ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Joch ปากน้ำโพ

วิเคราะห์เจาะลึกแผนการลงทุน by Joch ย้อนเวลาแต่ไม่ Upadate ปัจจุบัน

โพสต์แนะนำ

เหลือเวลาอีก 10 นาที จะ 5 ทุ่ม ดูจากกราฟแล้วพรุ่งนี้น่าจะมีข่าวดีนะค่ะ อิอิอิอิอิ อย่างน้อยก็ได้ลงดอยมาแล้ว 1 ด่าน เหลืืออีก 4 ด่านจะไปถึงไหมค่ะปลายปีนี้ อ.จอร์ช 26450 26600 26850 26950

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เข้าซื้อที่เท่าไรดีครับ จะลงลึกไหมครับ

ถูกแก้ไข โดย tanawuth

สวัสดีครับ....คุณกระต่ายทองที่ยังอุตส่าห์เข้ามาถามไถ่ว่าทานข้าวหรือยัง และท่านอื่น ๆ ที่เข้ามาเยี่ยม เอ่อ ผมเห็นกร๊าฟแล้วมันหลอกซะ เอาผมเขวเลยเหมือนกัน ตื่นมาเห็นราคา 1770 แล้วพอใจครับ เพราะผมเทขายทำกำไร 60 % ไปก่อนหน้าแล้ว ค่อยชื่นใจหน่อยนึกว่าขายหมูไปซะแล้ว และดีใจที่เมื่อวานมีเพื่อนสมาชิกโทรมาถามว่าซื้อได้ไหม ผมก็ได้เตือนว่าเสี่ยง ไม่น่าลงทุน เพราะแนวโน้มลง ก็เป็นไปตามกร๊าฟเทคนิค และกำลังวิเคราะห์อยู่นะครับ เพิ่งตื่น รอแป๊บครับ

ถูกแก้ไข โดย อ.Joch ปากน้ำโพ

อ.Jock. สุดยอดเลยค่ะ. เมื่อวานยังไม่เข้าซื้อเพราะเชื่อมั่นว่าอ.Joch. วิเคราะห์ถูกทางแน่ๆ. ขอฝากตัวลูกศิษย์อีกคนด้วยค่ะ

สวัสดีครับเพื่อนนักลงทุนและแฟนพันธุ์แท้ ทุก ๆ ท่านครับ ทิศทางวันนี้ระยะสั้นมีสัญญาณรีบาร์ว แต่มีแนวโน้มลงอยู่ ซึ่งหมายถึงอาจมีแรงช้อนซื้อเข้ามาจากนักเก็งกำไรระยสั้น ราคาทองอาจไปได้ไม่เกิน 1802 ถ้าจะเสี่ยงเข้าซื้อ ก็ต้องวางแผนบุกและรับตามวิเคราะห์ ซึ่งวันนี้ผมจะวางแผนการลงทุนของผมวันนี้ ถ้าอ่านแล้วถ้าถูกใจและตรงใจก็อย่าลืมให้คะแนนโว๊ต+มุมล่างด้านขวาผมในกระทู้นี้กันเยอะ ๆ เลยนะครับ เพราะมันหมายถึงกำลังใจที่จะวิเคราะห์ต่อไป ขอบคุณครับ........แผนการลงทุนวันนี้มีดังนี้

แผน 1 สำหรับ ทองแท่ง (เส้นกร๊าฟสีเขียว) ถ้าวันนี้ราคาไม่หลุด1766-1758-1746

ถ้าไม่หลุด ก็น่าเฉลี่ยซื้อ 20 % และสำรองพ๊อตไว้ด้วยหากไม่เป็นไปตามแผน ถ้าไม่หลุดจริงก็จะมีแนวโน้มเด้งขึ้นไปทดสอบ 1782-1787 อีกรอบ (ส่วนตัวคิดว่าราคาน่าจะสวิงอยู่ในกรอบเส้นสีเหลืองที่ขีดไว้ ระหว่างแนวรับ 1758 และแนวต้าน 1802 มากกว่า จับจุดกันให้ดี ๆ นะครับ ) ต่อครับ ถ้าสามารถผ่าน 1782-1787 ถ้าไม่อยากเสี่ยง รอให้ผ่าน 1787 ก่อนก็ได้แล้วค่อยเฉลี่ยซื้อ 20 % และสำรองพ๊อตด้วย ถ้าผ่าน 1787 ได้มีแนวโน้มขึ้นต่ออาจได้เห็นทดสอบ 1802-1806 อีกรอบ ถ้าผ่านได้ก็น่าลงทุนเฉลี่ยซื้อ 20 % แต่ถ้าไม่สามารถผ่านแนวต้าน 1782-1787 ขึ้นไปได้ ก็ให้ชลอการลงทุนออกมานอกสนามก่อน และปรับแผนไปเล่นตามแผน 2 ต่อไป จุดให้สังเกตุและจำไว้นะครับผมจะไม่บอกซ้ำแล้ว ถ้าจุดใดเคยเป็นแนวต้าน ถ้าสามารถทะลุผ่านขึ้นไปได้ จะกลายเป็นแนวรับทันที

แผน 2 สำหรับ ทองแท่ง (เส้นกร๊าฟสีชมพูและเหลือง) ถ้าราคาไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 ที่ให้ไว้ไปได้และหลุดแนวรับ 1766-1758-1746 ลงมาให้ชลอการลงทุนออกมานอกสนามก่อน ถ้าหลุดลงมาจริงก็มีแนวโน้มทดสอบ 1713-1701-1681-1657 ต่อไปตามลำดับ จะให้สังเกตุถ้าจุดใดเคยเป็นแนวรับและหลุดลงมาจะกลายเป็นแนวต้านทันที ต่อครับ แต่ถ้าไม่หลุดแนวรับแต่ละรับที่ให้และสามารถดีดกลับขึ้นไปยืนเหนือได้ ก็ให้เฉลี่ยซื้อ 20 % และสำรองพ๊อตไว้ด้วย และให้ปรับแผนไปเล่นตามแผน 1 ต่อไป ลองตัดสินใจดูอีกที ....ขอให้โชคดี...

