ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รมว.คลังญี่ปุ่นส่งสัญญาณยังไม่แทรกแซงตลาด แม้ยูโร/เยนร่วงหนัก

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 6 มกราคม 2555 12:37:48 น.

นายจุน อาซูมิ รมว.คลังญี่ปุ่นเปิดเผยในวันนี้ว่า รัฐบาลญี่ปุ่นกำลังจับตาการร่วงลงอย่างหนักของสกุลเงินยูโรเมื่อเทียบกับเงินเยน "ในระยะยาว" ซึ่งถ้อยแถลงดังกล่าวบ่งชี้ว่า ญี่ปุ่นยังไม่มีความจำเป็นเร่งด่วนที่จะเข้าแทรกแซงตลาดปริวรรตเงินตราเพื่อสกัดการแข็งค่าของเงินเยนและลดผลกระทบที่มีต่อเศรษฐกิจภายในประเทศ

"เรากำลังจับตาดูความเคลื่อนไหวของตลาดปริวรรตเงินตราต่างประเทศอย่างใกล้ชิด ผมเชื่อว่าเราจะต้องจับตาดูการร่วงลงของสกุลเงินยูโร ในระยะยาว" นายอาซูมิกล่าวกับผู้สื่อข่าว

นอกจากนี้ นายอาซูมิยังได้แสดงความวิตกกังวลว่า การแข็งค่าของเงินเยนกำลังส่งผลกระทบต่อบริษัทส่งออกของญี่ปุ่น เพราะทำให้รายได้จากการส่งออกปรับตัวลง

สำนักข่าวเกียวโดรายงานว่า ถ้อยแถลงของนายอาซูมิสะท้อนให้เห็นว่าญี่ปุ่นต้องการให้ผู้นำยุโรปเร่งใช้มาตรการควบคุมวิกฤตหนี้สาธารณะของยูโรโซน และการแสดงความเห็นดังกล่าวยังมีขึ้นในขณะที่นักลงทุนในตลาดกำลังรอสัญญาณจากรัฐบาลญี่ปุ่นว่าจะเข้าแทรกแซงตลาดอีกหรือไม่

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช/ปนัยดา โทร.02-2535000 ต่อ 323 อีเมล์: panaiyada@infoquest.co.t

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
http://audio.palungjit.com/attachment.php?attachmentid=40032 นิทานสีขาว เรื่องที่ 2 มานพผู้ไม่เคยพบความสุข นิทานชุดนี้...เด็กฟังได้...ผู้ใหญ่ฟังดี...ได้ข้อคิดทุกเรื่องเลยจ้าาาา

คุณ chez ขอบคุณมากนะค่ะ ได้อะไรดีๆๆ ไปให้ลูกๆ ฟัง

ขอบคุณทุกท่านครับสำหรบบทวิเคราะห์ และข่าวสาร

สวัสดีค่ะ news ginger chez mtts baskies nice to meet you bbeem deb 99 madam ..goldtoy fung chinchilla A-new thon

ย่าหยา พวงชมพู กบจ๊า เด็กสยาม แสงแดด พิพพา น้อย

เพิ่งกลับถึงบ้านนะคะ ... วันนี้มาเดาว่าจะไปได้ถึงไหน วันนี้พอได้ idea จากผู้รู้ ทีนี้มดแดงก็มานั่งทำการบ้านต่อ...

ด้วยเหตุและผลของตัวเอง ...ก็มาคิดได้ คำตอบของตัวเอง อ๋อ ซึ่งไม่ค่อยได้ใช้มัน ตามรูปเลยนะคะ วันนี้ขอเอาง่ายๆ :uu

แนวรับ 1616 1604 1595-1

แนวต้าน 1627 1641 1657

ถูกแก้ไข โดย moddang..

คุณ chez ขอบคุณมากนะค่ะ ได้อะไรดีๆๆ ไปให้ลูกๆ ฟัง

ยินดีด้วยครับ...ลูกชายของผมก็ชอบมากเลย...ก่อนนอนก็จะขอให้เปิดอยู่ประจำ...

หรือตอนอยู่บนรถพอเปิดนิทานให้ฟังแล้ว...หายซนเลย...

