ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

24150 หรือครับ อืม แนะนำให้ขาย ประมาณ 25100-25200 ครับ ต้องดูครับว่าราคา สปอต กับเงินบาทจะอ่อนค่าไหมครับcool.gif

ขอบคุณมมากค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่จานอั๋น มองว่าจะขึ้นถึง 1740-1750 หรือค่ะ

อืมครับ คาดการณ์ไว้เฉยๆนะครับ ว่าน่าจะขึ้นไปประมาณนั้น แล้ว เทขายลงมาเลยจะไปถึงหรือไม่ เดี๋ยวคงต้องดู 1728 ก่อนครับ น่าจะไปต่อ อีกประมาณ 10-20 เหรียญก่อนจะถูกเทขาย

แต่ถ้าลงคราวนี้คงจะต้อง ลงไปรอ 1660-1650 โน่นละครับ

ส่วนตัวแล้วตอนนี้รอดูทิศทางของตลาดยุโรปและอเมริกาเป็นการตัดสินใจอีกทีนะครับ .ช่วงนั้นคิดว่าจะได้เห็นทิศทางที่ชัดเจนมากขึ้นครับcool.gif

ขอบคุณมากคับ Rจานอั๋น

เช้านี้แตะ 1728 แล้วร่วง แต่ก็ไม่หลุด 1721

คาดว่าตอนบ่ายน่าจะตื่นเต้น ถ้ามีข่าวใหม่ๆจากฝั่งยุโรป

ใครเล่น GF ถือข้ามช่วง ต้องระมัดระวังเป็นอย่างสูงนะคับ

ขอบคุณมากคับ Rจานอั๋น

เช้านี้แตะ 1728 แล้วร่วง แต่ก็ไม่หลุด 1721

คาดว่าตอนบ่ายน่าจะตื่นเต้น ถ้ามีข่าวใหม่ๆจากฝั่งยุโรป

ใครเล่น GF ถือข้ามช่วง ต้องระมัดระวังเป็นอย่างสูงนะคับ

งั้น หนูขอนั่งดูเป็นผู้ชมไปก่อนนะค่ะ :D :D :D

ขอความรู้หน่อยจานอั๋น

" กราฟรายวัน Sto. ตัดลง แต่ถ้าแท่งรายวันไม่มี new low ก็น่าลุ้น " หมายถึง อาจมีลงไปลึกว่า 1680 ใช่มั๊ยค่ะ

" เส้น 75 และ 200 แตะกันแล้ว " มีความหมายว่าอย่างไรค่ะ

ตอนนี้ไป 1735 แล้วอ่ะ จะย่อลงมาให้ซื้อมั๊ย ซัก 1660-50 เลยป่าว เมื่อคืนไม่ได้เข้าเสียดายยยยยยมาก แล้วจานอั๋นได้เข้าซื้อไว้ป่าวค่ะ

ขอบคุณ

ตอนนี้ราคาโดด มาที่ 1732 ละครับ อิอิ 1735 ละอิอิ แนะนำรอแถว 1735-1752 ..ปิดสถานะทำกำไร ได้แล้วนะครับcool.gif

" กราฟรายวัน Sto. ตัดลง แต่ถ้าแท่งรายวันไม่มี new low ก็น่าลุ้น " หมายถึง อาจมีลงไปลึกว่า 1680 ใช่มั๊ยค่ะ

" เส้น 75 และ 200 แตะกันแล้ว " มีความหมายว่าอย่างไรค่ะ

ตอนนี้ไป 1735 แล้วอ่ะ จะย่อลงมาให้ซื้อมั๊ย ซัก 1660-50 เลยป่าว เมื่อคืนไม่ได้เข้าเสียดายยยยยยมาก แล้วจานอั๋นได้เข้าซื้อไว้ป่าวค่ะ

ขอบคุณ

ไม่ได้ซื้อเหมือนกันเสียดายมาก เอาดอยเก่ามาปล่อยดีกว่า กะขาย 25200 ลุ้น

เมื่อคืนเราไม่น่ารอข่าว 3 ทุ่มเลยเนอะคุณเกี๊ยมอี๋ แก้ตัวใหม่วันนี้ (ไม่รู้จะมีมาให้เห็นอีกป่าว) 1680 เห็นปุ๊บเข้าเลยนะ หรือว่ายังไงดี R จานอั๋น ช่วงนี้ขอรบกวนเป็นที่พึ่งหน่อยนะค่ะ

