ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะคุณleo_attack

kitty เลยพลอยได้ความรู้ไปด้วย

ส่วนตัวเก็บเหรียญเงินไว้สะสมมากกว่าเก็งกำไรค่ะ

ตั้งใจว่าจะเก็บไว้เป็นของขวัญบ้าง เป็นของที่ระลึกบ้าง เวลามีวาระสำคัญของผู้ที่รักใคร่ชอบพอ

เข้าใจว่าผู้รับคงจะชอบ(คิดไปเองหรือเปล่าก็ไม่รู้)

บางส่วนก็เก็บไว้เผื่อลูกหลานค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณAunTonioคะ

ขอบคุณค่ะที่ให้ข้อมูล ถ้าเข้ากรุงเทพจะแวะไปค่ะ

ขออนุญาต แก้ไข คำผิด happy.gif

ข่าวแอบดี เหมือนว่าพี่ทองเริ่มปักหัวลง ส่วนน้อง Silver ไซท์เวร์ และตอนนี้เริ่ม "เชิดหัวขึ้น" อดทนต่อไป

ถ้าทะลุ 40 เหรียญได้ก็จะเป็นรางดีมากครับ

ไซท์เวร์ มาจาก side way น่าจะเขียนว่า ไซด์เวย์

รางดี น่าจะเป็น ลางดี

เหรียญเงินผมมองว่ามันเหมือนกับของสะสมมากกว่าการเกร็งกำไรนะครับ ..

เกร็ง น่าจะเป็น เก็ง

สวัสดีค่ะ คุณครูกัม

มาตรวจงานถึงที่นี่ ดีใจค่ะที่ได้พบคุณครู

วันนี้ว่างหรือคะ เห็นตอบคำถามหลายคนเลยค่ะ

ขอบคุณคุณครูที่ให้ความรู้ในทุกวาระค่ะ

ขอบคุณครับคุณครูเฮียกัม ที่ช่วยเช็คคำผิดให้ครับ !01

แต่คำสุดท้ายนี่จงใจนะครับ แบบว่าตอนรอนี่มันจาก "เก็ง" เป็น "เกร็ง" ทุกทีเลย :)

ตอนแรกก็ซื้อมากะ "เก็งกำไร" แต่ตอนนี้กลายเป็น "แข็งเกร็ง" ไปทั้งตัวแล้ว

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

คุณKitty..ขอบคุณครับที่ให้ความกระจ่างขึ้น

ถ้าอยากสะสมเหรียญเงินต่างๆบ้าง(ที่พอมีความนิยมบ้าง)

ตอนนี้มีเหรียญอะไรบ้างครับที่ยังน่าสนใจ หาได้ที่ไหนบ้าง

thank you Pls.

คุณJPS คะ

kittyเพิ่งเริ่มสะสมเท่านั้นเองค่ะ

แต่อาศัยว่าอยู่ใกล้แหล่งที่พอหาได้ เลยมีโอกาสเก็บสะสมได้โดยไม่ลำบากนักค่ะ

ความนิยมแล้วแต่ความชอบของแต่ละคนค่ะ

ถ้าสนใจเหรียญเงินเชิงวัตถุมงคล ลองดูตามลิงค์ในหน้า78นะคะ รายละเอียดการสั่งจองอยู่ในหน้าแรกเลยค่ะ

ที่น่าสนใจอีกเวปคือของกรมธนารักษ์ค่ะ ลองเข้าไปดูนะคะ มีเหรียญเงินสวยๆหลายเหรียญค่ะ

ราคาเดิมตั้งแต่วันแรกที่ผลิตเป็นส่วนใหญ่ค่ะ

ตอนนี้ก็กำลังรับจองเหรียญเงิน84พรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวด้วยค่ะ(หมดเขตสั่งจอง19 ส.ค.นี้)

ขอขอบคุณ คุณKitty..ไว้ณ.ที่นี้ด้วยครับที่กรุณา

ขออนุญาต แก้ไข คำผิด happy.gif

ไซท์เวร์ มาจาก side way น่าจะเขียนว่า ไซด์เวย์

รางดี น่าจะเป็น ลางดี

เกร็ง น่าจะเป็น เก็ง

วันนี้อาจารย์ใหญ่คงว่าง มีเวลาเดินตรวจการบ้านด้วย

นั่งเทียน เดา มั่ว โยนหัวโยนก้อย นึกเอา คาดว่าจันทร์ถึงพุธโลหะเงินน่าจะเห็นอะไรดีๆ โอกาสผิดมากกว่าถูกมากนะ

ทางเลือกมี3ทาง ขึ้น ไซด์เวย์ ลง เดาว่าขึ้นโอกาสถูกแค1ใน3เท่านั้น

ใครซื้อเม็ดเงินมาเก็บไว้นานๆ แล้วมันเปลี่ยนสีบ้างคะ ขนาดแพ็คแล้วอย่างดี

ของผมจากร้านเล่งหงษ์(เงินนอก) ไม่เปลี่ยนสีนะ แต่แพ็คแบบใช้ความร้อนนะครับ

ส่วนเงินไทยจากอีกร้านมีหมองลงเล็กๆ เพราะใช้แค่ ซิปแบ็ค แต่คาดว่าเป็นเพราะถุงที่ขุ่นขึ้นด้วยด้วย

ซื้อจากเล่งหงษ์เหมือนกันน่ะคะ คุณ leo_attack ต้องทำยังไงดีคะ

ใครซื้อเม็ดเงินมาเก็บไว้นานๆ แล้วมันเปลี่ยนสีบ้างคะ ขนาดแพ็คแล้วอย่างดี

ถ้าเราไม่เปิดถุง(ไม่แกะแพ็ค)คงไม่น่ามีปัญหานะ

หมายถึงขายคืนทางร้าน หรือว่างัยครับคุณLeo-คุณattack

ถูกแก้ไข โดย JPS