ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ช่วยกันลุ้นอย่าให้หลุด 42 น่ะครับ ถ้าสามารถยืนเหนือ 42 จนผ่าน พฤหัสที่ 25 นี้ไปได้น่าจะรอดแล้ว อดทนอย่างเดียวครับ

!Wt ดอยทุกตัวทั้ง sv ทั้ง gf อดทนไม่ไหว วันนี้ยอมมอบตัวแล้วค่ะ เปลี่ยนเป็นกำลังใจและลุ้นเอาใจช่วยทุกท่านที่หัวใจแข็งแรงให้พุ่งชนเป้าหมายนะคะ

!bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อวานแย่แล้วครับ. ขุนพลเกราะทองของเราทรยศ(แอบมาแทงพวกเด๋วกัน)

ทำให้สถานการณ์การรบเปลี่ยนไปมาก. ไพร่พลฝั่งโน้นเกิดบาดเจ็บล้มตายอย่างมาก

ทำให้กระเทือนมาถึงสมรภูมิเงินอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ เพราะทำให้ส่งกำลังมาช่วยไม่ทัน

เกราะเงินคงต้องมารอต่ำกว่า 40 เหรียญ

ส่วนทองคงจะลำบากพอดู อาจจะลงได้ลึก จนกว่าเราจะกำจัดขุนพลทรยศคนนี้ได้

น่าจะต้องรอสัก1-2 wk. ให้สถานการณ์ชัดเจน ค่อยเข้าลุยใหม่

ขุนพลทรยศ. = mr.paulson. มีทองในมือ 90. ตันในspdr. ไปลงทุนกองทุนหุ้นแล้วขาดทุนหนัก

ทำให้ถูกบังคับขายทอง เปรียบเหมือนลูกเมียถูกจับ

ฝากไว้ก่อน jpm. กำลังจะเผด็จศึกแล้วเชียว

:angry:

รอเดือนหน้าไม่รอดแน่นอน

ยอมถอยทัพมาตั้งหลักใหม่ก่อนครับ รอสะสมกำลัง กลับมาเผด็จศึกขั้นเด็ดขาด กับ JPM เดือนหน้าครับ

เพิ่งซื้อเข้าเมื่อวาน วันนี้ลงซะ แต่ไม่เป็นไรครับ ผมรอได้

เมื่อวานแย่แล้วครับ. ขุนพลเกราะทองของเราทรยศ(แอบมาแทงพวกเด๋วกัน)

ทำให้สถานการณ์การรบเปลี่ยนไปมาก. ไพร่พลฝั่งโน้นเกิดบาดเจ็บล้มตายอย่างมาก

ทำให้กระเทือนมาถึงสมรภูมิเงินอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ เพราะทำให้ส่งกำลังมาช่วยไม่ทัน

เกราะเงินคงต้องมารอต่ำกว่า 40 เหรียญ

ส่วนทองคงจะลำบากพอดู อาจจะลงได้ลึก จนกว่าเราจะกำจัดขุนพลทรยศคนนี้ได้

น่าจะต้องรอสัก1-2 wk. ให้สถานการณ์ชัดเจน ค่อยเข้าลุยใหม่

ขุนพลทรยศ. = mr.paulson. มีทองในมือ 90. ตันในspdr. ไปลงทุนกองทุนหุ้นแล้วขาดทุนหนัก

ทำให้ถูกบังคับขายทอง เปรียบเหมือนลูกเมียถูกจับ

ฝากไว้ก่อน jpm. กำลังจะเผด็จศึกแล้วเชียว

:angry:

รอเดือนหน้าไม่รอดแน่นอน

มันส์มากค่ะ :D

ขอ ปรึกษาและขอเสียงกับกำลังใจ จาก ชาวดอย 45-48 เหรียญ ที่ติดดอยและ ลงทุนยาวนานจนถึงวันนี้

ที่เห็นๆ ในกระทู้ เห็นมี คุณ leo_attack กับ คุณ thon ใช่มั้ยคะ

คือ sarapao ไม่ได้ซื้อถัวเฉลี่ยให้ต้นทุนต่ำเลยคะ ในระยะเวลาที่ผ่าน เฝ้ารอให้น้องเงินกลับมารับ คนอื่นซื้อถัวเฉลี่ยกันมั้ยคะ

