ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ตอน 2 ทุ่ม ยัง1650 อยู่เลย นอนพ้กลงมาตกใจ ไม่นาเชื่อ1677 รอจน 1683 โกยอ้าว !_06 !_06

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขึ้น-ลง กันแบบ หัวใจวายรายวันได้เลย พวกเราชาว thaigold หัวใจแข็งแรงกันทุกคนค่ะ

ตอน 2 ทุ่ม ยัง1650 อยู่เลย นอนพ้กลงมาตกใจ ไม่นาเชื่อ1677 รอจน 1683 โกยอ้าว 6e45ec9e.gif 6e45ec9e.gif

เกิดอะไรขึ้นนะครับ ........งงง

ขึ้น-ลง กันแบบ หัวใจวายรายวันได้เลย พวกเราชาว thaigold หัวใจแข็งแรงกันทุกคนค่ะ

อืม ช่าย.....เริ่มจะกลับมาเป็นการเก็งกำไรอีกละ ราคานี้ถูกปั่น มานะครับ

พุ่งใหญ่เร้วอ่า อาจานอั๋น ^^ :blush:

อืมขอโทศทีครบ เมือ่คืน ต้องกลับบ้านก่อนน้ำจะท่วมที่บ้านเอา

น้ำท่วมทองก็ดันมาขึ้นตอนนี้อะไรเนี้ย

อืมขอโทศทีครบ เมือ่คืน ต้องกลับบ้านก่อนน้ำจะท่วมที่บ้านเอา

น้ำท่วมทองก็ดันมาขึ้นตอนนี้อะไรเนี้ย

พี่จานอั๋น เป็นไงบ้างค่ะ น้ำเยอะมั๊ย???? เออกมาเดินเล่นแถวชลบุรี แถวระยองดีมั๊ยค่ะ สู้ๆๆๆๆๆๆ ค่ะ

1700 แล้วนะครับ ใครเข้ามาตั้งแต่ 1600 - 1620 ทำกำไรได้แล้วนะครับ รอย่อแล้วเข้าใหม่อีกที

1700 แล้วนะครับ ใครเข้ามาตั้งแต่ 1600 - 1620 ทำกำไรได้แล้วนะครับ รอย่อแล้วเข้าใหม่อีกที

รบกวนสอบถามว่า น่าจะย่อสักเท่าไหร่คะ !38 !38

สวัสดีครับ........................................ขอโทษทีนะครับทุกคน

ช่วงนี้กังวลรื่องน้ำท่วมนิดหน่อยนะครับ

แต่ก็ต้องกลับมาตกใจมากกว่าน้ำท่วมอีก........................

ก็ราคาทองคำติดจรวด.....................ขึ้นมา ประมาณ 56 กว่าเหรียญ

อเมซิ่งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแต่ก็โชคดีนะครบที่ขึนมาตรงนี้ ถือเป็นความโชคดีครับ

แต่ระวังไว้นะครับ....

เดี๋ยวจะติดกับดักที่วางไว้....................................................ขึ้นมาก็จริงครับแต่ผมงง ว่าทำไม

จากข่าวตัวเลขอเมริกา แย่ มากๆๆ เงินยูโรอ่อนค่ามาก

ก็เลยเป็นสาเหตุให้ราคาทองคำขึ้นงั้นเหรอ..........................ก็เป็นปัจจัยที่น่าสนใจนะครับ

วันนี้ถ้าราคาผ่าน 1724 ไปได้ ราคาน่าจะไปต่อถึง............................1730-1750 ก่อนนะครับ (แต่ถ้าขึ้นไปอีกก็คงจะงง)ว่าทำได้ยังไง

แต่ถ้าราคา หลุด 1700 เตรียม โดด นะครับ อาจจะ..............ไหล หรือปล่าว ต้องลองดูครับว่าจะเป็น จรวด หรือ น้ำตก ครับcool.gif

วันนี้สำหรับนักลงทุน ถ้ามีมองคำให้ทยอย ขายออกมาก่อนนครับ

ส่วนคนที่ยังไม่มีพอร์ต ให้รอดูสถาการณ์ก่อนนะครับ ไม่ต้องรีบครับ .... ขึ้นมาก็จริง แต่ถ้าไม่อยากอยู่บนดอยอีก ก็ใจเย้นๆๆครับcool.gif

[quote name=(^_^).เฟิร์ส.(^_^)' date='26 ตุลาคม 2011 - 11:13' timestamp='1319602380' post='174029]

รบกวนสอบถามว่า น่าจะย่อสักเท่าไหร่คะ !38 !38

การประเมินราคาทองเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา

ที่ทองขึ้นไปเรื่อยๆ เกิดจากนักลงทุน หรือนักเก็งกำไรมั่นใจว่าราคาบริเวณ 1600 นั้นถูก ทำให้นักลงทุนและนักเก็งกำไร ไม่ขายออกมาตามแนวต้านส่งผลให้ราคาไม่ร่วง

และนอกจากไม่ขายแล้วยังนำกำไรไปซื้อซ้ำตอนราคาย่อตัว ส่งผลให้ราคายิ่งขยับเร็วขึ้น และตอนนี้ราคาเดินทางมาถึงสถานีแรกที่ 1700 แล้ว ให้ระวังการเทขายระดับ 50% หากท่านใดจะรอของถูกก็ให้รอตอนราคาย่อลงมาประมาณ 50% นั่นแหละครับ แต่หากล่วงลงมาถึงระดับ 23% แล้วให้ระวังการปรับฐานแบบจัดหนัก หากไม่สามารถรีบาวน์ได้

ประเมินสถานการณ์ตอนนี้มีสองทางครับ

1.ปรับฐาน 50% แล้วหาทิศทางใหม่ โดยมากจะขึ้นต่อ

2.ราคาย่อเพียงเล็กน้อยแล้วไปต่อเลย (ในกรณีนี้มักเกิดเมื่อพวกเราคิดว่าทองจะลงครับ) ทำให้เรามัวแต่รอแต่ราคาดันสวนทางกับสิ่งที่เราคิด ตอนนี้ก็จับตาดูราคาว่าจะย่อเกินระดับ 50% ของที่มันขึ้นไปหรือเปล่า โชคดีครับทุกท่าน

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

[quote name=(^_^).เฟิร์ส.(^_^)' date='26 ตุลาคม 2011 - 11:13' timestamp='1319602380' post='174029]

รบกวนสอบถามว่า น่าจะย่อสักเท่าไหร่คะ onion33.gif onion33.gif

1700 รอดุตรงนัน้นะครับ ตอนนี้ก้ต้องขอบอกนะครับ ว่า สถาการณ์ มันถูกปั่นราคาขึ้นมาครับ

เหมือนคร้ง นัน้ ในอดีต จำกันได้ไหม ที่เรา ติดดอย กันอ่า ...

จำได้หรือยังครับ ว่าจะต้องทำยังไง cool.gif อิอิ

สวัสดีครับ อ.อั๋น ช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่างนะครับ รบกวนอาจารย์ ชี้แนะแนวทางเพื่อนสมาชิก ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ อ.อั๋น ช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่างนะครับ รบกวนอาจารย์ ชี้แนะแนวทางเพื่อนสมาชิก ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ได้ครับ................................................คุณ Harnsin ครับ

ประเทศไทยเกิดน้ำท่วม แต่ราคาทองกลบมาวิ่งสวนทางกันซะงั้น cool.gif

เลยทำให้นักลงทุนในประเทศไทย วิตกกังวลปัญหาน้ำท่วม

แต่ก็มีหลายคน ต้องเสียสละ ตัวเอง จากสถาณการณ์น้ำท่วม ออกมาซื้อและขายทอง

ถ้าเรียกแบบ ขำขำ ก็คงต้องบอกว่า ว่ายน้ำมาขายทองครับ อิอิ

เด๊่ยวทางนี้ผมจัดการให้นะครับ ........cool.gif

ขอบคุณ พี่ Harnsin กับ Rจานอั๊น ด้วยนะค่ะ สละเวลาดูแลเพื่อนๆๆ พี่ๆๆ น้องๆๆ ให้รู้สึกอบอุ่น มีข้อมูลในการตัดสินใจ

ขอบคุณ พี่ Harnsin กับ Rจานอั๊น ด้วยนะค่ะ สละเวลาดูแลเพื่อนๆๆ พี่ๆๆ น้องๆๆ ให้รู้สึกอบอุ่น มีข้อมูลในการตัดสินใจ

ด้วยความยินดีครับ