ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟ week error ครับตรงส่วนนั้น ไม่ต้องไปสนใจมันครับ มันแค่โชวราคาปัจจบัน บนกราฟเราเฉยๆ แต่ Time Frame อื่น ยังทำงานปกติครับ

ขอบคุณครับอาจารย์

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทดสอบ 1431 กันคืนนี้เลยครับ

คิดว่าจะผ่านได้มั๊ยคะ ขอบคุณค่ะ

คิดว่าจะผ่านได้มั๊ยคะ ขอบคุณค่ะ

กรณีแรก แนวต้านนี้แข็งแกร่งพอสมควรครับ เพราะมันเป็น Major Resistance Daily , week ดูจากที่ราคามันขึ้นมาชนวันนี้สิครับ เด้งลงทันที พรุ่งนี้รอดูอีกวันครับ ถ้าเกิดแท่งเทียนกลับตัวบริเวณแนวต้าน 1431/30 เกิด Pin Bar ก็ Sell กันเลยครับ

กรณีที่สอง ถ้าทะลุผ่าน อย่าพึ่งกระโดดเข้าใส่ เด๋วติดดอย มันอาจจะหลอกเรา เป็น False Breakout แล้วเกิดหัวกลับทิ่มลง แล้วจะแย่ ครับ รอให้มันผ่านไปก่อน แล้วมันต้องกลับมาทดสอบจุดที่มันทะลุไปแน่นอน จังหวะที่มันลงมาทดสอบนั่นแหระ คุณค่อยหาจังหวะ Buy

กรณีที่สาม ถ้าคุณเป็นพวก Swing Trade เก็บสั้นๆ ก็ดัก Sell ดัก Buy ไว้ตามแนวรับแนวต้าน แล้วตั้ง Stop Loss ไว้ซัก 4 $(400 จุด) ผมจะตั้งไว้ประมาณนี้ ผิดก็หาจังหวะเข้าใหม่

3 สิ่งที่จะทำให้คุณอยู่รอดในตลาดเหล่านี้ 1. ตัดขาดทุน 2. ตัดขาดทุนให้เร็ว 3. ตัดขาดทุนให้เร็วที่สุด

Don't focus on make profit , focus on protecting what you have .

ในกราฟ30นาที มันก็ขึ้นไปชนตั้ง 2 ทีแล้วอ่ะ

แล้ว pin bar เป็นยังไงคะ ทำไมถ้าเกิดแล้วมันต้องลงเหรอคะ

ดูเหมือนจะขึ้นต่ออ่ะ

แล้วมี pin bar แต่ไม่ลงหรือลงหลอกๆบ้างป่าวคะ

มันได้ย้อนลงมาทดสอบประมาณ 1427 แน่ะ แล้วอย่างงี้คิดว่า มันกำลังขึ้นต่อไหมเนี่ย แปลว่าย้ำฐานได้ป่าวอ่ะ

ถูกแก้ไข โดย angelz

ไปโน่นเลย เมื่อกี๊ยังคิดๆอยู่ว่าไป 1434 ป่าว แต่ไปไม่ถึง

วันนี้ไปไกลกว่าที่คิดแฮะ

ตอนนี้รอราคาลงมาครับ มีแนวรับอยู่ที่ Support Trendline แนวรับแรก 1424(fibonacci 78.6%) แนวที่สอง 1418 (support trendline & Fibonacci 61.8%)

ในทางกลับกัน ถ้ามันทะลุ Support Trendline ลงไป เป้าหมายก็คือ Low เดิมครับ ที่ Fibonacci 0 % (1391)

สำหรับ ขา Sell ชอบสวน รอแถวๆ 1434 ถ้าขึ้นไปแล้วไม่ผ่าน Sell ได้เลยครับ ถ้าผ่านรีบกระโดดออกครับ

ขอให้ร่ำรวย ทุกคนนะครับ ช่วงนี้กราฟทองเริ่มวิ่งโหดกลางสัปดาห์ ศุกร์นี้ Non-farm Payroll โหดแน่นอนครับ

สวัสดีค่ะ คุณ mac

ขอเข้ามาเรียนรู้ด้วยคนค่ะ

+1ค่ะ คุณ Mac ขอบคุณมากค่ะ

เล่นทองแท่งค่ะ ค่อยๆปล่อยออกไปแต่ไม่ได้ซื้อกลับเลยเพราะย่อมานิดเดียวก็ไปต่อซะแร้ววว

ขอติดตามการวิเคราะห์ของคุณ mac ด้วยคนครับ.......

.ขอบคุณครับ :rolleyes:

วันนี้เล่นไม่ถูกเลย เอางัยดีคับ อาจารย์

รอคำชี้แนะคับ

สวัสดีครับทุกคน

ตอนนี่ราคาลงมากระแทกที่เส้น EMA 50 ที่ Time Frame 1 ชั่วโมงนะครับ ถ้าผ่านได้ ราคาจะลงไปที่เส้น Support Trendline หรือประมาณ Fibonacci 61.08 % ที่เป็นแนวรับที่ราคา 1421 $

แต่ถ้าไม่ผ่านเส้น EMA 50 ขึ้นไปทดสอบ High อีกครั้ง แนวต้านอยู่ที่ 1435 และ High เดิมครับ รอดูราคาแถวๆนั้น ถ้าไม่ผ่าน ก็ Sell อีกรอบ ช้าไปหน่อยครับ บทวิเคราะห์วันนี้ ช่วงเช้าติดธุระ เฝ้าพระอินทร์ เพลินเลย อิอิ

ดูกราฟกันเลยครับ

โอ้ว หันมาดูกราฟ ราคาทะลุ EMA แล้ว ดูแนวรับต่อไปเลยครับ 1421 ถ้าไม่ผ่าน ขึ้นไปทดสอบ 1435 กับ High อีกครั้ง แต่ถ้าผ่านได้ มุดดินลงไปหา Low 1391 แน่นอนครับ

โชคดี ร่ำรวยนะครับ วันนี้ใคร Sell รวย แต่อย่าพึ่งปล่อยยาวนะครับ 10-20 $ เก็บไปก่อน เพราะมันยังไม่ลงยาวหรอก ต้อง Sideway พักตัวแถวๆนี้แหระครับ รอเวลา Break out อีกที