เมื่อคืนเราไม่น่ารอข่าว 3 ทุ่มเลยเนอะคุณเกี๊ยมอี๋ แก้ตัวใหม่วันนี้ (ไม่รู้จะมีมาให้เห็นอีกป่าว) 1680 เห็นปุ๊บเข้าเลยนะ หรือว่ายังไงดี R จานอั๋น ช่วงนี้ขอรบกวนเป็นที่พึ่งหน่อยนะค่ะ

....ใครจะไปคิดว่าคุณ (เรียกสุภาพหน่อย ) กันมันไม่ตบเพราะชอบตบประจำ วันนี้กะว่ารอขายดอยเก่า ก่อน ช่วงนี้ขาดหายไปเพราะอพยพไปอยู่บ้านญาติ คอมไม่ค่อยว่า

รอขายค่ะ อาจารอั๋น 1744-1752 จะถึงช่ายม่ะคะ :rolleyes: :mellow: ขอบคุณค่า

:blush: :wub: จานอั๋นขายไปแล้วนะเมื่อกี้หายไปไหนข่าวเค้าว่าห้วยขวางน้ำไม่ท่วมถ้ายังไงมาอยู่นฐได้นะมีคนอพยพมาอยู่เต็มเลยวันที่7-15งานประจำปีองค์พระ เกี้ยมอี๋เป็นไงบ้างสบายดีอยู่แม่นก้อ

:blush: :wub: จานอั๋นขายไปแล้วนะเมื่อกี้หายไปไหนข่าวเค้าว่าห้วยขวางน้ำไม่ท่วมถ้ายังไงมาอยู่นฐได้นะมีคนอพยพมาอยู่เต็มเลยวันที่7-15งานประจำปีองค์พระ เกี้ยมอี๋เป็นไงบ้างสบายดีอยู่แม่นก้อ

ขอบคุณ

มีความเป็นไปได้ครับ จากกราฟ STOCH รายวันโดยปกตินะครับ ถ้า ตัดลง จะแสดงให้เห็นถึงว่าเริ่มเกิดแรงขายออกมาบ้างแล้วแต่ยังคงมีแรงซื้อกลับอยู่

แต่ถ้ามองภาพรวม นะครับ ถ้ากราฟ STOCH เริ่มตัดลง แสดงว่าราคาทองเริ่มจะมีการปรับตัวลงอาจจะไม่ใช่วันนี้ครับcool.gif

ส่วนความเป็นไปได้ของเส้น ที่จะลงไป ลึกกว่า 1680 นั้น มีความเป็นไปได้ครับส่วนจะลึกมากแค่ไหนนั้นต้องรอดูให้เส้นกราฟ กลับตัวขึ้นนะครับ

ส่วน เส้น 75 ตัดเส้น 200 นั้น อันนี้ยังไม่แน่ใจนะครับต้องดูที่กราฟ ครับ ข้อนี้ไม่กล้าตอบกลัวผิดพลาดครับ

รอขายค่ะ อาจารอั๋น 1744-1752 จะถึงช่ายม่ะคะ :rolleyes: :mellow: ขอบคุณค่า

อืมอันนี้ต้องรอดูนะครับว่าจะไปถึงหรือปล่าว แต่ถ้ารอขายแนะนำ แถว 1735-1752 ครับ ..........

ทยอยขายออกมาก่อนก็ได้นะครับ ถ้าทำได้อ่า ต้องรอดูว่าถ้าขึ้นรอบนี้แล้ว ไม่ถึงก็1740 ก็เตรียม ขายออกมาก่อนเลยนะครับ

รอบแรกไปไม่ถึง แค่ 1736 เอง(หมดแรงซื้อ)ohmy.gif แต่ถ้าชอบลุ้นก็ลุ้นกันตอนประมาณ 6 โมง-3ทุ่มครับ และก็ 5ทุ่ม -01.30 ครับอีกทีครับ