ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

สวสดีครับ เมื่อวาน มีเซอร์ไพร์จริงๆ ด้วย

5555555555555555555

ลงไปประมาณ 1680 แล้วดีดกลับขึ้นมา 1720 โห ทำไปได้

ราคาทองคำเริ่มจะกลับมาเป็นสินทรัพย์ที่มีความผันผวนมากขึ้น

แต่ก็น่าระวังนะครับ ..........

คาดว่าราคาเมื่อวานน่าจะเกิดการทำไรระยะสั้นของนักลงทุนครับ

เพราะฉะนัน้ระวังราคาทองคำช่วงนี้ด้วยนะครับ cool.gif

โดยส่วนตัวนะครับ ผมคิดว่า ราคาทองคำยังมีความผันผวนต่อไป

อืมเมื่อคืนไม่ได้ชวยให้พวกเราชาวไทยโกลด์ทำกำไรอีกละ ขอโทษด้วยนะครับ

กลับบ้านก่อนที่ราคาจะมีเซอร์ไพร์ทุกที ..........................เดี๋ยววันนี้ ผมลองขอเดาทางตลาดให้ก่อนนะครับ ว่าตอนนี้เค้าจะเล่นยังไง

รุ้สึกว่าทองคำเริ่มจะไม่เป็นไปตามธรรมชาติอีกละครับ ........cool.gif44467461113560999363.gif

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคนcool.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จานอั๋น. ตอนนี้ย่อไป1686 แล้วดีดขึ้น1691รอเข้าที่1680หรือ1660ดีค่ะ

ขอโทษทีครับ ไม่ได้ช่วยคุณกบจ๊า เลย ขอโทษนะครบ

แล้วเมือ่วานได้้ข้าซือ้ไปบ้างไหมครับ

ช่วงนี้ราคาทองคำกลับมามีความผันผวนมากขึ้นนะครับ

เพราะฉะนั้นถ้าจะลงทุน เน้นทำกำไรระยะสั้นดีกว่านะครับ

ปลอดภัยดีครับ cool.gif

วอนถามRจานอั๋นสุดหล่อ อารมณ์ขัน คำถามว่าดังนี้ ถ้ากรีซงี่เง่าเบี้ยวหนี้ โดนฟ้องล้มละลาย จะเกิดอะไรกับวงการคนเล่นทองหรือเปล่า แบบว่า ตั้งแต่ข่าวกรีซช่วงบ่ายมา ทองไหลลงไม่ยอมสวนขึ้นเลยดูแล้วเหมือนรอข่าวมาแก้ไข และถ้ากองทุนหงุดหงิดเทขายเพื่อมารักษาหุ้นที่จะร่วงหนัก สงสัยส้มหล่นแน่ คนไม่มีของยิ้มเลย สถาณการณ์แบบนี้ถ้าไม่ชัดเจน สงสัยพรุ่งนี้จะเจอราคาต่ำสุดในรอบปีแน่เลย คืนนี้คงขอยืดเชิดหยิ่งดีกว่า ไม่ถูกใจไม่ซื้อ ตอนนี้อำนาถในการลงทุนอยู่ที่ผู้มีทุนและพอร์ดว่างจริงฯงะ ^_^

กรีซงี่เง่าอีกละเน้อ .......................เฮ้อ

มองได้ 2ทิศทางนะครับ

คือ 1.ราคาทองคำ จะกลับมามีความผันผวนเหมือนเดิม เช่นครั้ง ที่กรีซมีปัญหาเมื่อ 2เดือนที่่ผ่านมาครับ เนื่องจากนักลงทุนเริ่มจะนำเงินมาลงทุนทองคำแท่งมากกว่าถือเงินสกุลต่างๆๆครับ

2.เมือ่ราคามีความผันผวนมาก ย่อมต้องมีความเสี่ยงเกิดขึ้นตามมานะครับ

ไม่เช่นนั้นเราจะหลงกลและติดกับดักอีกครั้งนะครับ

เดี๋ยวผมต้องลองศึกษาให้แน่ชัดอีกทีนะครับว่า ตลาดตอนนี้เค้าจะนำเงินไปลงทุนอะไรมากกว่าครับcool.gif

วันนี้ยังมีโอกาสที่จะขึ้นอีกรึเปล่า

หรือมีแต่ ลงเยอะ กับ ลงน้อย

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ตอนนี้ราคาทองคำค่อนข้างจะกลับมามีความผันผวนมากขึ้นแล้วนะครับ นื่องจากนักลงทุนมีความกังวลเรื่อง ปัญหายุโรป และเศรษฐกิจอเมริกา ครับ

โดยภาพรวมนะครับแนะนำให้ลงทุนระยะสั้นดีกว่านะครับ cool.gif

เอิ้กกกกกกกก รอวันนี้อีกสักวัน :D :D :D

เมือ่วานได้เข้าซือ้บ้างไหมครับ ...........

