ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ได้กำลงใจจากคุณกระต่ายทองแบบนี้ ค่อยรุ้สึกมีกำลังใจ..............ขึ้นมา สู้โว้ย...........................อิอิ(เอาซะเขินเลยbiggrin.gif)

เป็นยังไงบ้างนะครับ คุณ กระต่ายทอง ช่วงนี้ที่บ้าน น้ำท่วม ไหม ครับ

ส่วนผมอยู่ห้วยขวาง รอมานาน แล้ว ไม่มาท่วม ซะที จนเลิกคิดไปละว่าจะมาท่วมเมื่อไหร่ ไม่อยากรอแล้ว (น้อยใจ น้ำไม่มาท่วม ปล่อยให้รออยู่ได้)

แล้วเรื่องทอง...........อ่าครับ เป็นยังไงบ้างได้เข้าซื้อไหมครับ อย่าบอกนะว่า ติดดอย รอบนี้อีกละ

ถ้าติดรอบนี้ๆ มีงอลเหมือนน้ำท่วมอีกละ....อิอิ

ยังไงในเรื่องของทองคำถ้ารอได้ ก็ขอให้รอก่อนนะครับ ช่วงนี้ยังไม่ปลอดภัย จริงๆๆๆ เมื่อเช้า อยู่ดีดี ก็ร่วง ลง 30 กว่าเหรียญ.................น่ากลัวอ่า

และก็ยังคงจะมีแบบนี้อีกเป็น ระยะ เป็นห่วงนะครับ กลัวคุณกระต่ายทอง ทำใจไม่ได้cool.gif

ตอนแรกก็คิดแบบจานอั๋นนั่นแหละไม่เห็นมาสักที ทวีวัฒาทีสูงอย่างมาก 50 ซม.บ้านเราสูง 150 ซม. เวลามาจริง ตอนนี้ ...200 ซม.ยังไม่มีทีท่าว่าจะลงเลยมีแต่สูงขึ้นเรื่อยๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้ปลอดภัยคะ่ กินข้าวไม่ลงนอนไม่หลับมาหลายวัน เดินขนของขึันชั้นบนไม่มีเหนื่อย แต่พอออกมาได้ ปวดเมื่อยทั้งตัวเลยเขียวช้ำทั้งแขนและขา เริ่มหิวข้าวแล้ว ตอนออกมาเห็นพวกที่ยังน้ำท่วมไม่ถึงลั่นล้ามาชอบปิ้ง อยากจะเขกกระโหลกว่าภัยมาถึงตัวแล้วยังไม่รู้สึกอีก ตอนออกมาได้ข่าวว่าน้ำจะมาหนองแขมแล้วต้องรีบไปเอารถออกจาก ร.พ ก่อนที่น้ำจะมานครปฐม แล้วค่อยคิดว่าจะไปไหนดี ทำเรื่องลางานยาวเลยไม่รู้ว่าจะได้ไหม

ออนไลน์กับตู้แดงที่เล่นอยู่ปิดยาวเหมือนกันเลยไม่ได้ติดตามข่าวเลย คิดว่าปลอดภัยแล้วค่อยกับมาดู

อยากชวนมาพักผ่อนที่ระยองนะค่ะ แต่ว่า.....ณ ตอนนี้ คนเยอะมากกกกกก ร้านข้าวทุกร้านแทบแตก

ร้านข้าวประจำเล่าให้ฟังว่า ขายดีเหมือนแจกฟรี รถเยอะ คนเยอะค่ะ บ้านเช่า คอนโด ที่พัก เต็มหมดแล้วค่ะ

สู้ๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ :) :) :) :)

อยากชวนมาพักผ่อนที่ระยองนะค่ะ แต่ว่า.....ณ ตอนนี้ คนเยอะมากกกกกก ร้านข้าวทุกร้านแทบแตก

ร้านข้าวประจำเล่าให้ฟังว่า ขายดีเหมือนแจกฟรี รถเยอะ คนเยอะค่ะ บ้านเช่า คอนโด ที่พัก เต็มหมดแล้วค่ะ

สู้ๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ :) :) :) :)

มีญาติชาวไปอยู่ชลบุรีคะ แต่เกรงใจ อาจเช่าบ้านอยู่

เป็นกำลังใจให้คุณเกี้ยมอี๋ผ่านวิกฤตนี้ไปได้นะค่ะ ตอนนี้แถววงเวียนเล็กที่เราอยู่น้ำแห้งกริบเลยค่ะ อยู่เชิงสะพานพุทธแต่ไม่ท่วมเลย แต่ต่อไปข้างหน้าก็ยังไม่แน่เหมือนกัน

:wub: จานอั๋นเป็นไงบ้างหายไปเลยซื้อทองแล้วยังส่งสัญญาณด้วยรออยู่ยังสดชื่นสบายดีอยู่ใช่มั้ยนฐน้ำยังไม่ท่วมคะ -_-

