ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขับเอารถจากสาย 2 ไปเก็บนครปฐม ตอนขากลับเห็นน้ำท่วมจากสาย 4-3 มากเป็นช่วงๆ พอถึงตีนสะพาสลอยฟ้าไม่มีน้ำเลย ตอนนี้ รถจอดที่ถนนใหญ่ ก้นเยอะ :wacko: คนขับรถทัวรบอกถ้านำ้ั้้้้้้้้้้้้้้้้้้ท่วมมากกว่านี้จะไม่วิ่งรถแล้ว

ร.พ. นครปฐมไม่หยุดนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่อ.อั๋นค่ะ

แนวทางการเล่นGF ของแฟนหนูนะค่ะ เค้าจะประมาณว่า 1 สัญญาเล็ก เค้ามีสำรองไว้เลยคือ 130000*10 ถ้าเค้าเล่น 11 สัญญา

เล็ก เค้าก็มีเงินสำรอง 130000*11 คือตอนซื้อ 1800-+ พอตอนลงก็ไม่ยอมขายออกไป เติมเงินอย่างเดียว รอครบสัญญา

เพราะมีความเชื่อว่ามันต้องขึ้น ตอนลงก็ไม่กล้า S กลัวเจ็บ 2 ทาง แล้วตอนนี้ครบสัญญาขายขาดทุน คิดว่ารอลงแล้วค่อยเข้า

ซื้อต่อ ไม่มีความรู้ใดๆๆ ทั้งสิ้น ใช้ความรู้สึกนึกคิดเองซะมาก แรกๆๆ หนูทำใจไม่ได้เลยเกือบจะเลิกกันแระ ได้ thaigold โดยเฉพาะป้าขิง ช่วยโพสต์ให้กำลังใจ มีข้อคิดดีๆๆ มา

โพสต์เราเลยค่อยๆ ใช้สติ แล้วค่อยมาแก้ไข อย่างอะไรที่ไม่รู้ก็จะพยายามศึกษา รอเรียนกับ อ.ซี เดือนหน้า ตอนนี้ก็ได้อ่านแนว

ทางของ พี่ อ.อั๋น พี่็Harnsin พี่มดแดง อ.ซี เฮียกัม น้าเคน และพี่อีกหลายๆ คนค่ะ ได้ความรู้มาก แต่บ้างครั้งแอบ

งง งง

ตอนนี้บาดเจ็บสาหัต ให้เวลารักษาแผล

ขอให้ อ.อั๋น พี่ Harnsin ช่วยชี้แนะแนวทางด้วยนะค่ะ เพราะหนูใหม่ จริงๆๆๆๆๆๆๆ หนูคงต้องเปลี่ยนวิธีการเล่น แล้วเริ่มต้นใหม่

เล่นอย่างมีสติมากขึ้น ได้ประการณ์ไปอีกแบบ ไว้สอนลูกสอนหลานได้เลยค่ะ

คุณหัดเล่น GF - เราก็สมัครไว้กับอ.ซีเหมือนกัน เรียนเดือนหน้า เริ่มเรียนวันเสาร์ที่ 5/11 ของคุณเรียนวันเดียวกันป่าวค่ะ จะได้เจอกันค่ะ

คุณหัดเล่น GF - เราก็สมัครไว้กับอ.ซีเหมือนกัน เรียนเดือนหน้า เริ่มเรียนวันเสาร์ที่ 5/11 ของคุณเรียนวันเดียวกันป่าวค่ะ จะได้เจอกันค่ะ

หนูลงเรียนวันอาทิตย์ค่ะ แต่คงให้แฟนไปนะค่ะ เพราะหนูต้องดูแลเฝ้าร้าน เพราะเล่นGF แฟนเค้าเป็นคนเล่นด้วย หนูแค่เป็นผู้ชม แต่บ้างครั้งผู้ชม แอบมีน้ำตาเบาๆๆๆๆ 555

แนวทางการเล่นGF ของแฟนหนูนะค่ะ เค้าจะประมาณว่า 1 สัญญาเล็ก เค้ามีสำรองไว้เลยคือ 130000*10 ถ้าเค้าเล่น 11 สัญญา

เล็ก เค้าก็มีเงินสำรอง 130000*11 คือตอนซื้อ 1800-+ พอตอนลงก็ไม่ยอมขายออกไป เติมเงินอย่างเดียว รอครบสัญญา

เพราะมีความเชื่อว่ามันต้องขึ้น ตอนลงก็ไม่กล้า S กลัวเจ็บ 2 ทาง แล้วตอนนี้ครบสัญญาขายขาดทุน คิดว่ารอลงแล้วค่อยเข้า

ซื้อต่อ ไม่มีความรู้ใดๆๆ ทั้งสิ้น ใช้ความรู้สึกนึกคิดเองซะมาก แรกๆๆ หนูทำใจไม่ได้เลยเกือบจะเลิกกันแระ ได้ thaigold โดยเฉพาะป้าขิง ช่วยโพสต์ให้กำลังใจ มีข้อคิดดีๆๆ มา

โพสต์เราเลยค่อยๆ ใช้สติ แล้วค่อยมาแก้ไข อย่างอะไรที่ไม่รู้ก็จะพยายามศึกษา รอเรียนกับ อ.ซี เดือนหน้า ตอนนี้ก็ได้อ่านแนว

ทางของ พี่ อ.อั๋น พี่็Harnsin พี่มดแดง อ.ซี เฮียกัม น้าเคน และพี่อีกหลายๆ คนค่ะ ได้ความรู้มาก แต่บ้างครั้งแอบ

งง งง

ตอนนี้บาดเจ็บสาหัต ให้เวลารักษาแผล

ขอให้ อ.อั๋น พี่ Harnsin ช่วยชี้แนะแนวทางด้วยนะค่ะ เพราะหนูใหม่ จริงๆๆๆๆๆๆๆ หนูคงต้องเปลี่ยนวิธีการเล่น แล้วเริ่มต้นใหม่

เล่นอย่างมีสติมากขึ้น ได้ประการณ์ไปอีกแบบ ไว้สอนลูกสอนหลานได้เลยค่ะ

เหมือนกันเลย เสียไปมาก สมัครเรียนด้วย เริ่ม 5/11/54 มีเพื่อนแล้วคิกว่ามีแต่เราคนเดียว

ปัจจัยพื้นฐาน ทุกคนทราบใกล้เคียงกัน ปัจจัยทางเทคนิค ระดับความหยั่งรู้ก็ต่างกัน

การจะยืนในตลาดเก็งกำไร บางครั้งหากไม่เป็นเทคนิคใดๆเลย ก็ยังอาจจะประสบผลสำเร็จได้ หากรู้จักการรอคอย และมีอัตราความเสี่ยงที่เหมาะสม โดยใช้หลักสถิติเข้ามาช่วย เช่น เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ราคาทำโลว์ สองครั้ง ครั้งแรก 1600 ครั้งที่สอง 1620 หากคุณจะเข้าออเดอร์ คุณไม่ควรเข้า LONG ตอนที่ราคามันกำลัง Peak เพราะนั่นคือดอยเสมอๆ จะดอยมากน้อยก็ต้องดอย คุณควรตั้งเป้าหมายการเข้าซื้อที่ Low ถัดไป แทน แต่หากโชคดี Breakout ก็ต้องมาลุ้นกันต่ออีกว่า แนว Breakout จะเป็นแนวรับที่แข็งแกร่งได้หรือไม่ หากรับไม่ได้ ย่อเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียทรงของขาขึ้น ข้อมูลเหล่านี้หากต้องการเป็นเทรดเดอร์เราต้องรู้ครับ แต่อย่างไรก็ดี เทคนิคที่ง่ายที่สุดในการทำกำไร (ในกรณีที่เราไม่เก่งเทคนิค) คือการอดทนรอคอย เล่นบริเวณ SwingLow และ SwingHigh ของแต่ละรอบก็ช่วยลดความเสี่ยงได้มาก ในนี้มีอาจารย์ที่เปิดสอนกันอยู่ ผมอยากให้ไปเรียนกันจริงๆ เพราะอย่างน้อยคุณจะตัดสินใจได้ด้วยตนเอง อยู่บนพื้นฐานของเทคนิคที่เป็นสากล

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

สรุปว่า หนูมิได้เศร้าคนเดียวเน๊อะ เย้ มีเพื่อน ฉะนั้นเราต้องค่อยๆๆ เรียนรู้ทำกำไร แบบ เจ็บตัวเบาๆๆ มีแผลถลอกนิดหน่อย ก็พอ ตอนนี้แผลไม่สวยเลย หายแล้วก็ยังเป็นแผลเป็นนิดๆๆ

พี่ Harnsin ค่ะ หนูว่าปัจจัยเทคนิคนี้ จำเป็นมากกกกกกก สำหรับหนู รบกวนพี่ harnsin ช่วยแนะนำด้วยเน้อ ขอบคุณนะค่ะ

ลองติดตามบทวิเคราะห์ของกูรูเทคนิคทุกๆท่านในนี้นะครับ และบทเรียนแรกคือ พยายามสงสัยให้มากๆ ว่าตัวเลขเหล่านี้มันมีความสำคัญอย่างไร ทำไมถึงต้องให้ความสำคัญกับมัน และกูรูแต่ละท่านแนะนำอย่างไร เหตุผลอะไรเขาถึงมองแบบนั้น แล้วคุณมีความเห็นต่างบ้างไหม และเพราะอะไรถึงเห็นต่าง ตรงนี้เราต้องเรียนรู้ทั้งตนเองและผู้อื่นไปพร้อมกันครับ เพราะเทคนิครอบๆตัวมันคือปัจจัยภายนอก การหยั่งรู้ในช่วงเวลาใดเวลาหนึ่งนั้นมันคือปัจจัยภายในที่เกิดจากจิตของคุณ ซึ่งมีความสำคัญต่อการตัดสินใจอย่างมาก

R จานอั๋น

ขอสัญญาณ S ด้วยคนค่ะ เคยอ่านของกูรูท่านอื่นๆ บอกว่า S ทำกำไรได้เร็วและแรงมากกว่า L เสียอีก จริงมั๊ยค่ะ GFที่เล่นอยู่ก็ขาดทุนไปพอสมควร น้ำตาซึมเล็กน้อยถึงปานกลาง แต่มีข่าวออกมาเล็กๆ น่ะค่ะ ไม่ Confirm ว่าวันศุกร์และวันจันทร์ตลาดหลักทรัพย์กำลังดูสถาณการณ์อาจปิดทำการ ซึ่งถ้าข่าวจริง ซีรีย์ V อาจจบลงวันนี้ค่ะ ลองติดตามข่าวอีกทีนะค่ะไม่แน่ใจในเรื่องนี้ค่ะ

อืม ผม คิดว่า ตลาดหลักทรัพย์ น่าจะ ย้าย สถานที่มากว่านะครับ ต้องรอดูสถาการณ์ก่อนนะครับ

ขับเอารถจากสาย 2 ไปเก็บนครปฐม ตอนขากลับเห็นน้ำท่วมจากสาย 4-3 มากเป็นช่วงๆ พอถึงตีนสะพาสลอยฟ้าไม่มีน้ำเลย ตอนนี้ รถจอดที่ถนนใหญ่ ก้นเยอะ :wacko: คนขับรถทัวรบอกถ้านำ้ั้้้้้้้้้้้้้้้้้้ท่วมมากกว่านี้จะไม่วิ่งรถแล้ว

ร.พ. นครปฐมไม่หยุดนะคะ

อืม ราคาทองก็ขึ้นมา 1700++ น้ำท่วม ก็ยัง มาขึ้นอีก

แล้ว จะเลือก แบบไหน ดีละ ระหว่าง เรื่องทอง กับ เรื่ืองน้ำท่วม 55555555555555555555

มันน่าหนักใจ เหมือนกัน ครับ

อืม ต้องขอบอกว่า ตอนนี้ สถาการณ์น้ำนั้น ค่อนข้าง ที่จะ น่ากลัวอยู่เหมือนกัน ครับ

ที่บอกว่า ให้ คนกทม ออกจาก กทม นะครับ

อันน่าจะเป็นปัญหา ที่น่าคิด ว่าทำไมถึงได้บอกเช่นนั้น

ส่วนรื่องทอง ตอนนี้ คงต้องติดตามอย่างใกล้ชิิด เหมือนกนัน ครับ เพราะ ว่าราคา ยัง ไม่วิ่ง ขึ้นไป และก็ยังไม่ลง มาให้เห็นทิศทาง ครับ

