ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มี MACD 2 ชุดนะครับ

ชุดแรก 12 26 9 เอาไว้เข้า ออเดอร์ ตัดขึ้น Buy ตัดลง Sell

ชุดที่สอง 26 78 9 ตัวนี้เอาไว้ดูแนวโน้ม ถ้า Histogram Bar ของ Macd ตัดเส้น Zero Line จะแสดง แนวโน้มขาขึ้น และถ้ามันอยู่ใต้เส้น Zero line จะแสดงแนวโน้มขาลง ดังรูปครับ

และสำหรับใครที่ชอบระบบเทรดง่ายๆ ไม่ต้องวิเคราะห์กราฟให้ยุ่งยาก ดูสัญญาณจากระบบเทรดนี้เลยครับ สามารถทำกำไรได้ดีในกราฟ Gold

เอาไฟล์ .ex4 ไปไว้ใน System © >> Program files >> MT4(โบรกเกอร์ของท่าน) >> Expert >> Indicators แล้วก็วางไฟล์นั้นลงใน Indicators ทั้งหมดครับ

เอาไฟล์ .tpl ไปไว้ใน System ©>> Program Files >> Mt4 >> Templates แล้ววางไฟล์ลงใน Templates ครับ

ดาวน์โหลดได้ที่นี่ครับ http://www.mediafire.com/?rmyyhbml15aayhp

Lesson 1 : อธิบายระบบเทรดและวิธีใช้ Indicators แต่ละตัวในระบบ

!thk !thk !thk

ขอบคุณครับคุณ แมค ที่ชี้แนะ

ผมเพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้คุณ แมค รู้สึกถูกใจดีครับ สอนให้เข้าใจง่าย ๆ ดีคับ ยังไงจะเรียนรู้ต่อไปครับ

ปล. กราฟทอง เอามาลงได้ทุกวันไหมครับ (ข้างบน ทั้งสองแบบ ) จะได้ฝึกหัดดูไปด้วยครับ ขอบคุณสำหรับน้ำใจครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับทุกคน

ตอนนี่ราคาลงมากระแทกที่เส้น EMA 50 ที่ Time Frame 1 ชั่วโมงนะครับ ถ้าผ่านได้ ราคาจะลงไปที่เส้น Support Trendline หรือประมาณ Fibonacci 61.08 % ที่เป็นแนวรับที่ราคา 1421 $

แต่ถ้าไม่ผ่านเส้น EMA 50 ขึ้นไปทดสอบ High อีกครั้ง แนวต้านอยู่ที่ 1435 และ High เดิมครับ รอดูราคาแถวๆนั้น ถ้าไม่ผ่าน ก็ Sell อีกรอบ ช้าไปหน่อยครับ บทวิเคราะห์วันนี้ ช่วงเช้าติดธุระ เฝ้าพระอินทร์ เพลินเลย อิอิ

ดูกราฟกันเลยครับ

โอ้ว หันมาดูกราฟ ราคาทะลุ EMA แล้ว ดูแนวรับต่อไปเลยครับ 1421 ถ้าไม่ผ่าน ขึ้นไปทดสอบ 1435 กับ High อีกครั้ง แต่ถ้าผ่านได้ มุดดินลงไปหา Low 1391 แน่นอนครับ

โชคดี ร่ำรวยนะครับ วันนี้ใคร Sell รวย แต่อย่าพึ่งปล่อยยาวนะครับ 10-20 $ เก็บไปก่อน เพราะมันยังไม่ลงยาวหรอก ต้อง Sideway พักตัวแถวๆนี้แหระครับ รอเวลา Break out อีกที

โชคดี ร่ำรวยนะครับ วันนี้ใคร Sell รวย แต่อย่าพึ่งปล่อยยาวนะครับ 10-20 $ เก็บไปก่อน เพราะมันยังไม่ลงยาวหรอก ต้อง Sideway พักตัวแถวๆนี้แหระครับ รอเวลา Break out อีกที

ไม่ค่อยเข้าใจตรงนี้ครับ

หมายถึงขึ้นหรือลงแรงอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

รอคำชี้แนะ สำหรับสัปดาห์หน้าอยู่นะครับ อาจารย์

สวัสดีครับ ทุกคน ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ เมื่อวานโทษทีครับ ไม่ได้มาวิเคราะห์ให้ดู

เมื่อวานกราฟ 4 ชั่วโมงสวยมากครับ ลงไปที่เส้น EMA 50 แล้วเกิดการกลับตัว มี Pin Bar เกิดขึ้นตรงตำแหน่งเส้น EMA 50 นั่นมันก็สามารถบ่งบอกเราได้ว่า กราฟกำลังจะกลับตัวขึ้นต่อ โดยแนวต้าน ณ ปัจจุบัน ก็คือ High 1440 ครับ

Trading Range 1410-1440 $

ถ้าราคาขึ้นมาแล้วสามารถทะลุ High เก่า 1440 ขึ้นไปได้ เป้าหมายต่อไป 1450 ครับ เป้าหมายของราคาทองคำยังอยู่ที่ 1500 แต่มันยังไม่ขึ้นทีเดียวหรอกครับ ขึ้นแล้วก็ลงมาปรับตัว แล้วก็ขึ้นต่อ ให้ใส่ EMA 50 ที่กราฟ 4 ชั่วโมงไปด้วยครับ ตราบใดที่ราคาลงมา แล้วไม่สามารถทะลุผ่านเส้นค่าเฉลี่ยเส้นนี้ได้ ราคาทองคำยังคงเป็นแนวโน้มขาขึ้นต่อไปครับ

ในทางกลับกัน ถ้ามันสามารถทะลุผ่านเส้นค่าเฉลี่ย 50 วัน นั่นหมายความว่า กำลังจะเริ่มเปลี่ยนเป็นแนวโน้มขาลง

สำหรับเพื่อนๆคนไหน ที่ชอบการวิเคราะห์ทางเทคนิค ผมมี e-book เกี่ยวกับการวิเคราะห์ทางเทคนิคมาให้อ่านกันครับ ลองไปโหลดมาอ่านกัน ช่วยได้เยอะเลยครับ ดาวโหลดได้ที่นี่ ครับ

ขอบคุณครับ

Mac