ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

อันนี้เข้าใจว่าเป็นเหรียญที่ระลึกในหลวงครบรอบ84พรรษา แต่เป็นแบบมีแพรแถบ น้ำหนัก 23 กรัม (ที่ผ่านมา 20,22 กรัม), เส้นผ่าศูนย์กลาง 32 มม. (ที่ผ่านมา 30 มม.)

ยังไม่ได้เปิดจำหน่าย แว่วๆว่าเปิดให้จองสำหรับองค์กรหรือข้าราชการก่อน แล้วจะเปิดจำหน่ายประชาชนทั่วไปอีกที (ตรงจุดนี้ไม่แน่ใจนะครับ)

รายละเอียด http://www.rakcoin.com/viewtopic.php?f=1&t=1453&start=240

ปล.กลัวว่าจะกลายเป็นกระทู้ เหรียญที่ระลึกไปซะแล้ว หากรกไป ต้องขออภัยล่วงหน้าครับ (พอดีเห็นว่าเป็นวาระโอกาสอันดีน่ะครับ)

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ใครกลัวเรื่องรัฐบาลเรียกทองคืนจากประชาชน ลองดูเหรียญทองคำ เหรียญเงินและโลหะเงินดูครับ(ถ้ามีการบังคับซื้อคืนส่วนนี้ไม่น่าโดน)

แต่เหรียญที่คุณAuntonioนำมาบอก ราคาสูงจังคงไม่เหมาะ เหมาะสำหรับเป็นที่ระลึกและถือว่าทำบุญ

เหรียญUNDPที่ผมซื้อ1500 ถึงราคาโลหะเงินราคาลงไปเยอะ แต่ราคาขายมั่นใจว่าไม่ต่ำกว่า1500แน่ ที่ผมตั้งไว้ที่บ้านคุณแม่มีคนสนใจซื้อ ผมบอกว่า2000เท่านั้น

อยากได้ถูกว่านี้ติดต่อกรมธนารักษ์และผมให้เบอร์โทรไปด้วย แต่2000ก็มีคนซื้อไปหลายเหรียญเหมือนกัน

ขอถามหน่อยครับ

1.มีที่ไหนขายเงินแท่งบริสุทธิ์หนัก 1 บาท บ้างอ่ะครับ

^_^ เคยซื้อที่ร้าน 99golds มีเงินแท่งขนาด 100กรัม 250กรัม และ 500กรัม

2.แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

ราคาจะสูงกว่าเงินเม็ดนิดหน่อย :D

แต่นักลงทุนไม่ค่อยนิยมซื้อแท่ง ส่วนใหญ่ซื้อเป็นเม็ด

มีเพื่อน ๆ คนไหนซื้อเงินแท่งร้านนี้กันบ้างป่าวค่ะ :huh:

ถูกแก้ไข โดย omega

ไปซื้อมาแล้วครับที่ร้านแม่โจ้ เงินเม็ด 150 กรัม

โลหะเงินไม่ได้รับยกเว้นภาษีvatนะครับ ทำอะไรมากเป็นหลักฐานมัดตัวนะครับเวลาโดนเรียกภาษีย้อนหลัง ขนาดร้านใหญ่โตยังมีคนดูแลโลหะเงิน1-2คนเอง ซึ่งเป็นการป้องกันปัญหาเวลาเกิดอะไรขึ้น

อ่อ เปนแบบนี้นี่เอง ขอบคุณค้าบบ

อันนี้ผมเพิ่งได้คุยกะร้านแม่โจ้มา ถ้าซื้อประมาณ 10 โลขึ้นไป ราคาจะถูกลงคับ ให้เปนข้อมูลไว้เผื่อใครอยากลงทุนเยอะๆ แต่ถามทางร้านก่อนก้อดีนะคับว่า กี่กิโลถึงจะได้ราคาพิเศษ

ส่วนเรื่องการขาย เหมือนทองคับซื้อร้านไหนควรขายคืนร้านนั้นคับ ทางร้านเค้าจะรุเองว่าเปนของทางร้าน อาจจะด้วยรูปแบบเม็ดและสีและความมันวาว

ส่วนซื้อมาแล้วทางร้านแม่โจ้แนะนำว่า ควรดูในที่อับลม อย่าเอามือเปียกๆชื้นจับเม็ดเงิน อาจจะทำใหเม็ดเงินคุณภาพสีและผิวลดลงคับ นั่นคืออย่าแกะถุงมาดูบ่อยๆ เหอๆ

////////////////////////////////////////////////////

ใครมีข้อมูลเรื่อง silver bมั่งคั่ง??? เค้าซื้อขายกันยังงัยคับ ร้านไหนขายบ้าง แนะนำหน่อยคับ สนใจคับ :)))))) ขอบคุณล่วงหน้าค้าบบบ

วันนี้มี บทความใหม่จากพี่มาติน อามสะตอง

http://www.martinarmstrong.org/economic_projections.htm

กระทู้เงียบอีกแล้วค่า น้องเงินวิ่งเล่นอยู่ที่เดิมๆ วนไปวนมาอยู่นี่แหละ รอจรวดมาเมื่อไหร่ กระทู้นี้จะคึกคักกว่าพี่ทอง :lol:

เงียบ ๆ นี่แหละดี

ดังอีกทีก็ กระหึ่มเลย

อดใจรอให้ราคาทะลุ 42 ก่อนคับได้เห้นโลหะเงินวิ่งยาวแน่ๆ คับ

เสียดายเมือวานไม่ได้เข้าซื้อ ของดีราคาถูกทั้งนั้นคับ T T

ขอถามหน่อยครับ

1.มีที่ไหนขายเงินแท่งบริสุทธิ์หนัก 1 บาท บ้างอ่ะครับ

^_^ เคยซื้อที่ร้าน 99golds มีเงินแท่งขนาด 100กรัม 250กรัม และ 500กรัม

2.แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

ราคาจะสูงกว่าเงินเม็ดนิดหน่อย :D

แต่นักลงทุนไม่ค่อยนิยมซื้อแท่ง ส่วนใหญ่ซื้อเป็นเม็ด

มีเพื่อน ๆ คนไหนซื้อเงินแท่งร้านนี้กันบ้างป่าวค่ะ :huh:

ซื้อเม็ดเงินร้านนี้มาตลอดค่ะ และมีที่ให้เขาเทหล่อเป็นแท่งให้ด้วย รู้สึกว่าจะเป็นแท่งละครึ่งโล(500g) สำหรับแท่งเขาคิดเพิ่มนิดหน่อย เพราะมันจะมีส่วนที่เนื้อเงินขาดหายไปตอนหล่อแท่ง(ติดตามบล็อคที่หล่อ)เขาจะต้องเทเผื่อเลยคิดแพงกว่า แต่ผิวของแท่งเงินมันไม่สวยสู้เป็นเม็ดไม่ได้เลยทำมาแค่ล๊อตเดียว

เงียบ ๆ นี่แหละดี

ดังอีกทีก็ กระหึ่มเลย

คิดเหมือนกันครับ ... :lol: +1

คิดเหมือนกันครับ ... :lol: +1

เห็นว่าเมื่อวานมีคนโทรไปสั่งซื้อ ทางร้านบอกของหมด เริ่มจะหายากขึ้นแล้วนะคะ ดีนะที่เราไปตุนไว้ก่อน 10 โล อิอิ ^_^

ยังรอบทความคุณเน็กซ์อยู่นะคะ ทองไม่ 2000 ซะที เขียนถึงน้องเงินบ้างก็ได้นะคะ :lol: