ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้สถาณการณ์เป็นไงบ้างคะ ปรับขึ้นมานิดเดียวเองอ่ะค่ะ

1618 ละครับตอนนี้ ปรับ ขึ้นไปสูงสุด 1630 เมื่อไม่นานที่ผ่านมา แต่ รู้สึกโดนขายออกมาอีกเลยทำให้ราคา ย่อลงมาที่ แถว 1616-1625 ครับ...

แต่ถ้าใครยังพอมีแรงนะครับ ปักธงลงไปก่อนครับ 20 % แถว 1610++ ครับ ยังไง คงต้องสู้กับพี่เค้าครับ อย่าปล่อยให้พลาดโอกาศตอนนี้ครับอย่างมากก็ให้พี่เค้ารุ้ไปดิ ว่า จะกล้า ลงไปต่ำกว่า 1585 หรือปล่าว ครับ

เพราะว่ายังไงพี่เบิ้มก็ยังมีทองตั้ง 8000 กว่าตัน บ้านเราอีกกี่ตัน ทั้วโลกกี่ตัน เค้าคงจะไม่ยอม ปล่อยให้ทองลงไปแล้วไม่ซื้อกลับขึ้นมั้งครับ ไม่งั้นเสียดายของแย่.....wink.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจารย์ครับดูแล้วทางฝั่ง SHOT พยายามจะกดให้เรากลับเข้า เทรนขาลงให้ได้เลยครับ

เอแต่กราฟ H4 แท่งเทียนยังพอได้ลุ้นนะครับ สู้ๆครับพี่น้อง

เอแต่กราฟ H4 แท่งเทียนยังพอได้ลุ้นนะครับ สู้ๆครับพี่น้อง

สู้อยุ่แล้ว.............................................

ว่าแต่ไปเก็บของหมดใช่ไหมครับ ........สุ้เรื่องน้ำท่วมด้วยครับผมcool.gif

สู้อยุ่แล้ว.............................................

ว่าแต่ไปเก็บของหมดใช่ไหมครับ ........สุ้เรื่องน้ำท่วมด้วยครับผมcool.gif

หมดแรงเลยครับ อาจารย์ ทรายกระสอบนึงนี่เล่นผมเอวเคล็ดเลย :lol:

กราฟ H1 มี Volume สูงแล้วครับ โชคดีรวยๆครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

เข้าซื้อกลับเท่าไร อ.อั๋น harnsin บอกหน่อยคะ

:wub: เห็นด้วยยังงั้ยทองก้อต้องกลับมาเป็นขาขึ้นแน่นอนต่ำกว่าที่ขายเราก้อซื้อสูงกว่าที่ซื้อเราก้อขายขอบคุณสำหรับทุกสิ่งที่ร่วมแบ่งปันกันนะคะเป็นกำลังใจให้สำหรับคนน้ำท่วมนะคะ

เข้าซื้อกลับเท่าไร อ.อั๋น harnsin บอกหน่อยคะ

เรื่องจุดเข้าออเดอร์ผมต้องขออภัยคุณแจนจริงๆครับ ไม่ใช่ไม่อยากแนะนำนะครับ แต่มันลำบากใจจริงๆ เพราะหากลมปากของผมไปทำให้คุณแจนต้องสูญเสียเงินในกระเป๋าผมคงนอนไม่หลับ แต่หากผมบอกไปแล้วคุณได้กำไรงาม ผมคิดว่ามันคงไม่ต่างกับอาจารย์ใบ้หวยสักเท่าไหร่ เวลาที่ผมเทรดจริงๆ มันใช้เวลาในการตัดสินใจที่สั้นมากๆ และปิดออเดอร์ค่อนข้างเร็วครับ หากคุณแจนจะถือยาว ผมแนะนำว่ารอให้ตลาดเกิดเทรนขาขึ้นย่อยอีกสักครั้งก่อน เพราะอาจจะได้เห็นราคาที่ต่ำกว่านี้ครับ แต่หากจะมองจากเหตุการณ์ปัจจุบัน พอจะเข้า Long ได้ครับ (หากผมจะเข้าเทรด) คงรอราคาลงมาบริเวณ 1617 ครับแล้วมีแรงซื้อกลับ หรือผมอาจจะเสี่ยงเล็กๆ ในบริเวณราคาปัจจุบันนี้เลยก็ได้ครับ SL ผมคงตั้งที่ 1606 แต่หากผมเทรดเองตั้งใกล้กว่านี้นะครับ ตอนนี้แรงกดบริเวณ 1623 มีพอสมควรครับ ต้องระวัง

