ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ิขึ้นอยู่กับเทคนิคการลงทุนครับ แล้วกับของแข็งแบบนี้่ต้องเงินเย็นครับ ถ้าเงินร้อนอย่าเสี่ยง

ขอบคุณครับที่แนะนำ ของผมเงินเย็นน่ะครับรอได้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ คุณ skpk คิดว่ารอบนี้น่าจะไปถึงที่เท่าไรครับ ของผมอยู่ที่ 48 จะถึงมั้ยครับ

ผมเองก็ไม่สามารถเดาอนาคตได้ครับ แต่คงจะต้องเกิน 48 + กับค่าเงินบาทด้วย จึงจะได้กำไรนะครับ

ปัจจุบัน silver spot = 39.27 , usd exchange = 30.07 เท่ากับว่าราคาขึ้นไปไม่มากครับ

ตามเวบของ KTP =

(ราคาเงินเม็ดในวันที่ 16 Jul 2554 10:09 น.

ขายออกบาทละ 570 บาท (กิโลกรัมละ 37392 บาท)

รับซื้อบาทละ 540 บาท (กิโลกรัมละ 35424 บาท)

Kitco Silver Spot = 39.27 -- USD/THB = 30.077)

ส่วนเวบอื่นๆๆหรือร้านอื่น ๆๆ ราคาก็น่าจะแพงกว่านิดหน่อยครับเช่น 37000 ครับ

คงต้องรอให้สปอร์ตวิ่งไปถึง 80-90 มั๊ง

ขอให้หลุดดอยไวๆครับ ถ้าเราเชื่อว่าทองจะถึง2000เหรียญ

ยังไงก็หลุดดอยแน่นอน ที่Ratio 1:40

แต่ถ้าRatio 1:30 เมื่อไรมีเฮ...

ส่วนของผมเน้นเก็บยาวๆครับ ไม่ขาย รออีก10ปีค่อยขาย แฮะๆ

ผมเล่นรอบโดยการซื้อตั๋วกับร้านทอง

ผมเองก็ไม่สามารถเดาอนาคตได้ครับ แต่คงจะต้องเกิน 48 + กับค่าเงินบาทด้วย จึงจะได้กำไรนะครับ

ปัจจุบัน silver spot = 39.27 , usd exchange = 30.07 เท่ากับว่าราคาขึ้นไปไม่มากครับ

ตามเวบของ KTP =

(ราคาเงินเม็ดในวันที่ 16 Jul 2554 10:09 น.

ขายออกบาทละ 570 บาท (กิโลกรัมละ 37392 บาท)

รับซื้อบาทละ 540 บาท (กิโลกรัมละ 35424 บาท)

Kitco Silver Spot = 39.27 -- USD/THB = 30.077)

ส่วนเวบอื่นๆๆหรือร้านอื่น ๆๆ ราคาก็น่าจะแพงกว่านิดหน่อยครับเช่น 37000 ครับ

คงต้องรอให้สปอร์ตวิ่งไปถึง 80-90 มั๊ง

ขอบคุณครับคุณ skpk แสดงว่าอนาคตน่าจะสดใสสำหรับน้องเงิน ขณะนี้ก็ขยับขึ้นมาที่ 40.xx แล้วครับ รอต่อไปด้วยความสงบนิ่ง สักวันหนึ่งเราจะโต เราจะโต 55555

สงสัยครับ ทำไมราคารับซื้อคืนมันห่างขนาดนี้ ซื้อขายได้ยังไงครับ เพื่อนผมก็เล่นอยู่

มันห่างสิบกว่าบาทเท่านั้น แต่ไม่อยากขัดการค้าขายใครนะครับ ต้องค้นหาเอานะครับ

ผมว่ามันไม่คอยจะยุติธรรมเท่าไหร่ครับ

มาตรฐานส่วนต่างซื้อขายจะอยู่20ค่ะ พอบอกได้ไหมค่ะมีร้านไหนส่วนต่างสิบกว่าบ้างสนใจค่ะ ;)

มาตรฐานส่วนต่างซื้อขายจะอยู่20ค่ะ พอบอกได้ไหมค่ะมีร้านไหนส่วนต่างสิบกว่าบ้างสนใจค่ะ ;)

เคยถามร้านเฮียเว้ง ถ้าเป็นของจากร้านเฮียเว้งส่วนต่างซื้อขาย silver น่าจะบาทละ 14 บาทไทย

ลองเช็คดูอีกทีค่ะ

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ek_D-5XwVrU

ในคลิปข้างบนเป็นการอธิบายการ "ทุบ" ราคา "เงิน"

