ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับคุณ.. Ginger Moddang Chez NOT4545 ตังเม เด็กสยาม ย่าหยา พวงชมพู Chinchilla fung Mr.Li Ohshikung แสงแดด put42 bbeam mateenee ลูกน้ำเค็ม เฟิร์ส dep99 baskie30 GoldOfCourse Silver&Gold Goldbullish jojosung bmw2770 หัดเล่นgf และทุกท่านครับ

วันหยุดมีเวลา update ราคาช่วงบ่าย ว่าราคาวิ่งไปถึงไหนแล้ว :57

กราฟรายวันยังคงเป็นแดงแท่งสามครับ ราคาตอนนี้ 168x ยังไม่ถึงMA150ที่1667ครับ

ราคาทิศทางตอนนี้ down weakครับ

:_Rd แบลคคิง

RSI Price Line เส้นเขียว44.00 ลดลงทิศทางวิ่งลงอยูใต้เส้นแดง และอยู่ใต้เส้นเหลืองครับ

Trade Signal Line เส้นแดง 49.00 ค่าลดลงจากช่วงเช้าขณะนี้แสดงทิศทางลง ครับ

Market base Line เส้นเหลืองอยู่ที่53.12ลดลงอีกเล็กน้อย

QQE เส้นฟ้า46.72ค่าลดลงเล็กน้อยวิ่งมาใกล้เส้นเหลือง46.33เท่าเดิมทิศทางวิ่งแนวราบและอยู่ใต้เส้น 50 ครับแสดง side way

แนวต้าน 1707 1718 1728 1742 :Hot

แนวรับ 1691 1682 1667

ขอให้โชคดีครับ หวังลึกๆว่าจะได้เห็นราคาลงถึงMA150 อีกรอบนะผม รอเก็บที่ 1667 อยู่ :_ee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ พี่ chez + พี่ bmw2770 + พี่ news + พี่ moddang + พี่ XAU-METALLIC + พี่ ginger + พี่ mtts + พี่ thank + พี่ fung + พี่ (^_^).เฟิร์ส.(^_^) + พี่ย่าหยา + พี่แม่มดหน่อย + พี่ mateenee + พี่สาวมือใหม่ + พี่ GoldofCourse + พี่หัดเล่น gf + พี่ deb99 + พี่ put42 และ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคน

วันนี้วันหยุด เป็นอย่างไรกันบ้างครับ

อากาศเย็นแล้ว ทองก็ลง ยิ่งทำให้หนาวกันไปใหญ่

หนาวกายไม่พอ ยังต้องหนาวใจกับน้องทองด้วย 55+

ตอนนี้ใครที่หวังให้มันขึ้นคงต้องรอหน่อยนะครับ

เพราะมันเลือกทางลงอย่างที่พี่ bmw2770 บอกอย่างชัดเจน

ไม่ต้องรอถึงสัปดาห์หน้าอย่างที่คาดการณ์ไว้

เพราะมันหลุดเทรนขาขึ้น(ย่อย)กระจุย!!! 55+

อาเมนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

สวัสดีทุกท่านเช่นกันคับ

เมื่อคืนวันเสาร์ ราหูอมจันทร์ แล้ววันนี้วันจันทร์ เหมือนว่าทองจะโดนอมตามไปด้วย … เกี่ยวมั้ยนี่ - -" ขำๆนะคับ

ต้องดูว่าคืนนี้จะกลืนลึกลงไป หรือจะคายออกมาบ้าง วันนี้วันหยุดตลาด GF ได้แต่นั่งดู รอพุ่งนี้เช้า ชาวแท่งก็ต้องนั่งกอดรอต่อไป

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านคับ

ขอบคุณมากคับ คุณ news ขอรอ 1667 ด้วยคน ถ้าจะมาจริง

ถูกแก้ไข โดย mateenee

http://www.youtube.com/watch?v=x2uZDy1THlE&feature=player_detailpage

วันหยุด พักผ่อน ฟังเพลง

ขอให้มีความสุขในวันหยุดครับ

ถูกแก้ไข โดย news

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

รักในหลวง

http://www.naewna.com/news.asp?ID=290870

"ซีเอ็นเอ็น" เผยแพร่พระราชกรณียกิจ "สมเด็จพระเทพฯ" พาดหัวเทิดพระเกียรติ "Thailand's Angel princess" gif.gif