ปล.ตอบยากมากๆครับ กลัวกว่าเทรดเอง มากๆเลย แล้วผมไม่ใช่อาจารย์แน่นอนครับ เรียกผมว่าน้องก็ได้ครับเกรงใจ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

อีกเรื่องครับ วันนี้ราคาเปิดมาเป็นขาลงเห็นได้ชัด จุดราคาซื้อกลับที่ปลอดภัยที่สุดก็อยู่บริเวณ S3 ครับ เพราะไม่ต้องตั้ง SL ไกลจนเกินไป ในบางครั้งผมอาจจะเล็งที่จะ Shot มากกว่า Long ก็ได้ครับ สาเหตุคือ 1.วันนี้แนวโน้มยังคงลงได้อยู่ 2.ราคากลับมาบวกในระดับที่เรียกว่าคุ้มค่าน้ำชายังไม่มีให้เห็นสักเท่าไหร่ 3.SHOT ที่แนวต้านทีไรได้เห็นกำไรเยอะและเร็ว หากผิดทางก็ชนแค่ SL เท่านั้น หากบวกจะบวกเยอะและเร็ว

ในสถานการนี้ หากผมคิดว่าราคาบริเวณนี้ถูกแล้ว ผมจะ Long เลยครับ หากผิดทางผมก็แค่คานออเดอร์ไว้ด้วยออเดอร์ SHOT แล้วพอ SHOT บวกมากๆ ผมก็ปิด SHOT ในแนวรับสำคัญ แล้ว Long ซ้ำอีกที ถือเป็นการสะสมออเดอร์ในกรณีเรามองขึ้นแน่นอนนะครับ

เครื่องเริ่มเดินอีกแล้วครับ

พี่เบิ้มเริ่มสตารท เครื่องละครับ............................1610-1615 แล้วครับตอนนี้

หากเป็นทองแท่ง ทยอยสะสมได้เลยครับคุณแจน หากราคาลงต่อก็เหลือเงินไว้ซื้อ เพิ่มอีกตอนนี้ก็แหย่ขาเข้าไปเล็กๆน้อยๆ ได้ครับ เพราะเพื่อนที่อยู่บนดอยยังมีอีกเยอะครับ ราคานี้ไม่แพงหรอกครับ ลงอีกซื้ออีกครับ ไล่ไปตั้งแต่ 1600 / 1500 / 1400 ตามสะดวกเลยครับ วิธีซื้อและจัดพอร์ตทองคำ อ่านจากลิ้งค์นี้เลยครับ เทคนิคการทำกำไรทั้งขาขึ้นขาลง อ.ซี

ตอนนี้ถ้าใครพอที่จะมีแรงซื้อนะครับ

ผมคิดว่านะจะทยอยซื้อเก็บเข้าไปก่อนครับ................

.แล้วถ้าเด้งกลับไป 1620 กว่าให้รีบขายออกมาก่อนครับ ยังมี ดอยอีกเยอะนะ

1608cool.gif-1610 แล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

อาจารย์ครับมันไม่ผ่าน 1623 ครับ แล้วแถมวกลงมา ได้กลับมารับที่ S3 อีกจนได้ :mad:

อาจารย์ครับมันไม่ผ่าน 1623 ครับ แล้วแถมวกลงมา ได้กลับมารับที่ S3 อีกจนได้ :mad:

อืม............................หาก1600 ต้านไม่อยุ่ เฮ้อ 1595 ด้านต่อไป 1580 ด่านต่อไปอีก ถ้าหลุดหลังจากนนั้นก็นอนดูมันให้ราคาทองคำลงดีกว่ามั้งครับ cool.gif

ตั้งป้อมสู้ด่วน

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น