แต่ดูยังไงก็ไม่เข้าใจว่าการใส่ order ขาย(ซื้อ?) หลอกๆขึ้นมา จะทำให้ทุบราคาลงได้ยังไง

ใครเข้าใจรบกวนช่วยอธิบายแบบชาวบ้านๆให้ฟังด้วยครับ

เคยถามร้านเฮียเว้ง ถ้าเป็นของจากร้านเฮียเว้งส่วนต่างซื้อขาย silver น่าจะบาทละ 14 บาทไทย

ลองเช็คดูอีกทีค่ะ

โทรเช็คราคาส่วนต่างแล้ว ราคาspot +9 ถ้าซื้อ -11 ถ้าขาย

รวมแล้ว 20 บาทครับ

กระทู้นี้ทำไมเงียบจัง ไม่มีใครเข้าเขียนอะไรเลยสองวันแล้ว คุณแน๊กซ์รีบกลับมาไว ๆ ครับ แฟน ๆ หายหมดแล้วครับ

กระทู้นี้ทำไมเงียบจัง ไม่มีใครเข้าเขียนอะไรเลยสองวันแล้ว คุณแน๊กซ์รีบกลับมาไว ๆ ครับ แฟน ๆ หายหมดแล้วครับ

กระทู้เงียบๆไม่มีใครสนใจ ไม่เป็นไรครับ :rolleyes:

แต่ใครก็ตามที่ไม่ สนใจใน Silver ผมว่า "คุณพลาดแล้วล่ะครับ"

ในไทยเรา "ไม่มีราคากลาง" แถม Silver Future ปริมาณการซื้อขายก็เบาบาง

ราคาซึมๆ ทรงๆ ทรุดๆ ไม่เหมือนทองคำที่ดูหวือหวาตื่นเต้น ทำ New High

แต่สิ่งนี้ไม่ได้หมายความว่า Silver จะไม่ดีนะครับ Silver นี่แหละทีเด็ด...

ผมเคยเขียนบอกไปว่า หากผมเลือกลงทุนได้ในสินทรัพย์เพียงอย่างเดียวเท่านั้น

สิ่งที่ผมจะเลือกก็คือ Silver

ด้วยปริมาณเงินที่เท่ากัน หากคุณเอาไปลงทุนใน Silver ผลตอบแทนในที่สุดจะมากกว่าลงทุนใน Gold 3-4 เท่าได้ครับ

ด้วย อัตราส่วน 40:1 ในตอนนี้ อย่างน้อยที่สุดเราจะได้เห็น 16:1 หรือต่ำกว่า

ในขณะที่ทองคำทำ New High ไปแล้วหลายรอบ Silver ยังทรงๆทรุด

ผมจะบอกความลับให้ครับ....

นี่คือ "ลีลาของกระทิง" ผมเห็นมาแล้วหลายรอบ

กระทิงเวลาก่อนจะวิ่ง มันจะสะบัดคนให้ตกจากหลังมัน จนเหลือคนให้น้อยที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ก่อนถึงจะไปต่อ

ราคาช่วงนี้ ตลาดพยายามบีบให้คนถือของคายของออกมาครับ ทำให้เราอึดอัด ทำให้เราหมดความอดทน

เคยไหมครับ เวลาเราถือ ราคาไม่ยอมวิ่ง พอเราขายเท่านั้นแหละ "ราคาไปใหญ่เลย"

... นี่คือธรรมชาติของตลาด

ช่วงกระทิงหงอยๆ แนะนำให้กระโดดขึ้นแล้ว รออย่างใจเย็นให้มันทำหน้าที่ของมันครับ

หากรอให้มันวิ่งไปก่อนแล้วพยายามจะกระโดดขึ้นตาม

ตอนนั้นไม่ง่ายเหมือนตอนนี้ อาจจะตกรอบแถมอันตรายด้วยนะครับ :rolleyes:

ปล. เอ...ช่วงนี้ผมพูดเปรียบเทียบเยอะหน่อย หวังว่าคงไม่งงกันนะครับ ^_^

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

เปรียบเทียบได้ชัดเจนมากครับ มองเห็นภาพเลย ยิ่งโดนกดนานเวลาพุ่งจะพุ่งแรง

ปั่นกระทู้ต่อด้วยภาพนี้ครับ :rolleyes:

Gold/Silver ratio มุ่งหน้าสู่ 16:1

ชัดเจนมาก ๆ ครับ ให้ขึ้นไปขี่หลังกระทิงตอนมันหลับอยู่ หากมันออกวิ่งแล้วตามกระโดดขึ้นไปจะเสี่ยงต่ออันตรายเป็นอย่างยิ่ง ต้องปล่อยให้มาธาดอผู้เชี่ยวชาญทำเช่นนั้นเถอะ