ขอบคุณครับคุณnews,พี่มดแดง,คุณginger,คุณbaskie,คุณbmw2770,คุณย่าหยา

สวัสดีคุณchez,พี่พวงชมพูและพี่ๆเพื่อนทุกท่านครับ

(คุณย่าหยาครับหวังว่าผลตรวจคงเป็นอะไรไม่มากนะครับเอาใจช่วยครับ)

สายๆวันศุกร์...สวัสดีค๊า ginger มดแดง news chez คุณbaskie30 คุณput42 คุณbmw2770 คุณfung คุณjojosung คุณ mateenee

คุณjuy Mr.Li คุณหัดเล่นgf พวงชมพู เด็กสยาม ลูกน้ำเค็ม พิพพา คุณbab99.....และเพื่อนๆทุกๆคนนะคะ

ช่วงนี้ ย่าหยามาสายเสมอค่ะ มีงานเพิ่มต้องเปลี่ยนเวรดูแลผู้ป่วยมีทั้ง สว.(สูงวัย) อยน.(อายุน้อย) พลัดเปลี่ยนกันป่วยเป็นว่าเล่น...

เมื่อคืน คุณอาของย่าหยา หลับไปช่วงค่ำๆเพราะเพลียไม่รู้ว่าฝันไปหรือยังไง จะลุกไปห้องน้ำ เดินผิดทิศคิดว่าทางเรียบเหยียบเต็มที่กลายเป็นขั้นบรรได เลยกลิ้งขลุกๆลงมาเหมือนลูกขนุน จากชั้นสอง ลงมาถึงชั้นล่าง ผลออกมาศรีษะแตกเย็บหกเข็ม และเจ็บชายโครง

วันนี้รอดูผลตรวจว่ากระดูกจะหักแล้วแทงปอดหรือไม่.... ก็คงระบมไปหลายๆวันแหละ ....อุอุอุ

ย่าหยาไม่อยากเล่า เรื่องที่ไม่สนุกให้เพื่อนๆอ่านหรอกจ๊ะ แต่ก็ห่วง ผู้สูงวัยทุกๆท่าน (เราต้องคอยระวังท่านอีกแรง) ถ้าเจ็บป่วยแล้ว ต้องใช้เวลา

นานมาก กว่าจะเข้าสู่สภาวะปกติ ...

สุข สมหวัง และสุขภาพแข็งแรงเป็นของเพื่อนๆ(และคนรอบข้าง)ทุกๆคนนะคะ....

ขอส่งกำลังใจไปด้วยครับ....ขอให้ทั้ง...สว.....และ...อยน.....ทุกคนหายเจ็บหายไข้....ไวไว...นะคับ

:uu ค่ำๆของวันศุกร์ สวัสดีเพื่อนๆทุกๆคนจ้ะ

ขอขอบใจ...ขอขอบคุณ..ginger chez พวงชมพู คุณbaskie30 คุณraty คุณfung มากๆจ๊ะ...

ผลตรวจของคุณอา (อาโกว) ออกมาว่ากระดูกชายโครงร้าว ให้นอนเฉยๆดูอาการก่อนสักสองสามวัน อาโกวย่าหยาอดทนม๊ากมาก ไม่ร้อง ไม่บ่น

กลับปลอบใจหลานๆไม่ให้กังวล "เจ็บนิดหน่อยแค่นี้เอง ทนๆหน่อยเดี๋ยวก็หาย...แต่ครั้งนี้คงหลายวัน...ไอ่..หย่า..."

อาโกว เป็นผู้ใหญ่ที่อารมณ์ดีมากๆ จะพูดคุยอะไรๆคนที่อยู่รอบข้างจะได้ยี้มและหัวเราะอยู่เสมอ ทั้งขยันและทำงานเก่ง อาโกวจะมีเรื่องสมัยก่อน

นำมาเล่าแบบสอนและเปรียบเทียบสิ่งที่ถูก และสิ่งที่ผิด ให้หลานๆฟังเสมอๆ ....

ขอขอบคุณทุกๆคนอีกครั้งนะคะ :uu :_ee :uu

ถูกแก้ไข โดย ย่าหยา

"กปน.แจ้งน้ำประปาไหลอ่อนถึงไม่ไหล หลายพื้นที่ใจกลางกทม. วันที่ 7 ม.ค. "

การประปานครหลวง (กปน.) แจ้งว่า กปน.จำเป็นต้องหยุดสูบจ่ายน้ำที่สถานีสูบจ่ายน้ำลุมพินีเพื่อปรับปรุงระบบอุปกรณ์ไฟฟ้า ในคืนวันเสาร์ที่ 7 มกราคม 2555 ตั้งแต่เวลา 23.00 น.- 04.00 น. ของวันรุ่งขึ้น( 8 ม.ค.) ส่งผลให้น้ำประปาไหลอ่อนถึงไม่ไหล ในพื้นที่ดังต่อไปนี้

ถนนสาทรสายเหนือ-ใต้

ถนนพระราม 4 ตั้งแต่ทางด่วนถึงหัวลำโพง

ถนนอังรีดูนังต์

ถนนจันทน์

ถนนสวนพลู

ถนนนางลิ้นจี่

ถนนสาธุประดิษฐ์

ถนนพระราม 3

ถนนเจริญกรุง จากถนนสีลม ถึงถนนพระราม 3

ถนนสี่พระยา

ถนนราชดำริ จากถนนพระราม 4 ถึงถนนพระราม 1

ถนนสาทร

ถนนราชดำริ

สอบถามเพิ่มเติมสายด่วนกปน. โทร 1125

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 6 มกราคม 2555 20:11 น.

"ปตท.- บางจาก ขึ้นราคาเบนซิน 80 ส.ต. ดีเซล 60 ส.ต. มีผลตีห้า พรุ่งนี้ "

ปตท. และบางจาก ประกาศปรับขึ้นราคาขายปลีกน้ำมันกลุ่มเบนซิน 80 สตางค์/ลิตร ,น้ำมันดีเซลขึ้น 60 สตางค์/ลิตร และ E85 ขึ้น 50 สตางค์/ลิตร มีผลพรุ่งนี้ (7 ม.ค.55) เวลา 05.00 น. เป็นต้นไป ส่งผลให้ราคาปรับใหม่เป็นดังนี้

เบนซิน 91 อยู่ที่ 36.57 บาท/ลิตร

แก๊สโซฮอล 91 อยู่ที่ 33.54 บาท/ลิตร

แก๊สโซฮอล 95 อยู่ที่ 35.29 บาท/ลิตร

E20 อยู่ที่ 32.54 บาท/ลิตร

E85 อยู่ที่ 21.92 บาท/ลิตร

ดีเซล 29.99 บาท/ลิตร

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 6 มกราคม 2555 20:01 น.

:uu ค่ำๆของวันศุกร์ สวัสดีเพื่อนๆทุกๆคนจ้ะ

ขอขอบใจ...ขอขอบคุณ..ginger chez พวงชมพู คุณbaskie30 คุณraty คุณfung มากๆจ๊ะ...

ผลตรวจของคุณอา (อาโกว) ออกมาว่ากระดูกชายโครงร้าว ให้นอนเฉยๆดูอาการก่อนสักสองสามวัน อาโกวย่าหยาอดทนม๊ากมาก ไม่ร้อง ไม่บ่น

กลับปลอบใจหลานๆไม่ให้กังวล "เจ็บนิดหน่อยแค่นี้เอง ทนๆหน่อยเดี๋ยวก็หาย...แต่ครั้งนี้คงหลายวัน...ไอ่..หย่า..."

อาโกว เป็นผู้ใหญ่ที่อารมณ์ดีมากๆ จะพูดคุยอะไรๆคนที่อยู่รอบข้างจะได้ยี้มและหัวเราะอยู่เสมอ ทั้งขยันและทำงานเก่ง อาโกวจะมีเรื่องสมัยก่อน

นำมาเล่าแบบสอนและเปรียบเทียบสิ่งที่ถูก และสิ่งที่ผิด ให้หลานๆฟังเสมอๆ ....

ขอขอบคุณทุกๆคนอีกครั้งนะคะ :uu :_ee :uu

ขอให้อาโกวหายไวๆนะคะ คนรุ่นสมัยก่อนจะมีความอดทน เข้มแข็ง สู้มากๆ

และก็ขอให้เด็กๆหายไวๆเช่นกัน ย่าหยาก็ต้องรักษาสุขภาพเหมือนกันนะคะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆสำหรับบทวิเคราะห์ และ ข้อมูลข่าวสารต่างๆครับ...