ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

อ่านจากแท่งเทียนน่ะครับ คุณโมชิ วันนี้น่าจะปิดเป็นแท่งเขียว

บวกระยะการลงมากที่สุด(ตามที่คิดและตามทฤษฎี)อยู่ที่ 1635 แนวรับสุดท้าย 61.8% ของการขึ้นรอบนี้

จึงคิดว่าราคาดังกล่าวเหมาะกับการลงทุนระยะสั้นน่ะครับ

แต่ถ้าหลุด 1635 ก็จะไปที่ 78.6% แต่คุ้น ๆ เลขนี้มั๊ยครับ 1650 เมื่อวานได้คุยกับคุณหวานทองเกษตร

บอกแนวรับอันนี้ไปเมื่อคืน ถ้าก่อนหน้านี้มันเป็นแนวต้านที่แข็ง เวลาลงก็เป็นแนวรับที่แข็งด้วยเช่นกัน ^___^

จึงแนะนำว่า 1650 - 1635 เป็นราคาที่เก็บได้ทุ๊กกกกราคา

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณ คุณคิก เข้ามาแนะในเวลาที่่มีโอกาสทำกำไร ได้ค่าน้ำค่าไฟบ้างก็ยังดี เมื่อเช้าเห็น gap คิดแต่ไม่กล้าทำกลัวพลาด แต่พอคุณคิกมาฟันธง ก็อยากเข้าเพิ่มเยอะๆ แต่มาดูอีกทีอยู่บนดอยเพียบ ได้แค่ปลายก้อย แค่คุณคิกมาก็ดีใจแล้ว like ค่ะ

ขอบคุณ คุณ kikkapu, คุณ chinchilla คุณ Jeelove , และเพื่อนพี่น้อง ทุกๆ คน(ขออภัยที่เอ่ยได้ไม่หมด แบบว่าหลายหน้าแล้ว :P )

ขอบคุณสำหรับข้อมูลต่างๆ + ข้อสังเกตุ +คำถาม และคำตอบด้วยนะคะ :01

พอเวลาอยู่ข้างนอก ดู Gap แบบว่า :034 เป็นเพราะเจ้าโทรศัพท์ตัวเล็ก และโปรแกรมที่ไม่สามารถทำได้ไม่เหมือนอยู่ในเครื่อง Com

ก็ได้อาศัย เพื่อนๆ พี่น้องในนี้ ที่ช่วยกันหา ช่วยกันสังเกตุ ช่วยกันถาม (จะได้ขอศึกษาตามไปด้วย :_Rd )

และที่สำคัญขอบคุณคำตอบจากคุณ kik มากๆ ด้วยค๊า ที่แบ่งปันความรู้พร้อมทั้งเพิ่มความมั่นใจให้กับเราๆ ทุกๆ คน :01 :gd

โห Fund manager ทั้งหลายโกยกำไรกันเยอะเลยครับ เล่นผิดธรรมชาติทีเดียว 2 วันติดกัน เมื่อวานทายผิดเลย สรุปปิดเป็นแท่งแดงซะงั้น(แต่ไม่ผิดเรื่องเป้าน๊า) ^__^

แต่สบายใจขึ้นอีกเปราะเพราะวันนี้มันเปิด GAP อีกแล้ว 1631.32 - 1630.40 ซึ่งเป็น GAP ที่สอง สองวันติดกัน ถ้ามาพร้อมสัญญาณ Divergent รายใหญ่ ๆ

คงได้ยิ้มแก้มปริสำหรับคนดอยและคนที่ทนสะสมมาตลอด วันก็ยังมองขึ้นอีกครับสำหรับระยะสั้น ลงไปเท่าไหร่เดี๋ยวก็ต้องกลับมาปิดที่ 1631.32

Gold 13 Dec 2011

จากรูปรอสัญญาณ Bullish Divergent จุดสังเกตุที่สำคัญคือ มันทะลุ BB Band ล่างลงมาแสดงว่าเป็นสัญญาณ Oversold (ขายมากเกินไปครั้งที่ 1)

หมูไม่กลัวน้ำร้อนก็ต้องขายแล้วซื้อกันต่อไป คนอื่นเศร้าเราดีใจที่ทองลงเพราะมันบอกเราว่าโอกาสเอาเงินออกจากตลาดแล้วนะจ๊ะ รีบ ๆ เข้าล่ะ :bye

ขอเป้าหมายในการปล่อยหน่อยค่ะคุณคิก อยากนำเงินออกจากตลาดบ้างค่ะ ตามที่แนะนำมาตลอด

คุณ Freedom_life ตามใน FB เลยจ้า ในนี้มันเป็นทางการเกิน อัพไม่ค่อยทันอ่ะคับ แต่ออกตัวไว้ก่อนน๊า

"ผมเป็นคนที่ปอดแหกมาก ได้กำไรเหมือนทุกหวยเลยท้ายสองตัว" ในขณะที่คนอื่นถูกรางวัลที่หนึ่่งรางวัลที่สองกันเป็นแถว

(เลขท้ายสองตัวแต่ถูกรางวัลทุกวันน๊า งั้นปล่อยให้คนอื่นเค้าถูกรางวัลที่หนึ่งกันต่อไปเนอะ 555+) :53

fb อยู่ไหนอ่ะครับ ขอหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย luasak

ขอบคุณครับ เฮียคิก

วันนี้ต้องปิดแท่งเขียว ใช่มั้ยครับ อิอิ

ป.ล. เฮียคิก ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ freedom_life น่ารักอ่ะครับ ฮิ้้ววววววววว

edit: พิมพ์เกินอีกแล้ว

ถูกแก้ไข โดย chinchilla

fb อยู่ไหนอ่ะครับ ขอหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

http://www.facebook.com/pages/Kikkapu888_Gold-Comment/185208634890977

น้องคิกค่ะ ตอนนี้มาอยู่ที่ 1636 ...อย่างนี้แปลว่า gap 1631 ถูกปิดไปรึยังค้า

ถูกแก้ไข โดย madam

น้องคิกค่ะ ตอนนี้มาอยู่ที่ 1636 ...อย่างนี้แปลว่า gap 1631 ถูกปิดไปรึยังค้า

สงสัยเหมือนกันค่ะ ฮาโหลๆ คุณคิกคร้าาาา อยากเอาเงินออกจากตลาดบ้าง คริคริ :01 :57