ขอไอเดียและวิธีการด้วยนะคะ คือเงินสดที่ลงไปกับ silver รอบก่อน เป็นเงินก้อนใหญ่ จึงไม่ได้ลงทุนเพิ่ม

เมื่อวานตอนที่ silver ขึ้นไป 43 เหรียญกว่าๆ ก็ยังขาดทุนอยู่ประมาณ 5000 บาทต่อโล

คราวก่อนซื้อ ที่ 45 เหรียญ ซื้อโลนึง = 45000บาทup แปลกใจว่าทำไมวันนี้ พอเงิน 43 เหรียญ ได้โลละ 40000บาทเองคะ

เลยประมาณไม่ถูกว่า ตัวเองจะ เริ่มได้กำไร เมื่อ silver ขึ้นถึงกี่เหรียญกันแน่คะ

รบกวนด้วยค่า

รักน้องเงินต้องใจเย็นๆ ปีหน้า 100$ แน่ ฟันธง

ปัญหาคือ เวลากำไรแล้วอย่าเพิ่งรีบขายเท่านั้นแหละ

เพราะเห็นหลายคนติดหุ้นถือได้ทนนาน พอเท่าทุนรีบขายเลย กำไรก็ไม่เอา ><

ส่วนที่ว่าราคาเป็นเหรียญกับเป็นบาทแล้วไม่เท่ากัน คงเป็นเพราะค่าเงินบาทคับ

ขอ ปรึกษาและขอเสียงกับกำลังใจ จาก ชาวดอย 45-48 เหรียญ ที่ติดดอยและ ลงทุนยาวนานจนถึงวันนี้

ที่เห็นๆ ในกระทู้ เห็นมี คุณ leo_attack กับ คุณ thon ใช่มั้ยคะ

คือ sarapao ไม่ได้ซื้อถัวเฉลี่ยให้ต้นทุนต่ำเลยคะ ในระยะเวลาที่ผ่าน เฝ้ารอให้น้องเงินกลับมารับ คนอื่นซื้อถัวเฉลี่ยกันมั้ยคะ

ขอไอเดียและวิธีการด้วยนะคะ คือเงินสดที่ลงไปกับ silver รอบก่อน เป็นเงินก้อนใหญ่ จึงไม่ได้ลงทุนเพิ่ม

เมื่อวานตอนที่ silver ขึ้นไป 43 เหรียญกว่าๆ ก็ยังขาดทุนอยู่ประมาณ 5000 บาทต่อโล

คราวก่อนซื้อ ที่ 45 เหรียญ ซื้อโลนึง = 45000บาทup แปลกใจว่าทำไมวันนี้ พอเงิน 43 เหรียญ ได้โลละ 40000บาทเองคะ

เลยประมาณไม่ถูกว่า ตัวเองจะ เริ่มได้กำไร เมื่อ silver ขึ้นถึงกี่เหรียญกันแน่คะ

รบกวนด้วยค่า

เมื่อก่อนที่ 45 เหรียญ = 45,000 แต่ตอนนี้กลายเป็น 43 เหรียญ = 40,000 เพราะดอลล่าแข็งครับ ตอนนนี้ถ้าอยากกะคร่าวๆ จากดอลล่า ก็เอาเหรียญคูณ 1000 แล้วลบด้วย 1500-2000 ครับ ส่วนถ้าอยากรู้ราคาจริงๆ ก็เอาราคาด้านมุมบนขวาสุดของเวป คูณ 65.6 ไปก็จะได้ราคาต่อกิโลครับ และเวลาเอาไปขายราคาจะต่ำกว่าราคาที่ทางร้านขายให้เราอยู่โลละ ประมาณ 1300 ครับ