ก๊อก ก๊อก กีอก จานอั๋นตื่นยังค่ะ เช้านี้ขึ้นมาอีกแล้ว แล้วจะย่อลงมาให้เก็บมั๊ยเมื่อวานยังไม่ได้เก็บเลย คุณงูดินบอกมัสัญญาณขาขึ้นระยะยาวแล้ว เอางัยดีค่ะ

สวัสดีครับ วันนี้ ต้องบอกว่าเป็นวันที่พิเศษ และก็เป็นวันที่ชาวไทยรอคอย ครับ

ส่วนวันอะไรนะเหรอครับ ไม่ต้องบอก .นะพวกเราชาวไทย รู้กันอยู่แล้ว

มาดูเรื่องทองดีกว่าครับ

เมื่อวานราคายังไม่ขยับไปไหน โดยราคาวิ่งไปทดสอบแนวรับและแนวต้าน ที่ 1705-1725 โดยประมาณ

หลังจากที่เมื่อวานเปิดตลาดมาแล้วสร้าง เซอรไพร์ โดยการเทขายออกมาประมาณ 30 กว่าเหรียญ

ต้องบอกว่าตกใจเหมือนกันครับ แต่แล้ว ก็ไม่เกิดอะไรขึ้นครับ เป็นการเทขายออกมาทำกำไร

กลับมาดูที่สถาณการณืวันนี้ คาดว่าราคา น่าจะวิ่งไปทดสอบ แนวรับแนวต้านที่ 1714 และ 1732 โดย

หากราคา ลงไปทดสอบ 1714 จริง ให้รอทยอย เข้าซื้อ สะสม ที่ราคา 1705-1714 คาดว่าราคาในช่วงเช้าและบ่ายยังจะไม่น่าหลุด 1700 (แต่ก็ไม่แน่ หากมีการเทขายออกมา ในช่วงของตลาด ยุโรป และอเมริกา)

แล้วหลังจากนัน้ รอขายทำไรตรงที่ 1725-1747 โดยประมาณนะครับ

สถาการณ์โดยรวม ราคาทองคำกำลังทำการปรับฐาน แถวบริเวณ 1700-1750 ก่อน หากราคา ราคา มีการย่อฐานอีกครั้ง ลงไป แล้วสามารถ ยืนเหนือ 1660-1680 ได้ในระยะ ยาว

คาดการณ์ว่าราคาทองคำวันนี้ น่าจะไม่ผันผวน มาก เนือ่งจาก สถาณการณ์ โดยรวม ทั้ง ตลาดอเมริกาและตลาดยุโรป ยังคงไม่ความชัดเจน ..............

ทำให้นักลงทุน ไม่กล้า ที่จะเสี่ยง หรือลงทุนไปในทางใดในทางหนึ่งมากนัก

โดยนักลงทุนทั่วไปจะเข้ามาเก็งกำไรระยะสั้นมากกว่า โดยจะเห็นได้ ว่าราคา วิ่งขึ้นและลงประมาณ 20 เหรียญ ทำให้มีผลต่อนักลงทุนระยะสั้นในการทำกำไรมากกว่า................cool.gif32053227649241333896.gif

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน ครับcool.gif

ก๊อก ก๊อก กีอก จานอั๋นตื่นยังค่ะ เช้านี้ขึ้นมาอีกแล้ว แล้วจะย่อลงมาให้เก็บมั๊ยเมื่อวานยังไม่ได้เก็บเลย คุณงูดินบอกมัสัญญาณขาขึ้นระยะยาวแล้ว เอางัยดีค่ะ

ตื่นแล้วครับ สวัสดีครับ คุณมนต์ภัสสร วันนี้มาปลุกแต้เช้าเลยนะครับ

เดือนใหม่แลวนะครับ วันนี้.เป็นวันของคนไทยนะครับอิอิ .........วันหวยออก 1/1/11

อืมส่วนเรื่องนะครับ หาก ย่อลงมาแถวบริเวณ แนวรับ 1714 ให้รอเข้าซือ้แถว 1705-1714 แล้วทำกำไรบริเวณ 1725-1747 โดยประมาณครับcool.gif

:wub: จานอั๋นเป็นไงบ้างหายไปเลยซื้อทองแล้วยังส่งสัญญาณด้วยรออยู่ยังสดชื่นสบายดีอยู่ใช่มั้ยนฐน้ำยังไม่ท่วมคะ -_-

สวสดีครับ คุณ กระต่ายทอง ผมสบายดีครับ ขอบคุณครับ

วันนี้ซื้อหวยยัง.........ถ้าเป็นคนไทยต้องถามกันแบบนี้ก่อนะครับ อิอิ

ส่วนราคาทอง ถ้าราคาย่อไปแถว 1714 ให้เข้าซื้อ แถว 17005-1714 แล้วทำกำไรบริเวณ 1725-1747 โดยประมาณครับcool.gif

