ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

พยายามศึกษาจาก youtube ที่คุณharnsin ให้ไว้อยู่ครับ

สุ้นะครับ กาารเรียนรุ้ด้วยตนเอง เป็นการเรียนรู้ ที่ เหมาะสมกับตนเอง มากที่สุดครับ

แต่ก่อนการที่จะเรียนรู้ ด้วยตนเองได้นั้น ย่อมมี ครู.............. เป็นตนแบบ แห่งการเรียนรู้เสมอครับ :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ุขอบคุณ อ.อั๋นที่มาให้ความรู้ทุกวันยังไงขอฟากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ขอบคุณ เช่นเดียวกันนะครับ สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอฝากเนือ้ฝากตัวและก็ฝากกระทู้ ของพวกเราด้วยนะครับ อิอิ :v@

ตั้งใจทำงานนะครับ คุณกระต่ายทอง...................ที่่โน้นฝนตกก็ ดูแลตัวเองด้วยนะครับ

คุณกระต่ายทองถามว่า เล่นทองระยะไหน ที่ต้องลุ้นกราฟ ตลอดเวลา

ตอบนะ ........ ระยะสั้นแนะนำ ให้ดูกราฟ 30นาที 1 HR 4 HR และ 1วัน ครับ ตรงนี้ ช่วงนี้ราคาทองคำ มีความผันผวน สามารถขยับขึ้นและลงที่ละ 20-50 เหรียญ ได้จริงๆๆ

ส่วน ระยะกลาง ถึง ยาว ตรง นี้ ช่วง นี้ ไม่ใช่ ต้องบอกว่าเดี่๋ยวนี้ นักลงทุนส่วนใหญ่ จะไม่นิยม เล่นหรือ ลงทุน ทองคำ ในระยะยาว นอกจากจะซื้อมา ต่ำ ๆ จริง ตรงนัน้ จะเก็บ ไว้ขาย ยาว

และส่วนมากนักลงทุน บางกลุ่มจะเล่น ระยะกลาง ระดับ 1 วัน หรือ 1 อาทิตย์ 1 เดือน หรือไม่ก็ อย่างมาก ก็ 2-3 เดือน ขายออกมา หมดแล้ว ครับ

เพราะ ว่า ราคา สามารถ ขยับ ขึ้นและลง ภายใน 1 เดือน ได้ เกือบ 200 เหรียญ อย่างเช่น เดือน ที่ผ่าน มา

สืบเนือง มาจาก การเกิดการเก็งกำไร เหมือนเช่น หุ้น และ สกุลเงินดอลล่าร์ จึงทำให้เกิด ความผันผวน มาก เพื่อ การเก็งกำไร ในระยะสั้น นั้นเอง ครับ

และก้ตอบ คำถาม นี้ข้อสุดท้าย

การลงทุนมีหลายแบบทุกแบบมีความเสี่ยงจากความผันผวนของตลาดทั้งนั้น ความพอใจของเราต่างหากที่ไม่มีความผันผวนจิงมั้ยคะจานอั๋น

ตอบว่า ............... :gd สุดยอด เลยครับ ผม คำถาม ทุกอย่าง ขึ้นอยู่กับความพอใจของตนเอง ครับ

ตลาด การเก็งกำไร ยังมีอยู่และจะมี ต่อไป เรื่อย ๆ ครับ ขึ้นอยู่กับ เรา จะเข้าไป ตอนไหนเท่านั้น เองครับ อิอิ :gd :047

จานอั๋นขอบคุณมากคะที่สละเวลาอธิบายทุกคำถาม จานอั๋นไม่เคยทำให้ผิดหวังเลยซักครั้ง คำตอบของจานอั๋นจะเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆ และนักลงทุนที่มีความผันผวนในจิตใจ ต่อไปจะได้มีไว้ยึดเหนี่ยวไม่ใช้อารมณ์ นักลงทุนที่ดีต้องรู้จักให้เกรียติและเคารพในการตัดสินใจของตัวเองและผู้อื่น ไม่เปรียบเทียบ ไม่วอกแวกไปกับสิ่งรอบตัวที่มีแต่ความผันผวนสูงมากเช่นกัน เงินไม่ใช่คำตอบของทุกอย่าง มิตรภาพที่ดีต่างหากคือคำตอบ บ้ายบายคะจานอั๋น likeคะ

สวัสดียามเย็นนะครับ 1600-1609 ครับผม ไม่หลุด 1600 น่า เก็บ ตาม ครับ :57

ตอนนี้ราคาเงินไทย แพงมากกกกกก :_O59

ขอบคุนสำหรับกำลังใจมากๆ ค้าบอาจารอั๋น แต่ตอนนี้ราคาไหลมาอยู่ที่แนวเหวตัวเองละรอเปิดดูจังหวะจะได้กระโดดขึ้นรถไฟไปละคับ ทำตามคำแนะนำเซียนขาใหญ่ทุกท่านในนี้นี่อุ่นใจจิงๆ คับ :01 :01 :01

