ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ

ลองโหลดใหม่หลายครั้งแล้วก็เป็นเช่นเดิม ก่อนหน้านี้ใช้ Vista ไม่มีปัญหาค่ะ แต่เมื่อวันศุกร์ไปลง Window 7 เนื่องจาก ฮาร์สดิสค์เสีย พอกลับมาโหลด Mt4 ใหม่หลายรอบแล้วก็ยังไม่ได้ ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไง

เอาตัวนี้ไปดูก่อนไหมคะ ไม่น่าจะเจอ waiting for update happy.gif

http://www.gcitrading.com/mtdemo.htm

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คาดว่าราคาที่ขึ้นมาน่าจะเป็นคลื่น B เพื่อลงต่อ C ควนเข้าเมื่อผ่าน 1837ไปแล้วเท่านั้น ผมมั่วๆเอานะ

ถูกแก้ไข โดย mtts

กำลังกลับตัวขึ้นในราย h 1 ..30 นาทีและ 15 นาที ดูจาก stoนะคะ แต่มันขัดแย้งกับ rsi & macd

แต่แท่งเทียนราย 4 ต่ำลงมาเรื่อยๆ ดูไม่ค่อยดี

ถ้าดูกราฟที่โพสไปก่อนนี้ ดูท่าทางน่าจะร่วง เมื่อกี้มดแดงโพสแล้วแต่เครื่องมันแฮงค์ มดแดงเลยไม่ได้โพสซ้ำ ขอโทษนะคะ

มดแดงไม่เวลามานั่งหน้ากราฟได้นะคะช่วงนี้ พ่อไม่ค่อยสบายนะคะ ดูแค่แว๊บๆ อาจให้คำแนะนำได้ไม่ดีนัก

ถูกแก้ไข โดย moddang..

กำลังกลับตัวขึ้นในราย h 1 ..30 นาทีและ 15 นาที ดูจาก stoนะคะ แต่มันขัดแย้งกับ rsi & macd

แต่แท่งเทียนราย 4 ต่ำลงมาเรื่อยๆ ดูไม่ค่อยดี

ถ้าดูกราฟที่โพสไปก่อนนี้ ดูท่าทางน่าจะร่วง เมื่อกี้มดแดงโพสแล้วแต่เครื่องมันแฮงค์ มดแดงเลยไม่ได้โพสซ้ำ ขอโทษนะคะ

มดแดงไม่เวลามานั่งหน้ากราฟได้นะคะช่วงนี้ พ่อไม่ค่อยสบายนะคะ ดูแค่แว๊บๆ อาจให้คำแนะนำได้ไม่ดีนัก

ขอให้คุณพ่อหายไวๆนะคะ วันนี้พาพ่อไปโรงพยาบาลมาเหมือนกันค่ะ เพิ่งออกจากห้องผ่าตัด(ต่อมลูกหมาก)

เมื่อใกล้ๆทุ่มนึงนี่เอง ตอนนี้ปลอดภัยคุยได้แล้วค่ะ

ขอให้คุณพ่อหายไวๆนะคะ คุณมดแดงรักษาสุขภาพด้วย รักค่ะ

ขอให้คุณพ่อของคุณมดแดงหายไวๆนะคะ คุณพ่อก็เป็นคะ คุณหมอบอกว่าเป็นต่อมลูกหมากโต ก็กำลังรักษาอยู่เหมือนกันค่ะ 5fc0f220.gif

ขอบคุณนะคะ คุณมดแดง

จริงๆ แล้วน้องถุงทองไม่มีความรู้เรื่องกราฟเลยค่ะ

กำลังพยายามอ่านกราฟอยู่ค่ะ

ส่วนเรื่องลากเส้นเอง ไม่ประสีประสาเลย

ขอให้คุณพ่อของมดแดงแข็งแรง หายป่วยไวๆ

ดีใจกั pun ด้วยที่คุณพ่อฟื้นตัวเร็วขอให้ท่านแข็งแรง แผลผ่าตัดหายคงสบายขึ้น

คุณพ่อของ put42 ด้วย

ถูกแก้ไข โดย ginger

IMF คาดเศรษฐกิจกรีซหดตัว 5.5% ในปีนี้

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 19 กันยายน 2554 17:58:33 น.

กองทุนการเงินระหว่างประเทศ (ไอเอ็มเอฟ) เปิดเผยว่า เศรษฐกิจกรีซอาจจะหดตัวลงอีก 5.5% ในปีนี้ ซึ่งยิ่งเป็นการเพิ่มภาระให้กับความพยายามของกรีซในการนำพาประเทศซึ่งประสบกับภาวะหนี้สินให้สามารถหลีกเลี่ยงการผิดนัดชำระหนี้ได้

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า บ็อบ ทรา ผู้แทนไอเอ็มเอฟประจำกรีซ กล่าวว่า "ขณะนี้ เราคาดการณ์ว่า การขยายตัวในปี 2554 อาจจะหดตัวลง 5.5%"

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย สุนิตา พรรณรักษา/ปนัยดา โทร.02-2535000 ต่อ 323

