ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

[quote name=(^_^).เฟิร์ส.(^_^)' date='27 ตุลาคม 2011 - 16:10' timestamp='1319706623' post='174567]

มีแต่ดอยนะคะ เลยใช้แบบ S จะพอไหวไหมคะ em308.gif

แบบ S เหรอ

อืม ก็ได้นะครับ แต่ต้องดูแนวโน้มด้วยนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

R จานอั๋น - ตอนนี้ยังไม่มีทองเลย อยากเข้า L รบกวนส่งสัญญาณด้วยนะค่ะ

ถ้า L คงต้องรอดู.................สถากรณ์ที่ชัดเจด ผม ต้องรอดู ตรง 1700-1695 เลย นะครับ ถ้าไม่หลุด เตรียมเปิด L ครับแต่ถ้าหลุด1700-1695 เตรียมอยู่เฉยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

รอดูราคา ลงไปครับผม cool.gif แล้วเก็บ ตรงที่ 1652-1665 ครับ

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

เข้าได้ยังคะ อาจานอั๋น ^^

อืม น่าจะรอดู 1700-1965 ห้ามหลุดครับ ก่อนนะครับ ถ้าไปถึงตรงนัน้ตริงแล้วหลุด รอดู สถาการณ์ครับ ถ้า ลงไปจริง น่าจะไปเก็บ 1652-1660 เลยนะครับ หรือไม่ก็ดูอีกทีครบ cool.gif

เพื่อนๆ ทุกคน วันนี้ตลาด USA. มี 3 ข่าว .... แต่ไม่รู้จะมีผลกับทองแค่ไหน รบวกน R จานอั๋นด้วยค่ะ

1.คาดว่าผู้ขอสวัสดิการการว่างงานลดลง 19.30 น.

2.คาดว่าจีดีพีเติบโตขึ้น 19.30 น.

3.คาดว่ายอดทำสัญญาขายบ้านเพิ่มขึ้น 21.00 น.

แบบ S เหรอ

อืม ก็ได้นะครับ แต่ต้องดูแนวโน้มด้วยนะครับ

ขอบคุณคะ อ.อั๋น !_087

เพื่อนๆ ทุกคน วันนี้ตลาด USA. มี 3 ข่าว .... แต่ไม่รู้จะมีผลกับทองแค่ไหน รบวกน R จานอั๋นด้วยค่ะ

1.คาดว่าผู้ขอสวัสดิการการว่างงานลดลง 19.30 น. เพราะว่า เป็น ผลบอกต่ออเมริกา ครับ เพราะ คนขอรับสวัสดิการจากรัฐบาล น้อยลง เป็นผลดีต่อรัฐบาลอเมริกา (สำคัญมาก)

2.คาดว่าจีดีพีเติบโตขึ้น 19.30 น. เพราะว่า เศรษฐกิจ อเมริกา เริ่มจะขัยบดีขึ้น ชั่วคราว ในไตรมาสที่ 4 ซึ่งจะสร้างความเชื่อมั่น ต่อสหรัฐอเมริกา ชั่วคราว...

3.คาดว่ายอดทำสัญญาขายบ้านเพิ่มขึ้น 21.00 น. เพราะว่า คนอเมริกาไม่ได้เอาบ้านไปจำนองมากขึ้น...ประมาณนัน้ตามความเข้าใจผมนะ

ถ้าข่าวออกมาตามที่คาดการณ์นะครับ ข่าวจะออกมาเป็นผลลบต่อราคาทองคำครับผม..............................................cool.gif

ลำดับความสำคัญถ้าตัวเลข ออกมาตาม คาดการณ์ ให้ ลำดับ 3 สำคัญสุด รองลงมา ลำดับ 1 และ2

แต่ถ้าไม่ได้ออกมาตามคาดการณ์ทั้งหมด ลำดับ 1 สำคญสุดรองลงมา ลำดับ 3 และ 2 ครับ

รอดูข่าวครับ

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

งั้นรอดูตลาด USA. ก่อนแล้วค่อยตัดสินใจว่าจะเข้าตรงประมาณไหนอีกทีดีมั๊ย R จานอั๋น แล้วรบกวนส่งสัญญาณด้วยนะค่ะ

ขอบคุณ

รอข่าวจบค่อยดูละครต่อครับ :lol:

อิอิ ไม่ทราบว่า คุณHarnsin เปิด S หรือยังคะ !38

[quote name=(^_^).เฟิร์ส.(^_^)' date='27 ตุลาคม 2011 - 16:52' timestamp='1319709145' post='174601]

อิอิ ไม่ทราบว่า คุณHarnsin เปิด S หรือยังคะ !38

อิๆ ตอนนี้เทรดค่าเงินอยู่ครับ พักน้องทองไว้ก่อนครับ มองไม่ออก :lol:

อดเลยเรา ไม่เป็นไรคะ เปิดตอนไหน มั่นใจเช่นไรส่งเสียงด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ

!_087 !_087

ถูกแก้ไข โดย (^_^).เฟิร์ส.(^_^)

[quote name=(^_^).เฟิร์ส.(^_^)' date='27 ตุลาคม 2011 - 17:01' timestamp='1319709667' post='174604]

อดเลยเรา ไม่เป็นไรคะ เปิดตอนไหน มั่นใจเช่นไรส่งเสียงด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ

875328cc.gif 875328cc.gif

5555555555555555 ยังไม่ได้เรียกว่าอดครับ

แต่เรียกว่า เริ่ม จะเป็นนักลงทุน.............................มากกว่าครับ

อืม น่าจะรอดู 1700-1965 ห้ามหลุดครับ ก่อนนะครับ ถ้าไปถึงตรงนัน้ตริงแล้วหลุด รอดู สถาการณ์ครับ ถ้า ลงไปจริง น่าจะไปเก็บ 1652-1660 เลยนะครับ หรือไม่ก็ดูอีกทีครบ cool.gif

รบกวนสอบถาม Rจานอั๋น หน่อยครับ

ผมน้องใหม่ ยังไม่ค่อยเข้าใจคำบางคำ

1. เราจะต้องดูยังไงครับ ว่าราคามันหลุด 1700 - 1965 รึยัง

2. ดูยังไงว่าราคารับอยู่แล้ว จะไม่ลงไปมากกว่านี้อีก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

พี่ อ.อั๋น พี่ Harnsin ค่ะ

หนูพร้อม ทั้ง S ทั้ง L มีสัญญาณรบกวนสะกิดด้วยนะค่ะ ขอบคุณคร้าบบบบ

รบกวนสอบถาม Rจานอั๋น หน่อยครับ

ผมน้องใหม่ ยังไม่ค่อยเข้าใจคำบางคำ

1. เราจะต้องดูยังไงครับ ว่าราคามันหลุด 1700 - 1965 รึยัง

2. ดูยังไงว่าราคารับอยู่แล้ว จะไม่ลงไปมากกว่านี้อีก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตอบข้อ 1. ง่ายๆๆ เลยนะครับถ้าราคาทองหลุด 1700-1695 นะครับ....................ไปแล้ว จะเกิดแรงขายออกมาตามกัน .........โดยส่วนใหญ่จะยอมตัดขาดทุนออกมาเพื่อรอดูสถาการณ์แล้วหาทิศทางและจุดซื้อเข้าซื้อใหม่ครับ

ซึ่ง ลักษณะนี้จะเป็นไปในลักษณะของการ CUT LOSS หรือเรียกว่า ตัดขาดทุน ครับ ยอมขาดทุนน้อยนิดดีกว่าขาดทุนมาก..

ตอบข้อ 2. ราคาทองจะลงไปทดสอบที่แนวรับระดับราคานั้น แล้วจะเกิด แรงซื้อกลับขึ้นมา.........................................มันจิตยา ของการตลาดครับ เพราะว่าคนส่วนใหญ่ พอเห็นราคา ที่ 1700-1695 ก็จะพยามยาม ซือ้เข้ามาครับ

เพื่อจะทำกำไรครับ.................................

โดยส่วนมากนักลงทุนที่มีความชำนาญ เข้าจะอาศัย ช่วงนี้ ละครับ ที่ขึ้นๆลงๆ ทำกำไรระยะสั้นครับ โดยอาศัยแนวรับแนวต้านเป็นสิ่งสำคัญ ประมาณ 15-20 เหรียญ แค่นี้ละครับ ในการทำกำไรcool.gif

(แต่เค้าซื้อเยอะนะครับ)