ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ

วันนี้แค่แวะมาเตือนครับว่าวางขวดกระทิงแดงลงๆบ้างแล้วหันมาดื่มนมตราหมีบ้างก็อาจจะดี รูปคลื่นรีบาวน์ของทองคำและดัชนีเหมืองใกล้อิ่มตัวเต็มที และเริ่มเกิดสัญญาณกลับตัวในระดับ 4 ชม.บ้างแล้ว กองทุนทองคำช่วงนี้มีแต่ทยอยปล่อยโดยไม่มีการซื้อเข้า ถ้าทองคำยังตื้อไปต่อได้อาจจะไปได้อีกไม่ไกลแล้วเจอเข้ากับเรื่องหนักๆในชีวิตอีกครั้ง ท่านที่อยากจะลุ้น 1700$ ก็ต้องทนเสียวเอาเอง ผุ้เขียนคาดว่าราคาจากโซนนี้เป็นต้นไปตั้งแต่ในคืนนี้ไปจนถึงคืนพรุ่งนี้ถือว่าเริ่มเข้าเขตอันตรายที่พร้อมจะเกิดสึนามิอีกครั้งได้แล้วครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ คุณปิรันย่า

แล้วลงรอบนี้ควรไปรับที่เท่าไหร่ดีค่ะ จะได้เห็น 1480 เลยหรือป่าวค่ะ

ขอบคุณมากฯคะ คุณปิรันย่า เกือบจะขึ้นรถแล้ว ถ้าเจอสึนามิถล่มแบบ ความสูงความเร็วมาแบบไม่ทันตั้งตัวละก็ เรียกว่าคงได้กลืนแมงเม่าไปเป็นเบือ น่ากลัวและคงได้แต่รอคลื่นลมสงบดีกว่า แสดงว่าเร็วฯนี้ กองทุนคงจะเทออกมาแน่ฯ เพราะภัยพิบัติน้ำท่วม จำเป็นต้องขายทำกำไรก่อน มาซ่อมแซมบ้านก่อนหุ้นตก คนตกงาน จำเป็นต้องรัดเข็มขัด คงจะต้องทยอยขายสินทรัพย์ ออกมาใช้จ่ายไปก่อนแน่ฯ -_-

อูย. หวาดเฉียว ขอบคุณนะคะเฮียที่มาเตือนตลอด รอดพ้นมาได้ทุกที

จังหวะตอนนี้ถ้ามีของเก่าจะถือลุ้นบริเวณ 1700$ ให้ได้ไม่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้นะครับ ดัชนีเหมืองยังรีบาวน์ไม่ถึงระยะสุดท้ายของมันเพียงแต่ผู้เขียนดูแล้วคาดว่ามันเริ่มอิ่มตัวและอันตรายที่จะพยายามลุ้นให้ถึงจุดสุดท้ายของมันเพราะอาจจะไปไม่ถึงแล้วลงทันที ผู้เขียนคาดว่าถ้าทองคำจะตื๊อขึ้นได้อีกก็อาจจะเป็นการขึ้นสั้นๆครั้งสุดท้ายของมันก่อนเจอเข้ากับของหนัก วันนี้ถ้าคิดจะลุ้นขึ้นต้องเกินระยะ 1684$ ให้เห็นเสียก่อน แต่ถ้าขึ้นทะลุไปไม่ได้ก็เตรียมตัวโดนจัดหนักได้ครับ สำหรับผู้ที่คิดจะไปเข้าใหม่ตอนนี้นั้นผู้เขียนจึงมีความเห็นว่าไม่น่าคุ้มเสี่ยงกับกำไรเพียงเล็กน้อยซึ่งยังไม่รู้ว่าจะได้จริงหรือเปล่าเพราะอาจจะหนีไม่ทันจนเงินทั้งก้อนต้องพลาดพลั้งถูกจับเป็นเชลย แต่ถ้าอยากจะเสี่ยงดอยให้ได้ก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ คุณได้รับสิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้

สวัสดีครับ

วันนี้แค่แวะมาเตือนครับว่าวางขวดกระทิงแดงลงๆบ้างแล้วหันมาดื่มนมตราหมีบ้างก็อาจจะดี รูปคลื่นรีบาวน์ของทองคำและดัชนีเหมืองใกล้อิ่มตัวเต็มที และเริ่มเกิดสัญญาณกลับตัวในระดับ 4 ชม.บ้างแล้ว กองทุนทองคำช่วงนี้มีแต่ทยอยปล่อยโดยไม่มีการซื้อเข้า ถ้าทองคำยังตื้อไปต่อได้อาจจะไปได้อีกไม่ไกลแล้วเจอเข้ากับเรื่องหนักๆในชีวิตอีกครั้ง ท่านที่อยากจะลุ้น 1700$ ก็ต้องทนเสียวเอาเอง ผุ้เขียนคาดว่าราคาจากโซนนี้เป็นต้นไปตั้งแต่ในคืนนี้ไปจนถึงคืนพรุ่งนี้ถือว่าเริ่มเข้าเขตอันตรายที่พร้อมจะเกิดสึนามิอีกครั้งได้แล้วครับ

ขอบคุณค่ะเฮียปิรันย่า

แล้วจัดหนักรอบนี้ น่าจะลงไปถึงเท่าไหร่ค่ะ ควรจะเข้าแนวรับที่เท่าไหร่ดี จึงจะปลอดภัย

ขอบคุณค่ะ