วันนี้ถ้าราคา ขึ้นไปประมาร 1740-1750 จริง ถ้าคุณ หัดเล่นgf จะลงทุนในGF วันนี้แนะนำให้เล่นระยะสั้นดีกว่านะครับ

เพราะราคาน่าจะมีความผันผวนต่อไปอีกสักระยะ ครับ.

ส่วนทองคำแท่ง .........ถ้าเมื่อวานไม่ได้เก็บ ก็ต้องรอความชัดเจนนะครับ

ตอนนี้ตลาดกำลังหาเงินไปใช้หนี้อยุ่มั้งอิอิ cool.gif

:blush: เกี๋ยมอี๋น้ำยังไม่ท่วมเลยมานฐได้สบายคะดูแลตัวเองด้วยนะเป็นห่วง

วันนี้หายไปไหนครับ คณกระต่ายทอง

หรือว่าจะตกใจกับราคาทองคำอยุ่เหรอ....ได้ข่าวว่าลงมา 1680 แปบเดียวเเล้วรีบดีดกลับตัวทันที

สงสัยพี่เค้าคงจะหาเงินไปใช้หนี้อยู่มั้ง cool.gifแล้วได้เข้าซือ้ไหมครับ เมื่อวาน

จานอั๋น - ยังไม่ได้ซื้อเลย เสียดายจิงๆ ไม่ทราบวันนี้ขึ้นกับลงอะไรมีโอกาสมากกว่ากัน จะมีโอกาสลงไปทดสอบ 1680 อีกรอบมั๊ย ขอบคุณค่ะ

แล้วทองแท่งที่มีอยู่แล้วจะถือไว้ต่อ หรือจะขายออกทำกำไร แล้วมานั่งดูข้างนอกก่อนดีคะ (ซื้อ 24150 ค่ะ) Rจานอั๋นช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ (แบบว่าเคยติดดอยมาแล้วเลยกลัวค่ะ)

ถูกแก้ไข โดย pai

:wub: ไม่ได้หายไปไหนรอจานอั๋นตลอดเมื่อวานตอนจานกลับบ้านแอบซื้อแล้วกำลังรอปล่อยอยู่จานว่าไงดีหละคิดถึงจานมากที่สุดในโลกอิอิ

จานอั๋น - ยังไม่ได้ซื้อเลย เสียดายจิงๆ ไม่ทราบวันนี้ขึ้นกับลงอะไรมีโอกาสมากกว่ากัน จะมีโอกาสลงไปทดสอบ 1680 อีกรอบมั๊ย ขอบคุณค่ะ

มีโอกาศครับ ..............แต้ต้องลองตอนบ่ายก่อนะครับ ช่วงนี้นิ่งอีกละ...................cool.gif

แล้วทองแท่งที่มีอยู่แล้วจะถือไว้ต่อ หรือจะขายออกทำกำไร แล้วมานั่งดูข้างนอกก่อนดีคะ (ซื้อ 24150 ค่ะ) Rจานอั๋นช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ (แบบว่าเคยติดดอยมาแล้วเลยกลัวค่ะ)

24150 หรือครับ อืม แนะนำให้ขาย ประมาณ 25100-25200 ครับ ต้องดูครับว่าราคา สปอต กับเงินบาทจะอ่อนค่าไหมครับcool.gif

:wub: ไม่ได้หายไปไหนรอจานอั๋นตลอดเมื่อวานตอนจานกลับบ้านแอบซื้อแล้วกำลังรอปล่อยอยู่จานว่าไงดีหละคิดถึงจานมากที่สุดในโลกอิอิ

อืมดีครับ ตอนนี้น่าจะได้กำไรละครับ ดีใจด้วยนะ แนะนำให้ปล่อย ประมาณ 1728-1747 ครับ

เดี๋ยวลองดูตลาดอเมริกากับยุโรป ก่อนนะครับ ช่วงนี้เงียบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ cool.gif