ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:wub: จานอั่นซื้อขายทองแท่งกับจีทีดีไหมขอบคุณคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:wub: จานอั่นซื้อขายทองแท่งกับจีทีดีไหมขอบคุณคะ

อืม................

ต้องถามว่าคุณกระต่ายทอง อยากจะทำการซื้อ-ขายแบบไหน ครับ

ถ้าผมตอบว่าบริษัทไหนไป เดี๋ยวจะเป็นการโฆษณา นะครับ

เกรงใจ อาเฮียกัมพล ครับ

เอาเป็นว่า ผมก็อยู่แถวๆนี้แหละครับ....................

เอาเป็นว่าถ้าคุณกระต่ายสนใจในการลงทุนทองคำแท่งกับจริง ก็ลองศึกษาหาข้อมูลของบริษัทก่อนก็ได้นะครับ

http://www.gtgoldonline.com/index.php

ตอนนี้ราคา กำลังลงมาทดสอบแนวรับ ก่อน ที่ 1732-1730 ของผมนะครับ

คาดว่าน่าจะดีดตัวกลับขึ้นไปอีกครั้ง แล้ว บางครั้งอาจจหลุด 1730-- ลงไป ครับ

ช่วงนี้หากนักลงทุนจะเข้าซื้อ--- กรุณาดูทิศทางและแนวโน้มด้วยนะครับ cool.gif

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

หวังว่าคืนนี้พุ่งแบบเขื่อนทะลักไปเลย เรียกว่าปล่อยแบบไม่ต้องอั้น ดันไปเลย 1751 แล้วค่อยไหลลงท่อน้ำระบายทิ้งไปอยู่ที่ 1660 ตามไปสะสมใหม่ แบบสึนามิ กินรวบ คืนนี้สงสัยต้องเฝ้าดูอย่างไม่ให้คาดสายตาแย้ว อะไรก็เกิดและเป็นได้ อย่าประมาท -_-

ต้องรอดูสถานการณ์คืนนี้ก่อนเข้าซื้อมั๊ย R จานอั๋น

น้องใหม่ซิงๆๆ ขอ นับถือเป็นอาจารย์ด้วยคนคะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

หวังว่าคืนนี้พุ่งแบบเขื่อนทะลักไปเลย เรียกว่าปล่อยแบบไม่ต้องอั้น ดันไปเลย 1751 แล้วค่อยไหลลงท่อน้ำระบายทิ้งไปอยู่ที่ 1660 ตามไปสะสมใหม่ แบบสึนามิ กินรวบ คืนนี้สงสัยต้องเฝ้าดูอย่างไม่ให้คาดสายตาแย้ว อะไรก็เกิดและเป็นได้ อย่าประมาท -_-

บางครั้งก็อาจจะเป็นไปตามนัน้ก็ได่นะครับ อิอิ cool.gif

ต้องรอดูสถานการณ์คืนนี้ก่อนเข้าซื้อมั๊ย R จานอั๋น

ช่าย ครับ เพระาว่ายังไง เดี๋ยว ถ้ามันลงไปจริง ค่อยทยอย ซื้อสะสม ใหม่ก็ได้นะ

ทองคำขึ้นมาสูงจริง แต่เราก็ไม่จำเป็นจะต้องเข้าซื้อทุกครั้งเสมอไปใช่ไหมครับ

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"cool.gif

น้องใหม่ซิงๆๆ ขอ นับถือเป็นอาจารย์ด้วยคนคะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

เรียก R จาน ดีกว่านะครับอิอิ

ผมก็ไม่ได้รู้อะไรมานะครับ แต่แค่ไม่อยากจะเห็น ใครต้องมาติดดอย เพราะว่า ถูกใครบางกลุ่ม หลอกเก็งกำไร แค่นัน้เองครับ

เล่นหมากรุก อย่าเอาแต่บุกอย่างเดียว เดินหมากรุกยังต้องคิด เดินหมากชีวิต จะไม่คิดได้อย่างไรcool.gif

ผมกลับบ้านก่อนนะครับ................ทุกคน

ยังไงก็ ถ้ามีเหตุการณ์อะไร ใครที่มีความรู้ ในด้าน ทางเทคนิค ที่พอจะช่วยเหลือ คนอื่นได้บ้าง

กรุณาช่วยแนะนำ ให้กับเพือ่น ชาว THAIGOLD หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

วันนี้ขอฝากคำคม ให้คิดกันหน่อยนะครับ

การเริ่มต้นเป็นเรื่องยาก แต่การก้าวต่อไปเป็นเรื่องยากกว่า

Getting started is hard, but the next step is harder.