ส่วน Silver ราคาที่สวิงขนาดนี้ก็ปรกตินั่นนะครับเพราะจาก 47 ยังลงมา 34 ได้เลย เพียงแต่ไม่ปรกติสำหรับทอง ซึ่งนานๆจะเกิดซักที คนถือเงินถ้าเงินเย็นก็สบายๆครับ จะเห็นได้ว่าจากเหตุการณ์ที่พึ่งเกิด คนถือ Physical จะได้เปรียบกว่าคนเล่น future เพราะจะไม่โดน force sell ถ้าติดดอยก็ทิ้งไว้อย่างงั้นไม่เดือดร้อน ไม่บูด ไม่เน่า ไม่งอแงไม่ต้องให้อาหาร และผมว่าหลายๆ ท่านในนี้เคยเจอหนักกันยิ่งกว่านี้กันมาแล้วเสียด้วยซ้ำ เจอกันจนตายด้านเลยทีเดียว แต่ก็ถือไว้ไม่นานก็กลับมาที่เดิม อย่างเช่นย้อนไปช่วงประมาณ 2 ปีก่อนตอนช่วงทองรอบ 19,000 บาทกว่าๆ ช่วงคนทั่วไปก็อารมณ์ประมาณนี้เลยครับกำลังตืนเต้นกับราคาที่พึ่งเป็นจรวด ตอนนั้นก็ตกลงมาเหลือ 17,000 กว่าๆ ไม่เกิน 6 เดือนสุดท้ายก็มาเจอกันที่ 19000 และ ต่อมาก็ถึง 24000 นั่นคืออดีตที่ผ่านมา แต่สำหรับ Silver ช่วงเวลาอาจไม่เท่ากันซึ่งส่วนใหญ่จะนานกว่าซักหน่อยดังนั้นไม่ต้องกังวลอะไรมากหรอครับ เมื่อมองย้อนกลับไปไฮสูงสุดของเงินตลอดการคือ 50 เหรียญกว่าๆ เมื่อ 30 กว่าปีก่อน ซึ่งถ้าเทียบกับ Commodity ตัวอื่นๆ ผมก็ยังว่ายังมีโอกาศอีกไกลที่จะไปครับ เพราะจะเป็นไปได้อย่างไรที่ของที่มีความต้องการอยู่เรื่อยๆ แต่ราคาดันต่ำกว่าที่เป็นในอดีต ดังนั้นผมจึงว่ายังไม่น่าจะมีเหตุผลอันไดที่ต้องกังวลครับ ถ้าถือซัก 2 ปีแล้วลองเปรียบเทียบกับกับฝากประจำธนาคาร ผมแทงว่า คุณ sarapao จะรู้สึกไม่อยากฝากประจำกับธนาคารอีกเลยครับ

ส่วนว่าจะซื้อตอนมันเทกระจาดแบบนี้หรือไม่ ก็คงตอบว่าซื้อแน่นอนครับ เพียงแต่ว่าจะตอนไหนก็แค่นั้นเอง เพราะผมก็เห็นหลายๆคน ทะยอยทำกำไรทองคำไปตั้งแต่ช่วงต้นอาทิตย์แล้วรวมถึงผมก็ออกไปตอนเมือวานซึ่นตอนนี้ต่างก็จ้องราคาเทกระจาดตาเป็นมันกันอยู่ตอนนี้ !10 ส่วน Silver สารภาพว่าคราวนี้ผมอดของถูกเลย ซื้อซะยอดเลย !_08 แต่ก็เก็บไว้อย่างงั้นไม่เน่าอีกเช่นเคย ครับ Silver มันซื้อง่ายขายยาก(ร้านมันน้อย)ต้องเก็บยาวๆ คิดแบบนี้ก็สยายใจแล้วครับ

แต่เรียนให้ทราบก่อนว่าที่เล่นรอบนี่ผมเ่ล่นเอาขำๆ แก้เบื่อนะครับ เพราะเมื่อก่อนก็เคยเล่นรอบ แต่เล่นไปเล่นมาเครียดเกิน เลยเปลี่ยน ส่วนใหญ่ผมก็เก็บแบบเก็งกำไร แบบพวกพี่หมอเล็ก พี่ใหญ่ พี่ส้มโอเสียมากกว่า เงินครบก็ซื้อไม่คิดมากไม่เครียด สบายๆ ลงทองซัก 2000 ก็ยังชิวครับ ดีต่อสุขภาพจิตด้วย !La

ส่วนคนที่โดร Future ฟันไป ก็ขอให้สู้ต่อไปครับ นะครับ เพราะเืมื่อมีล้ม ก็ต้องมีลุกครับ

