ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

มักน้อยเหมือนเราเลย แต่กลัวว่าพอราคาถึง ก็ไม่ขายละสิ

55 ขายไปเถอะครับ ยังไงมันก็ต้องย่อมาให้ซื้อในราคาถูกกว่าที่เราขายไป แต่เวลาขายต้องขายตอนมัน Peak สักหน่อยนะครับ แต่หากซื้อซ้ำแล้ว โอกาสถือยาวๆก็น้อยตามลงไปด้วย ก็ต้องเลือกเอา ระหว่าง กำไร หรือ โอกาสครับ

แต่ในกรณีจุดเข้าของเรา ได้ราคาไม่ถูกจริงๆ ขายไปเถอะ ย่อแล้วเข้าใหม่ครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ ผมมาละครับ ทุกคนสบายดีกันไหมครับ หวังว่าทุกคนคงปลอดภัยน้ำไม่ท่วมบ้านและก็ไม่ติดดอยนะครับlaugh.gif

สถานการณ์เมื่อวานนี้ ต้องบอกลุ้นกันเกือบจะเเย่ .............กลัวหลุด 1600 แต่ก็ไม่ถือเป็นความโชคดีของพวกเราครับ

เมื่อวานใครที่ซื้อ ที่ประมาณราคา 1605-1610 มีใครขายออกไปบ้างกันไหมครบ หรือว่ายังดูสถารการณ์อยู่

ถ้าเป็นผมนะ ขายไปนานแล้วอิอิ พอดีเป็นคนที่ค่อนข้างจะตกใจกลัวง่ายไปหน่อยครับcool.gif(เงินก็อยากได้นะ แต่ถ้าขาดทุนก็จะไม่ยอม ออกแนว... งก.... อ่าครับ)

ส่วนสถาณการวันนี้ ตอนนี้ ช่วงเย็น ประมาณ ช่วงบ่าย ของ พี่ ยู ครับ

ตอนนี้16.49 น. เงินบาท อย่ที่ 31.02 และก็ 31.08 โห เเข็งค่าขึ้นมาก พี่ทองราคายังคงไม่ขยับ แม้ราคา US จะขยับ ก็ตาม เฮ้อ

ราคาช่วงเย็น วิ่งอยู่ประมาณ 1620-1627 ครับ ยังคง นิ่งๆๆๆๆๆๆรอดูสถาการณ์และเฝ้าระวังน้ำท่วมประเทศไทย....อิอิ ไม่เกี่ยวนี้หว่า

ส่วนแนวรับต้าน จุด เปลี่ยนสถาณการณ์ คงต้องมง ที่กรอบ แรกคือ 1630-1607 เหมือนเมื่อวานครับ

ส่วน.............กรอบใหญ่ คงต้องดูที่ 1659 และ 1595 ครับ สำหรับผม นะ(จากกราฟ สีชมพู ของผมครับ)

ยังไงเดี๋ยวคงต้องรอดูสถาการณกันอีกรอบ วันนี้ รุ้สึก คุณ Harnsin จะไม่อยู่ เห็นบอกว่าไป ต่างจังหวัด 4-5 วัน (หนีน้ำท่วม )ยังไงพวกเราก็เอาใจช่วย คุณ Harnsin ด้วยนะครับ

ขอให้ปลอดภัยและก็ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ.........................cool.gif

เดี๋ยวถ้ามีสถาการณ์อะไรที่ชัดเจน ผมจะรีบ มารายงานทันที นะครับ ..................

ตอนนี้พวกเราไปหาดูหนังกันก่อนดีกว่า ..............................................ปลอ่ยให้คนอื่นเค้าเล่นกันก่อนcool.gifเถอะนะพวกเรา 96563986614235318455.gif

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

วันนี้ผมจะไปต่างจังหวัดประมาณ 4-5 วัน ครับ(ขับรถหนีน้ำ) :lol: ช่วงเย็นๆ เพื่อนๆลุ้นกับ อ.อั๋น ต่อนะครับ ขอให้โชคดีลงดอยกันปลอดภัยทุกๆท่านนะครับ :lol:

ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ หนีให้ทันนะครับ อิอิcool.gif

แจนยังอยู่ พยายามไม่เปิดจอ ตั้งขายไว้ 24150 เป็นไปได้เปล่าไม่รู้

คุณ แจน ซื้อมาที่เท่าไหร่ครับ ................มีความเป็นไปได้ แต่อาจจะไม่ใช่วันนี้ ตอนนี้ ครับก็ได้ครับ cool.gif

มักน้อยเหมือนเราเลย แต่กลัวว่าพอราคาถึง ก็ไม่ขายละสิ

อ่านะ ..............................น่าเห็นใจครับ อิอิ ทำใจไม่ได้cool.gif

ยอดล่าสุดซื้อมา24750 ขาย23750 ซื้อกลับ23700 ตั้งขาย24150 คะ เข้ามาตอบช้าเพราะไปหาซื้อทราย บล๊อก ไม่มีขายด้วย

จานอั๋นน้องที่ออสแนะว่าตั้ง23950 ตั้งซื้อกลับ23700 ทำกำไรสั้น

ยอดล่าสุดซื้อมา24750 ขาย23750 ซื้อกลับ23700 ตั้งขาย24150 คะ เข้ามาตอบช้าเพราะไปหาซื้อทราย บล๊อก ไม่มีขายด้วย

ใจกล้าจังคะ่ ตัวเองซื้อมา24050 จะขาย ตอน 24080 เพราะกะว่าจะลง ตาแก่ที่บ้านไม่ยอม ( เงินเขาถ้าเงินเรา )ป่านนี้สบายไปแล้ว ยังไงถ้าขายแล้วต้องรีบซื้อคืนที่ราคาตำ่กว่าที่ขายนะคะ !17

วันจัน ออนไลน์ ปิดเปล่า :blink:

ส่วนใหญ่ บริษัท ที่ทำการซื้อขายทองคำแท่ง จะเปิด ครึ่ง วันครับหรือ ถึง บ่าย ๆๆ ครบ

ไม่ได้ใจถึงหรอก เกี้ยมอี๋ เค้าเรียกว่าปอดแหก ต่างหาก ขอบใจจ้า

อาการตอนนี้ ใครว่าไงเรากว่างั้น เชื่อฟังสุดๆๆ