จานอั๋นขอบคุณมากคะที่สละเวลาอธิบายทุกคำถาม จานอั๋นไม่เคยทำให้ผิดหวังเลยซักครั้ง คำตอบของจานอั๋นจะเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆ และนักลงทุนที่มีความผันผวนในจิตใจ ต่อไปจะได้มีไว้ยึดเหนี่ยวไม่ใช้อารมณ์ นักลงทุนที่ดีต้องรู้จักให้เกรียติและเคารพในการตัดสินใจของตัวเองและผู้อื่น ไม่เปรียบเทียบ ไม่วอกแวกไปกับสิ่งรอบตัวที่มีแต่ความผันผวนสูงมากเช่นกัน เงินไม่ใช่คำตอบของทุกอย่าง มิตรภาพที่ดีต่างหากคือคำตอบ บ้ายบายคะจานอั๋น likeคะ

เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ :gd :gd :gd

Rจานอั๋นรบกวนถามว่าในการเข้าซื้อหรือจะถอย เราใช้indicatorกี่ตัวช่วยในการตัดสินใจ

ต้องตอบแบบตรงเลย ว่า ทุกวันนี้

ผมมี กราฟ ตั้งแต่ 15 นาที 30 นาที 1Hr 4 Hr 1 Day 1 Weekly ไว้ ดูเสมอ

โดยผม ตีเส้น ต่างๆ ใช้่ Trendline ใส่ Fibo ใช้ MA ผสม Parabolic SAR เติม Haiken Ashi ตอนนี้ก็ใช้ เท่านี้มั้ง ที่จำได้ นะ

ส่วน indicator หลัก ๆ ก็มี MACD RSI STOUCH OBV ADX ครับผม เบือ้งต้นหลักก็ดูเท่านี้ก่อน ครับ :gd

ขอบคุนสำหรับกำลังใจมากๆ ค้าบอาจารอั๋น แต่ตอนนี้ราคาไหลมาอยู่ที่แนวเหวตัวเองละรอเปิดดูจังหวะจะได้กระโดดขึ้นรถไฟไปละคับ ทำตามคำแนะนำเซียนขาใหญ่ทุกท่านในนี้นี่อุ่นใจจิงๆ คับ :01 :01 :01

ขอบคุณเช่นกันนะครับ ผม.............. :gd :gd :gd

สัญญานขายหมดยังค่ะ. รบกวนหน่อยนะค่ะ. ขอบคุณค่ะ

ถ้าแบบนั้นผมขอ Rจานอั๋นเป็นครูของผมเลยได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอบคุณครับ คุณHarnsin และRจานอั๋น

:uu ขอตัวกลับบ้านก่อนนะครับ ทุกคน เดี่ยว ช่วง ดึก จะมี คุณ Harnsin และคุณกระต่ายทอง เข้ามาดูแลและลุ้นๆกับ เพื่อนๆ นะครับ

ไปแล้วครับผม บายๆๆๆๆๆๆๆ

ตอนนี้ต้องลุ้น ให้ยืนเหนือ 1600 ให้ได้นะครับ ถ้ายืนได้ 1600-1609 น่าสนใจเข้าซื้อ ครับ

แล้วก็รอขาย ตามแนวต้าน ที่ 1617** 1625-1630*** ระวังแรงขาย 1641 ** ครับ

แต่ยืนไม่ได้ มอง 1590-1595 ไม่ควรจะหลุด 1582 -1578 ห้ามหลุดครับ ผม

กรอบก็ 1600-1630 = 30 Us กรอบใหญ่ก็ 1580-1630 = 50 Us ครับ

ขอตัวกลับบ้านแล้วครับ ..... :37 :K2

สัญญานขายหมดยังค่ะ. รบกวนหน่อยนะค่ะ. ขอบคุณค่ะ

ถ้าดูจากกราฟ 1H และ 4 Hr แล้วต้องบอก ยังไม่หมดนะครับ ...................

เพราะว่า กราฟ ส่วนใหญจะส่งสัญาณเข้าซือ้ จากสัญญาณ ที่มีคนเข้าซือ้มาก น่าจะปรมาณ 1530-1580 ครับ

ตอนนี้ก็เลย ยังไม่ สัญญาณ ขาย เข้ามา แต่ แนวโน้ม เส้น ต่่างๆ เริ่มจะหัก หัวกลับ เหลือ เพียงแค่ ตัดกัน แค่นั้นเองครับ

ส่วน ถ้า จะเล่นระยะสั้นจากกราฟ 30 นาที ส่งสัญญาณ ขายเรียบร้อยแล้ว ตอนนี้ เหลือเพียง แค่ รอสัญญาณ ซือ้ครับ ผม :57

ถ้าแบบนั้นผมขอ Rจานอั๋นเป็นครูของผมเลยได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

555555555 ขอบคุณล่วงหน้าเช่นกันนะครับ :gd

ขอบคุณครับ คุณHarnsin และRจานอั๋น

ขอบคุณเช่นกันนครับ........ :gd