ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ Rจานอั๋น

ครับ จะได้ลงดอยกันซะที ใช่cool.gifไหม ครับอิอิ ลงให้ทันด้วยนะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณพี่จานอั๋นนะค่ะ หนูตัดขาดทุนไปหมดแระค่ะ :wacko: :wacko: :wacko: :wacko: น้ำตาแทบไหล :( :( :( จบซีรี่ วันนี้ก็รอดูอย่างพี่จานอั๋นว่าค่ะ

ขอบคุณพี่จานอั๋นนะค่ะ หนูตัดขาดทุนไปหมดแระค่ะ :wacko: :wacko: :wacko: :wacko: น้ำตาแทบไหล :( :( :( จบซีรี่ วันนี้ก็รอดูอย่างพี่จานอั๋นว่าค่ะ

อืม..........ไม่เป็นไรครับ

เดี๋ยวเราเริ่มหาเทรนให้ ช่วยทำกำไรให้ใหม่นะครับ

เล่น GF ใช่ปะ เดี๋ยว ผม จะช่วย ดูให้นะ แต่คงจะช่วย แนะนำให้ เปิด S ดีกว่า เดี๋ยวจะหา แนวโน้ม ที่คิดว่าทองจะลง จริงๆๆๆ ครับ จะได้ กำไรคืนเเบบ ........ไม่คาดคิด cool.gif

หรือไม่ถ้า อยากจะเปิด L ตอนนี้ แนะนำ เล่นระยะสั้น เห็นกำไรแล้วปิดทันที ถ้าใครเล่นมานานก็จะรู้ครับ ว่าควรจะออกตอนไหน และเข้าตอนไหน

แต่ถ้าแนะนำ ผู้อืน ผม คงต้อง แนะนำ ให้ เป็น แบบ ปลอด ภัย มากที่สุด ครับ เพราะ ถ้าผมเล่นเองนะ ผมก็รู้ว่าผม จะเข้า-ออก ตอนไหน ครับ และควรจะตัดขาดทุนยังไง และทำกำไรประมาณไหนครับ

ขอโทษทีนะครับ หาก บาง ที ไม่สามารถ ช่วยได้มากครับ.............. งั้น ผม ขออธิบาย วิธีการเล่นของผม นะ

ผม เปิด สถานะ ที่ราคา สมมุติ นะ 25000 ครับ 2 สัญญา ราคาขึ้นไป 25150 ผม ปิดสถานะ ออกมา ก่อน 1 สัญญา แล้ว รอดูสถาการณ์ หากไปต่อ ผมรอทำกำไร ทันที ในวันนั้น จะไม่ปล่อยให้รอถึงพรุ่งนี้

แต่ถ้าปิดไม่ได้ ผม ยอม ขาย เท่าทุน หรือ ขาดทุน นิดหน่อย แล้ว ค่อยเล่นใหม่ อีกที

แต่ถ้า ผิดทาง ผม จะ เปิด S แล้ว ปิด L ทันที โดยไม่สนใจว่าจะ ไม่ได้ กำไร แต่ ต้องหาทิศทาง ที่ตนเอง ขาดทุนน้อย หรือ ไม่ขาดทุน เลย

การเล่นจริงมันยากมากนะครับ ..............................................แต่ผม ยอมทำครับ แล้วคุณหัดเล่น gfละเป็นแบบไหนครับ

คุณ เกี๋ยมอี้ พูดไว้ว่า กำไรน้อยดีกว่าติดดอย เป็นคำพูดที่ดี สำหรับ นักลงทุนอย่างผม ครับ อิอิ cool.gif

หากราคาร่วงมาเกิน 1720 แล้วไม่สามารถกลับขึ้นยืนเหนือ 1720 ได้อีกครั้ง ออกมายืนอยู่วงนอกกันก่อนนะครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

R จานอั๋น

ขอสัญญาณ S ด้วยคนค่ะ เคยอ่านของกูรูท่านอื่นๆ บอกว่า S ทำกำไรได้เร็วและแรงมากกว่า L เสียอีก จริงมั๊ยค่ะ GFที่เล่นอยู่ก็ขาดทุนไปพอสมควร น้ำตาซึมเล็กน้อยถึงปานกลาง แต่มีข่าวออกมาเล็กๆ น่ะค่ะ ไม่ Confirm ว่าวันศุกร์และวันจันทร์ตลาดหลักทรัพย์กำลังดูสถาณการณ์อาจปิดทำการ ซึ่งถ้าข่าวจริง ซีรีย์ V อาจจบลงวันนี้ค่ะ ลองติดตามข่าวอีกทีนะค่ะไม่แน่ใจในเรื่องนี้ค่ะ

R จานอั๋น

ขอสัญญาณ S ด้วยคนค่ะ เคยอ่านของกูรูท่านอื่นๆ บอกว่า S ทำกำไรได้เร็วและแรงมากกว่า L เสียอีก จริงมั๊ยค่ะ GFที่เล่นอยู่ก็ขาดทุนไปพอสมควร น้ำตาซึมเล็กน้อยถึงปานกลาง แต่มีข่าวออกมาเล็กๆ น่ะค่ะ ไม่ Confirm ว่าวันศุกร์และวันจันทร์ตลาดหลักทรัพย์กำลังดูสถาณการณ์อาจปิดทำการ ซึ่งถ้าข่าวจริง ซีรีย์ V อาจจบลงวันนี้ค่ะ ลองติดตามข่าวอีกทีนะค่ะไม่แน่ใจในเรื่องนี้ค่ะ

หนูก็โดน GF ขาดทุนน้ำตาไหลเป็นทาง ดีว่ามีทองแท่งไว้ก้อน คิดว่าทองแท่งจะไม่ขาย รอ 30000 มาถั่วเฉี่ลย 555 (คิดแบบนี้สบายใจดี)

R จานอั๋น

คุณ มนต์ภัสสร ครับ สัญญาณ S นั้นเหมาะกับ เทรนขาลงนะครับ แต่สำหรับกราฟทองนี่ ตอนนี้เทรนใหญ่สุดเป็น เทรนขาขึ้น เพียงแต่ช่วงนี้ทองกำลังปรับฐาน สำหรับผมแล้ว การเปิดหน้า S นั้นจะทำต่อเมื่อผมต้องการรักษา ออเดอร์ L ไว้เพราะไม่อยาก TP แต่จะสะสม ออเดอร์ L ที่ราคาต่ำๆ ทุกๆครั้งที่มันลงมา พอกราฟพุ่งขึ้น ผมก็จะเปิดหน้า S เพื่อรักษากำไร และปิดหน้า S เมื่อราคาลงมายังแนวรับ สำหรับการเปิด S ได้เร็ว ได้เยอะก็จริง เราควรระมัดระวังเรื่องการเทรดสวนเทรนไว้ให้ดีครับ เพราะหากโดนลากแล้วมันจะเร็วและแรงหากไม่ SL ไว้ จบเห่เอาง่ายๆใน สถาณการณ์วัดใจอย่างนี้ครับ

ขออภัย ด้วยครับ ที่ตอบแทน อ.อั๋น :P

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

หากราคาร่วงมาเกิน 1720 แล้วไม่สามารถกลับขึ้นยืนเหนือ 1720 ได้อีกครั้ง ออกมายืนอยู่วงนอกกันก่อนนะครับ

รบกวนถามค่ะ เล่นแท่งอยู่ ไม่มีของ จะเข้าตอนไหนดีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ คุณ Harnsin และ R จานอั๋น

คงต้องรบกวนเยอะๆ เพราะไม่มีความรู้เรื่องกราฟเลย กำลังจะไปเรียนกับอ.ซี เดือนหน้า แต่กว่าจะเริ่มคลานได้คงอีกนาน ที่ผ่านมาเล่นแบบงูๆปลาๆ ก็เลยขาดทุนไปซะงั้น (แต่หักกลบลบหนี้ตั้งแต่เล่นมาจนปัจจุบันยังได้นิดหน่อย) ตอนนี้ยังไม่มีทองซักกะแท่งเลย เล่นทั้งทองแท่งกับ GF แต่ GF หลังๆจะไม่ค่อยเล่นบ่อยกัวบาดเจ็บอีก แล้วเล่นแบบสั้นมากกกก แบบไม่ถือข้ามวัน ต้องรบกวนส่งสัญญาณให้หน่อยนะค่ะว่าทองแท่งให้เข้าซื้อได้เมื่อไหร่ ส่วน GF ก็คงต้องรบกวนเป็นระยะแบบจุดพอจะเข้าซื้อได้กับควรขายแล้ว

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆค่ะ

ขอรบกวนถามว่าถ้าจะเปิด S ควรเปิดในช่วงไหนคะ

เพราะคาดว่าจะมีการปรับฐานใช่หรือเปล่าคะ !034 !034

รบกวนถามค่ะ เล่นแท่งอยู่ ไม่มีของ จะเข้าตอนไหนดีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

สวัสดีครับ หากเล่นแท่งคุณทยอยเก็บได้เลยครับ เพราะ ราคาไม่หลุดแนวโน้มขาขึ้น แต่หากรอของถูกอีกครั้งผมไม่แน่ใจว่าราคาจะมาอีกหรือเปล่านะครับ อยากให้คุณแบ่ง Step การสะสมทองคำ ไว้ 3 ระดับในขั้นต้น 1.เก็บ ณ.ราคาขณะนี้เลยกี่ % 2. เก็บเมื่อราคาลงระดับแรกประมาณ 1680-1700 อีกกี่ % 3.และในกรณีราคากลับลงไปต่ำกว่านั้นอีก กี่%

และแผนสองคือ หากราคาขึ้นไปอีก จะเก็บเพิ่มกี่% และตั้งจุดตัดขาดกำไรไว้ที่ราคาเท่าไหร่ของทองส่วนที่กำไรแล้ว หรือหากเก็บเพิ่มแล้วร่วงลงมาเลย แผนรองรับคุณคืออะไร ตรงนี้มันค่อนข้างละเอียดอ่อนนะครับ อย่างไรก็ดี มีบทความที่อาจารย์ซี ท่านได้แนะนำไว้ เรื่องการเล่นทอง เดี๋ยวผมจะเอาลิ้งค์มาแปะให้นะครับ

ปล.ผมอาจจะไม่ได้แนะนำอย่างฟันธงนะครับ เพราะผมกลัวที่สุดคือการทำให้คนอื่นเดือดร้อนครับ

[quote name=(^_^).เฟิร์ส.(^_^)' date='27 ตุลาคม 2011 - 11:06' timestamp='1319688408' post='174448]

ขอรบกวนถามว่าถ้าจะเปิด S ควรเปิดในช่วงไหนคะ

เพราะคาดว่าจะมีการปรับฐานใช่หรือเปล่าคะ !034 !034

เรื่องการเปิด S นั้น หากหลุด Neckline ลงมาครั้งแรกบริเวณ 1710 นั้น อย่าเพิ่งเข้า รอดูก่อนว่าราคาสวนกลับไป ผ่าน 1715 ได้หรือไม่ หากอยากเสี่ยง S ให้เข้าบริเวณนั้นเลย TP สูงสุดที่บริเวณ 1663 นะครับ

ปล.ผมบอกจากเทคนิคในการเข้าออเดอร์ของผมเองนะครับ ไม่ได้มีเจตนาจะบอกใบ้ แต่ในกรณีนี้ผมตอบในลักษณะว่า (หากผมจะเทรด) และสำคัญ อย่าลืม SL ด้วยครับ บริเวณ 1720 ก็พอครับ

เรื่องการเปิด S นั้น หากหลุด Neckline ลงมาครั้งแรกบริเวณ 1710 นั้น อย่าเพิ่งเข้า รอดูก่อนว่าราคาสวนกลับไป ผ่าน 1715 ได้หรือไม่ หากอยากเสี่ยง S ให้เข้าบริเวณนั้นเลย TP สูงสุดที่บริเวณ 1663 นะครับ

ปล.ผมบอกจากเทคนิคในการเข้าออเดอร์ของผมเองนะครับ ไม่ได้มีเจตนาจะบอกใบ้ แต่ในกรณีนี้ผมตอบในลักษณะว่า (หากผมจะเทรด) และสำคัญ อย่าลืม SL ด้วยครับ บริเวณ 1720 ก็พอครับ

ขอบคุณคะ คุณ Harnsin !32