ถ้าป็นไปได้ อยู่เฉยๆๆก่อนดีกว่านะครับcool.gif

สรุปว่า หนูมิได้เศร้าคนเดียวเน๊อะ เย้ มีเพื่อน ฉะนั้นเราต้องค่อยๆๆ เรียนรู้ทำกำไร แบบ เจ็บตัวเบาๆๆ มีแผลถลอกนิดหน่อย ก็พอ ตอนนี้แผลไม่สวยเลย หายแล้วก็ยังเป็นแผลเป็นนิดๆๆ

พี่ Harnsin ค่ะ หนูว่าปัจจัยเทคนิคนี้ จำเป็นมากกกกกกก สำหรับหนู รบกวนพี่ harnsin ช่วยแนะนำด้วยเน้อ ขอบคุณนะค่ะ

ขอตอบแทน คุณ Harnsin ด้วยนิดหน่อยนะครับอิอิ

ขอฝากนิดหนึ่งนะครับ จริงแล้วปัจจัย เทคนิค ถามว่าเป็นสิ่งสำคัญ ในการลงทุน ใช่ไหม ตอบเลยครับ ว่าใช่

แต่ปัจจัยทางเทคนิค เป็นเครื่องมือ ที่ช่วยประกอบในการลงทุนและ ส่งสัญญาณ ซื้อและขายเท่านัน้นะครับ

ส่วนวิธีการเล่น นัน้แหละ สำคัญที่สุดสำหรับตัวเองนะครับ ...................................ขอให้จำไว้ด้วยนะครับ

เพราะ ว่าถ้าเรารู้เทคนิค แต่ไม่มีการวางแผน ในการ เล่น การเรียนรู้ทางเทคนิคก็จะไม่เกิดประโยชนนะครับ

ยังไงก็ตั้งใจเรียนนะครับ แล้วถ้าเก่งแล้ว มาสอนผมด้วยนะครับ cool.gifขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

งง งง

เล่นอย่างมีสติแล้ว อย่าลืมเล่นแบบได้สตาง ด้วยนะครับ.................ตรงนี้สำคัญมาก cool.gif

ความคิดเป็นบ่าวรับใช้ที่ดีแต่มักเป็นนายที่เลว

............

ความคิดหรือเหตุผลช่วยให้เราเข้าใจอะไรดีขี้น ลึกซึ้งขึ้น กว้างขวางขึ้นสามารถเห็นความจริง

ลึกไปกว่าที่ตามองเห็นความคิดยังเป็นเครื่องมือในการแก้ปัญหาหรือพาให้เราหนีห่างจากอันตรายและความทุกข์

แต่...

ถ้าเรายึดมั่น ถือมั่น จับมั่น กับความคิด มากเกินไป

มันอาจกลายเป็น พาเราเข้าสู่ความทุกข์เสียเอง

...................

ความคิดนั้น เชื่อมากไปก็ไม่ดี

ควรทักท้วงหรือคิดเผื่อไปในทางอื่นดูบ้าง

....................

ความคิด เป็นบ่าวที่ดี แต่เป็นนายที่เลว

เราควรใช้ความคิดอย่างเต็มที่ แต่อย่าเผลอให้ความคิดมาเป็นนายเรา

สนิมกฤช

เอามาฝากนะครับ

ของคุณ สนิมกฤช ครับ

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

R จานอั๋น

ตอนนี้ทองมาที่ 1712 พอจะเข้าซื้อได้หรือยังค่ะ หรือ ต้องรอฟังข่าวของตลาด USA. ก่อน มี 3 ข่าว ค่ะ

ราคาตอนนี้ ลงมา แตะ แนว รับ แรก 1711-1712 อยู่ครับ

จับตาดูก่อนนะครับ ว่า ราคา จะหลุด แนว นี้ ไปได้ไหม ครับ

ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆกันครับ