนเป็นเซเล้ป :lol: ) และขอบคุณมากคับสำหรับคำแนะนำ ปล่อยออกมาเพียงเล็กน้อยอะคับ อยุ่บนดอยสูงๆแล้วหนาววว จะเอาเงินไปทำอย่างอื่นด้วยแหละครับ ^_^

เจ๊แว่นอยากขอเป็นแม่ยกกอดขาคุณย่าหนีด้วย

แต่กลัวคุณย่าถีบบบบบบบ หนีไม่ทัน กร๊ากกกกกกก!17

แบบนี้ น้องรี ช่วยพี่แว่นตาที่กอดขาขวาคุณย่า โดยการเสียสละกอดขาซ้ายอีกคน จาด้ายยยมะมีใครโดนคุณย่าถีบบบบบ ไงค่ะ คุณพี่แว่นตา !87 !87

แบบนี้ น้องรี ช่วยพี่แว่นตาที่กอดขาขวาคุณย่า โดยการเสียสละกอดขาซ้ายอีกคน จาด้ายยยมะมีใครโดนคุณย่าถีบบบบบ ไงค่ะ คุณพี่แว่นตา !87 !87

เฮียย่าขา...พี่ๆ น้องเล็กเค้ามาลุมกอดขาแบบนี้ . น้องฉุดแขนพาหนีเลยละกัน (จาได้วิ่งทัน อิอิ)

ถ้าลงอีกก้อรอเก็บอีก (งั้นแขนเฮียย่า น้องเล็ก กะ พี่ระตี ขอจองแล้วกันนะคะ) จะได้ตามเฮียย่าไปถูก... !10

หนีตามเฮียสักนิดนึงละกันครับ เกบส่วนใหญ่ไว้ลุ้นต่อ

ขอบคุณครับ

สงสัยต้องแสดงความยินดีด้วยครับ จากเมื่อวานน่าจะลงมาซัก15$แล้วคร้บ ^_^

ปล.ขายทองไปซื้อเงินรึป่าวครับคุุณAunTonio :lol:

ขอบคุณนะคะคุณน้องรี... ที่มาช่วย!17

แต่ถ้าคุณย่าแกเอามือโหนต้นไม้ แล้วสกายคิก

คงต้องพึ่ง...น้องเล็ก(ไถหนี้)กับคุณระตีช่วยแล้วคะ อิอิ

สวัสดีคุณผู้อ่านทุกท่านเนื่องในเทศกาลสงกรานต์ครับ

ผู้เขียนเข้ามาให้ความเห็นก่อนหนีเที่ยวยาวครับ ขืนอยู่ในเวปตลอดช่วงสงกรานต์นี้มีโอกาสโดนบรรดาสาวค่อนข้างน้อยโปะเอ๊ย..ปะแป้งเต็มหน้ากันพอดี

ผู้เขียนคาดว่าหลายท่านอาจจะกำลังคิดหนักว่าในเมื่อตลาดหยุดทำการตลอด 3 วันข้างหน้าแล้วจะทำอะไรกับทองคำในวันนี้ดี จะทิ้งทองออกก่อนไปเที่ยวก็กลัวว่ากลับมาแล้วราคาขึ้นไปต่อแล้วตามของกลับไม่ได้ ครั้นจะถือต่อหรือเข้าไปเก็บใหม่ก็อาจจะกลัวว่าราคาจะลงเอาๆตลอด 3 วันที่ไปเที่ยวอีก เห็นมั้ยครับว่าชีวิตมักมีเรื่องให้ขบคิดและตัดสินใจอยู่เรื่อย

ราคาทองคำปรับฐานเมื่อวานตามที่คาดไว้โดยขึ้นไปทำยอดสูงสุดที่บริเวณ 1476$ แล้วปรับฐานลงมา โดยเช้านี้ลงมาได้ถึงบริเวณ 1456$ เปรียบเสมือนการเดินขึ้นบันไดแล้วลงลิฟท์อีกที นับว่าความเร็วต่างกันจริงๆ

