ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

AirStash อุปกรณ์เสริมประโยชน์เกินร้อยที่ชาว Apple ควรมีไว้ !!!

AirStash อุปกรณ์เสริมประโยชน์เกินร้อยที่ชาว Apple ควรมีไว้

AirStash มีคุณสมบัติเป็นทั้ง USB flasdrive + Wi-Fi accesspoint + Multimedia Server รวมไว้ในตัวเดียว เป็นอุปกรณ์เสริมที่เน้นออกมามาเพื่อใช้กับ iPhone, iPod touch, และ iPad เป็นหลัก ซึ่งมีประโยชน์ใช้งานได้หลากหลายอยู่ทีเดียวครับ หรือจะเรียกมันว่าเป็น Wireless Flashdrive คงจะเห็นภาพมากขึ้น โดยที่ตัวมันเองนั้นมีช่องสำหรับใช่ SD card ได้สูงสุด 32GB ชาร์ทแบตได้ในตัว ส่วนมันจะมีประโยชน์ใช้อะไรได้บ้างนั้น สรุปมาเป็นข้อๆ กันไปเลยเข้าใจง่ายดี

- ช่วยเพิ่มหน่วยความจำให้ กับ iPhone, iPod touch, และ iPad ได้เลยครับ เพราะมันใช้การเชื่อมต่อเข้าด้วยกันผ่านสัญญาณ Wi-Fi แถมไม่ต้องพึ่ง App อีกด้วย แค่เปิด Wi-Fi เอาไว้ทั้งคู่ ทำแช่นเดียวกับเราเชื่อมต่อสัญญาณ Wi-Fi เข้ากับ Accesspoint เท่านั้นเอง เราก็จะสามารถดึงข้อมูลใน AirStash มาใช้งานได้เลยหรือนำข้อมูลในเครื่องไปเก็บไว้ก็ได้เช่นกัน

- ดูภาพถ่ายจากเมโมการ์ดที่ เอามาจากกล้องได้ เพียงใส่มันเข้าไปที่ AirStash ก็เท่ากับว่า iPhone, iPod touch, และ iPad ได้มี Cardreader ดูภาพจากการ์ดความจำได้เลยครับ

- ทำตัวเป็น Media Server แชร์ไฟล์มัลติมีเดีย ภาพยนต์ เพลง ให้กับ phone, media player, netbook, tablet, computer ได้ด้วย

- แชร์ไฟล์ข้อมูลให้กับหลายอุปกรณ์มากถึง 8 อุปกรณ์พร้อมกัน

- ไม่ต้องลงโปรแกรมใช้งานเพิ่มแต่อย่างใด และก็ไม่จำเป็นต้องใช้สัญญาณอินเทอร์เน็ตด้วย

สเปกโดยละเอียดว่ามันรองรับอะไร เช่นไรบ้าง ดูเพิ่มเติมจากเว็ปไซด์ผู้ผลิตได้เลย ด้วยความสามารถของมันน่าจะหามาใช้ซักชิ้นไหมครับ น่าสนใจไม่น้อยเลยทีเดียวแต่สนนราคาก็ไม่น้อยอยู่เหมือนกันนะ ตกประมาณ 3000 บาทได้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=HrVFSopptns&feature=player_embedded#at=20

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Blue

โปรแกรมติดตามราคาตลาดหุ้นไทย ราคาหุ้นรายตัว ตลาดหุ้นต่างประเทศ ราคาทองคำ น้ำมัน และสารพัดค่าเงิน สำหรับ android ฟรี ๆ ครับ

ดูราคาตลาด ดูกราฟได้ แต่ไม่มีอินดี้นะครับ

http://www.androidzoom.com/android_applications/finance/blue_tgza.html

post-835-072384000 1306800250.png

แล้วพวกระบบ OS6 อย่าง blackberry ทำออกมา สามารถโหลดกราฟ ดูราคาหุ้นทอง ได้บ้างป่าวคะ

แล้วพวกระบบ OS6 อย่าง blackberry ทำออกมา สามารถโหลดกราฟ ดูราคาหุ้นทอง ได้บ้างป่าวคะ

ลองดู yahoo finance mobile หรือ bloomberg mobile จะมีเวอร์ชั่นสำหรับ bb ด้วยครับ

ขอบคุณมากค่ะ คุณ ngoodin

มดแดงเลยตามลิงค์ไปได้

Top 50 most viewed android apps

http://www.androidzoom.com/top_views_of_the_day

มีอะไรดีๆซ่อนอยู่แยะดีค่ะ...ตัวนี้น่าสนใจ แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจ รบกวนคุณ ngoodin ช่วยอธิบายนิดนึงได้ใหมคะ

http://www.androidzoom.com/android_applications/tools/wifi-connector_kdba.html

ถูกแก้ไข โดย moddang..

มีอะไรดีๆซ่อนอยู่แยะดีค่ะ...ตัวนี้น่าสนใจ แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจ รบกวนคุณ ngoodin ช่วยอธิบายนิดนึงได้ใหมคะ

http://www.androidzoom.com/android_applications/tools/wifi-connector_kdba.html

อ่านแล้วก็ไม่เข้าใจว่ามันมีประโยชน์ยังไงเหมือนกันครับ เพราะใน sgs มันก็จำข้อมูล wifi ให้โดยอัตโนมัติอยู่แล้ว

ถามคุณมดแดง และเพื่อนๆ ท่านอื่น ถ้าใครพอแนะนำได้ก็ช่วยหน่อยนะค่ะ

อันเนื่องจากไม่ค่อยมีความรู้ทาง IT เท่าไหร่หรอกค่ะ

ทุกวันนี้ถ้าอยู่บ้านก็ใช้ internet ที่บ้าน

ถ้าออกนอกบ้านก็ใช้ internet บนมือถือ ตอนนี้ใช้ nokia c3

ซึ่งมันก็ ok หละค่ะ เพราะตังเมแค่ดูอยู่ไม่กี่เวป เช่น kitco, น่ำเชียง

และแน่นอน thaigold แต่สัปดาห์ที่ผ่านมาเข้าเวป thaigold ไม่ได้เลย กลุ้มใจ

เลยอยากเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่ แต่ดูไปดูมา อยากได้จอโตๆ เลยอยากซื้อ tablet

แต่อยากได้ tablet แบบที่มันต่อ internetได้ เวลาอยู่นอกบ้าน

แบบว่าใช้ซิมอินเตอร์เน็ท แบบ package ทั่วๆ ไป นะค่ะ

รบกวนแนะนำหน่อยนะค่ะ :lol:

คุณตังเมคะ

มดแดงก็ไม่ค่อยมีความรู้มากนักนะคะ ตอบเท่าทีพอรู้นะคะ

โนเกีย c 3 ไปอ่านดูคร่าวๆ ก็น่าจะพอใช้ได้ แต่อดีตมดแดงใช้ samsung B 5722 2 ซิม ไม่มีwifi ตอนนั้นไม่ค่อยรู้เรื่อง อ่านคุณสมบัติก็ว่าดี แต่พอใช้แล้วเข้า net ช้ากว่าเครื่องเก่า samsung s3600 เครื่องนี้จอและฟ้อนท์มันเล็ก ระบบกด พอเข้าเนตบางทีก็อืด กราฟไม่ขึ้น ไปได้ความรู้มาว่าต้อง android เพราะราคาย่อมเยาว์ เลยเริ่มหาข้อมูล spec เริ่มจาก 9900 มาเป็น galaxy sl เพราะราคาย่อมเยาว์กว่าตัว top ขนาดพอได้ แม้จะใหญ่ไปนิด แต่พกไม่สะดวก ส่วน tablet ก็คงเกะกะนิดหน่อย ipad ก้ลำบากหน่อย มดแดงได้ไอแพดมาก่อน รุ่นแรก ใส่ซิมได้ แต่ยังไม่เคยได้ใส่ซะที และเวลารีบๆออกไปใหน ค่อนข่างเกกะ เลยต้องตัดใจซื้อโทรศัพท์ใหม่รุ่นที่ว่า ไปลองใช้ที่ central..wifi เร็วมาก ประทับใจ จอก็พอรับได้ คือพอจิ้มได้ การปรับมีหลายแบบ ตอนนี้เวลาไม่มี wifi ก็ใช้ gprs.. package internet เดือนละ 5 ช.ม 50 บาท เร็วดีทีเดียว แต่ตอนมาทดลองใช้ครั้งแรกไม่ประทับใจ แต่พอออกนอกบ้านประมาณ 10 กิโลลองใหม่ ค่อนข้างดี แต่บางช่วงก็มีช้า ขึ้นกะช่วงสัญญานที่ใช้กันมากน้อย

