ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Joch ปากน้ำโพ

วิเคราะห์เจาะลึกแผนการลงทุน by Joch ย้อนเวลาแต่ไม่ Upadate ปัจจุบัน

โพสต์แนะนำ

ขอสมัครรับข้อมูลด้วยคนนะครับ thong575@hotmail.com

ถูกแก้ไข โดย athongso

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอด้วยคนครับอาจาร์ย

sumrethsuth@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ :P

ขอสมัครเป็นสมาชิของอาจารย์อีกหนึ่งคน และ รบกวนขอข้อมูลด้วยนะคะ อาจารย์ Joch

ขอบคุณมากค่ะ

ขอสมัครสมาชิกด้วยครับ ติดตามผลงานอยู่ครับ

sirathanyaphong@gmail.com

ขอสมัครสมาชิกด้วยดะ ติดตามผลงานอยู่คะ

vachira_pool@ hotmail.com

!_087 ขอบคุณค่ะ อาจารย์จอร์จ เด่นล่าง ออกมาเรียบร้อยแล้ว ต่อไปขอให้ ขึ้นไปเด่นบนนะคะ 1782 อิอิ !_06

เฉลี่ยตามแผนเลยครับ ถ้าไม่หลุด 1758 - 1746...5555+

ถูกแก้ไข โดย อ.Joch ปากน้ำโพ

ติดตามผลงานการวิเคราะห์ ของจารย์

ขอรายละเอียดมาศึกษาด้วยคนครับ

ppouyk@hotmail.com

ขอบคุณครับ

ถ้ามันหลุดไป1755แล้วขึ้นมา1760ถือว่ายังไม่หลุดใช้ไหมครับ

หลายครั้งมาก ดีกับคนดอย...คนรอซื้อโดนเอาเปรียบ

post-951-067174000 1320951236.jpg

ถ้ามันหลุดไป1755แล้วขึ้นมา1760ถือว่ายังไม่หลุดใช้ไหมครับ

ใช่ครับ....แต่ก็ใช่ว่าจะไม่หลุด ต้องดูว่ายืน 1760 ได้แล้วสามารถผ่านแนวต้าน 1766 ด้วยว่าผ่านได้ไหมถ้าผ่านได้ก็น่าเสี่ยง แต่มันจะทำกำไรแค่ระยะสั้นเท่านั้น ต้องถามตัวคุณเองว่ายอมรับความเสี่ยงได้ไหมหากขึ้นไปไม่มากแล้วทุบต่อ.. เสี่ยงกับดอยได้ไหมถ้าได้ก็ลุย แต่ถ้าไม่อยากเสี่ยงก็อยู่เฉย ๆ ก่อน ครับ แต่ถ้าปรับฐานต้องเล่นชิ่ง อาจจะปรับฐาน abc ก่อน หาจังหวะเล่นขิ่งให้ดี ๆ ระหว่างกรอบที่ให้ไว้ แนวรับ 1758แนวต้าน 1802 สำคัญคือวันนี้อาจมีรีบาร์ว แล้วโดนดักทำกำไรต่อ ก็ระวังไว้ด้วยนะครับ ...โชคดีครับ...

สำหรับท่านที่ชอบเสี่ยงตัดซื้อเลยตามสัญญาณรีบาร์ว 1 พ๊อต และสำรองอีก 1 พ๊อต หากรีบาร์วไปได้ไม่ไกล ...แต่เห็นราคาสมาคมแล้วเราเสียเปรียบมาก...ลองตัดสินใจดูครับ

ต้องหลังไมค์ เปิดเผยหน้าเวปไม่ได้ เดี๋ยวโดนกินตับครับ 555+ เพราะเสียท่าผมมาก็หลายรอบแล้ว หุหุ บอกให้ก็ได้ 1 ข้อพอนะ ง่าย ๆ ถ้าทำได้จะเป็นผล + กับพวกเราเอง ก็คือ ถ้ากั๊กมากก็อย่าไปซื้อ ครับ ดูจากราคาสมาคม และเรลไทม์คำนวณ ที่ผมวงไว้ให้ก็ได้ ต่างนิดหน่อยไม่เป็นไร

ซื้อได้ ลองดูครับ ถ้ามีพลังไม่ซื้อกันได้มาก ๆ เค้าจะขายไม่ได้เองอัตโนมัติครับ

สวัสดีครับ ขอสมัครรับข้อมูลจาก อ.Joch ด้วย ขอบคุณครับ

หลายครั้งมาก ดีกับคนดอย...คนรอซื้อโดนเอาเปรียบ

ราคาไม่เป็นธรรมแบบนี้หลายครั้งแล้วคะ. เราทำอะไรไม่ได้มาก ฝ่ายขายก็อ้างว่าไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อ บ้างก็บอกว่าค่าพรีเมี่ยมเมืองไทยถูกแล้วให้เข้าใจร้านทองด้วย

จริงน่าจะมีสมาคมผู้ซื้อทองคะ เพื่อถ่วงดุล ไม่อย่างนั้นสมาคมจะมีอำนาจอยู่ฝ่ายเดียว

ปล ขอออกความเห็นหน่อยคะ คันมือ

ขอคุณคะ แอบอ่านทุกวันคะ

ถูกแก้ไข โดย Aiya

ราคาไม่เป็นธรรมแบบนี้หลายครั้งแล้วคะ. เราทำอะไรไม่ได้มาก ฝ่ายขายก็อ้างว่าไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อ บ้างก็บอกว่าค่าพรีเมี่ยมเมืองไทยถูกแล้วให้เข้าใจร้านทองด้วย

จริงน่าจะมีสมาคมผู้ซื้อทองคะ เพื่อถ่วงดุล ไม่อย่างนั้นสมาคมจะมีอำนาจอยู่ฝ่ายเดียว

ปล ขอออกความเห็นหน่อยคะ คันมือ

ขอคุณคะ แอบอ่านทุกวันคะ

ตั้งราคาแบบหวานอมขมกลืน...ไม่มีกฏหมายเข้ามาควบคุมก็แบบนี้แหละครับ ให้สมาคมผู้ค้าทองคำเป็นผู้กำหนด โดย ร้านทองประมาณ 5 ร้าน รวมตัวตั้งเป็นสมาคม กำหนดราคาเองเลยตามใจชอบ ผมว่าถ้าคิดว่ามีอำนาจอยู่ในมือแล้ว มีอำนาจก็ปล่อยเค้า แต่คนเรามันน่าจะเห็นใจกันบ้างนะครับ...ถ้ามียังมีหัวใจกันอยู่...ถ้าวันนี้ราคาไม่เอาเปรียบผมเฉลี่ยซื้อครับ