ถกลเกียรติ วีรวรรณ

อย่ากลัวล้มทั้งๆที่ยังไม่ได้เริ่มเดิน

Don''''t think that you''''re gonna lose when you don''''t even start

ณัฐจิระ ฮอนดา

ความผิดพลาดในอดีต คือบทเรียนสำหรับในอตาคต The falling of yesterday are the learning of tommorrow.

โรเบอร์โต บักจิโอ

ถ้าเดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีรอยเท้าเป็นของตนเอง

To dare is to lose one''''s footing momentarily. Not to dare is to lose

oneself.

มูลเรลสตรอด

ฝากไว้ให้อ่านเล่นนะครบ

Rจานอั๋นคะ คำคม โดนใจจริงฯ เห็นสภาวการณ์ตอนนี้ ไม่รู้น้ำจะแรงแค่ไหน ถ้าเขื่อนแตก คงได้แต่กินมาม่า เป็นอาหารหลักแหงฯ ยังไงก็ขอให้ปลอดภัยจากน้ำท่วม และปลอดภัยจากอันตรายทั้งหลายทั้งปวง ให้กินอิ่ม นอนหลับ ตื่นสดชื่นแจ่มใส ทุกวันนะคะ สุขภาพจิตดี สุขภาพกายแข็งแรง อะไรจะเกิดก็ช่างเถิด ทำดีที่สุด ดีกว่าไม่ได้ทำ วันนี้บอกรักคนที่เรารักบ้างหรือยัง กอดสักนิด กระซิบสักหน่อย ว่ารักนะ กำลังใจที่ไม่ต้องลงทุนมาก แต่ได้ความสุขใจทั้งผู้ให้และผู้รับจริงฯนะ :wub:

ติดตามอ่านมานานครับ น้องใหม่เพิ่งหัดเล่นเล็กๆน้อยๆ ขอบคุณ R จานที่เข้ามาให้ความรู้นะครับ :lol:

:wub: จานอั๋นน่ารักตลอดเลยเดินทางกลับบ้านปลอดภัยนะคะดีใจที่ได้คุยกับจานอั๋น -_-

สวัสดีครับ วันจันทร์ อีกแล้ว เริ่มต้นอาทิตย์ใหม่ และก็เดือนใหม่ แต่ก็น้ำท่วม เหมือนเดิมเปล่า

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว วันศกร์ ตลาด ปิด อยู่ที่ 174++ กว่า

แต่พอถึงราคาตอนเช้าราคาถึงลงมา โดยลงมาต่ำ 1705 แล้วคาดว่าน่าจะดีดกลับไปที่ 1720++ กว่านะครบ

วันนี้ระวังแรงเทขาย ออกมา ล็อตใหญ่นะครับ หากราคาไม่สามารถ ยืนเหนือ 1720++ ได้นะครับ

แนะนำ ผู้ลงทุน ถ้าจะลงทุน จริง แนะนำ ให้ (ถ้าจะเข้าซื้อ 1705-1710 แล้วรีบปล่อย ที่ราคา ถ้าขายได้นะ 1720-1730 ก่อนนะครับ)

หรือไม่ก็เริ่มทยอย ขายออกมาก่อนสำหรับ ผู้ที่ทองคำอยู่ในพอร์ต

ส่วนคนที่ยังไม่มีทองคำอยู่ในพอร์ต แนะนำ ให้ รอเข้าซื้อ แถว 1680 หรือ 1660 หรือ 164 0 1610 1600 นะครับ

หรือwub.gifอาจจะได้เห็นในอนาคตโน้น (คงอีกนานมั้ง)นะครับ อิอิ ถ้าหลุด 1580 1560 1550 cool.gif

เอาเป็นว่าก่อนราคาจะลง ราคาทองคำก็น่าจะดีดขึ้นไปก่อนะครับ ถ้าขึ้นเบา ก็ลงเบา แต่ถ้าขึ้นแรงก็ 55555 ลงแรง นะครับ อิอิ จำไว้ด้วยนะครับ ทุกคน...........................

โชคชะตาฟ้า ลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน cool.gif

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

ขอบคุณค่ะพี่จานอั๋น ณ บัดนี้หนูก็ยัง ร้องเพลงรอ รอ รอ รออย่างมีความหวัง

ที่ระยอง ตอนนี้คนเยอะ รถเเยอะ ของกินน้อย คนในพื้นที่บ้างคนก็ฟันกันซะคนกรุงขยาดดดดดดดดดดดด

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กันนะค่ะ