!_087 !_087

:excl: ฝากรูปนี้ไว้ครับ ดูที่ปี 2008 Silver ขึ้นแรงก็ลงแรง

:excl: เอาชัวร์้ต้องทองคำ เอามันต้อง Silver ครับ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ขอบคุณ คุณ leo_attack มากคะ เห็นภาพกระจ่างเลย งานนี้ สงสัย sarapao

ต้องหาจังหวะซื้อถัว เวลา silver มีแนวโน้มเป็นเทรนขึ้น เพื่อจะได้ เฉลี่ยต้นทุน จากดอยให้เป็นเนิน แล้วหละคะ

sarapao ก็นอนใจ คิดว่าไงก็มารับ ที่แท้ ค่าเงินบาทนี่เอง โห โดนเยอะมาก แค่ไม่กี่เดือนเอง

คุณ leo_attack คะ จุดน่าเข้าซื้อของน้องเงิน ควรจะประมาณที่เหรียญคะ ในเวลาอันใกล้นี้

และน้องเงินจะมีโอกาสลงไปตั้งต้น ราคาที่ 32-33 เหรียญ อีกมั้ยคะ

ขอบคุณ คุณ leo_attack มากคะ เห็นภาพกระจ่างเลย งานนี้ สงสัย sarapao

ต้องหาจังหวะซื้อถัว เวลา silver มีแนวโน้มเป็นเทรนขึ้น เพื่อจะได้ เฉลี่ยต้นทุน จากดอยให้เป็นเนิน แล้วหละคะ

sarapao ก็นอนใจ คิดว่าไงก็มารับ ที่แท้ ค่าเงินบาทนี่เอง โห โดนเยอะมาก แค่ไม่กี่เดือนเอง

คุณ leo_attack คะ จุดน่าเข้าซื้อของน้องเงิน ควรจะประมาณที่เหรียญคะ ในเวลาอันใกล้นี้

และน้องเงินจะมีโอกาสลงไปตั้งต้น ราคาที่ 32-33 เหรียญ อีกมั้ยคะ

ทางเทคนิกผมไม่ทราบจริงๆครับ เพราะส่วนตัวผมดูจากข่าวเป็นหลักมากกว่าครับ แล้วก็ดูแนวโน้มจากปริมาณสัญญาที่เปลี่ยนแปลงรายอาทิตย์ประกอบครับ

http://www.321gold.com/cot_silver.html

แต่จะเอา 32-33 เลยหรอครับ :wub: ส่วนตัวผมมองแค่ 35-37 นี่ก็เร่ิมตามเป็นมันแล้วครับเพราะช่วงราคานั้นผมเห็นกลุ่มธนาคารเปลี่ยนเปิด L และปิด S กันซะเยอะเลยซึ่งค่อนข้างผิดปรกติ จำไม่ได้ว่าอาทิตย์ไหนแต่ก็ราคาประมาณนี้นะครับ ผมเลยยึดเอาช่วงนี้เป็นฐานถ้าไม่มีปัจจัยอื่นมาแทรกอีก ส่วนตัวผมเลยมอง 36 เป็นเส้นฐานเสี่ยมากกว่านะครับ

เมื่อก่อน 40 เหรียญนี่เป็นแนวต้านใหญ่สำหรับผมสำหรับตอนลุ้นขึ้นเพราะช้ำใจกับเส้นนี้มาเยอะ ลุ้นที่ไร ชนเส้น 40 หัวแตกทุกที ต่อมากก็เป็นเส้น 44 เหรียญที่เป็นเส้นสำคัญที่ JPM เอาหุ้นตัวเองช็อตเอาไว้ครับ แต่ช่วงนี้ทุบ แหลก อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ 33 เหรียญอาจมาให้เห็นก็ได้นะครับ :lol:

ถ้าไม่มีอะไรมากระตุ้นอีก ผมว่ารอบนี้เงินดูไม่เลวร้ายนะครับ อาจดูปรกติด้วยซ้ำไป ปรกติมันร่วงประมาณนี้อยู่แล้ว ^^

:excl: ถือต่อปาย ไม่เครียด เจอกัน 60,000 ครับ

ราคาแถว ๆ 1700-1750 นี้เป็นราคาที่คุณ paulson น่าจะขายทองจนหมดแล้ว

ตอนนี้ทัพหลวงเริ่มส่งกำลังมาช่วยเพิ่มแล้วครับ ขุนพลทรยศจะถูกกำจัดจนหมดสิ้นแล้วครับ

เพื่อน ๆ อย่าเพิ่งขวัญหนีดีฝ่อ รอเดือนหน้าเราจะตีโต้กลับไปนะครับ ช่วงนี้สะสมกำลังกันก่อน

ขุนพลเกราะเงินก็ต่ำกว่า 40 อย่างที่คาดก็เป็นราคาที่ดีพอควร ในการสะสม :mad:

รอบหน้า JPM ล้างคอรอดาบได้เลยครับ ไม่รอดแน่ ๆ รอบนี้เค้าระเบิดพลังเฮือกสุดท้ายแล้ว

ใช้พลังไปจนหมดแล้ว รอบหน้าก็คงหมดพลังไปแน่นอน ด่านแตกแน่นอน

รอถึงเดือนพฤศจิยายนนี้เมื่อไหร่ เพื่อน ๆ จะบอกว่า ราคา 2000 เหรียญนี่ถูกเกินไปครับ

ถ้าราคาทองเกิน 2000 เหรียญเมื่อไหร่ เราอาจจะได้ไปฉลองชัยชนะ ที่ 5000 + ครับ

สู้ ๆ ครับ เหล่าทหารหาญ ทั้งหลาย เป็นกำลังใจให้ครับ

ปล.Berkshire Hathaway, Inc ซื้อหุ้นบุริมสิทธิ จาก Bank of America จำนวน 5 พันล้านดอลลาร์

นี่ก็เป็นกำลังสนับสนุนจากศัตรูนะครับ แหมแต่เงินแค่นี้ ถ้าเทียบกับ derivative แล้วถึือว่า เล็กน้อยมาก อาจจะมี

ผลทางกำลังใจ แต่ถ้าทองขึ้นสัก 50 เหรียญ เงินขึ้นสัก 3 เหรียญก็หมดแล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย zagio

ทางเทคนิกผมไม่ทราบจริงๆครับ เพราะส่วนตัวผมดูจากข่าวเป็นหลักมากกว่าครับ แล้วก็ดูแนวโน้มจากปริมาณสัญญาที่เปลี่ยนแปลงรายอาทิตย์ประกอบครับ

http://www.321gold.com/cot_silver.html

แต่จะเอา 32-33 เลยหรอครับ :wub: ส่วนตัวผมมองแค่ 35-37 นี่ก็เร่ิมตามเป็นมันแล้วครับเพราะช่วงราคานั้นผมเห็นกลุ่มธนาคารเปลี่ยนเปิด L และปิด S กันซะเยอะเลยซึ่งค่อนข้างผิดปรกติ จำไม่ได้ว่าอาทิตย์ไหนแต่ก็ราคาประมาณนี้นะครับ ผมเลยยึดเอาช่วงนี้เป็นฐานถ้าไม่มีปัจจัยอื่นมาแทรกอีก ส่วนตัวผมเลยมอง 36 เป็นเส้นฐานเสี่ยมากกว่านะครับ

เมื่อก่อน 40 เหรียญนี่เป็นแนวต้านใหญ่สำหรับผมสำหรับตอนลุ้นขึ้นเพราะช้ำใจกับเส้นนี้มาเยอะ ลุ้นที่ไร ชนเส้น 40 หัวแตกทุกที ต่อมากก็เป็นเส้น 44 เหรียญที่เป็นเส้นสำคัญที่ JPM เอาหุ้นตัวเองช็อตเอาไว้ครับ แต่ช่วงนี้ทุบ แหลก อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ 33 เหรียญอาจมาให้เห็นก็ได้นะครับ :lol:

ถ้าไม่มีอะไรมากระตุ้นอีก ผมว่ารอบนี้เงินดูไม่เลวร้ายนะครับ อาจดูปรกติด้วยซ้ำไป ปรกติมันร่วงประมาณนี้อยู่แล้ว ^^

:excl: ถือต่อปาย ไม่เครียด เจอกัน 60,000 ครับ

อยากจะถามว่าเม็ดเงินที่ซื้อที่ร้านทองเล่งหงส์ซื้อขั้นต่ำกี่กิโลครับ 1กิโล ได้มั้ยครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ราคาแถว ๆ 1700-1750 นี้เป็นราคาที่คุณ paulson น่าจะขายทองจนหมดแล้ว