แต่ในเมื่อทองคำยังคงเคลื่อนที่ตามแผนทางเดินที่คาดไว้ แผนของผู้เขียนต่อจากนี้คือคาดว่ายังเหลือคลื่นขาขึ้นอีกลูกนึงขนาด 60$-70$ หลังการปรับฐานย่อยครั้งนี้เพื่อที่จะขึ้นไปเหนือ 1500$ ตามที่เริ่มกระทู้เอาไว้ ส่วนการปรับฐานย่อยลูกนี้คาดว่าอาจลงได้ไม่ลึกเกินไปกว่าบริเวณ 1448$-1451$ แล้วฟื้นตัวขึ้นต่อเพื่อเดินทางไปให้ถึงปลายคลื่นสุดท้ายของคลื่นขาขึ้นที่ 3 ของวัฎจักรนี้ครับ ดังนั้นการดองยาวข้ามช่วงวันหยุดยาวอาจจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าการทิ้งของก็เป็นได้ครับ

สรุปความหวัง เอ๊ย.. ความเห็นสั้นๆว่า 1500$ รออยู่ปลายสัปดาห์หน้าครับ !

ขอบคุณคุณปิรันยา 1500 เป็นความหวังของหนูเหมือนกัน

ตอนนี้เข้าเก็บเพิ่มได้แล้วใช่มั๊ยครับคุณย่า

ผู้เขียนเข้ามาให้ความเห็นก่อนหนีเที่ยวยาวครับ ขืนอยู่ในเวปตลอดช่วงสงกรานต์นี้มีโอกาสโดนบรรดาสาวค่อนข้างน้อยโปะเอ๊ย..ปะแป้งเต็มหน้ากันพอดี70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

ราคาทองคำปรับฐานเมื่อวานตามที่คาดไว้โดยขึ้นไปทำยอดสูงสุดที่บริเวณ 1476$ แล้วปรับฐานลงมา โดยเช้านี้ลงมาได้ถึงบริเวณ 1456$ เปรียบเสมือนการเดินขึ้นบันไดแล้วลงลิฟท์อีกที นับว่าความเร็วต่างกันจริงๆ

แต่ในเมื่อทองคำยังคงเคลื่อนที่ตามแผนทางเดินที่คาดไว้ แผนของผู้เขียนต่อจากนี้คือคาดว่ายังเหลือคลื่นขาขึ้นอีกลูกนึงขนาด 60$-70$ หลังการปรับฐานย่อยครั้งนี้เพื่อที่จะขึ้นไปเหนือ 1500$ ตามที่เริ่มกระทู้เอาไว้ ส่วนการปรับฐานย่อยลูกนี้คาดว่าอาจลงได้ไม่ลึกเกินไปกว่าบริเวณ 1448$-1451$ แล้วฟื้นตัวขึ้นต่อเพื่อเดินทางไปให้ถึงปลายคลื่นสุดท้ายของคลื่นขาขึ้นที่ 3 ของวัฎจักรนี้ครับ ดังนั้นการดองยาวข้ามช่วงวันหยุดยาวอาจจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าการทิ้งของก็เป็นได้ครับ

สรุปความหวัง เอ๊ย.. ความเห็นสั้นๆว่า 1500$ รออยู่ปลายสัปดาห์หน้าครับ !

อย่างนี้ก็ใกล้น่าเก็บเพิ่มแล้วซิคะ บาทไม่เป็นใจเอาซะเลย5fc0f220.gif

เฮียเที่ยวให้สบายใจนะฮะ :P

เฮียมาบอกอยากงี้ นี่ละ่น้ำใจ ใครจะไม่รักได้ 555

ขอบคุณมากครับเฮียย่า สงสัยต้องต้อนหมูกลับเล้าละ เหอๆ

สงสัยต้องแสดงความยินดีด้วยครับ จากเมื่อวานน่าจะลงมาซัก15$แล้วคร้บ ^_^

ปล.ขายทองไปซื้อเงินรึป่าวครับคุุณAunTonio :lol:

คุณโมชิก็ทำเหมือนกันละซี่ครับ ถึงได้เดาใจถูก อิอิ

ขอบคุณ คุณย่า ค่ะ สำหรับบทวิเคราะห์ เที่ยวให้สนุกสำหรับวันหยุดยาว ๆ นะคะ กลับมาลุ้น 1500 ด้วยกัน ติดตามต่อปาย.