ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โหเก่งสุดยอดครับ รบกวนมาวิเคราะห์ทุกวันด้วยซิครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันอังคาร

ระวังด้วยนะครับ อย่า Buy เพลินล่ะ

วันพุธ ตอนเช้า

ผ่านไป 10 นาที ร่วงลงมา 50 กว่าเหรียญ

วันนี้ ครับ

ทองวิ่งตาม Technical Analysis ล้วนๆเลยครับ ศึกษากันเยอะๆนะครับ จะช่วยให้เราวิเคราะห์ได้ง่ายขึ้น

โชคดีและร่ำรวยนะครับ ทุกท่าน

Gold Spot Trader Thaiforexschool

อ่านเข้าใจง่ายมากๆๆ รบกวนมา แนะนำทุกๆวัน เลยนะคราบ

ไม่มีคำบรรยาย ดูภาพเอาเลยละกันนะครับ

Gold Trader Thaiforexschool

ขอบคุณมากๆนะคะ เข้าใจง่ายมากค่ะ !thk

ไม่มีคำบรรยาย ดูภาพเอาเลยละกันนะครับ

Gold Trader Thaiforexschool

คลื่น 4 กับ คลื่น 1 overlap กัน จะเกิด คลื่น 5 failure ใหมครับ

ถูกแก้ไข โดย Manday

สวัสดีครับ สมาชิก Thaigold ทุกท่านครับ

นานแล้วนะครับ ที่เราไม่ได้เจอกัน หายไปปีนึง มัวแต่เทรด forex กับเทรด GoldSpot(XAU/USD) ในบางโอกาสครับ โดยส่วนตัวผมเทรดforex เป็นหลักครับ แต่ก็มีเทรดเดอร์ที่อยู่ในบอร์ด มาให้วิเคราะห์กราฟทองคำให้เหมือนกันครับ

วันนี้มีบทวิเคราะห์มาให้ครับผม

สวัสดีครับ เทรดเดอร์ที่เทรดทองคำ ทั้งทองแท่ง , GF และ GS

สำหรับมุมมองส่วนตัวในการวิเคราะห์กราฟทอง ตอนนี้ผมมองว่า มันขึ้นมาถึงโซนที่เรียกว่า "มรึงขึ้นมาเยอะเกินไปแล้ว " Overbought นั่นเอง ครับ แต่ยังมีแนวต้านหลัก Major Resistance Zone อยู่ที่ราคา 1790 ไปจนถึง 1800 และในช่วงสองวันมานี้ เริ่มจากเมื่อวาน กราฟได้ขึ้นไปทดสอบจุดสูงสุดที่ได้ทำไว้เมื่อตอนวันศุกร์ที่แล้วก่อนตลาดปิด แล้วก็กลับตัวลงมา และไ

ซด์เวย์อยู่ทั้งวัน ในช่วงกลางวันเมื่อวานนี้ และเมื่อตอนดึก ราคาได้ล่วงลงมา ทำเอาเทรดเดอร์หลายๆคน เฮ ตามกันไปครับ สำหรับคนติดดอย ก็รอไปก่อนนะครับ ราคายังมี Major Resistance ให้ขึ้นไปทดสอบ

ดูจากสถิติที่ผ่านมา สามวันแรกของสัปดาห์ กราฟทองไม่ค่อยวิ่งไปไหนหรอกครับ มันจะไซด์เวย์ หรือไม่ก็สวิงวงกว้าง อยู่ในช่วงระหว่าง 10-20 เหรียญ แล้วแต่วัน

แต่ในช่วงสองวันสุดท้าย ก็คือ วันพฤหัสบดี กับวันศุกร์ คือวันที่มันวิ่งแบบทะลุ ทะลวง จนทำให้เทรดเดอร์บางคน ถึงกับใส้แตก นอนระบม ในช่วงเสาร์ อาทิตย์เลยครับ

ยังไงก็ระวังไว้ด้วยครับ 2 วันอันตราย โปรฟิตของท่านที่ทำมาในสามวัน อาจจะหายไปในพริบตา รวมทั้งเข้าเนื้อด้วย

สำหรับปัจจัยพื้นฐานที่ควรเฝ้าระวังในสัปดาห์นี้ ก็เป็นตัวเลข ยอดขายบ้านมือสอง ตัวเลขการสร้างบ้านใหม่ และผลกระทบหลังจากแบงค์ชาติสหรัฐซื้อคืนพันธบัตรรอบที่สาม

แนวรับ ที่สำคัญในสัปดาห์นี้อยู่ระหว่างราคา 1725-1735 $

แนวต้านที่สำคัญในสัปดาห์นี้มี 2 Zone คือ โซนแรก ไฮ ที่เกิดเมื่อเร็วๆนี้ และโซนที่สองคือ 1790 -1800$

แนวทางการเทรด

รอราคาย่อ แล้ว Buy แต่อย่า Buy เพลินเมื่อราคาถึงโซนแนวต้าน

โชคดีและร่ำรวยครับ ทุกท่าน

Thaiforexschool

จะมาอัพเดทการวิเคราะห์ทองคำให้บ่อยๆนะครับ

หรือถ้าท่านใดว่าง ก็เข้าไปดู Page ของ Thaiforexschool ได้ครับ มีวิเคราะห์ค่าเงิน ทองคำ

https://www.facebook.com/Thaiforexschool?ref=hl