ตอนนี้ทัพหลวงเริ่มส่งกำลังมาช่วยเพิ่มแล้วครับ ขุนพลทรยศจะถูกกำจัดจนหมดสิ้นแล้วครับ

เพื่อน ๆ อย่าเพิ่งขวัญหนีดีฝ่อ รอเดือนหน้าเราจะตีโต้กลับไปนะครับ ช่วงนี้สะสมกำลังกันก่อน

ขุนพลเกราะเงินก็ต่ำกว่า 40 อย่างที่คาดก็เป็นราคาที่ดีพอควร ในการสะสม :mad:

รอบหน้า JPM ล้างคอรอดาบได้เลยครับ ไม่รอดแน่ ๆ รอบนี้เค้าระเบิดพลังเฮือกสุดท้ายแล้ว

ใช้พลังไปจนหมดแล้ว รอบหน้าก็คงหมดพลังไปแน่นอน ด่านแตกแน่นอน

รอถึงเดือนพฤศจิยายนนี้เมื่อไหร่ เพื่อน ๆ จะบอกว่า ราคา 2000 เหรียญนี่ถูกเกินไปครับ

ถ้าราคาทองเกิน 2000 เหรียญเมื่อไหร่ เราอาจจะได้ไปฉลองชัยชนะ ที่ 5000 + ครับ

สู้ ๆ ครับ เหล่าทหารหาญ ทั้งหลาย เป็นกำลังใจให้ครับ

ปล.Berkshire Hathaway, Inc ซื้อหุ้นบุริมสิทธิ จาก Bank of America จำนวน 5 พันล้านดอลลาร์

นี่ก็เป็นกำลังสนับสนุนจากศัตรูนะครับ แหมแต่เงินแค่นี้ ถ้าเทียบกับ derivative แล้วถึือว่า เล็กน้อยมาก อาจจะมี

ผลทางกำลังใจ แต่ถ้าทองขึ้นสัก 50 เหรียญ เงินขึ้นสัก 3 เหรียญก็หมดแล้วครับ

เห็นด้วยเลยครับ ผมว่ารอบนี้จริงๆ Silver ไม่ค่อยได้รั้บผลกระทบเท่าไหร่นะครับ ยังไม่ทะลุ 37 เหรียญเลยด้วยซ้ำ ตอนนี้ก็กลับมาเหนือ 40 เหรียญได้แล้ว

ดูท่าคราวนี้เงินคราวนี้เส้นฐานจะขยับขึ้นมาอยู่ที่ 37 จริงๆแล้วสินะครับ พายุลูกนี้พัดเอาทหารกองหน้าที่พึ่งเข้าสมรภูิมิไปจำนวนนึง จะคงเหลือไว้ก็แต่ผู้ที่อดทนมั่นคงพอ

แต่ยังไงซะตอนนี้ก็คงต้องรอให้ฝุ่นจางลงซักนิดเหมือนกันนะครับตอนนี้ยังงงๆ กันอยู่เลย

แต่สุดท้ายจอกเงินจอกนี้จะเป็นรางวัลให้กับผู้ที่อดทนรอ

!gd !gd !gd

อยากจะถามว่าเม็ดเงินที่ซื้อที่ร้านทองเล่งหงส์ซื้อขั้นต่ำกี่กิโลครับ 1กิโล ได้มั้ยครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ทางร้านจะขายเป็นกิโลครับ เริ่มที่ 1 กิโล เคยถามแกตอนเฮียแกเปิดตลาดใหม่ๆ แกว่าไม่ขายเป็นครึ่งกิโลเพราะเดี๊ยวมันจะยุ่งยาก แต่ตอนนี้ก็อาจมีแล้วก็ได้ครับลองโทรถามเฮียแกได้ครับ

แต่ถ้าซื้อน้อยๆ ลองร้าน 99gold ที่เพรชบุรี 12 ก็ได้ครับ เป็นเงินไทยแต่ว่ามีแบ่งขายเป็นกรัมได้ครับเอาเท่าไหร่บอกเค้าเดี๊ยวร้านเค้าชั่งให้ใส่ถุงซิปให้ครับ