แผน 1 สำหรับ Gf (เส้นกร๊าฟสีเขียว) ถ้าวันนี้ราคาไม่หลุด1766-1758-1746

ถ้าไม่หลุด ก็น่าเปิด L ถ้าไม่หลุดจริงก็จะมีแนวโน้มเด้งขึ้นไปทดสอบ 1782-1787 อีกรอบ (ส่วนตัวคิดว่าราคาน่าจะสวิงอยู่ในกรอบเส้นสีเหลืองที่ขีดไว้ ระหว่างแนวรับ 1758 และแนวต้าน 1802 มากกว่า ระวังให้ดีทั้งขา S และขา L จับจุดกันให้ดี ๆ นะครับ ) ต่อครับ ถ้าสามารถผ่าน 1782-1787 ได้มีแนวโน้มขึ้นต่ออาจได้เห็นทดสอบ 1802-1806 อีกรอบ แต่ถ้าไม่สามารถผ่านแนวต้าน 1782-1787 ขึ้นไปได้ ก็ให้ปิด L และปรับแผนไปเล่นตามแผน 2 ต่อไป จุดให้สังเกตุและจำไว้นะครับผมจะไม่บอกซ้ำแล้ว ถ้าจุดใดเคยเป็นแนวต้าน ถ้าสามารถทะลุผ่านขึ้นไปได้ จะกลายเป็นแนวรับทันที

แผน 2 สำหรับ Gf (เส้นกร๊าฟสีชมพูและเหลือง) ถ้าราคาไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 ที่ให้ไว้ไปได้และหลุดแนวรับ 1766-1758-1746 ลงมามี L ปิด L เปิด S ถ้าหลุดลงมาจริงก็มีแนวโน้มทดสอบ 1713-1701-1681-1657 ต่อไปตามลำดับ จะให้สังเกตุถ้าจุดใดเคยเป็นแนวรับและหลุดลงมาจะกลายเป็นแนวต้านทันที ต่อครับ แต่ถ้าไม่หลุดแนวรับแต่ละรับที่ให้และสามารถดีดกลับขึ้นไปยืนเหนือได้ ก็ให้ปิด S เปิด L และให้ปรับแผนไปเล่นตามแผน 1 ต่อไป ลองตัดสินใจดูอีกที ....ขอให้โชคดี...

หมายเหตุ: ตามกร๊าฟสีส้ม ถ้าราคาไม่หลุดแนวรับ 1745-1713 ก็จะเป็นสัญญาณบอกว่าอาจปรับฐาน และมีทิศทางจะเป็นไปตามกร๊าฟสีส้ม

post-951-071567400 1320894212.jpg

ขอบคุณคะ ขอให้อย่าหลุดเลยยังไม่ได้ขายเลย โลบมากไปหน่อย กลัวดอยจังเลย !_02

ขอบคุณมากนะครับสำหรับคะแนนโว๊ต

เหลือเวลาอีก 10 นาที จะ 5 ทุ่ม ดูจากกราฟแล้วพรุ่งนี้น่าจะมีข่าวดีนะค่ะ อิอิอิอิอิ อย่างน้อยก็ได้ลงดอยมาแล้ว 1 ด่าน เหลืืออีก 4 ด่านจะไปถึงไหมค่ะปลายปีนี้ อ.จอร์ช 26450 26600 26850 26950

ถ้าไม่หลุด 1745-1700 ก็ยังมีลุ้นครับ ไม่แน่อาจจะปรับฐานแล้วขึ้นต่อก็ได้ ผมว่าอาจมีเด้งอีกรอบ 1900+ ไม่แน่ เป็นกำลังใจให้ครับ ...ขอให้โชคดี...

ถ้าไม่หลุด 1745-1700 ก็ยังมีลุ้นครับ ไม่อาจจะปรับฐานแล้วขึ้นต่อก็ได้ ผมว่าอาจมีเด้งอีกรอบ 1900+ ไม่แน่ เป็นกำลังใจให้ครับ ...ขอให้โชคดี...

ลงสุดรอบนี้ หมดหน้าตักเลย จะได้ไหมครับ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

:blush: จานJoch ไม่เคยทำให้ผิดหวังเลยขอบคุณมากจิงจิงคะ อย่าทิ้งพวกเราไปไหนนะคะ+1ด้านล่างให้ทุกวันคะ -_-

สวัสดีครับ อาจารย์ Joch ตอนนี้ทุกเช้าต้องเข้ามาดูบทวิเคราะห์ก่อนทุกวันเพื่อดูว่าอาจารย์ให้คำแนะนำอย่างไรก่อนนำไปตัดสินใจ ขอบคุณมากครับ