ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

เยี่ยมจริง ๆ ซื้อได้ถูกกว่าผมเยอะเลย ผมซื้อ 48 เหรียญ รอมา 4 เดือนแล้ว รอไปที่ กก.ละ 100,000 พร้อมกันน่ะครับ

อยู่ดอยเดียวกันก็ไ่ม่บอก

กำลังถางที่เตรียมทำไร่อยู่

กะว่าจะปลูกผัก แบบ เกษตรอินทรีย์ขาย

น่าจะช่วยเพิ่มกำไรให้เยอะขึ้นๆไปอีก

ถูกแก้ไข โดย wcg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

3ca8b998.gif3ca8b998.gif3ca8b998.gif3ca8b998.gif3ca8b998.gif3ca8b998.gif3ca8b998.gif

ไม่ได้มาวิ่งหลายวัน

มาลงชื่อว่าถึงแม้จะเชียร์พี่ แต่ก็ยังไม่ลืมน้องครับ

อยู่ดอยเดียวกันก็ไ่ม่บอก

กำลังถางที่เตรียมทำไร่อยู่

กะว่าจะปลูกผัก แบบ เกษตรอินทรีย์ขาย

น่าจะช่วยเพิ่มกำไรให้เยอะขึ้นๆไปอีก

ลองปลูกต้นส้มมือหรือส้มโอมือสักต้นซิ ถึงกินไม่ได้แต่ผลแปกดีนะ รูปร่างดูคล้ายมือคน

เดี๋ยวกันไว้หนึ่งแปลง ปลูกส้มโอมือครับ

(ไม่เคยรู้จักว่า "ส้มโอมือ" คืออะไรเลย นอกจากว่าเป็นสมาชิก Thaigoldrolleyes.gif

ลองหาดูแล้ว หน้าตาแปลกดี ไม่เคยเห็นมาก่อนเลยครับ https://secure.wikimedia.org/wikipedia/commons/wiki/Category:Buddha%27s_hand )

ส่งกำลังใจช่วยน้องเงินด้วยคน !_06 ซิ่งไปเลย

ลองปลูกต้นส้มมือหรือส้มโอมือสักต้นซิ ถึงกินไม่ได้แต่ผลแปกดีนะ รูปร่างดูคล้ายมือคน

ผมเข้าใจว่าส้มมือหรือส้มโอมือเป็นยาดมซะอีก

ดอย 48 กันหลายคน (รวมผมด้วย) ลุ้นกันเหนื่อยนานหน่อยครับ

หันไปเล่น SF เดิมทีว่าจะลองเล่น ๆ ดู ทำไปทำมาเลยโดนมันเล่นแทนครับ เข้าง่าย ออกง่าย (ถ้าขาดทุน) แต่ถ้าจะเอากำไร ก็ออกยากครับ Volume ค่อนข้างน้อยครับ ยิ่งเดือนไกลเนี่ย ผีหลอกได้ครับ 3070242c.gif แต่อาจเพราะเพิ่งเริ่มเปิดตลาดได้ไม่นาน Volume น้อย market maker เลย ต้องกั๊กราคาทำกำไรเยอะหน่อย

ช่วงนี้ เลยต้องหันกลับมาหา เงิน จริง ๆ แต่ก็ต้องหาเงินกระดาษเพื่อมาซื้อเพิ่มอีกหน่อย เพราะ SF b048a2d2.gifโดน มาเยอะ เจ็บมาเยอะ

ดอย 48 กันหลายคน (รวมผมด้วย) ลุ้นกันเหนื่อยนานหน่อยครับ

หันไปเล่น SF เดิมทีว่าจะลองเล่น ๆ ดู ทำไปทำมาเลยโดนมันเล่นแทนครับ เข้าง่าย ออกง่าย (ถ้าขาดทุน) แต่ถ้าจะเอากำไร ก็ออกยากครับ Volume ค่อนข้างน้อยครับ ยิ่งเดือนไกลเนี่ย ผีหลอกได้ครับ 3070242c.gif แต่อาจเพราะเพิ่งเริ่มเปิดตลาดได้ไม่นาน Volume น้อย market maker เลย ต้องกั๊กราคาทำกำไรเยอะหน่อย

ช่วงนี้ เลยต้องหันกลับมาหา เงิน จริง ๆ แต่ก็ต้องหาเงินกระดาษเพื่อมาซื้อเพิ่มอีกหน่อย เพราะ SF b048a2d2.gifโดน มาเยอะ เจ็บมาเยอะ

อิือิ ผมดอย49$ ขึ้ืนงวดนี้น่าจะทดสอบ47$

เดือนหน้าก็จะได้พ้นดอยกันแล้วครับพี่น้องสำหรับเกราะเงิน. 50 เหรียญน่าจะได้เห็น

แต่ยังอาจจะต้องเจอศึกหนักเป็นระยะแต่คาดว่าจะไม่ต่ำกว่า40เหรียญอีกแล้วครับ

บอสใหญ่ตัวนี้ยังมีไม้ตายซ่อนอยู่อีกหนึ่งท่า. ปล่อยออกมาอาจจะตายไปตามๆกัน

คือท่า. ระเบืดพลีชีพครับ. ข่าวการล้มของ ธนาคารใหญ่. อาจจะทำให้ทองและเงินร่วงหนักได้ ในหนึ่งวัน

แต่ไม่ต้องกลัวครับ ถ้าใกล้ถึงจุดนั้นจะเตือนให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง :ph34r:

ส่วนเกราะทอง ทัพหลวงส่งกำลังมาช่วยเต็มกำลัง หลังจากเหล่าทหารหาญตายกันเกลื่อน

การทหารไม่หน่ายอุบายครับ. เราต้องคอยระวังกระบวนท่าข้าศึกให้ดีจึงจะเอาตัวรอดได้

คาดว่าราคาทองก็จะไม่ต่ำกว่า 1800 แล้วครับ. เดือนนี้เป็นเดือนรบขั้นแตกหักมีกำลัง

เท่าไหร่ต้องบุกไปเต็มที่เพื่อยึดเนิน 2100 ให้ได้ครับ หากเดือนนี้สามารถยึดได้

ชาวเกราะทองคงต้องไปฉลองชัยชนะแถวเนิน 5000 ในปีนี้ครับ B)

เราชาวเกราะเงินต้องลุ้นให้ยึดได้. เพราะหากยึดได้กองทัพหลวงจะเริ่มส่งกำลังมาช่วย

สมรภูมิชาวเกราะเงิน

โลละแสนคงจะได้เห็น

ขอบคุณครับที่ติดตาม. จงสู้ต่อไปเหล่าทหารหาญ

ถูกแก้ไข โดย zagio

วันจันทร์ไปถอย ทั่งน้อง กับพี่ มานอนกอดดีกว่า สู้ ๆ

(มือใหม่หัดเก็บเม็ดเงิน)^^

ถึง แม่ทัพ Zagio ครับ

เดือนหน้าจะทุบหม้อข้าวแล้วฤาครับ

เป็นช่วงไหนของเดือนครับทั่น ผมจะได้เตรียมตัวครับ

วิเคราะห์หุ้นให้หน่อยครับ ผมแทบจะเอาเท้าก่ายหน้าผากอยู่แล้ว

ถูกแก้ไข โดย milo

ถ้าเป็น physical ไม่ว่าเงินหรือทอง ให้ซื้อได้ตลอดครับ ถ้ามีเงินเหลือ การลดราคาจะเหลือเดือนหน้าเดือนสุดท้าย

คาดว่าหลังจากนี้ราคาจะหนีเงินที่เรามีในกระเป๋าไปอย่างรวดเร็ว

ส่วนช่วงจังหวะยังไม่ทราบแน่ชัด น่าจะเป็นช่วง สัปดาห์ที่ 3-4 ของเดือนกันยายน ต้องดูสถานการณ์อีกครั้ง

เท่าที่ประเมินคร่าว ๆ ถึงอาวุธของศัตรู

1.MR.paulson เหลือทองอีกราว ๆ 30 ตัน ที่ยังไม่ได้เท คาดว่าจะรอแถว ๆ 1900 ค่อยยิงมาอีกครั้งหนึ่ง ความเสียงหายประมาณ 70-100 จุด

2.ข่าวแบงค์ล้ม จะทุบทั้งหุ้นและทองได้รุนแรง ต้องระวังถ้าทองเกิน 2000 เหรียญ

3.ถ้าแบงค์ไม่ล้มจะต้องทำ QE#3 ซึ่งน่าจะเป็นผลเสียมากกว่าผลดีแก่ศัตรู แต่ถ้าข่าวออกแล้วไล่ราคาไปเกิน 2000 เหรียญต้องระวัง

เพราะอาจจะกลายเป็นโดนเชือดอีกรอบ เนื่องจาก QE ก็เหมือนไปเติมเงินในกระเป๋าให้ธนาคารที่เป็นเหล่าศัตรูด้วยเช่นกัน

ความเสียหายของ 2 หรือ 3 จะประมาณ 150-250 จุด

post-2628-013897300 1314537374.png

ถูกแก้ไข โดย zagio

หุ้นถ้ากลุ่มพลังงาน น่าจะพอถือลุ้นได้ เนื่องจากมีข่าวว่า เค้าจะยึดน้ำมันจากซาอุ แล้วปั่นน้ำมันไป 200 เหรียญ แต่ถือทองและเงินน่าจะกำไรดีกว่ามาก

ส่วนกลุ่มธนาคาร มีความเสี่ยงสูงมาก เนื่องจากเป็นศัตรูกับทองโดยตรง เป็นผมจะยอมขายแล้วไปซื้อ เงินและทองเก็บไว้ มั่นใจกว่า

กลุ่มอสังหายังไม่แน่ไม่นอน แต่ถ้าจะซื้อ แนะนำว่าเก็งกำไรทองก่อนดีกว่า เพราะทองกำลังอยู๋ในกระแส ถ้าทองขึ้นไปมาก ๆ ค่อยขายไปซื้ออสังหาดีกว่า (10000-30000 เหรียญ)