ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ย่าหยา พวงชมพู แสงแดด put42 win win TNT2012......

แบงก์ชาติออส​เตร​เลียอาจลดดอก​เบี้ยมากขึ้น​ในปี 55 ​เหตุตลาด​แรงงานซบ​เซา

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 8 ธันวาคม 2554 16:35:45 น.

นัก​เศรษศาสตร์คาด​การณ์ว่า ธนาคารกลางออส​เตร​เลียอาจจะลดอัตราดอก​เบี้ยมากกว่านี้​ในปีหน้า หากตลาด​แรงงานยังส่อ​แววทรุด

ข้อมูลจากสำนักงานสถิติออส​เตร​เลีย (​เอบี​เอส) ระบุว่า อัตราว่างงาน​ในออส​เตร​เลีย​เดือนพ.ย. 54 ​เพิ่มขึ้นสู่ระดับ 5.3% จากระดับ​เดือนต.ค. 2554 ที่อัตราว่างงานอยู่ที่ 5.2% ​โดยตัว​เลข​ผู้ว่างงาน​เดือนพ.ย. 54 ​เพิ่มขึ้น 9,400 คน​เป็นจำนวน​ทั้งหมด 635,800 คน ขณะที่ตัว​เลข​การจ้างงานลดลง 6,300 คน ​เหลือ 11.46 ล้านคน สวนทางกับ​การคาด​การณ์ของตลาดที่ระบุว่า จะ​เพิ่มขึ้น 10,000 คน

​เชน ​โอลิ​เวอร์ หัวหน้านัก​เศรษฐศาสตร์ของ​เอ​เอ็มพี ​แคปิตอล อิน​เวส​เตอร์ส กล่าวว่า ตลาด​แรงงาน​ในออส​เตร​เลียอ่อน​แอลง​เนื่องจาก​เศรษฐกิจออส​เตร​เลียมี​แนว ​โน้ม​ไม่ค่อยดี

"ภาพรวม​เศรษฐกิจออส​เตร​เลีย นอกจาก​การ​ทำธุรกิจ​เหมืองนั้นค่อนข้างซบ​เซา ​ผู้ประกอบ​การ​จึงจำ​เป็นต้อง​เลิกจ้างพนักงาน​เพื่อควบคุมต้นทุน" นาย​โอลิ​เวอร์กล่าว ​และคาด​การณ์ว่า ชาวออส​เตร​เลียจะต้อง​เผชิญกับ​การลดอัตราดอก​เบี้ย​โดยธนาคารกลางออส​เตร​ เลีย​ในปีหน้าหากภาวะตลาด​แรงงงานยัง​แย่ลง

"ผมคิดว่าตลาด​แรงงานอาจจะ​แย่ลงกว่า​เดิม ​ซึ่งจะกระตุ้น​ให้มี​การลดอัตราดอก​เบี้ยอีก​ในปีหน้า" นาย​โอลิ​เวอร์กล่าว

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย จงดี อำมฤคขจร/สุนิตา ​โทร.02-2535000 ต่อ 315 อี​เมล์: sunita@infoquest.co.th-

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รีบมาลุ้น อ่านกราฟ 4

ดู sto 955 แล้วเสียวที่จะร่วง แต่ยังไม่คอนเฟริม

Macd เหมือนจะไปต่อได้ แต่คงไม่มากนัก ก็อาการไม่ค่อยดี

ดูเส้น fibo arc แท่งเทียน ก็อยู่ในเขตอันตราย

ดู Ma แล้วเปอร์เซนต์การขึ้นน่าจะมีมากกว่าลง แต่ถ้าเส้น 30 วันเชิดหัวขึ้นจะดูดีกว่าตอนนี้

สรุปในใจมองขึ้นตาม ma ค่ะ แถวๆที่บอกไว้ 1753 แล้วควรโดดออก เพราะกราฟรายวัน sto ตัดกัน พร้อมที่จะลง แต่ก็อาจกลับขึ้นได้

มาซะแล้ว 1755 เลยที่เดาไว้ที่ 1753 ไป ตอนเราเผลอ ไม่อยู่บ้าน ก็ไม่อยากลุ้น เลยไม่ดู ที่ไหนได้ อดขาย อดซื้อ

แสดงว่ากราฟที่โพส ใช้คาดการณ์ได้ด้วย fibo arc

ตอนนี้ยังเดาทิศทางไม่ออก เพราะเพิ่งกลับมาค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณค่ะ คุณมดแดง แม่นอีกแล้ว :01 :10 :30

ขายทันพอดี แล้วก็ได้ซื้อกลับด้วยค่ะ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

มาซะแล้ว 1755 เลยที่เดาไว้ที่ 1753 ไป ตอนเราเผลอ ไม่อยู่บ้าน ก็ไม่อยากลุ้น เลยไม่ดู ที่ไหนได้ อดขาย อดซื้อ

แสดงว่ากราฟที่โพส ใช้คาดการณ์ได้ด้วย fibo arc

ตอนนี้ยังเดาทิศทางไม่ออก เพราะเพิ่งกลับมาค่ะ

อย่างนี้ในคืนนี้จะมีโอกาสซื้อหรือขายที่เท่าเดิมอีกไหมคะ

อย่างนี้ในคืนนี้จะมีโอกาสซื้อหรือขายที่เท่าเดิมอีกไหมคะ

ไม่เข้าใจคำถามค่ะ

แต่ตอนนี้มดแดงกำลัง มองกรอปใหญ่อยู่ และถ้าหลุด 1701 ก็ไม่สวยแล้วหล่ะค่ะ อาจไปถึง :Hot 1680

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ค่ำวันพฤหัสบดี เมื่อเช้าอยู่ที่ 1742 ค่ำนี้มาอยู่ที่ 1713 พรุ่งนี้จะอยู่ที่ไหน? ขอไปนอนก่อนดีกว่า หุหุหุ...

:37

ขอบคุณนะ ginger

ขอบคุณนะ มดแดง

ขอบคุณนะ news

ขอบคุณนะ คุณbaskie30

ขอบคุณนะ chinchilla

ราตรีสวัสค่ะ ฝันดีนะคะ รักค่ะ :uu

โหดมากคับ ถ้าหลุด 1700 มีแววว่าจะไปไกล เห็นกราฟแล้วอยากกินน้ำตกขึ้นมาทันที

ช่วง 20:30 ECB ให้ข่าวดีไม่ทันไร ดันให้ข่าวร้ายสวนมาทันที แสบจริงๆ ร่วง 48$ ในไม่กี่นาที ข่าวยุโรปแรงมาก

ยังมีประชุมพรุ่งนี้อีกวัน อาจเป็นแบบคืนนี้อีกก็ได้ แต่จะวิ่งไปทางไหนต้องมารอดูกัน อยู่ที่ข่าวล้วนๆคับ

บ้านเราหยุด 3 วันอีกแล้ว เข้าลงทุนพรุ่งนี้คงต้องพิจารณากันอย่างถี่ถ้วนมากๆเรย เตือนให้ระมัดระวังคับ

ตอนนี้ 1706 มันยังไม่เลิกร่วงแฮะ - -" เดาว่าตลาด London เททิ้งก่อนจะปิด ที่เหลือก็ลุ้น Comex ล่ะ

แดงแล้วครับ ถือ s (ช่วงนี้ไซด์เว หากำไรยากครับ

http://www.picza.net/show.php?id=vPlPPETPlZ

สวัสดีครับคุณ Ginger Moddang Chez NOT4545 Harnsin Chinchilla fung mateenee bmw2770 เด็กสยาม ย่าหยา พวงชมพู และทุกท่านครับ

กราฟรายวันตอนนี้กลายเป็นแดงแท่งสองครับ :_10

แท่งเขียวเมื่อวานเปลี่ยนเป็นแดงแท่งแรกแล้วครับราคาลงมาสุดเทรนด์สีฟ้าแล้ว ถ้าลงต่ออีกก็น้ำเงินล่างครับ 1667

ราคาตอนนี้ 1707 ทิศทางขณะนี้ ลง ครับ แบลคคิงเส้นเหลือง 53.48 เพิ่มขึ้นแสดงทิศทางหลักขึ้น เส้นเขียว 45.53 ลดลง วิ่งลง อยู่ใต้เส้นแดงและวิ่งใต้เส้นเหลืองทิศทางล่าสุดวิ่งลงครับ

QQE เส้นฟ้าอยู่ที่ 48.73 ค่าลดลง อยู่ต่ำกว่าเส้น 50 วิ่งแนวราบอยู่เหนือเส้นประเหลือง ครับแสดงทิศทาง side way ครับ

ทิศทางแต่ละเส้นยังไม่ไปในทิศทางเดียวกันหมดนะครับแสดงความผันผวนของราคาครับ อาจลงต่อหรือดีดขึ้นก็ได้ :_ee

แนวต้าน 1712 1728 1738 1755

แนวรับ 1701 1691 1667

ขอให้โชคดีครับ :uu