สัญญานเมื่อนำไอแพดไปเปิดบริเวณเดียวกันใช้ wifi ไม่สามารถใช้ได้ แต่galaxy ก็ใช้ได้ แม้จะไม่เร็วปรูด การเข้าเว็บไม่มีปัญหา ดีค่ะชอบ กล้องใช้ได้ดีทีเดียวมีการปรับให้มากมาย การถ่ายในห้องโดยไม่มีแฟลชถือว่าเยี่ยม ภาพไม่มืดค่ะ

ถ้าชอบ tablet ก็คงสะดวกดีค่ะ อ่านเห็นชัดเจน

ถามคุณมดแดง และเพื่อนๆ ท่านอื่น ถ้าใครพอแนะนำได้ก็ช่วยหน่อยนะค่ะ

อันเนื่องจากไม่ค่อยมีความรู้ทาง IT เท่าไหร่หรอกค่ะ

ทุกวันนี้ถ้าอยู่บ้านก็ใช้ internet ที่บ้าน

ถ้าออกนอกบ้านก็ใช้ internet บนมือถือ ตอนนี้ใช้ nokia c3

ซึ่งมันก็ ok หละค่ะ เพราะตังเมแค่ดูอยู่ไม่กี่เวป เช่น kitco, น่ำเชียง

และแน่นอน thaigold แต่สัปดาห์ที่ผ่านมาเข้าเวป thaigold ไม่ได้เลย กลุ้มใจ

เลยอยากเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่ แต่ดูไปดูมา อยากได้จอโตๆ เลยอยากซื้อ tablet

แต่อยากได้ tablet แบบที่มันต่อ internetได้ เวลาอยู่นอกบ้าน

แบบว่าใช้ซิมอินเตอร์เน็ท แบบ package ทั่วๆ ไป นะค่ะ

รบกวนแนะนำหน่อยนะค่ะ :lol:

เมื่อคืน นั่งดูอยู่ กะเอามาแปะ เผื่อเพื่อน ๆ ดูหัวข้อแล้ว เกี่ยวกับ mt4 for Ipad and android เลยเปลี่ยนใจไม่แปะีดีกว่า

คืนนี้ดึกมากแล้ว ติดไว้ก่อนละกันนะคะ ว่าง ๆ จะเอามาฝาก

ตังเม ใช้ 3 g ได้ไหม area กทม.หรือเปล่า และงบประมาณเท่าไหน จะได้แนะนำถูก

เมื่อคืน นั่งดูอยู่ กะเอามาแปะ เผื่อเพื่อน ๆ ดูหัวข้อแล้ว เกี่ยวกับ mt4 for Ipad and android เลยเปลี่ยนใจไม่แปะีดีกว่า

คืนนี้ดึกมากแล้ว ติดไว้ก่อนละกันนะคะ ว่าง ๆ จะเอามาฝาก

ตังเม ใช้ 3 g ได้ไหม area กทม.หรือเปล่า และงบประมาณเท่าไหน จะได้แนะนำถูก

คุณปุย

ตังเมอยู่ราชบุรีค่ะ

ไม่รู้ว่า 3 g ใช้ได้หรือเปล่า ไม่รู้จะถามใครเหมือนกัน แต่คิดว่าใช้ไม่ได้

งบประมาณไม่เกิน 2 หมื่น ขอบคุณล่วงหน้าคะ :lol:

ถูกแก้ไข โดย ตังเม

คุณตังเมคะ

มดแดงก็ไม่ค่อยมีความรู้มากนักนะคะ ตอบเท่าทีพอรู้นะคะ

โนเกีย c 3 ไปอ่านดูคร่าวๆ ก็น่าจะพอใช้ได้ แต่อดีตมดแดงใช้ samsung B 5722 2 ซิม ไม่มีwifi ตอนนั้นไม่ค่อยรู้เรื่อง อ่านคุณสมบัติก็ว่าดี แต่พอใช้แล้วเข้า net ช้ากว่าเครื่องเก่า samsung s3600 เครื่องนี้จอและฟ้อนท์มันเล็ก ระบบกด พอเข้าเนตบางทีก็อืด กราฟไม่ขึ้น ไปได้ความรู้มาว่าต้อง android เพราะราคาย่อมเยาว์ เลยเริ่มหาข้อมูล spec เริ่มจาก 9900 มาเป็น galaxy sl เพราะราคาย่อมเยาว์กว่าตัว top ขนาดพอได้ แม้จะใหญ่ไปนิด แต่พกไม่สะดวก ส่วน tablet ก็คงเกะกะนิดหน่อย ipad ก้ลำบากหน่อย มดแดงได้ไอแพดมาก่อน รุ่นแรก ใส่ซิมได้ แต่ยังไม่เคยได้ใส่ซะที และเวลารีบๆออกไปใหน ค่อนข่างเกกะ เลยต้องตัดใจซื้อโทรศัพท์ใหม่รุ่นที่ว่า ไปลองใช้ที่ central..wifi เร็วมาก ประทับใจ จอก็พอรับได้ คือพอจิ้มได้ การปรับมีหลายแบบ ตอนนี้เวลาไม่มี wifi ก็ใช้ gprs.. package internet เดือนละ 5 ช.ม 50 บาท เร็วดีทีเดียว แต่ตอนมาทดลองใช้ครั้งแรกไม่ประทับใจ แต่พอออกนอกบ้านประมาณ 10 กิโลลองใหม่ ค่อนข้างดี แต่บางช่วงก็มีช้า ขึ้นกะช่วงสัญญานที่ใช้กันมากน้อย

สัญญานเมื่อนำไอแพดไปเปิดบริเวณเดียวกันใช้ wifi ไม่สามารถใช้ได้ แต่galaxy ก็ใช้ได้ แม้จะไม่เร็วปรูด การเข้าเว็บไม่มีปัญหา ดีค่ะชอบ กล้องใช้ได้ดีทีเดียวมีการปรับให้มากมาย การถ่ายในห้องโดยไม่มีแฟลชถือว่าเยี่ยม ภาพไม่มืดค่ะ

ถ้าชอบ tablet ก็คงสะดวกดีค่ะ อ่านเห็นชัดเจน

ขอบคุณค่ะมดแดง :lol:

เดี๋ยวรอคุณปุยมาช่วยตอบอีกคน :lol:

คุณมดแดงคะ มาขอความเห็นด้วยคนค่ะ

จุดประสงค์ จะซื้อไว้ตอนพกไปใช้ข้างนอกเท่านั้น (อยู่บ้านเล่นโน้ตบุ๊ค)

ตอนนี้สนใจ galaxy tab, กับตัว sl ที่คุณมดแดงแนะนำ ตัวไหนดีกว่าคะ

เอาไว้เทรดทอง โดยเฉพาะ ดูกราฟและเล่น GF อยากลง mt4 หรือโปรแกรมใกล้เคียงแนวๆนี้อ่ะค่ะ

ตัว sl รอบรับ 3g ด้วยไม๊คะ

ถ้าเน้นพกพาไปข้างนอก เผื่อไว้เทรดช่วงเร่งด่วน ผมแนะนำ galaxy tab ครับ เพิ่งซื้อเหมือนกัน

มันจะใส่กระเป๋าหลังได้พอดีเลย(ยีนส์)ไม่ต้องใส่ถุงหรือว่าเดินถือ :lol:

เข้า web ก็ง่ายกว่าเพราะมันเล่น flash ได้ (ได้ทุก web ส่วน ipad ถ้าเจอ flash ตรงนั้นมันจะนิ่งหรือ โบ๋ๆ) แต่ความลื่น ipad ดีกว่าครับ

ใส่ file ไปทำงานก็ง่ายกว่าเพราะมี sd card ไม่เหมือน ipad ต้อง sync หรือไม่ก็ wifi

แต่ถ้าเน้นเล่นเกมส์ หรือความง่ายในการหา program ipad กินขาด

ปล. program tradeinterceptor นี่มันเด็ดจริงๆครับ :wub: