ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ดีจังคะที่ จาน อั๋น อยู่เป็นเพื่อน คุณแบม ไปแล้วหรือคะ

ขอบคุณครับ.........................................ยินดีรับใช้ครับ

ถ้ามีอะไรที่ผมช่วยได้นะครบ ก็บอกครับ ถ้าช่วยได้ผมยินดีช่วยเต็มที่ ครับ cool.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จากกราฟ ตอนนี้นะครับ ราคา วิ่งไปวิ่งมาอยู่ที่ 1635- 1643 ครับ

เดี๋ยว ผมจะกลับบ้านก่อนนะครับ...........................ง่วงนอนละ ยังไงก็ถ้าราคา ปิดตลาด สามารถ ยืนเหนือ 1640++ ได้

ราคาทองในอาทิตย์หน้า ก็อาจจะสามารถขยับ เป็นขาขึ้นได้ครับ............................................

แต่ต้องดูนะครับว่าวันนี้..............................ราคาทองคำปิดตลาดเท่าไหร่ครับ

แล้วอาทิตย์เจอกันใหม่นะครับ ...........................................วันจันทร์ เจอกันคับ ทุกคน.

จากข่าวและข้อมลต่างๆนะครับ

ผมคาดเดาเหตุการณ์ว่า ตอนนี้ จีนได้เทขายเงิน สหรัฐออกมาจำนวนหนึ่ง ค่อนข้างจะมากนะครับ.............

ดังนัน้ เงินที่ได้มา จะเอาไปทำอะไรนะ.........................ขอให้คิดด้วยนะครับอิอิ สำคัญ อย่างมาก

จับตาดูดีกว่าครับ ว่าพี่จีนจะเอาเงินไปทำอะไรครับ..........................

สวัสดีครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกคน วันหยุด ไปเที่ยว ที่ไหนกันมาบ้าง หรือว่าเตรียม ตัว หนี น้ำกันครับ วันนี้ ผมมาทำงานตั้งแต่เช้า............................

บรรยากาศรู้สึก รถจะไม่ติด เงียบมากๆๆๆ รุ้สึก กรุงเทพมหานครจะสงบ เงียบมากๆๆครับ มองไปทางข้างล่าง ก็เห็นถนน ว่าง เปล่า

ส่วนรถไฟฟ้า ก็ยังคงดำเนินตามปกติ แต่ไม่ค่อยจะแออัดเหมือนวันธรรมดา ครับ............................

เรากลับมาดูราคาทองคำวันนี้กันนะครับ...............................

รุู้สึกว่าพี่ ทอง จะสามารถ ยืนเหนือ 1640 ++ ได้ นิดหน่อย ละครับ ต้องดูกันว่า วันนี้จะยืนได้นานแค่ไหน

ถ้ายืนได้นานนะครับ..................โอกาศที่จะขึ้น ไปทดสอบ อยู่ที่ 1695 - 1700 ++ ภายในอาทิตย์นี้ครับ

จากกราฟ นะครับ จะเห็นว่าราคาหลังจากที่ ถูกเทขาย ค่อนข้างที่จะ .รุนแรงเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา

แต่ก็มีแรงซื้อกลับ แบบ ทยอยซื้อของกลุ่มบางกลุ่ม...............(อาจจะไม่เปิดเผยนะครับ)แต่ก็สามารถรู้สึกได้นิดนิดครับ..

วันนี้ราคาน่าจะขยับ ตัว เข้าใกล้ราคา 1650++ เพือ่ที่จะพยามยาม ยืนเหนือ 1650++ ให้ได้ .......................

ถ้าหากทำได้ราคาน่าจะกลับมามีแนวโน้มเป็นขาขึ้นในระยะสัปดาห์นี้ครับ...............................

โดยเป้าหมายครั้งนี้คงจะอยู่ที่ 1695-1700++ ครับ

และที่สำคัญที่ทำให้ผมมั่นใจว่าราคาทองคำน่าจะกลับมาเป็นขาขึ้นได้.............

มาจากกราฟ.............นี้ครับ จากกราฟ จะเห็นได้ว่าราคาทองคำ และเส้น ต่างๆ ตามรูป เริ่มจะดีด ตัวกลับขึ้น มายืนเหนือเส้น 20 ได้

โดยเป้าหมาย ของเส้นอาจน่าจะขยับ ขึ้นไปผ่าน เส้น 50 ครับ

ของผมเป็นการกราฟและเส้น stoch 5.3.3. ระยะ วัน ซึ่jงค่าเฉลี่ย น่าจะเป็นระยะสัปดาห์ครับ.....................................

โดย ตามรูป นะครับ จะเห็น ว่าเส้น stoch สีฟ้า เริ่ม จะดีด ตัวกลับ ครับ หลัง จาก ลงไปหยุดที่ 1605 แล้ว ราคาดีด ตัวกลับ

และเส้นสีแดง เริ่ม จะลงไปใต้เส้นสีฟ้า ซึ่งแสดงว่า เป็นสัญญาณ ขาขึ้นครับ

สวัสดีครับ อ.อั๋น และขอแสดงความยินดีกับคุณ แจน(แบม) ด้วยครับ ราคาวันนี้ถึงเป้าหมายคุณแบมแล้วนะครับ ส่วนใครที่ใจแข็งตั้งจุดตัดขาดกำไรไว้ที่ 1633 นั้นต้องขอแสดงความยินดีด้วยเช่นกันครับ เพราะราคายังไม่กิน SL ของท่าน :lol: ตอนนี้ผมก็ลุ้นให้ราคาแสดงความแข็งแกร่งเดินหน้าเต็มกำลังเพื่อไปนำผู้ที่ดอยอยู่ให้ลงดอยโดยสวัสดิภาพ ลุ้นๆครับ :)

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

สวัสดีครับ อ.อั๋น และขอแสดงความยินดีกับคุณ แจน(แบม) ด้วยครับ ราคาวันนี้ถึงเป้าหมายคุณแบมแล้วนะครับ ส่วนใครที่ใจแข็งตั้งจุดตัดขาดกำไรไว้ที่ 1633 นั้นต้องขอแสดงความยินดีด้วยเช่นกันครับ เพราะราคายังไม่กิน SL ของท่าน :lol: ตอนนี้ผมก็ลุ้นให้ราคาแสดงความแข็งแกร่งเดินหน้าเต็มกำลังเพื่อไปนำผู้ที่ดอยอยู่ให้ลงดอยโดยสวัสดิภาพ ลุ้นๆครับ :)

สวัสดีครับ คุณ Harnsin ครับ.........เป็นยังไงบ้างครับ ที่บ้านปลอดภัยดีทุกคนนะครับ

สัปดาห์นี้ราคาทองคำน่าจะดีดกลับตัวได้แล้วนะครับ ว่าปะ.........................

สวัสดีครับ คุณ Harnsin ครับ.........เป็นยังไงบ้างครับ ที่บ้านปลอดภัยดีทุกคนนะครับ

สัปดาห์นี้ราคาทองคำน่าจะดีดกลับตัวได้แล้วนะครับ ว่าปะ.........................

ขอบคุณครับที่บ้านผมปลอดภัยดีครับ เตรียมตัวเตรียมใจรับมือแล้วครับ :blush:

ส่วนน้องทองผมก็ไม่ทราบครับ อาจารย์ ว่าจะไปได้ขนาดไหน แต่ที่ผมแนะนำว่าสมควรถือต่อนั้น เพราะราคาบริเวณ 1600 - 1620 นานๆ ราคาจะผ่านไปสักที ใครที่เข้าไว้ในวันนั้นถือว่ากำไรแล้วแน่นอน แต่รูปแบบราคามันยังพอได้ลุ้นต่อครับ หน้าที่ของน้องทองตอนนี้ก็คงต้องทดสอบ แนวต้านบ่อยๆหน่อยครับ ขึ้นไปแล้วก็สมควรพักตัวที่บริเวณเส้นกึ่งกลางระหว่าง R1-R2 แล้วทดสอบต่อ หากร่วงกลับมาไม่สมควรทะลักเกิน S1 ง่ายๆอีกครับ

สวัสดีคะ จานอั๋น และคุณ Harsin จานหายไป 2 วันไม่มีโพสเข้ามานึกว่าหนีน้ำไปแล้ว ตอนนี้ข่าวเรื่องน้ำมีทั้งจริงและลือยื่งอยู่ในที่เสี่ยงด้วยอยากให้ทวมไปสักที่จะได้สบายใจ จะได้รรู้ว่าท่วมขนาดไหน วันนี้ต้องเฝ้าสถานการณ์ อาจขับรถไปดูคลองมหาสวัสดิ์อีกที่ ( โชคดีที่บ่อนปิด จะได้ไม่ต้องเฝ้าดู ) !bye

สวัสดีคะ จานอั๋น และคุณ Harsin จานหายไป 2 วันไม่มีโพสเข้ามานึกว่าหนีน้ำไปแล้ว ตอนนี้ข่าวเรื่องน้ำมีทั้งจริงและลือยื่งอยู่ในที่เสี่ยงด้วยอยากให้ทวมไปสักที่จะได้สบายใจ จะได้รรู้ว่าท่วมขนาดไหน วันนี้ต้องเฝ้าสถานการณ์ อาจขับรถไปดูคลองมหาสวัสดิ์อีกที่ ( โชคดีที่บ่อนปิด จะได้ไม่ต้องเฝ้าดู ) !bye

สวัสดีคับ เกี๋ยมอี๋ ตอนนี้ความสูงของน้ำ สมควรถูกจับตามากกว่าความสูงของทองครับ เมื่อวานกลับมาผ่านแม่น้ำเจ้าพระยาและแฉลบไปแถวบางบัวทอง เห็นน้ำในแม่น้ำเยอะมากเลย มองไปก็ซีเครียดอีก แต่ทำใจแล้วครับ :blush: รักษาตัว โชคดีปลอดภัยครับ เกี๋ยมอี๋

คุณ Harsin ครับ เดี๋ยว วันนี้ ผมจะกลับบานก่อนนะครับ ยังไงถ้ามีข่าว อะไรที่มีผล ต่อราคาทองคำรบกวน .......

ช่วยแจงให้พวกเราชาว THAi gold ทราบ ด้วยนะครับ

ฝากด้วยนะครับ

พอดีต้องกลับบ้านนะครับ....................

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับcool.gif

ขอบคุณมากค่ะ อ.อั๋น และคุณHarnsin

ขอให้โชคดีปลอดภัยกันทุกๆคนนะคะ