ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Joch ปากน้ำโพ

วิเคราะห์เจาะลึกแผนการลงทุน by Joch ย้อนเวลาแต่ไม่ Upadate ปัจจุบัน

โพสต์แนะนำ

ฝากความหวังกับจารย์jochด้วยคนครับ

oldypengy@yahoo.co.th

และรบกวนขอรายละเอียดการเรียนเพิ่มเติมครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Update 09-11-2011 สวัสดีครับเพื่อน ๆ นักลงทุน ทุก ๆ ท่าน ...เมื่อคืนราคาวิ่งอยู่ในกรอบ 1775-1803 ยังไม่สามารถผ่านแนวต้านขึ้นไปได้ ...แนวโน้มและทิศทางของสัญญาณเทคนิค บอกว่าวันนี้มีแนวโน้มลงต่อ แต่อาจรีบาร์วขึ้นไปในตลาดเอเซียก่อน ส่วนตัวคิดว่าให้ระวังอาจขึ้นไปไม่มากแล้วลงต่อ เพราะเทรนยังขึ้นต่อก็จริงแต่อีกไม่มาก แต่ก็ยังมีลุ้น 1820-1840 ถ้าหากผ่านแนวต้าน 1791-1804 และยืนได้ แต่ถ้าวันนี้ไม่สามารถผ่านแนวต้าน 1791-1804 ไปได้และหลุดแนวรับ 1780 ลงมา เป้าหมายทุกอย่างที่รออยู่ก็ต้องประเมินว่าล้มเหลว ฉนั้นเราควรวางแผนการลงทุนทั้ง ทองแท่งและ Gf ไว้ดังนี้

แผน 1 สำหรับ ทองแท่ง ขอบอกว่าจะเข้าซื้อแท่งวันนี้เสี่ยงครับ และเริ่มมีความกดดันในความเสี่ยงที่จะถือ L ต่อ หรือจะเข้าซื้อเพิ่มเพราะถ้าหากไม่ผ่าน 1791-1804 และหลุดแนวรับ 1786-1780 ลงมา ถ้าเล่นสั้นคุณควรต้องตัดสินใจว่าจะทำกำไรหรือถือต่อ ....แต่สำหรับผมถ้าวันนี้ราคาไม่หลุดแนวรับ 1780 ส่วนตัวคิดว่าถือต่อครับ(ถ้าหลุด 1780 ขายครับ) ถ้าผ่านแนวต้าน 1791-1804 ขึ้นไปได้ ก็ถือ แท่งต่อ ไปลุ้น 1820-1840 ต่อไป (แต่ถ้ายอมรับความเสี่ยงไม่ได้ก็ขายครับ ถ้าผ่าน 1791-1804 สองแนวต้านนี้ไปไม่ได้ ถ้าเล่นสั้น) แต่ถ้าท่านใดตกรถ หรือขายหมูไป เสี่ยงมากที่จะเข้ามาในตลาดอีกถ้าจะ เข้าถ้าไม่อยากเสี่ยงรอให้ยืนเหนือ 1804 ให้ได้ถ้าได้และไม่หลุดลงมาอีก ผมก็จะเสี่ยงซื้อ 20% และสำรองพ๊อตไว้หากผ่าน 1804 ไปแล้วหลุดลงมาอีก และสำรองพ๊อตไว้เผื่อย่อมาตามแนวรับแผน 2 ที่ให้วันนี้

แผน 1 สำหรับ Gf ขา L ขอบอกว่าจะเปิด L เพิ่ม

เริ่มมีความกดดันในความเสี่ยงที่จะถือ L ต่อ หรือเปิด สัญญาเพิ่มเพราะถ้าหากไม่ผ่าน 1791-1804 และหลุดแนวรับ 1786-1780 ลงมา ถ้าเล่นสั้นคุณควรต้องตัดสินใจว่าจะทำกำไรหรือถือต่อ ....แต่สำหรับผมถ้าวันนี้ราคาไม่หลุดแนวรับ 1780 ส่วนตัวคิดว่าถือต่อครับ ถ้าผ่านแนวต้าน 1791- 1804 ขึ้นไปได้ และถือ L ไปลุ้น 1820-1840 ต่อไป

