ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

เม็ดเงินมีทั้งในและนอก ลองโทรสอบถามดูครับ กำลังเขียนแผนที่ให้อยู่ครับเด่วเอามาให้ดูครับ

ราคามาตราฐานสากล วันนี้ว่าจะไปเอามาอีกสักโล2โล ดูราคาอยู่

ของผมซื้อจนสนิทกันแล้ว วันไหนเค้าไม่มีเม็ดนอก เค้าจะเอาเม็ดในให้ก่อน

วันไหนมีเม็ดนอกเข้ามา เค้าจะโทรมาบอกให้เอาไปเปลี่ยน เพราะเราซื้อเก็บต้องเก็บเม็ดสวยๆ

โทร.0867995599

รอดูแผนที่

ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมก็รอแผนที่ครับ เม็ดนอกขนาดเท่ากันทุกเม็ดเปล่าครับ รูปในนี้ที่แจ่มๆ มีเล็กมีใหญ่ไม่เท่ากันครับ แล้วมีใครเคยซื้อกับเฮียเว้งอีกเปล่าครับรบกวนคอนเฟริม ด้วยหน่อยครับ คือต้องการที่เชื่อถือได้ด้วยครับเพราะเห็นคนซื้อมาจากร้านนี้ยังไม่มากครับ ขอบคุณครับ

ผมก็รอแผนที่ครับ เม็ดนอกขนาดเท่ากันทุกเม็ดเปล่าครับ รูปในนี้ที่แจ่มๆ มีเล็กมีใหญ่ไม่เท่ากันครับ แล้วมีใครเคยซื้อกับเฮียเว้งอีกเปล่าครับรบกวนคอนเฟริม ด้วยหน่อยครับ คือต้องการที่เชื่อถือได้ด้วยครับเพราะเห็นคนซื้อมาจากร้านนี้ยังไม่มากครับ ขอบคุณครับ

มาลงมาเลย รอช้อนอยู่ เด๋วถ้าปลายเดือน $28 ได้ จะจัดไปอีกเฉลี่ยเลย 555

เซ็งจิต ซื้อ35 เงินโดนทุบเหลือ33 เล่นยากจริงๆ

เพื่อนๆ รอเข้าอีกที ราคาไหนครับ เหนื่อยแล้วน้า

คิดว่ายังไม่มีใครในเวปนี้ซื้อกับเฮียเว้ง สงสัยมีผมคนเดียว

ยังไงลองโทรไปคุยดูนะครับ

post-3374-089357000 1305185171.jpg

วันนี้ไม่มีคนโพสต์ราคาเงินเลย เหงาจัง สงสัยมีแต่คนไปซื้อกัน เลยไม่มีเวลามาโพสต์กันเลยนะค่ะ

ผมรอ 30-31 ก็โอแล้วครับ เดิมก็มี 44 ยังถืออยู่

kunghdy

โพสต์ วันนี้, 03:20 Pm

เอาคำพูดของคุณ jimmy มาฝากค่ะ เป็นกำลังใจสำหรับชาวดอยทั้งหลาย (รวมทั้งตัวเองด้วย เริ่มได้อยู่ดอยเหมือนกัน ท่าทาง คิคิคิ)

คุณ JImmy : ใครที่ติด Silver ช่วงนี้คงต้องทำใจซักหน่อยครับ คือคุณเข้ามาเจอจังหวะการส่งมอบใหญ่กลางปีพอดี (รวมทั้งทองคำที่จะเกิดขึ้นเร็วๆนี้ด้วย) และส่วนใหญ่จะใหม่สำหรับตลาดนี้อีกต่างหาก แล้บบางส่วนมาอัดกันเอาช่วง $4x ปลายๆก็เยอะครับ ก็เลยต้องขึ้นดอยไปตามระเบียบ

แต่คงไม่นานครับ เพราะโดยปัจจัยพื้นฐานแล้วมันเกิดสภาวะนี้ไม่ได้หรอกครับ แต่มันมี "มือมืด" เค้ากำลังเล่นเกมส์กับเงินกระดาษอยู่ (Silver Future & Option) รวมทั้งคอมโมตัวอื่นๆ ไล่ไปทีละตัวสองตัวครับ แล้วซิลเวอร์ยังอยู่ในสภาวะ Backwardation เต็มๆและมากขึ้นเรื่อยๆ คงไม่นานครับ คงฟื้นตัวกลับมาแรงและเร็ว ให้ผ่านปลายเดือนนี้ไปก่อนก็น่าจะโอเคแล้วครับ ดังนั้นต้องมองให้เป็นโอกาสครับ

คิดซะว่าเค้าบ้างเราบ้าง แต่ถ้าถึงคราวของเค้าเรารู้ก่อนเราก็ป้องกันควาามเสี่ยงได้ ก็จะกลับมาที่เรื่องของ "ข้อมูล" ในการลงทุนครับ ถือซะว่าเปิดโอกาสให้กับอีกหลายๆคนที่รอซื้ออยู่ด้วยครับ ปลายปีเป้า $70-80 เป็นเรื่องธรรมดาครับ

ก็อปมาจากโอกาสทองครับ

วันนี้ไปซื้อมาค่ะแต่ดันไปตอนเกือบเที่ยงราคาเด้งซื้อมาราคากิโลละ35227ค่ะ

สามโมงกว่าราคาลงเหลือ34xxx :wacko:

วันนี้ท่านที่ไปซื้อได้ราคาเท่าไรบ้างมาเล่าให้ฟังหน่อยนะค่ะ :lol:

ถูกแก้ไข โดย เม่าน้อย

สวัสดีค่ะ อยากจะแชร์แนวโน้มด้านเทคนิคเกี่ยวกะเงิน

พอดีได้ยินฝรั่งเค้าพูดมาว่า 33 เป็นแนวรับที่แข็งอยู่ หากรับได้จะไป 41-42

ถ้าหลุด 33 จะไปที่ 26-31 ค่ะ

ไม่ทราบว่าจริงแต่ไหน >.<

รอลุ้นและเป็นกำลังใจให้ชาวดอยค่ะ ช่วงนี้ของลงออกไปเที่ยวเปิดหูเปิดตา เดือนหน้าค่อยว่ากัน :lol:

ถูกแก้ไข โดย missbabara

ขายเท่ากันครับ ราคาเดียว ถ้าซื้อขายกับเค้าเป็นประจำ

โทรล็อคราคาได้ เมื่อกี้เพิ่งซื้อไป ราคา 539 บาทครับ

วันนี้เม่าน้อยซื้อช่วงเกือบเที่ยงได้ราคา537ค่ะร้านลี้ ค่ะ :lol:

สวัสดีค่ะ อยากจะแชร์แนวโน้มด้านเทคนิคเกี่ยวกะเงิน

พอดีได้ยินฝรั่งเค้าพูดมาว่า 33 เป็นแนวรับที่แข็งอยู่ หากรับได้จะไป 41-42

รอลุ้นและเป็นกำลังใจให้ชาวดอยค่ะ ช่วงนี้ของลงออกไปเที่ยวเปิดหูเปิดตา เดือนหน้าค่อยว่ากัน :lol:

32 มาแล้วนะครับ ^_^ อาจได้เห็น 29 จริงๆ ก็ได้

เซ็งจิต ซื้อ35 เงินโดนทุบเหลือ33 เล่นยากจริงๆ

555+ มีเพื่อร่วมดอยคับซื้อ 35 เหมือนกัน

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล รอซื้อต่ำกว่า30ครับ ถ้ามาจัดอีกชุดครับ

ลงถึงปลายเดือนเหรอครับ ดีเลยครับ...

เงินเดือนออก พอดี ยังงี้ต้องจัดไป

ทุบอีก ทุบอีก โอ้ววว ...

ขอแรง ๆๆ อีกโอ้วว...

มีน้อย ซื้อน้อย มีมากซื้อมาก เก็บยาว ๆ ๆ ครับ

ดอยผม โลละ 45,000.00 38,550.00 35,550.00

ร่วมทั้งสิ้น 24 กิโล กับอีก 3 บาท ครับ

อันนี้ ขนาดถุงละ 1 บาท ครับ... อิอิ

มีเป็นซื้อครับ...

ผมไม่คิดอะไรมากหรอกครับ มีตังก็ไปซื้อ

เก็บยาว ๆ ไว้ปลายปี ค่อยมาดูอีกที ว่าจะขายดีหรือถือต่อครับ...

แต่ใจว่าจะขายตอนปลายปี เอาตังไปเที่ยวบางครับ..

ถูกแก้ไข โดย VikingsX

อยู่ดอยสูงเลยที่ 47 $ อากาศบนนี้เย็นสบายดี มีใครอยู่แถวนี้บ้างไหมคะ รอช้อนที่ 29 เหมือนกันค่ะ วันนี้โทรไปถามช่วงเช้า ราคาอยู่ที่บาทละ 520 กิโลละ 34,112 บาท ยังใจแข็งรออีกหน่อน ลุ้นๆๆ cd08785a.gif

ผมอยู่ดอย48$ครับ เห็นเมฆชัดแจ๋วเลย ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนที่กำลังติดดอยนะครับ ผมเงินต้นหายไปหลายแสนยังยิ้มได้ อย่าคิดมากครับ ถือยาวๆ :lol: