ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

http://www.manager.c...D=9540000139648 คลิกอ่านที่นี่นะคะ....

คลองหลายสายในรัชกาลที่ ๕ ที่ระบายน้ำสำคัญแห่ง กทม.

ถูกแก้ไข โดย ย่าหยา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะและขอบคุณมากค่ะ คุณ ginger moddang news baskie30 แสงแดด ย่าหยา และทุกๆคน

สวัสดีค่ะ ย่าหยา และ tannawuth

เป็นกำลังใจให้เจ๊แว่นนะครับ บ้านผมท่วมมาเดือนกว่า วันนี้ลดแล้วก็กลับมาทำ big cleaning day

เห็นสภาพบ้านแล้ว หนาวยิ่งกว่าติดดอยทอง หุ หุ

เป็นกำลังใจให้คุณ ngoodin และเจ๊แว่นและทุกๆคนที่ถูกน้ำท่วมนะคะ

ขอให้น้ำลดเร็วๆ ไวๆค่ะ

554000014483301.JPEGhttp://www.manager.c...D=9540000136758 คลิกอ่านที่นี่นะคะ...

คลองมหาสวัสดิ์ คลองขุดในสมัย ร.๔

เส้นทางช่วยผันน้ำลงสู่ท่าจีน..

ถูกแก้ไข โดย ย่าหยา

ขอบคุณครับคุณมดแดง,คุณgingerสวัสดีครับทุกท่านและขอเป็นกำลังใจให้คุณngoodin,คุณแว่นตาและทุกๆท่านที่ประสพภัยครับ :v@

สวัสดีคะคุณมดแดง..น้องขิง..และทุกๆคน

คิดถึงนะคะบ้านใหม่เฮียกัม..ทั้งสวย..ทั้งหย่ายยย อิอิ

ตอนนี้ต้องห่างๆน้องทองไปหน่อย...เพราะออกไปไหนไม่ได้ติดเกาะ

จะไปไหนต้องนั่งเรือออกไปอย่างเดียว..แม้แต่คนงานก็ต้องซื้อเรือ

ไปรับคนพักอยู่แถวๆนี้มาให้ทำไปเล็กๆน้อยๆก่อน..สงสารเขาไม่มีรายได้กัน

เป็นกำลังใจให้เจ๊แว่นนะครับ บ้านผมท่วมมาเดือนกว่า วันนี้ลดแล้วก็กลับมาทำ big cleaning day

เห็นสภาพบ้านแล้ว หนาวยิ่งกว่าติดดอยทอง หุ หุ

สวัสดีค่ะ คุณ vanta , ngoodin และ เพื่อนๆ

เอาใจช่วยนะคะ ค่อยๆทำไปวันละเล็กละน้อย จะได้ไม่เหนื่อย ... ยังงัยก็ยังเหลือบ้านนะคะ

บางคนที่เขาไม่เหลือ แย่ยิ่งกว่าค่ะ

มดแดงได้ไปดูน้ำที่แถบๆวัดมณีลพบุรี เมือ่ตอนที่น้ำลงมาบ้างแล้ว แต่มันก็คงท่วมบ้านเขาเหล่านั้นแถบริมตลิ่ง

พร้อมๆกับความแรงของน้ำที่ไปเห็นแล้ว ไม่อยากคาดเดาเลยล่ะค่ะ ว่าเขาเหลืออะไรบ้าง :_10

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สิ่งดีๆที่ธรรมชาติมอบให้กับเรา มองให้เห็นบางมุมทั้งที่เพื่อนๆได้่เห็นและอาจมองไม่เห็น คำว่า"น้ำใจ"

วันนี้เรามาขอบคุณสิ่งรอบตัวที่ทำให้เราได้เรียนรู้ชีวิตเพิ่มขึ้น>_____<

ขอบคุณคุณกัมพลที่เปิดห้องThaiGoldให้พวกเรามาเจอกัน

ขอบคุณน้ำใจ+กำลังใจที่มอบให้แก่กันเสมอมา

ขอบคุณน้องน้ำที่มาทำให้เราเรียนรู้ภูมิประเทศของเราได้มากขึ้น

ขอบคุณบทเรียนชีวิตที่ทำให้่รู้ว่า ยากดีมีจน ก็ท่วมได้เหมือนกัน

ขอบคุณเวลาที่จะเยียวยาทุกอย่าง แต่อย่าให้มันผ่านไปเฉยๆ

ขอบคุณ"สติ"ที่มีติดตัวยามยากลำบากไว้ใช้แก้ปัญหาได้ดี

ขอบคุณที่เกิดเป็นมนุษย์ เราจะได้รู้จักเรียนรู้และปรับตัว

ขอบคุณ..................(เพื่อนๆเติมต่อในใจได้เลย)

นอนหลับฝันดี พรุ่งนี้มาลุ้นน้องทองกันต่อ :uu ราตรีสวัสด์

หวัดดีค่ะ

แค่ไม่กี่นาที แป็ปเดียว 1680-1690..และไปต่อ จะปายถึงไหน สายๆค่อยมาต่อ ค่ะ

สวัสดีครับคุณ.. Ginger Moddang Chez NOT4545 Harnsin Chinchilla fung เด็กสยาม ย่าหยา พวงชมพู แสงแดดput42 bbeam mateenee ลูกน้ำเค็ม เฟิร์ส dep99 baskie30 และทุกท่านครับ :57

กราฟรายวันเป็นแดงแท่งสิบครับ ราคาเมื่อวันศุกร์ก็ยังไม่มีนิวโลว์ลงมาได้แค่ 1672 ไม่ถึงโลว์เก่า1667ที่ผมอยากให้ลงไปซะทีจะได้จบขาลง จากนั้นราคาดีดขึ้นอย่างแรงน่าตกใจไปถึง 1699 ก่อนถูกแรงเทขายลงมาที่ 1681 แล้วก็ดีดกลับขึ้นมาที่ 169x อีกครั้งครับ :45

ราคาทิศทางตอนนี้ side way ครับ แบลคคิงเส้นเขียววิ่งลงอยูใต้เส้นแดงและอยู่ใต้เส้นเหลือง

และวิ่งแนวราบเนื่องจากยังวิ่งลงไม่ถึงน้ำเงินล่าง เลยมองว่ายังลงไม่สุดเหมือนเดิมครับ ยังคงมีโอกาสลงต่อได้ถึง 1651(MA150) ครับ

ทั้งนี้หากราคาจะขึ้นต่อก็น่าจะเป็นระยะสั้นๆ ครับ

QQE เส้นฟ้าวิ่งอยู่ใต้เส้นเหลืองทิศทางวิ่งแนวราบและอยู่ใต้เส้น 50 ครับแสดง side way :aa

แนวต้าน 1699 1710 1726 1752

แนวรับ 1672 1667 1651(MA150) 1637