ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณนะคะ จานอั๋น ขยไปแล้วรอรับกลับคืนค่ะ

รับกลับมาได้ค่าอาหารเล็ก ๆ ขอบคุณนะคะ เพิ่งกล้าขายตอนจานอั๋นบอก แต่ไม่กล้ารอซ้ือต่ำ ๆ กำไรเพียงพอค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จานอั๋น&คุณHarnsin. ค่ะ เส้น200วัน อยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ ถ้าดีดขึ้นไปได้ก้อกลับเป็นขาขึ้นได้ใช่มั้ยค่ะ

ถูกแก้ไข โดย กบจ๊า

จานอั๋น&คุณHarnsin. ค่ะ เส้น200วัน อยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ ถ้าดีดขึ้นไปได้ก้อกลับเป็นขาขึ้นได้ใช่มั้ยค่ะ

แล้วแต่ timeframe ครับคุณกบ แต่ละ timeframe จะต่างกันออกไปนะต้องลองเปิดดูแล้วจะเห็นครับ

สัญญาณ ขายออกมาแล้ว ครับ ระวัง :gd ตอนนี้กำลังเข้าสู้โซนอันตราย

จานอั๋นและเพื่อนๆขอตัวไปทำงานก่อนนะคะ จานอั๋นใกล้กลับบ้านแล้วดิเดินทางกลับดีๆหละ นฐฝนตกคะ จานอั๋นคะเล่นทองระยะไหนคะที่ต้องคอยลุ้นกราฟตลอดเวลา ส่วนตัวชอบเล่นสั้นมาก ระยะกลางถึงยาวต้องลุ้นทุกเวลารึป่าวคะจานอั๋น การลงทุนมีหลายแบบทุกแบบมีความเสี่ยงจากความผันผวนของตลาดทั้งนั้น ความพอใจของเราต่างหากที่ไม่มีความผันผวนจิงมั้ยคะจานอั๋น :_10

ย้อนอดีตให้ดูครับ เขียวที่ 1 นับจากทางซ้าย ลงใต้ ema ก็คือโดนหมีตบนั่นเอง / เขียวสอง ตัดออกมาได้ แล้วปรับตัวลงไปชนเส้นถึงจะรีบาวน์กลับมาขึ้นอีกที

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

กราฟทองยามเย็นครับ มีการย่อลงมา แต่ระบบยังเขียวอยู่ครับ

อ่ะครับ indy ที่ห่านใช้จะเป็น ema 3 shift 75 ครับ ดูตามรูปครับ หากราคาปิดอยู่ใต้เส้นนี้เมื่อไหร่ แนวโน้มจะลงสูงมากครับ แต่หากราคาปิดทะลวงออกมาได้แล้วแนวโน้มขึ้นจะสูงกว่าลงครับ วิธีเข้าออเดอร์ผมจะรอให้ราคาย่อกลับมาแตะเส้น ema นี้อีกครั้งหลังจากทะลวงออกไปได้ และหากราคากลับไปอยู่ใต้เส้นนี้เมื่อไหร่ ผมก็จะพิจารณาออกตลาดครับ

ส่วนเป้าระยะสั้นผมจะใช้ BB200 ดูเอาครับ ไล่ทีละ TF ไปเรื่อยๆ หากชนเส้นบนแล้วแนวโน้มที่จะปรับตัวลงมายังเส้นกลางมีสูง แต่หากเบรคเส้นบนไปได้ จะเป็นสัญญาณซื้อครับ แต่เน้นขายทิ้งเร็ว เพราะนั่นคือเราซื้อตอนมันเบรคเอ้าท์

พิศดารไปมั้ยอ่ะ :_09 :_Rd

:_Rd :_Rd :_Rd :gd ฮี่ ..ฮี่.. อ่านหลายรอบ แล้วก็ยังไม่เข้าใจค่ะ เส้นไหน เป็นเส้นไหน เส้น ma สีเทา ที่ขีดขวาง ไปที่ 1617 หรือคะ แล้วดูวงวิ่ง ระหว่าง 1517 มันกลับขึ้นไปยืนเหนือ 1617 ได้ค่อยเข้า หรือไง ไม่เก็ทค่ะ :45 เห็นคุณอั๋นมอง 1625-1630 แล้วตัวนี้ เราต้องลงโปรแกรมแยกหรือคะ

:_Rd :_Rd :_Rd :gd ฮี่ ..ฮี่.. อ่านหลายรอบ แล้วก็ยังไม่เข้าใจค่ะ เส้นไหน เป็นเส้นไหน เส้น ma สีเทา ที่ขีดขวาง ไปที่ 1617 หรือคะ แล้วดูวงวิ่ง ระหว่าง 1517 มันกลับขึ้นไปยืนเหนือ 1617 ได้ค่อยเข้า หรือไง ไม่เก็ทค่ะ :45 เห็นคุณอั๋นมอง 1625-1630 แล้วตัวนี้ เราต้องลงโปรแกรมแยกหรือคะ

เออผมก็ว่า ลืมบอกสีไป 55

เจ้าสีเทามัน BB200 ครับ ส่วนสีแดงคือ Ema 3>75 แล้วสีเขียวก็คือราคาทองครับ

รีบกลับมานะครับ คณ 'Harnsin คุณ 'Harnsin

คุณ 'Harnsin ทำยังไง ในกราฟ หรือครับ ถึงได้ เห็น ตัวเลข เศรษฐกิจอ่าาครับ หรือว่า ต้องเขียน โปรแกรมเข้าไปครับ

....สุดยอดจริง ๆๆ ครับ :gd

เอามาฝากจ้า.....อ.อั๋นรับนะ

FFCal.mq4

ย้อนอดีตให้ดูครับ เขียวที่ 1 นับจากทางซ้าย ลงใต้ ema ก็คือโดนหมีตบนั่นเอง / เขียวสอง ตัดออกมาได้ แล้วปรับตัวลงไปชนเส้นถึงจะรีบาวน์กลับมาขึ้นอีกที

ดูจากภาพนี้ พอจะนึกภาพออก พอเข้าใจแล้วค่ะ ขอเวลาค่อย ๆ ศึกษาตามไปด้วยคนนะคะ :lol:

ดูจากภาพนี้ พอจะนึกภาพออก พอเข้าใจแล้วค่ะ ขอเวลาค่อย ๆ ศึกษาตามไปด้วยคนนะคะ :lol: [/color]

อิๆ...ผมไม่ได้รู้อะไรมากครับ แต่ผมอาศัยจิตวิทยาในการตัดสินใจมากกว่า ว่า ผมจะหาวิธีอะไรที่ทำให้ผมสามารถตัดสินใจได้ ไม่เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา

การใช้ BB200 มีวิธีคือ ชนเส้นบนสุด ให้ Shot ชนเส้นล่างสุดให้ Long และวิธีเข้าให้ปลอดภัยก็คือ เลือกเทรดเฉพาะข้างที่เป็นเทรนใหญ่

วิธีการผมไม่ได้มีมากครับ ที่บอกไปนี้เรียกว่าแทบหมดแล้วครับ เหลือแต่เพื่อนๆลองหัดสังเกตดูเท่านั้นเอง

สวัสดียามเย็นค่ะจานอั๋น และเพื่อนๆทุกคน :Hi

รอรับตรงไหนดีคะ :57

สวัสดียามเย็นค่ะจานอั๋น และเพื่อนๆทุกคน :Hi

รอรับตรงไหนดีคะ :57

โอ้โหแม่คู๊น ไม่ว่างเว้นเลย 555 ตรงไหนดีครับ อ.อั๋น

โอ้โหแม่คู๊น ไม่ว่างเว้นเลย 555 ตรงไหนดีครับ อ.อั๋น

เติมพลังให้กับชีวิตคร่ะ คุณ Harnsin อยู่เฉยๆไม่เป็น เออะ..คือว่าไฮเปอร์นิดๆ อิอิ :53 :_06

เติมพลังให้กับชีวิตคร่ะ คุณ Harnsin อยู่เฉยๆไม่เป็น เออะ..คือว่าไฮเปอร์นิดๆ อิอิ :53 :_06

แต่มือขึ้นจริงๆ สงสัยเล่นไพ่นี่กินเรียบเลยมั้ง