เอาตัวนี้ไปดูก่อนไหมคะ ไม่น่าจะเจอ waiting for update happy.gif

http://www.gcitrading.com/mtdemo.htm

ขอบคุณค่ะ

รู้สึกว่าปัญหาเกิดจาก win 32 application ที่ไม่สามารถเปิดไฟล์ exe ได้ หรือเป็นที่ window7 ไม่แน่ใจ ใครใช้ window7 แล้วมัปัญหาเปิดกราฟจาก MT4 บ้าง

ดูกราฟไม่ได้ เหมือนคนตาบอดเลย เดินไม่ถูก ว่าจะเอาไงดี ราคาจะไปทางไหน

]ขอให้คุณพ่อของคุณ Moddang หายป่วยเร็วๆนะคะ[/color]

ถูกแก้ไข โดย Kan2011

ขอให้คุณพ่อคุณมดแดงหายป่วยไวๆนะครับขอบคุณสำหรับทุกๆข่าวสารของทุกท่านที่นำมาให้อ่านครับ :)

รมว.คลังเกาหลีใต้ชี้หลายฝ่ายมองกรีซอยู่ในสถานะผิดนัดชำระหนี้แล้ว

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 19 กันยายน 2554 17:48:07 น.

นายบัค แจ วาน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลังของเกาหลีใต้กล่าวในระหว่างการประชุมรัฐสภาว่า เจ้าหน้าที่กำหนดนโยบายด้านเศรษฐกิจของเกาหลีใต้หลายรายมองว่า กรีซอยู่ในสถานภาพที่ผิดนัดชำระหนี้แล้ว และเศรษฐกิจของเกาหลีใต้อาจจะได้รับผลกระทบจากการผิดนัดชำระหนี้ดังกล่าว เนื่องจากธนาคารของฝรั่งเศสและเบลเยียมที่ลงทุนในผลิตภัณฑ์ทางการเงินของกรีซเป็นจำนวนมาก อาจจะถอนเงินออกจากตลาดพันธบัตรท้องถิ่นอย่างฉับพลัน

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า รมว.คลังเกาหลีใต้กล่าวว่า การผิดนัดชำระหนี้ของกรีซจะทำให้ธนาคารในยุโรปซึ่งลงทุนในพันธบัตรกรีซจำนวนมากต้องประสบภาวะขาดทุนมหาศาล ซึ่งท้ายที่สุดก็จะส่งผลกระทบต่อภาคการเงินของยุโรปโดยรวม พร้อมกับเตือนว่า หากการผิดนัดชำระหนี้ของกรีซลุกลามไปยังเศรษฐกิจชั้นนำและประเทศเพื่อนบ้าน ก็จะส่งผลให้ตลาดการเงินทั่วโลกได้รับผลกระทบด้วยเช่นกัน

รายงานของกระทรวงการคลังเกาหลีใต้ระบุว่า รัฐบาลจะดำเนินการหากอัตราแลกเปลี่ยนผันผวนอย่างรุนแรง อันเนื่องมาจากภาวะไร้เสถียรภาพในต่างประเทศ เช่น วิกฤตหนี้ยุโรป แต่รัฐบาลขอยืนยันว่า จะยังคงจุดยืนพื้นฐานที่ว่า อัตราแลกเปลี่ยนควรจะสะท้อนให้เห็นถึงปัจจัยพื้นฐานทางเศรษฐกิจ อุปทาน และอุปสงค์ในตลาด

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย สุนิตา พรรณรักษา/ปนัยดา โทร.02-2535000 ต่อ 323

ขอบคุณ คุณ pun และดีใจด้วยจริงๆค่ะ คุณย่าหยา คุณ put 42 คุณถุงทอง คุณ fung คุณ kan 2011 มากๆค่ะ !thk !01 !10

ตอนนี้พ่อมดแดงหลับได้แล้ว เมื่อซักครู่กระสับกระส่าย ปวดท้องค่ะ เรื่องไม่สบายของพ่อมันยาวค่ะ วิ่งเข้าออกโรงพยาบาลบ่อยมาก เลยต้องเฝ้าระวังกันอย่างใกล้ชิด ไม่อยากเอาไป

โรงพยาบาลโดยไม่จำเป็น เพราะพ่อไม่อยากอยู่เวลาเอาท่านไป แต่ก็ต้องไปเพราะความดันสูงมากทีเดียวช่วงที่ผ่านมา ดีที่ตอนนี้ลงไปบ้าง แต่ก็ไม่ค่อยไว้ใจ :D

เมื่อกี้ดูกราฟแล้วคิดว่า......

แนวรับที่น่าลุ้น 176X 175X 1739 172X หรืออาจเป็นแถวๆ 1775 ที่เพิ่งลงมาก็เป็นได้ถ้ารับอยู่

ลองดูรูปก็แล้วกัน แต่ดูหลายกราฟนะคะ กว่าที่จะเขียนออกมา

รูปนี้ตอนที่มันติดแนวต้าน แล้วโพสไม่ได้

post-21-032387400 1316445736.gif

post-21-098560700 1316445751.gif

ถูกแก้ไข โดย moddang..