สำนักข่าวซีเอ็นเอ็น (Cable News Network : CNN) ได้ขอพระราชทานพระอนุญาต ติดตามถ่ายทำพระราชกรณียกิจของ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี โดยพาดหัวข่าว "Thailand's Angel princess" พร้อมทั้งเผยแพร่พระราชกรณียกิจบางส่วนนี้ ลงในวิดีโอ ผ่าน

www.cnn.com ซึ่งเนื้อหาได้แสดงถึงพระราชกรณียกิจของพระองค์ ที่เน้นในเรื่องของการพัฒนาการศึกษา และการสาธารณสุขแก่ประชาชนในท้องถิ่นทุรกันดาร

ทั้งนี้ ภาพทั้งหมดจะออกอากาศ ในวันที่ 5 ธันวาคม นี้ เวลา 07.00 น.

"ในหลวง"พระราชทานนามหอดูดาวแห่งชาติ“หอดูดาวเฉลิมพระเกียรติ 7รอบ พระชนมพรรษา” gif.gif

ดร.ศรัณย์ โปษยะจินดา รองผู้อำนวยการสถาบันวิจัยดาราศาสตร์แห่งชาติ(องค์การมหาชน) เปิดเผยถึงความคืบหน้าการดำเนินโครงการหอดูดาวแห่งชาติเฉลิมพระเกียรติ ซึ่งเป็นโครงการในพระราชดำริของสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ ซึ่งตั้งอยู่บริเวณสถานีทวนสัญญาณทีโอที กม.44.4 อุทยานแห่งชาติดอยอินทนนท์ อำเภอจอมทอง จังหวัดเชียงใหม่ ได้รับพระมหากรุณาธิคุณจากพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว โปรดเกล้า โปรดกระหม่อม พระราชทานนามหอดูดาวแห่งชาติว่า “หอดูดาวเฉลิมพระเกียรติ 7 รอบ พระชนมพรรษา” ซึ่งจะติดตั้งกล้องโทรทรรศน์ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางกระจก 2.4 เมตร พร้อมระบบโดมอัตโนมัติ นับเป็นกล้องโทรทรรศน์ที่ใหญ่ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้

ดร.ศรัณย์ กล่าวว่า ขณะนี้งานด้านโครงสร้างของหอดูดาว เช่น การก่อสร้างฐานราก อาคารหอดูดาว และอาคารควบคุมต่างๆ ได้ดำเนินการก่อสร้างแล้วเสร็จเกือบสมบูรณ์ เหลือเพียงขั้นตอนของการติดตั้งระบบไฟฟ้า ระบบเครือข่าย รวมทั้งการติดตั้งกล้องโทรทรรศน์และระบบควบคุม ในส่วนกล้องโทรทรรศน์พร้อมระบบโดมอัตโนมัติ มูลค่าประมาณ 200 ล้านบาท ขณะนี้ชิ้นส่วนต่างๆ ของกล้องโทรทรรศน์ได้ส่งจากสหรัฐอเมริกามาถึงประเทศไทยแล้ว โดยประมาณต้นเดือนธันวาคม จะมีทีมวิศวกรผู้เชี่ยวชาญจากบริษัท EOS Technologies ผู้ผลิต เดินทางมาควบคุมดูแลการติดตั้งกล้องโทรทรรศน์พร้อมระบบควบคุมดังกล่าว คาดว่าจะใช้เวลาประกอบและติดตั้งประมาณ 2 สัปดาห์

ทั้งนี้โครงการก่อสร้างหอดูดาวเฉลิมพระเกียรติ 7 รอบ พระชนมพรรษา เป็นหนึ่งในโครงการหลักของสถาบันวิจัยดาราศาสตร์แห่งชาติ (องค์การมหาชน) กระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ประเทศไทยมีโครงสร้างพื้นฐานทางดาราศาสตร์ที่มีมาตรฐานระดับสากลทัดเทียมกับนานาชาติ ก่อให้เกิดความร่วมมือทางวิชาการอย่างกว้างขวางกับนักวิชาการและหน่วยงานทางดาราศาสตร์ทั่วโลก ซึ่งจะเป็นส่วนผลักดันให้ประเทศไทยเป็นศูนย์กลางของการศึกษาด้านดาราศาสตร์ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ซึ่งจะเป็นผลดีอย่างยิ่งต่อการพัฒนาการศึกษาและพัฒนาด้านดาราศาสตร์ของประเทศไทย

ขอบคุณครับคุณnews,คุณgingerและสวัสดีครับ คุณchez , พี่ moddang, คุณย่าหยา และ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกๆคน :P

ค่ำวันจันทร์

ทั้งวันที่พี่ทองเรื่อยๆ..ลง แล้วก็เรื่อยๆ...ลงมาอยู่ที่แนวรับของ news ที่ให้ใว้ 1619,1682,สุดท้าย 1667 และกำลังจะไปต่ออีกแน่ :aa

ไม่เป็นไรตามดูต่อ พอใจก็เก็บ(แต่ไม่ค่อยถูกใจตรงราคาอ้างอิง กับ ราคาทางร้านล่ะ) :gvme

ขอบคุณนะ ginger สำหรับข่าวต่างๆ วันนี้ยังไปเที่ยวห้อง....ดวงจันทร์แถมกดบวกอุตลุดเลยละ

ขอบคุณนะ มดแดงที่เงียบหาย(ไปไหน...?) คิดถึงนา....

ขอบคุณนะ news ทองไหลลงมาที่เลขแนวรับของ news ด้วยละ ( 1692 แล้วมา 1682 แล้วมา 1667 แล้วหลุดลง 1663 แล้ว.....)

และขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคนด้วยนะคะ ราตรีสวัสจ้ะ

ไม่น่าเชื่อทะลุ MA150 ได้อ่ะ ถ้าเลยไปเล็กน้อยก็ยังถือว่ารับอยู่นะครับ ด่านสุดท้าย 1635 ครับ น่าจะรับอยู่ สำหรับ MA200 อยู่ที่ 1615 ซึ่งไม่น่าจะลงถึงนะครับ

ขา L ใจเย็นๆรอเขียวแท่งแรกมาก่อน ค่อยเข้าก็ยังไม่สายนะครับ ขอให้โชคดีครับ

ถูกแก้ไข โดย news

ขอบคุณพี่มดแดงและคุณnews ค่ะ ใจเย็นรอ. 1635 ค่ะ

เพิ่งจะเข้ามาดูกราฟของคุณมดแดง และคุณnews โอ้โห! ทำไมมันร่วงลงมาขนาดนี้ค่ะ แล้วพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร ขอให้ดีดขึ้นมาก็แล้วกันนะค่ะ วันนี้หมดแรงแล้วไปนอนดีก่วา นอนหลับฝันดีเพื่อนๆทุกคน แล้วพรุ่งนี้มารอรับข่าวจากคุณginger ด้วยกันค่ะ

หวัดดีจ้า เพื่อนๆ

ไม่รู้จะกราฟ แปะที่ไหนดีจ้ะ ดูแบบไวๆ แบบมืนๆ แต่มีเพื่อนเข้ามาขอบคุณ ก็ขอบคุณนะคะ ดูกราฟแล้วไม่กล้าเดาเลย

แต่วันนี้ก็ลองลากฟิโบ เดากับน้องท่านนึง ว่า 1666 น่ามาอีก แต่มันมาเร็วเกินคาด ตอนนี้ก็ได้แต่เสียว 1600 ต้นๆ

แต่ถ้ามองที่ ma รายวัน ก็น่ามาแถวๆ 1617-162X ซึ่งใกล้กะฟิโบ ที่ 23.6 ซึ่งสอดคล้องกะ sto ก็ยังลงอยู่

ถูกแก้ไข โดย moddang..