ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

เงินลงไปด๊ายยยยย 32 ฮ่วย ไม่มีตังค์ซื้อแล้วเฟ้ย :lol: :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แงๆ น้องเงินทำงี้ด้ายงาน ลง ไม่ลืมหูลืมตา ... ดอยสูงขึ้นเยอะเรย ^^

ปล.ช่วงนี้ไม่รุจะช้อนเงิน หรือ ทองดี แง่มๆ

แงๆ น้องเงินทำงี้ด้ายงาน ลง ไม่ลืมหูลืมตา ... ดอยสูงขึ้นเยอะเรย ^^

ปล.ช่วงนี้ไม่รุจะช้อนเงิน หรือ ทองดี แง่มๆ

เหมือนกันเลย ไม่รู้จะเอา เงิน รึ ทองดี แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้กระสุนหมดแว้ว ไม่รู้ทำไงเลยนี่ คงต้องรบกวนคุณ next บอกที่ว่าเก็บ เงิน รึ ทองดีครับ

จาไปซื้อทองแล้วค่า เงินก็ซื้อได้ไม่กี่บาท เมื่อก่อนซื้อเป็นกิโล ไม่มีกระดาษซะแล้ว เศร้า B)

อาทิตย์หน้าอาจเป็นอาทิตย์ของ ทองนะครับ เงินอาจมีย่อได้นะครับ เห็นขาใหญ่เคา L ทอง แต่ S เงินกันอยู่

ส่วนแมงเม่ารายย่อย ก็ดันกันเต็มที่ครับ

เรียน ท่าน leo_attack ครับ

ไม่ทราบว่า กราฟนี้ จะหาดูได้ที่เวบไหนครับ สถานการณ์ตอนนี้ เป็นอย่างไร

ทองคำล่วงระนาวเลย จาก 1904 -- > 1657 ในเวลาประมาณ 15 วัน (9 กย) ส่วนโลหะเงิน ร่วงจาก 40 ลงมา 30.9 เลย สามวันเองครับ

เดาไม่ถูกทิศทาง แย่เลยครับ แต่ก็ขอให้กำลังใจทุกๆๆคนครับ สู้ สู้

เรียน ท่าน leo_attack ครับ

ไม่ทราบว่า กราฟนี้ จะหาดูได้ที่เวบไหนครับ สถานการณ์ตอนนี้ เป็นอย่างไร

ทองคำล่วงระนาวเลย จาก 1904 -- > 1657 ในเวลาประมาณ 15 วัน (9 กย) ส่วนโลหะเงิน ร่วงจาก 40 ลงมา 30.9 เลย สามวันเองครับ

เดาไม่ถูกทิศทาง แย่เลยครับ แต่ก็ขอให้กำลังใจทุกๆๆคนครับ สู้ สู้

http://www.321gold.com/cot_silver.html ตามลิ้งค์นี้ไปเลยค่ะ

ไม่ทราบว่า mania phrase ของ silver จะมาเมื่อไหร่ค่ะคุณเน๊กซ์ ลุ้นๆๆ :wacko: B)

http://www.321gold.com/cot_silver.html ตามลิ้งค์นี้ไปเลยค่ะ

ขอบคุณหลายเด้อ แล้วไม่ทราบว่าเวบนี้ รายงานสถานการณ์เมื่อไหร่เอ่ย

เป็นปัจจุบันบ้างรึเปล่าครับ

ถูกแก้ไข โดย skpk

ขอบคุณหลายเด้อ แล้วไม่ทราบว่าเวบนี้ รายงานสถานการณ์เมื่อไหร่เอ่ย

เป็นปัจจุบันบ้างรึเปล่าครับ

ตรงนี้ต้องรอกูรูมาช่วยตอบค่ะ ^ ^

แต่เท่าที่เห็นจะเป็นรายงานย้อนหลังตลอดเลยค่ะ ไม่ค่อยจะมีมาให้ดูสถานการณ์ก่อนสักเท่าไหร่ ไม่รู้เหมือนกันว่ามีหน้าที่อัพเดรตวันต่อวัน วินาทีต่อวินาทีหรือป่าวนะคะ

ถูกแก้ไข โดย kungnang17

คิดเสียว่าเป็นการฝึกจิต

ไม่ต้องไปหวั่นไหว

มองไปยาว ๆ

กระดาษก็ด้อยค่าเหมือนกัน

แถมด้อยค่าตลอดโดยเราไม่รู้ตัว

ทำลืมๆ ไป เดี๋ยวทุกอย่างก็ผ่านไปเอง

มีกระดาษพอเปลี่ยนเมื่อไหร่

ก็จะเปลี่ยนทันที

เพียงแต่ให้มีกระดาษพอหมุนเวียนในชีวิตแต่ละวันได้อย่างเพียงพอก็พอแล้ว

กระดาษส่วนเกิน ต้องเลิกสะสม

จะโลหะพี่หรือโลหะน้อง

ก็แล้วแต่กำลัง

ที่แน่ ๆ ค่าเงินบาทอ่อนช่วยได้เยอะมาก

เก็งกำไรตลอดเวลา ไม่ใช่ว่าจะเหลือ

แถมเสียเวลาทำมาหากินปกติ

และเสียสุขภาพทั้งกายและใจมานั่งเฝ้าคอมพ์

ขอให้ทุกคนมีจิตที่นิ่ง และ ปราศจากความโลภและความกลัว

ซึ่งเป็นเครื่องมือของพวกเค้าในการกำจัดรายย่อยให้พ้นจากการครอบครอง ของจริงๆ

ซิลเวอร์ ดอยอยู่ที่ 38 :rolleyes: ถือของจริงไม่ค่อยกลัวค่ะ

แต่อยากรู้จังเลยว่า ซิลเวอร์จะลงไปลึกแค่ไหน แล้วจะปรับฐานนานไหม ใครรู้วานช่วยตอบทีนะคะ :D

คุณ plaifa พูดถูก ช่วงนี้เป็นช่วงฝึกจิต บททดสอบประลองใจยากอย่างแรงค่ะ ซีเครียดตรงที่จะหาเงินที่ไหนมาซื้อของถูกดีนะ นี่แหล่ะ อิอิ

$36.64 แล้วกรี๊ดดดดดดดดดดดด (ช่วยกรี๊ดดดดดด 555 :lol: )

30.75 แล้วอ๊ากกกกกก !_10

เห็นญาติจะไปขอซื้อเม็ดเงินที่่ร้านเมื่อตอนบ่าย

ร้านบอกว่าไม่มีหรอกของวันนี้ บริษัทใหญ่ไม่ปล่อยออกมา

เพราะราคานี้ เป็นราคากระดาษ

ไม่ได้แปลว่า

จะหาของจริงได้ง่าย ๆ

พวกทำราคาปลอม ๆ ด้วยการปั่นกระดาษด้วยกระดาษที่พิมพ์ขึ้นมาตามใจฉัน

จะอยู่ได้จริง ๆ หรือ

ในระยะยาว