ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณนะค่ะคุณมดแดง. คืนนี้จะได้เห็น1750. มั้ยจะได้เก็บเพิ่ม

ตอนนี้คิดว่ารถออกไปแล้วนะคะ คือกราฟกลับตัวขึ้นแล้วนะคะ ดูกราฟล่าสุดที่แปะไม่หลุดเทรนก็กลับขึ้นไปต่อ เป้าหมายปลายเส้น

ขอโทษที่ตอบช้าเพราะเพิ่งกลับเข้าบ้านค่ะ ก็มาเห็นกราฟค่ะ เห็น trensignal ใหมคะ กราฟขึ้นแล้วมันยังไม่ขึ้นเลย

post-21-006982500 1321367046.gif

การดูกราฟไม่ใช่ดูง่ายๆแค่นี้ ... รูปนี้บังเอิญมันออกมาเป็นแบบนี้ได้ มันเห็นชัด แต่จริงๆมดแดงก็ดู moving average อยู่ดี

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะคุณมดแดง. รอบนี้ขึ้นทดสอบ1800คุณมดแดงคิดว่าจะผ่านได้มั้ยค่ะ. กะถือลุ้น. ไปรอขาย182x

ขอบคุณค่ะคุณมดแดง. รอบนี้ขึ้นทดสอบ1800คุณมดแดงคิดว่าจะผ่านได้มั้ยค่ะ. กะถือลุ้น. ไปรอขาย182x

ดูตาม MA นะคะ มันใกล้ จะดีดแล้วค่ะ ผ่านอยู่แล้ว

post-21-092522700 1321367639.gif

ค่ำอังคารที่บานชื่น พี่ทองที่หงอยเหงาตั้งแต่เช้าเริ่มมีชีวิตชีวาขึ้นมาแล้วนะคะ (ไม่อยากคิดถึงพรุ่งนี้ค่ะ)

ความหวังที่ 1800-1900 กำลังจะมา อาจจะหกล้ม ล้มกลิ้งล้มหงาย ลุกยืน แล้ววิ่ง(เอาวิ่งขึ้นนะคะ) :P

ลุ้นกันล่ะค่ะ!

ขอบใจนะ ginger ที่ส่งข่าว ธรรมะ ขำขัน(วันนี้มีอิอิ..)ให้อ่าน

ขอบใจ มดแดง ที่ส่งกราฟ แนวโน้ม หลายเที่ยว รักมากๆ

ขอบใจ news ที่ส่งกราฟ ส่งเพลงให้ฟังและดู

ขอบใจ chinchilla ที่ทำให้พี่ย่าหยา หัวเราะกับเสียงเรียกที่บวกกับอารมณ์หงุดหงิด(555..)

1782.57 อุ้ยหล่นมา 1779.29 ไปดีกว่า ราตรีสวัสค่ะ เพื่อนๆทุกๆคน :wub:

สวัสดียามเช้า bbeem เพื่อนๆ

ตื่นมา ma เช้านี้ ยังสวยอยู่ รวมกัน 5 เส้น มาแล้วนะใครจะขึ้นรถก็ขึ้นนะ เดาว่าครั้งนี้เกิน 1800 ได้เห็นแน่

ที่อ่าน กราฟ4 ตลอดนะคะ

เพิ่มเติม.........เป็นคนไม่ชอบดันกระทู้ ให้ใครมาอ่าน

อ่าน ma หวังว่าคงไม่หน้าแตก ที่ผ่านมาไม่เคยผิด บางครั้งมันชัดราย 1 แต่นี่มันชัดราย 4 :D

:ph34r: เหลือบไปดู STOCHATIC 9 5 5 ,มันชัดเจน ยิ่งคอนเฟริม :)

ถ้าsto ตัดขึ้น แต่ ma ไม่สวยก็ไปได้ไม่ไกล

เริ่มต้น 20$ น่าจะได้เห็น และมุ่งหน้าขึ้นต่อไป ก็ golden cross แล้วจะกลัวอะไร

เส้น 75 & 200 ยังขึ้นสวยงามนะจ๊ะ !32

สวัสดียามเช้า bbeem เพื่อนๆ

ตื่นมา ma เช้านี้ ยังสวยอยู่ รวมกัน 5 เส้น มาแล้วนะใครจะขึ้นรถก็ขึ้นนะ เดาว่าครั้งนี้เกิน 1800 ได้เห็นแน่

ตื่นเช้าจัง ขอบคุณคะ

สวัสดีครับคุณ Ginger Moddang Chez NOT4545 Harnsin Chinchilla fung เด็กสยาม ย่าหยา พวงชมพู และทุกท่านครับ

กราฟรายวันเป็นเขียวแท่งแรกครับ เมื่อวานจากเขียวแท่งสามเปลี่ยนเป็นแดงแท่งแรกซะงั้น !38

ราคาทิศทาง side way ครับ แบลคคิงเส้นเขียววิ่งแนวราบอยูใต้เส้นแดงและอยู่เหนือเส้นเหลืองทิศทางวิ่งแนวราบ

QQE เส้นฟ้าวิ่งเหนือเส้นเหลืองทิศทางวิ่งแนวราบและวิ่งเหนือเส้น 50

ดูแล้วกระทิงตัวนี้น่าจะพัก side way ตรงด่าน 1802 บ่อยหน่อยครับเพราะนักลงทุนติดดอยตรงนี้เยอะพอสมควร

แล้วน่าจะวิ่งต่อได้ ครับเพราะเส้นเหลืองอยู่ที่ 51 ยังพุ่งขึ้นได้อีกครับ !17

แนวต้าน 1785 1802 1829

แนวรับ 1772 1752 1725

ขอให้โชคดีครับ !v@

post-1891-065158300 1321401019.gif

มาลองสังเกตนะคะ เพื่อนๆ ที่แอบอ่าน ลองใส่ ma เข้าไป

สำหรับ moving average มันจะใช่อย่างที่บอกใหม อยากเห็นเหมือนกันว่าไม่ใช่ แต่ทุกครั้งที่คิดแบบนี้แล้วจะต้องร้องว่า รู้งี้ทุกทีซิน่า ทำไมไม่ซื้อนะ เพราะคิดว่าใครๆก็อ่านเป็น ทำไมไม่โดนเท

ล่ะ อันนี้ยังสงสัยอยู่

ตอนนี้ เส้น 5 วันกำลังมีทีท่าจะพุ่งขึ้นตัดเส้น 10 วันซึ่งตอนนี้หยุดลงแล้วรอดูต่อไป จะเช้านี้หรือบ่ายหรือค่ำนี้ จะหนีน้องน้ำได้หรือไม่

ขอบคุณค่ะคุณมดแดง. จะมีย่อให้เก็บเพิ่มบ้างมั้ยค่ะ. เมื่อวาน1760ไม่ได้เข้าเพราะคิดว่าจะลงไปถึง1750. จะได้กระโดดเข้าเพิ่มค่ะ.

ขอบคุณค่ะคุณมดแดง. จะมีย่อให้เก็บเพิ่มบ้างมั้ยค่ะ. เมื่อวาน1760ไม่ได้เข้าเพราะคิดว่าจะลงไปถึง1750. จะได้กระโดดเข้าเพิ่มค่ะ.

อย่าเชื่อมากนะคะ เพราะนี่คือความคิดส่วนตัวมันอาจผิดก็ได้

สงสัยจะยากนะคะ กราฟ4 และ กราฟ 15 นาทีตอนนี้ตัดขึ้น

กราฟ30 นาที ลงแล้วทำท่าเหมือนจะกลับขึ้น

กราฟ 1 มีโอกาสย่อมั๊ง ยังไม่ตัดลง แต่มันชิดกันแล้ว

ที่ว่ามา sto ล้วนๆ :D แต่มันยังลงไม่สุดแต่กลับขึ้นไป .... อันนี้ยังตีโจทย์ไม่ถูก หรือมันมีโอกาสแว๊บลงมาก็ได้

macd ตอนนี้ดูยาก เพราะมันหมอบกับพื้นต้องขยายมากๆ

rsi 53 ไม่อยากนำมาประเมิน