ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ถอยมาอีกเล็กน้อย ที่เล่งหงษ์ กก.ละ 38048 ค้าบบบ

^^ รอเกาะจรวดกะเค้าบ้าง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมว่ารอบนี้ไม่แน่ครับถ้าทองปรับฐานลง เงินอาจจะหันมาหาโลหะเงินก็ได้ครับ เหมือนหุ้นครับเมื่อขายทำกำไรไปก็จะหันมามองหาตัวที่ราคา

ยังต่ำอยู่และยังไม่ขึ้น นั่นคือโลหะเงิน !53 !53 !53

อยากตามคุณ nextและคุณ cocohill ขึ้นจรวดด้วยคนนะครับ

คนจะต้องเริ่มที่จะเข้าใจในสาเหตุที่ทองขึ้นก่อน แล้วหลังจากนั้นค่อยหันไปมอง Silver บ้าง เมื่อสปอตไลท์เปลี่ยนไปฉายที่ Silver

ที่เราเห็นทองขึ้นมาแรงขนาดนี้ ผมเชื่อว่าเมื่อถึงคิวของแร่เงิน มันจะกลายเป็นเด็กๆ ไปเลยครับ

คุณ Next มามีกำลังใจขึ้นเยอะเลยครับ ถ้ารอซื้อตอนขึ้นแบบทอง ผมว่าเงินนี่จะกระโดดเข้ายากกว่าทองในชวงสัปดาห์ที่ผ่านมากกว่าหลายเท่าเลยครับ ไม่กลัวหรอกลงได้อย่างมากก็ 30 กว่าเหร๊ยญแต่ถ้าขึ้นไปเป็น100 เหร๊ยญหรือหลายร้อยเหรียญเลยแหละ 555

วันนี้โทรไปซื้อที่ร้านแม่โจ้คะ ให้ราคา 566 บาท

กิโลละ 37130 บาท ซื้อไป 2 โล แต่เราอยู่ต่างจังหวัดจะเข้า กทม เดือนหน้า

บอกพี่เค้าเดือนหน้าไปเอานะ พี่เค้าก็โอเคคะ เจ้าของร้านคุยง่าย น่ารักคะ

วันนี้โทรไปซื้อที่ร้านแม่โจ้คะ ให้ราคา 566 บาท

กิโลละ 37130 บาท ซื้อไป 2 โล แต่เราอยู่ต่างจังหวัดจะเข้า กทม เดือนหน้า

บอกพี่เค้าเดือนหน้าไปเอานะ พี่เค้าก็โอเคคะ เจ้าของร้านคุยง่าย น่ารักคะ

คุณนุ้ยเจ้าของร้าน อ่านมาเจอข้อความนี้ ป่านนี้ยิ้มแก้มแตกแล้วแน่ๆ อิอิ :lol:

ระบบเงินกระดาษของโลกใบนี้ใหญ่มาก หุ้นในตลาดทั่วโลก ทอง น้ำมัน ทองกระดาษ เงินกระดาษ บ้าน รถ กิจการร้านค้าต่างๆ ที่ดินของกินของใช้และทุกอย่างใช้เงินกระดาษซื้อหาทั้งหมด

ทองคำทั้งโลกรวมกันน้อยกว่าเงินกระดาษมากกกกกกกกกก ระบบเงินกระดาษปั่นป่วนรุนแรงเงินกระดาษจะวิ่งไปหาอะไรบ้างเพราะทองคำรับไม่ไหวแน่ๆ คิดว่าหนึ่งในนั้นต้องมีโลหะเงินอยู่ด้วย ช่วงนี้ผมมองว่าเป็นแค่โหมโรงเริ่มต้นmania phaseเท่านั้น ระหว่างทางmania phaseก็ต้องมีสวิงขึ้นลงบ้างต้องทำใจ mania phaseช่วงรุนแรงที่สุดยังต้องใช้เวลารอคอย ช่วงmania phaseที่รุนแรงสุดๆหวังว่าผู้โดยสารทุกท่านจะอยู่ครบนะครับ

ตอนนี้คนกี่%ทั่วโลกที่ถือทองคำถึง10%ของเงินกระดาษที่เขามีอยู่ น่าจะเป็น%น้อยมาก ช่วงmania phaseรุนแรง

คนส่วนมากอยากเปลี่ยนเงินกระดาษเป็นทองคำทั้งหมด ช่วงนี้ได้ข่าวว่าคนเข้าคิวซื้อทองแท่งมากมาย ทองรูปพรรณคงน้อย

ช่วงmania phaseรุนแรง ผมว่าอะไรที่เป็นทองโดนกว้านซื้อหมด ไม่พะวงต้องซื้อทองแท่งทองรูปพรรณก็รีบแย่งซื้อเพราะกลัวซื้อไม่ได้ คิวซื้อทองขายคงได้ราคางาม ใครซื้อทองได้คงมีคนขอซื้อต่อแบบให้ราคาที่กำไรงาม

ถ้าระบบเงินกระดาษล้มแบบเละ สิ่งที่ผมพูดผมว่ามีโอกาสได้เห็น แต่กว่าระบบเงินกระดาษจะล้มจริงๆคงต้องใช้เวลา

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

เล่งหงษ์วันนี้ราคาบาทละ 572 บาท (37523/กิโลกรัม) spot = 38.25 ค่าเงินบาทไม่แน่ใจครับ

ระบบเงินกระดาษของโลกใบนี้ใหญ่มาก หุ้นในตลาดทั่วโลก ทอง น้ำมัน ทองกระดาษ เงินกระดาษ บ้าน รถ กิจการร้านค้าต่างๆ ที่ดินของกินของใช้และทุกอย่างใช้เงินกระดาษซื้อหาทั้งหมด

ทองคำทั้งโลกรวมกันน้อยกว่าเงินกระดาษมากกกกกกกกกก ระบบเงินกระดาษปั่นป่วนรุนแรงเงินกระดาษจะวิ่งไปหาอะไรบ้างเพราะทองคำรับไม่ไหวแน่ๆ คิดว่าหนึ่งในนั้นต้องมีโลหะเงินอยู่ด้วย ช่วงนี้ผมมองว่าเป็นแค่โหมโรงเริ่มต้นmania phaseเท่านั้น ระหว่างทางmania phaseก็ต้องมีสวิงขึ้นลงบ้างต้องทำใจ mania phaseช่วงรุนแรงที่สุดยังต้องใช้เวลารอคอย ช่วงmania phaseที่รุนแรงสุดๆหวังว่าผู้โดยสารทุกท่านจะอยู่ครบนะครับ

ตอนนี้คนกี่%ทั่วโลกที่ถือทองคำถึง10%ของเงินกระดาษที่เขามีอยู่ น่าจะเป็น%น้อยมาก ช่วงmania phaseรุนแรง

คนส่วนมากอยากเปลี่ยนเงินกระดาษเป็นทองคำทั้งหมด ช่วงนี้ได้ข่าวว่าคนเข้าคิวซื้อทองแท่งมากมาย ทองรูปพรรณคงน้อย

ช่วงmania phaseรุนแรง ผมว่าอะไรที่เป็นทองโดนกว้านซื้อหมด ไม่พะวงต้องซื้อทองแท่งทองรูปพรรณก็รีบแย่งซื้อเพราะกลัวซื้อไม่ได้ คิวซื้อทองขายคงได้ราคางาม ใครซื้อทองได้คงมีคนขอซื้อต่อแบบให้ราคาที่กำไรงาม

ถ้าระบบเงินกระดาษล้มแบบเละ สิ่งที่ผมพูดผมว่ามีโอกาสได้เห็น แต่กว่าระบบเงินกระดาษจะล้มจริงๆคงต้องใช้เวลา

ขอบคุณครับคุณส้มโอมือ เขียนได้ชัดเจนมาก มุมมองแบบนี้ยังไม่เคยได้เห็น คนจะแย่งกันซื้อไม่ว่าจะราคาเท่าไร ตอน

19,000 แพง

20,000 แพงมาก

22,000 แพงสุดยอด

25,000 ไม่แพง แย่งกันซื้อคิวยาวมากก็จะรอ

ขอบคุณครับคุณส้มโอมือ เขียนได้ชัดเจนมาก มุมมองแบบนี้ยังไม่เคยได้เห็น คนจะแย่งกันซื้อไม่ว่าจะราคาเท่าไร ตอน

19,000 แพง

20,000 แพงมาก

22,000 แพงสุดยอด

25,000 ไม่แพง แย่งกันซื้อคิวยาวมากก็จะรอ

เทียบได้เห็นภาพมากเลยครับคุณ thon laugh.gif

ค่อยมีกำลังใจขึ้นมาหน่อย 3ca8b998.gif

เรื่องเดียวที่ผมลุ้นตอนนี้คือ :excl: เส้น 40 เหรียญ :excl: เส้นนี้นี่เองครับ

หัวแตกมาหลายรอบแล้ว เมื่อไหร่มันจะยืนอยู่ซะที :wacko:

พี่ทองไม่กลัวเพราะพี่เค้านำไปไกลแล้ว แต่คนน้องก็หวังว่าจะเป็นยักที่ยังไม่ตื่นนะครับ

ก็อย่างว่าละครับ ทองเค้าโชย์ตัวมานานกว่าเงิน กว่าคนจะรู็จักเงินก็คงต้องใช้เวลาซักพัก

ถูกแก้ไข โดย leo_attack