ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

อย่างไรก็ดีทางเทคนิคนั้นเนื่องจากสัญญาณอันตรายระดับสัปดาห์นั้นยังไม่สามารถไว้วางใจได้เต็มที่ ควรจะต้องระวังเอาไว้บ้างว่าอาจจะไปได้ไม่เกิน 1859$ เช่นกันครับ

สรุปความเห็นคือทองคำอาจจะยังไม่จบวัฎจักรขาขึ้นครับ นักลงทุนยังสามารถสู้ถึงฎีกาได้ อย่างน้อยสัปดาห์หน้า 1841$ และ 1859$ คาดว่าจะได้เห็นครับ[/size]

มาคอยเปิดเวปมองหากระทู้ว่าคุณปิรันย่าเข้ามาหรือไม่ โดยเฉพาะในช่วงหน้าสิ่วหน้าขวาน หรือหัวเลี้ยวหัวต่อเพื่อดูว่าแนวโน้มจะไปทางไหน เพราะคุณปิรันย่ามักให้เลขที่เปะไว้มองว่าจะขึ้นหรือลงค่อนข้างแม่นยำค่ะ ขอบคุณมากค่ะที่สละเวลามาให้ทิศทางกับพวกเรา :) :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คุณผู้อ่าน

Update สถานการณ์กันสักหน่อยเพื่อเป็นกำลังใจให้ครับ

เมื่อวานกองทุนทองคำอัดทองเข้าพอร์ทเพิ่มอีกอย่างไม่ยี่หระเป็นปริมาณมากถึง 10.6 ตันแสดงว่านักลงทุนเหล่านี้เห็นดีเห็นงามกับอะไรบางอย่าง ทำให้รูปแบบแท่งเทียนระดับวันดูดีขึ้นคือสามารถปิดได้เกินระดับกึ่งหนึ่งของลำตัวแท่งเทียนก่อนหน้านั้น อันที่จริงแล้วถ้ามองในด้านปัจจัยพื้นฐานด้านเศรษฐกิจทั้งยูโรและเมกานั้นยังอยู่ในสภาพแข่งกันเละเทะอยู่ซึ่งยังเอื้อต่อการขึ้นของทองคำอยู่ อาจเป็นไปได้ว่าการเทขายจนทำให้ราคาทองคำทรุดตัวลงต่ำกว่าแนวรับระยะสำคัญนั้นอาจเป็นเพียง"ความจำเป็นที่ต้องทุบเธอ" ชั่วครั้งชั่วคราวเท่านั้น คลื่นสุดท้ายของวัฎจักรนี้เองก็สามารถต่อตัวขึ้นไปเป็นคลื่นย่อย 5 ลูกได้หลายครั้ง ครั้งนี้อาจจะเป็นเช่นเดิมได้เช่นกันครับ จะฟันธงว่าเป็นขาลงของทองคำแล้วก็ถือว่าเร็วเกินไปครับ

อย่างไรก็ดีทางเทคนิคนั้นเนื่องจากสัญญาณอันตรายระดับสัปดาห์นั้นยังไม่สามารถไว้วางใจได้เต็มที่ ควรจะต้องระวังเอาไว้บ้างว่าอาจจะไปได้ไม่เกิน 1859$ เช่นกันครับ

สรุปความเห็นคือทองคำอาจจะยังไม่จบวัฎจักรขาขึ้นครับ นักลงทุนยังสามารถสู้ถึงฎีกาได้ อย่างน้อยสัปดาห์หน้า 1841$ และ 1859$ คาดว่าจะได้เห็นครับ

ทำให้รูปแบบแท่งเทียนระดับวันดูดีขึ้นคือสามารถปิดได้เกินระดับกึ่งหนึ่งของลำตัวแท่งเทียนก่อนหน้านั้น :D

ขอบคุณค่ะ เฮีย

ไม่ทราบว่าจะดูราคาทองคำขณะที่ spdr ซื้อได้จากที่ไหนคับ

ไม่ทราบว่าจะดูราคาทองคำขณะที่ spdr ซื้อได้จากที่ไหนคับ

เลื่อนขึ้นไปตรงแถบสีม่วงด้านบนค่ะ

คุณน้องnuchabaคร้าๆๆๆๆ 2000+++++เมื่อไหร่คะ รอนานแล้ว

ขอบคุณครับเฮีย หวังว่า2000คงไม่ป่อยให้รอเก้อหรอกเน้อ