ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

การบ้านครับ จงเติมคำในช่องว่าง :_Rd

ก่อน ราคาสมาคมเปิดมาเฉลยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ส่งคำตอบค่ะครูคิก

....gap นี้บอกเราว่า. วันนี้ไม่ว่าราคาจะลงไปที่เท่าไหร่ จะต้องขึ้นมาปิดที่ ราคาgap นี้หรือสูงกว่า ดังนั้น แนวโน้มวันนี้แท่งเทียนจะปิดเป็นแท่งเขียวค้า

....???? รอเฉลย อิอิ

ส่งคำตอบค่ะครูคิก

....gap นี้บอกเราว่า. วันนี้ไม่ว่าราคาจะลงไปที่เท่าไหร่ จะต้องขึ้นมาปิดที่ ราคาgap นี้หรือสูงกว่า ดังนั้น แนวโน้มวันนี้แท่งเทียนจะปิดเป็นแท่งเขียวค้า

....???? รอเฉลย อิอิ

แต่ขอถามที่งงหน่อยนะค่ะว่า...

จากราคาเปิดที่เกิด gap.... แล้วราคามันวิ่งลง ไปที่ 1591.84... แล้วก็วิ่งขึ้นผ่าน gap ไปที่ 1600 ...แล้วกำลังวิ่งลงอยู่

อย่างนี้ gap ถูกปิดไปรึยังค่ะครู

สวัสดีเฮียคิก และเพื่อนๆทุกคนครับ

ทำการบ้านหน่อยเฮีย ข้อหนึ่งยังไงก็ต้องลงมาปิดแก๊ปที่1592.25-1593.60 ข้อสองวันนี้แนวโน้มปิดเป็นแท่งเขียว ครับเฮีย

มีคุณมาดาม คุณลี มาตอบสองคนเอง เอิ๊ก ๆ ๆ ^___^ (กด Like ให้แล้วน๊า)

GAP บอกเราแค่นี้เองครับ จริง ๆ ช่องว่างระหว่างราคาของกราฟแท่งเทียน มันคือจุดกลับตัวนั่นเอง ถ้าเราขยายกราฟจากรายวันเป็นรายสี่ชั่วโมง

รายชั่วโมง หรือราย 15 จุดกลับตัวนี้ก็จะชัดขึ้น

เหมือนที่เคยบอกไว้ว่า "ราคามันขึ้นและจะขึ้นไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะลง และถ้ามันลงมันจะลงไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะขึ้น"

คำถามเราเกิดตรงนี้หละครับ

1.ตอนนี้มันลงหรือมันขึ้น

2.มีสิ่งบ่งชี้อะไรบ้างที่บอกว่ามันกำลังจะกลับตัว

ซึ่งสิ่งบอกเหตุมันมีหลายอย่างมาก และ GAP ก็เป็นอีกวิธีที่ "คนส่วนน้อย" ย้ำครับว่าคนส่วนน้อย เค้าใช้กัน แต่กลับมีความแม่นยำกว่า 80% เลยทีเดียวเชียว

ปล...GAP ที่ผมบอกเป็น GAP ตามวิธีของผมนะค๊าบ อ่านตำรา อ.สุรชัย ก็อาจจะงง เพราะเราดูปัจจุบัน ไม่ได้พยายามไปหา GAP ในอดีตอ่ะครับ(เล่นสั้นจู๋เลย วันเดียวจบ)

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

กำลังจะตอบพอดีว่าขอลอกการบ้านคุณMadamครับ 555

กำลังจะพิมพ์ตอบ แต่ตอบในใจแล้ว แค่พิมพ์ช้าไม่ว่านะเฮีย liKe ค่ะ

ปล...GAP ที่ผมบอกเป็น GAP ตามวิธีของผมนะค๊าบ อ่านตำรา อ.สุรชัย ก็อาจจะงง เพราะเราดูปัจจุบัน ไม่ได้พยายามไปหา GAP ในอดีตอ่ะครับ(เล่นสั้นจู๋เลย วันเดียวจบ)

งั้นไม่ต้องใส่ใจเรื่องvolumeแบบตำราใช่ไม๊ครับ

วันนี้เข้าห้องเรียนสาย อดตอบเลย 55+