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เป็นกำลังใจให้คุณเกี้ยมอี๋ผ่านวิกฤตนี้ไปได้นะค่ะ ตอนนี้แถววงเวียนเล็กที่เราอยู่น้ำแห้งกริบเลยค่ะ อยู่เชิงสะพานพุทธแต่ไม่ท่วมเลย แต่ต่อไปข้างหน้าก็ยังไม่แน่เหมือนกัน

สู้ๆๆๆๆๆๆๆนะครับ คุณ กบจ๊าแถว้บานผมน้ำก็ยังไม่ท่วมเช่นกันครับ ดีใจด้วยนะครับ ที่น้ำไม่ท่วม อิอิcool.gif

แต่ก็ไม่แน่นะ

เคยดูหนัง 2012 ปะ ถ้ารัฐบาลบอกไม่มีอะไรเกิดขึ้น แปลว่า กำลังจะเกิดขึ้น

ถ้ารัฐบาลบอกว่า ควบคุมสถาการณ์ได้ แปลว่า ให้เราต้องรีบหนี ครับ

ส่วนเราถ้าบอกว่าไม่ท่วม ก็แปลว่า...............เกือบจะทุกพื้นที่เลย เฮ้อ อิอิ เอามาแซวเล่น...cool.gif

จานอั๋น - จะมีโอกาสได้เห็น 1680 มั๊ย คือ จะซื้อทองแท่งเก็บอ่ะ

จานอั๋น - จะมีโอกาสได้เห็น 1680 มั๊ย คือ จะซื้อทองแท่งเก็บอ่ะ

อืมครับ ยังไงก็ได้เห็นอยู่แล้ว ครับ แต่เมื่อไหร่นั้น

ยังไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าจะได้เห็นภายในอาทิตย์นี้หรือปล่าว

เพราะว่าราคา ทองทางกลุ่มบางกลุ่มเค้ายังไม่ปล่อยของออกมาหมดเลย

ยังเหลือ อีก พอสมควร ..............อิอิcool.gifตอนนี้ให้ผมคาดการณ์ก็คือ เค้าจะพยายามทำกำไร ประมาณ 20-30 เหรียญ ก่อน

Rจานอั๋นคะ ช่วงนี้เดาทิศทางแบบวัดดวงวัดใจเลย ถ้าย่อมาต่ำระดับไหนควรซื้อดีคะ และถ้าสูงระดับไหนเล่นขายได้คะ ช่วยวิเคราะห์แกะเกาให้หายข้องใจหน่อยจะได้ไหมคะ ช่วงนี้รู้สึกคันมือมากอยากกดสั่งซื้อสั่งขายอยู่เรื่อยเลย จะเอาอะไรมาแก้ดีคะ ให้หายคันนะคะ ^_^

Rจานอั๋นคะ ช่วงนี้เดาทิศทางแบบวัดดวงวัดใจเลย ถ้าย่อมาต่ำระดับไหนควรซื้อดีคะ และถ้าสูงระดับไหนเล่นขายได้คะ ช่วยวิเคราะห์แกะเกาให้หายข้องใจหน่อยจะได้ไหมคะ ช่วงนี้รู้สึกคันมือมากอยากกดสั่งซื้อสั่งขายอยู่เรื่อยเลย จะเอาอะไรมาแก้ดีคะ ให้หายคันนะคะ ^_^

อืม เอาแบบนัน้เลยเหรอ ดีนะเนี้ยที่คันมือ.............ถ้าเป็นคันหูละก็ .....................ฮาตรึมอิอิ

ต้องบอกว่าราคาตอนนี้เริ่่มจะขยับลงมาเกือบ จะ เห็น 1700 ละ มีมา ทดสอบ แถว 1705 บ่อยๆๆและหลายครั้งละ

แต่ก็มีแรงซื้อกลับไปตลอด

ถ้าคันมือจริงๆๆนะ แนะนำครับ ทยอยเข้าซื้อแถว 1705-1714 เข้าซื้อราคาไหนก็ได้ ถ้าได้ราคาถูก ๆ ก็ดี

และแนะนำให้ขายทำกำไรบริเวณ 1720-1747 ........

แต่ต้องขอบอกนะครับว่า ถ้าคันมือจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆอ่า บางครั้งอาจจะติดเนินดอยได้นะ ต้องเสี่ยงดวงดูครับ พูดเหมือนเสี่ยงซื้อหวยเลย เน้อ อิอิbiggrin.gif

เพราะอะไรนะเหรอ ก็ให้คุณ GORDON สังเกตุดูนะครับว่า ช่วงนี้ ราคาทองไม่ขยับไปไหนลยหรือถ้าขยับก็จะเป็นประมาณ 10-20 เหรียญ

ตรงนี้ละครับ สำคัญ เหมาะสำหรับการเก็งกำไรระยะสั้น ของกลุ่มกองทุน............ต่างๆๆนานา ที่มีกำลังซื้อค่อนข้างจะมากครับ ส่วนพวกเรา

ก็เปรียบเป็นมดตัวเล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆที่ไม่ทำให้ราคาทองคำขยับเลย แล้วจะเอาอะไรไปสู้เค้าดีน้า..................................biggrin.gif