แผน 2 สำหรับ ขาทองแท่งและขา Gf ถ้าราคาไม่หลุด 1747 ส่วนตัวผมคิดว่ายังขึ้นไปได้อีก (อาจมีแรงเทขายออกมาก่อน) ฉนั้นถ้าวันนี้ไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 ขึ้นไปได้และหลุดแนวรับ 1786-1780 ก็ให้ทะยอยขายทำกำไรออกมาก่อนถ้าไม่อยากเสี่ยง(เล่นสั้น แล้วถอยไปลุ้นแนวรับ 1770-1759-1747 อาจลงมาถึงหรือไม่ถึงก็ได้) สำหรับขา S ผมไม่แนะนำให้ S ในช่วงนี้ถึงปีใหม่, ตรุษจีน และสงกรานต์ เพราะเกรงว่าถ้าท่านเปิด S แล้วได้จะไม่คุ้มเสีย ถ้าจะ S (ถ้าจะเสี่ยง S ให้หลุด 1780 แล้วค่อย S แต่ถ้าลงมาแล้วไม่หลุดแนวรับ 1770-1759-1747 ก็ให้เล่นสั้นทำกำไรออกมาก่อน และรอดูว่า หลุดแนวรับ 1747 หรือปล่าวถ้าหลุด เปิด S ต่อ )แต่ถ้าไม่อยากเสี่ยงผมว่าน่าจะไปรอให้หลุด 1747 จริง ๆ จะดีกว่า หรือไม่ก็ไปรอ S หลังปีใหม่ หรือหลังสงกรานต์จะดีกว่าไหม ลองตัดสินใจเองดูอีกทีนะครับ ส่วนแผนของผม ๆ มองไว้แบบนี้ ...ขอให้โชคดี

ถูกแก้ไข โดย อ.Joch ปากน้ำโพ

ขอบคุณมากคับ อ.Joch มาวิเคราะห์ให้แต่เช้าเลย แนวทางชัดเจนดีมากๆ

+1 :wub:

ขอบคุณมากครับสำหรับโหวต และทุกท่านที่เข้ามาสมัครเป็นแฟนพันธุ์แท้ ถ้าถูกใจ ช่วยกด +1 ที่มุมล่างขวามือด้วยก็จะเป็นกำลังใจมิใช่น้อยครับ จะได้มุ่งมั่นวิเคราะห์ต่อไป

สวัสดีครับอ.Joch ผมขอขอบพระคุณอ.Joch ที่เสียสละเวลาเขียนบทความวิเคราะห์ให้ทุกคนเป็นแนวทางซื้อขายทองคำครับ

กด + ให้อาจารย์แล้วครับและขอเป็นกำลังใจให้อาจารย์มุ่งมั่นทำสิ่งที่ดีต่อไปครับ

ถูกแก้ไข โดย jirat

สวัสดีครับอ.Joch ผมขอขอบพระคุณอ.Joch ที่เสียสละเวลาเขียนบทความวิเคราะห์ให้ทุกคนเป็นแนวทางซื้อขายทองคำครับ

กด + ให้อาจารย์แล้วครับและขอเป็นกำลังใจให้อาจารย์มุ่งมั่นทำสิ่งที่ดีต่อไปครับ

ขอบคุณครับสำหรับทุก ๆ คะแนนโหว๊ต ขอบคุณจริงๆ จากใจ...Joch ปากน้ำโพ

+1 ค่ะ อ.Joch ติดตามทุกวัน จากแฟนคลับค่ะ ขอบคุณนะคะ :wub: :wub:

เมื่อคืนจับมาตัวนึง 1780 ค่ะ !57 !gvme